ABC nazarin ABC a Excel

Anonim

Bincike ABC a Microsoft Excel

Ofaya daga cikin mahimman hanyoyin gudanarwa da dabaru shine bincike na AbC. Tare da shi, zaku iya rarraba albarkatun na masana'antar, kayan, abokan ciniki, da sauransu. Bisa ga mahimmancin mahimmanci. A lokaci guda, ta hanyar matakin da muhimmanci, kowane rukunin da ke sama an sanya shi ɗaya daga cikin rukuni uku: A, B ko C. Shirye-shiryen Cikakkun shirye-shirye yana da sauƙin aiwatar da irin wannan bincike. Bari mu gano yadda ake amfani da su, kuma menene bincike na ABC.

Amfani da binciken ABC

Bincike na AbC wani nau'in haɓaka ne kuma ya dace da yanayin zamani don ƙa'idar Party. Dangane da hanyar halayensa, dukkan abubuwa na bincike sun kasu kashi kashi uku gwargwadon mahimmancin:
  • Kashi na - Abubuwa suna da haɗin fiye da 80% na takamaiman nauyi;
  • Category B - Abubuwa waɗanda Haɗinsu waɗanda haɗinsu suka kasance daga 5% zuwa 15% na takamaiman nauyi;
  • Kashi na C - Sauran abubuwan, jimlar tarin wanda shine 5% da kuma takamaiman nauyi.

Raba kamfanoni suna amfani da ƙarin dabarun ci gaba da rarraba abubuwa ba 3, amma da kungiyoyi 4 ko 5 za mu dogara da tsarin bincike na ABC na yau da kullun.

Hanyar 1: Bincika tare da rarrabewa

Ana yin bincike na Excel abc ta amfani da rarrabe. Duk abubuwan an ware su daga mai mahimmanci zuwa ƙasa. Sa'an nan kuma aka lissafta kowane kashi na kowane abu, a kan wanda aka sanya shi wani rukuni. Bari mu gano yadda ake amfani da hanyar da aka ƙayyade a aikace.

Muna da tebur tare da jerin samfuran da kamfanin ke siyarwa, kuma adadin kudaden shiga da suka samu daga siyar su na siyar da wani lokaci. A kasan teburin, sakamakon kudaden shiga gabaɗaya akan dukkan sunayen kayayyaki. Akwai wani aiki ta amfani da binciken ABC, karya waɗannan kayayyaki zuwa ƙungiyoyi ta hanyar mahimmancin su na masana'antu.

Tsarin kudaden kudaden shiga samfuran ta hanyar samfuran a Microsoft Excel

  1. Muna haskaka tebur tare da siginan kwamfuta ta rufe maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, ban da hula da kirtani na ƙarshe. Je zuwa shafin "bayanai". Muna danna maɓallin "Sort", wanda ke cikin "Sort da tace" kayan aiki akan tef.

    Canji zuwa rarrabuwa a Microsoft Excel

    Hakanan zaka iya yin daban. Muna ware layin tebur da ke sama, sannan ku matsa zuwa shafin "gida" kuma danna maɓallin maɓallin "rarrabawa" a cikin Injin Gyara. Ana kunna jerin abubuwan da aka tsara matsayin "daidaita tsari".

  2. Je zuwa taga rarrabawa ta cikin shafin gida a Microsoft Excel

  3. Lokacin amfani da kowane ɗayan ayyukan da ke sama, ana ƙaddamar da keɓaɓɓun saitunan saiti. Muna kama da cewa "Bayanai na ya ƙunshi taken" sigogi an saita zuwa alamar bincike. Dangane da rashi, shigar.

    A cikin filin "Column", saka sunan shafin da aka samu wanda ake biyan kudaden shiga da aka samu.

    A cikin filin "raba", kuna buƙatar takamaiman, a kan waɗanne takamaiman ƙa'idar za a ware. Bar saitunan saiti - "dabi'u".

    A cikin filin "oda", nuna matsayin "saukowa".

    Bayan samfurin ƙayyadadden saitunan, danna maɓallin "Ok" a kasan taga.

  4. Tarrafa saiti a cikin Microsoft Excel

  5. Bayan aiwatar da ayyukanta da aka kayyade, an ware dukkan abubuwa ta hanyar samun kudaden shiga daga ƙari zuwa karami.
  6. Samfuran suna ware samfuran ta hanyar shiga cikin Microsoft Excel

  7. Yanzu ya kamata mu lissafa da adadin kowane abubuwan don sakamako na gaba ɗaya. Irƙiri ƙarin shafi na waɗannan dalilai, wanda muke kira "Share Weight". A cikin kwayar farko ta wannan shafi, mun sanya alamar "=", bayan da abin da ka tantance hanyar haɗi zuwa tantanin halitta wanda yawan kudaden shiga daga aiwatar da samfurin da ya dace shine. Bayan haka, saita alamar rabuwa ("/"). Bayan haka, muna nuna shirye-shiryen tantanin halitta, wanda ya ƙunshi adadin siyarwar kayayyaki a duk kasuwancin.

    Ganin cewa takamaiman tsari za mu kwafa shafi zuwa tsarin "Share" ta hanyar cika adadin kudaden da ke ɗauke da aikin ƙarshe na kamfanin, muna buƙatar gyara. Don yin wannan, yi hanyar haɗi cikakken. Select da daidaiton kwayar halitta a cikin dabara kuma latsa maɓallin F4. Kafin daidaitawa, kamar yadda muke gani, alamar dala bayyana, wanda ke nuna cewa hanyar haɗin ta zama cikakke. Ya kamata a lura cewa ambaton adadin kudaden shiga na farko a cikin jerin kaya (samfurin 3) ya kamata ya kasance dangi.

    Bayan haka, don yin lissafi, danna maɓallin Shigar.

  8. Takamaiman nauyi ga igiyar farko a Microsoft Excel

  9. Kamar yadda muke gani, yawan kudaden shiga daga samfurin farko da aka ƙayyade a cikin jerin sun bayyana a cikin sel mai manufa. Don kwafa dabara a cikin kewayon da ke ƙasa, mun sanya siginan kwamfuta zuwa ƙananan kusurwar dama ta tantanin halitta. Canjinta a cikin mai alama, da ke kallon karamin giciye. Mun danna maɓallin linzamin kwamfuta na hagu kuma ja mai alamar alamar zuwa ƙarshen shafi.
  10. Cika alama a Microsoft Excel

  11. Kamar yadda kake gani, dukkanin shafi yana cike da bayanai yana nuna yawan kudaden shiga daga aiwatar da kowane samfurin. Amma ƙimar takamaiman nauyi yana nuna a cikin lambobi na lambobi, kuma muna buƙatar canza shi zuwa kashi. Don yin wannan, haskaka abin da ke cikin shafi "takamaiman nauyi". Sannan muna matsar da shafin "gida". A kan tef a cikin rukunin saitunan rukuni akwai filin nuna tsarin bayanai. Ta hanyar tsoho, idan baku samar da ƙarin ƙarin magudi ba, dole ne a shigar da "Janar" Tsarin tsari. Danna kan gunkin a cikin hanyar alwatika wanda yake hannun dama na wannan filin. A cikin jerin formation, zaɓi matsayin "kashi".
  12. Shigar da ingantaccen tsarin bayanai a Microsoft Excel

  13. Kamar yadda muke gani, an canza duk abubuwan da aka tsara a cikin kashi ɗari. Kamar yadda yakamata ya zama, 100% nuna a cikin string na "duka". Ana sa ran ragin kayayyaki a cikin shafi daga mafi girma zuwa karami.
  14. Tsarin kashi wanda aka sanya a Microsoft Excel

  15. Yanzu ya kamata mu kirkiro shafi wanda aka tara a cikin babban sakamako za'a nuna shi. Wato, a cikin kowane layi ga mutum na takamaiman nauyin takamaiman samfurin za'a sanya yawan samfuran duk samfuran samfuran da suke cikin jerin da ke sama. Don kayayyaki na farko a cikin jerin (samfur 3), gwargwado kuma zai zama daidai, amma duka mai nuna alama zai buƙaci tara adadin bayanan da ya gabata na jerin.

    Don haka, a cikin layin farko muna canjawa wuri zuwa shafi "tara rabawa" mai nuna alamar shafi "takamaiman".

  16. Kayayyakin da aka tara na kayan farko a cikin jerin a cikin Microsoft Excel

  17. Bayan haka, saita siginan kwamfuta zuwa sel na biyu na "tara rabo" shafi ". Anan dole ne mu yi amfani da dabara. Mun sanya alamar "daidai" da ninka abubuwan da ke cikin tantanin halitta da abin da ke cikin tantanin halitta da aka tara "daga sakin da ke sama. Duk nassoshi an nisanta dangi, wato, ba mu samar da wani magidanta tare da su ba. Bayan haka, yi danna maɓallin Shigar don nuna sakamakon ƙarshe.
  18. Yawan rarraba kayayyaki na biyu a cikin jerin a cikin Microsoft Excel

  19. Yanzu kuna buƙatar kwafa wannan tsari a cikin sel a cikin sel na wannan shafi, wanda aka sanya a ƙasa. Don yin wannan, muna amfani da mai alama mai cike da alama wanda muka riga mun fara aiki lokacin da kwafa dabara a cikin Share shafi. A lokaci guda, kirtani "duka 'ba lallai ba ne, tunda aka tara shi 100% za a nuna 100% a cikin samfurin ƙarshe daga jerin. Kamar yadda kake gani, dukkan abubuwan da muka shafi abin da muka cika.
  20. Bayanai cike da mai alama a Microsoft Excel

  21. Bayan haka, ƙirƙiri rukuni ". Za mu buƙaci kayan haɗin kuɗi ta hanyar, B da C gwargwadon abin da aka tara. Kamar yadda muke tunawa, ana rarraba dukkan abubuwa ta hanyar kungiyoyi bisa ga tsarin wannan makircin:
    • A - har zuwa 80%;
    • B - wadannan 15%;
    • C - sauran 5%.

    Don haka, duk kayan da suka tara raboshin takamaiman nauyin da ke cikin iyakar har zuwa 80%, mun sanya takamaiman nauyi daga kashi 80% zuwa 95% an sanya su 95% aka sanya wa rukunin B. Sauran Group of kayayyaki tare da darajar fiye da 95% na tara nauyin da muka sanya wani rukuni na C.

  22. Sayar da kaya ga ƙungiyoyi a Microsoft Excel

  23. Don haske, zaku iya cika ajiyayyun da aka ƙayyade tare da launuka daban-daban. Amma yana a nufin.

Zuba kungiyoyi a cikin launuka daban-daban a Microsoft Excel

Don haka, mun karya abubuwan akan matakin mahimmancin, ta amfani da binciken ABC. A lokacin da amfani da wasu dabaru, kamar yadda aka ambata a sama, ana amfani dashi don karya cikin adadin kungiyoyi mafi girma, amma ƙa'idar karya a wannan yanayin ta kasance kusan canzawa.

Darasi: Rarrabe da tace cikin fice

Hanyar 2: Yin Amfani da Tsarin Kayayyaki

Tabbas, amfani da rarrabuwa shine hanyar da ta fi dacewa don gudanar da bincike na AbC a cikin ECCEE. Amma a wasu halaye wajibi ne don aiwatar da wannan bincike ba tare da sake fasalin layin a wurare a cikin tushen ba. A wannan yanayin, tsari mai rikitarwa zai zo ga ceto. Misali, zamuyi amfani da tebur iri ɗaya kamar yadda a farkon shari'ar.

  1. Muna ƙara zuwa teburin tushen da ke ɗauke da sunan kaya da kudaden shiga daga siyar da kowannensu, shafi "rukuni". Kamar yadda kake gani, a wannan yanayin, bazamu ƙara ginshiƙai tare da lissafin yanki da tarawa ba.
  2. Dingara rukuni na rukuni a Microsoft Excel

  3. Muna samar da kasuwar wayar ta farko a cikin shafi na rukuni, bayan da kuka yi danna maɓallin "Saka Aitan" kusa da tsarin dabara.
  4. Canja zuwa ga Jagora na Ayyuka a Microsoft Excel

  5. Masters Kunna Ayyuka. Mun koma zuwa rukuni "Hanyoyi da Arrays". Zaɓi aikin "zabi". Muna amfani da danna maɓallin "Ok".
  6. Je zuwa gardama na aikin a Microsoft Excel

  7. Ana kunna taga wasan. An gabatar da syntax kamar haka:

    = Zabi (lamba_intex; darajar1; darajar2; ...)

    Aikin wannan fasalin shine karbuwar ɗayan ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa, gwargwadon lambar lambar. Yawan dabi'u na iya kaiwa 254, amma muna buƙatar sunaye guda uku kawai: A, B, C. Mummunan "B" a cikin "B" "filin, filin" darajar3 "-" c ".

  8. Zabin taga na Musanta cikin Microsoft Excel

  9. Amma tare da jayayya "lambar manuniya" dole ne a ci gaba da gina ƙarin ƙarin ma'aikata. Shigar da siginan kwamfuta a cikin "Lambar Index". Na gaba, danna kan gunkin tare da kallon alwatika, zuwa hagu na "Inda aka saka. Jerin sabbin masu aiki da aka yi amfani da su. Muna buƙatar aiki na binciken. Tun da yake ba a cikin jerin ba, to, danna cikin rubutun "wasu ayyuka ...".
  10. Je zuwa wasu fasali a Microsoft Excel

  11. Window ɗin na Window taga ya sake farawa. Kuma, je zuwa rukuni "Hanyoyi da Arrays". Mun sami matsayin "Search Board", ware shi kuma ku danna maballin "Ok".
  12. Canji zuwa ayyukan gargajiya na muhawara na kamfanin binciken a Microsoft Excel

  13. Muhawara game da hujjoji na bincike sun buɗe. Da syntax na yana da tsari mai zuwa:

    = Binciken jirgi (Search_name; duba__Masive; Nau'in_station)

    Dalilin wannan aikin shine bayyana lambar da aka ƙayyade. Wato, kawai abin da muke buƙata don "lambar lambar" fasalin zaɓi zaɓi.

    A cikin filin "jerin abubuwa masu tsari, zaku iya tambayar wannan magana:

    {0: 0.8: 0,95}

    Ya kamata ya kasance daidai a cikin katako mai cike da ruwa, a matsayin tsari na tsararru. Yana da wuya a iya tunanin cewa waɗannan lambobin (0; 0.8; 0.95) Sun nuna iyakokin raba da ke tsakanin ƙungiyoyi.

    Filin "nau'in kwatancen" ba wajibi bane kuma a wannan yanayin ba za mu cika ta ba.

    A cikin "darajar darajar" ta biyu, saita siginan kwamfuta. Sake gaba kuma ta hanyar alamar da aka bayyana a sama a cikin hanyar alwatika, muna matsar da macijin ayyukan.

  14. Barrafa taga na Bincike a Microsoft Excel

  15. A wannan karon a cikin maye gurbi, muna yin motsi zuwa rukuni "na lissafi". Zaɓi sunan "shiru" kuma latsa maɓallin "Ok".
  16. Canjin zuwa taga hujja na aikin yayi shiru a Microsoft Excel

  17. Za a ƙaddamar da taga taga. Mai gabatar da aka ƙayyade yana taƙaita ƙwayoyin da suka dace da tabbataccen yanayin. SynTax shine:

    = Silent (Range; sharhi; kewayon_suming)

    A cikin filin "Range", shigar da adireshin "kudaden shiga". Don waɗannan dalilai, muka sanya siginan siginar su, sannan ta yin allon linzamin kwamfuta na hagu, zaɓi duk sel na kayan aiki, ban da ƙimar "duka". Kamar yadda kake gani, adireshin nan da nan ya bayyana a fagen. Bugu da kari, muna buƙatar yin wannan hanyar haɗin. Don yin wannan, samar da rabon sa ka danna kan maɓallin F4. Adireshin da aka fito da adireshin dala.

    A cikin filin "sharuddan", muna bukatar saita yanayin. Shigar da wannan magana:

    ">"&

    Bayan haka bayan shi mun shigar da adireshin sel na farko na "kudaden shiga". Muna yin daidaitawa a kwance a cikin wannan adireshin cikakke, ƙara alamar dala daga keyboard a gaban wasiƙar. A tsaye a tsaye yana barin dangi, shi ne, bai kamata a shiga gaban lambar ba.

    Bayan haka, ba mu danna maɓallin "Ok" ba, kuma danna sunan aikin bincike a cikin kirtani.

  18. Hanyar gargajiya na aikin yayi shiru a Microsoft Excel

  19. Sannan mun koma zuwa ga hujjojin da ke tattare da binciken. Kamar yadda muke gani, a cikin "Dalilin" Ma'anar ", filin da mai aiki ya yi shiru. Amma wannan ba duka bane. Je zuwa wannan filin kuma ya riga ya kara da bayanan da zasu iya ƙara "+" alamar ba tare da kwatancen ba. Sannan mun gabatar da adireshin farkon tantanin halitta "kudaden shiga". Kuma muna sake yin daidaitawa a kwance tare da cikakken, kuma a bar shi dangi.

    Bayan haka, muna ɗaukar duk abubuwan da ke cikin saura "ƙimar da ake so" a cikin baka, bayan da muka sanya alamar rarrabuwa ("/"). Bayan wannan, sake ta hanyar alwatika alfarma, je zuwa aikin zabi ayyuka.

  20. Takaitin tattaunawar gargajiya a cikin shirin Microsoft Excel Shirin

  21. Kamar lokacin ƙarshe a cikin ayyukan aiki mai gudana, muna neman ma'aikaci da ya wajaba a cikin "lissafi". Wannan lokacin aikin da ake so ana kiranta "sumuls". Muna haskaka shi kuma latsa maɓallin "Ok".
  22. Je zuwa gardama taga aikin adadin adadin a Microsoft Excel

  23. Budewararrun muhawara ta buɗe. Babban manufar ita ita ce taƙaita bayanai a cikin sel. Syntax na wannan ma'aikacin abu ne mai sauqi qwarai:

    = Suff (lamba1; lamba2; ...)

    Don dalilan mu, kawai ana buƙatar filin "kawai". Mun gabatar da shi a cikin daidaituwar "kudaden shiga" na samar da kudaden shiga, kawar da tantanin halitta wanda ya dauke da sakamakon. Mun riga mun yi irin wannan aikin a filin "Range" na aikin. Kamar yadda a wancan lokacin, masu tsara kewayon suna da cikakkun bayanai, suna nuna su kuma latsa maɓallin F4.

    Bayan haka, danna maɓallin "Ok" a kasan taga.

  24. Girman abubuwan da ke amfani da aikin adadi a Microsoft Excel

  25. Kamar yadda kake gani, da hadaddun ayyukan da aka yi lissafin da aka yi lissafin da aka yi lissafin da aka bayar a sakamakon a cikin sel na farko "rukuni". An sanya samfurin farko "a". Cikakken tsari ya shafi wannan lissafin kamar haka:

    = Zabi (Search Board ((shiru) ($ B $ 2: $ B2 $ $ 2: $ B $ 2: $ B $ 2: $ B $ 2: $ B $ 2: 0.8: 0 , 951); "A"; "b"; "c")

    Amma, hakika, a kowane yanayi, masu daidaitawa a cikin wannan dabara za ta bambanta. Saboda haka, ba za a iya yin la'akari da kowa ba. Amma, ta amfani da littafin da aka bayar a sama, zaku iya shigar da daidaitawar kowane tebur da nasara amfani da wannan hanyar a kowane yanayi.

  26. Tsarin lissafin Karaoke a Microsoft Excel

  27. Koyaya, wannan ba duka bane. Mun lissafta kawai don jeri na farko na tebur. Domin cikakken cika a cikin rukunin "Group", kuna buƙatar kwafa wannan tsari a cikin kewayon da ke ƙasa (kawar da tantanin halitta, kamar yadda muka yi sama da sau ɗaya. Bayan an yi bayanan, za a iya la'akari da binciken AbC.

Yin amfani da mai alama a Microsoft Excel

Kamar yadda muke gani, sakamakon da aka samu ya yi amfani da zabin ta amfani da tsarin hadaddun tsari ba su bambanta da waɗannan sakamakon da aka yi ta hanyar rarrabe. Duk kayan an sanya su iri ɗaya, kawai a lokaci guda layuka ba su canza matsayinsu na farko ba.

Ana lissafta bayanan a cikin shafi a Microsoft Excel

Darasi: Jagora na ayyuka a cikin excele

Shirin Excel ya sami damar rage girman binciken AbC na mai amfani. Ana samun wannan ta hanyar amfani da irin wannan kayan aiki azaman rarrabe. Bayan haka, takamaiman nauyi, wanda aka tara raba da, a zahiri, rabu cikin rukuni ana lissafta shi. A cikin lokuta inda canji a cikin farkon matsayi na layuka a cikin tebur ba a yarda ba, zaku iya amfani da hanyar ta amfani da dabara.

Kara karantawa