Inda aka adana fayilolin wucin gadi na wucin gadi

Anonim

Fayil na wucin gadi a Microsoft Excel

Idan Excel ya hada da Auto Adana Auto, wannan shirin lokaci-lokaci yana adana fayilolin ta na wucin gadi zuwa takamaiman directory. Idan akwai yanayin da ba a taɓa tsammani ba ko kasawa a cikin aikin shirin, ana iya dawo dasu. Ta hanyar tsoho, adana motoci yana kunne tare da yawan mintuna 10, amma ana iya canza wannan lokacin ko kuma kashe wannan fasalin.

A matsayinka na mai mulkin, bayan gazawar Exel, ta hanyar dubawa, tana ba da mai amfani don samar da tsarin dawowa. Amma, a wasu halaye, tare da fayilolin ɗan lokaci kuna buƙatar yin aiki kai tsaye. Sannan ya fahimci cewa suna. Bari mu tantance shi da wannan tambayar.

Wurin da fayilolin ɗan lokaci

Nan da nan buƙatar faɗi fayilolin ɗan lokaci a Exceler da aka kasu kashi biyu:
  • Abubuwa ajiya na atomatik;
  • Littattafan da basu da ceto.

Don haka, ko da idan ba ku da ajiya na atomatik, har yanzu kuna da ikon mayar da littafin. Gaskiya ne, fayilolin waɗannan nau'ikan guda biyu suna cikin adireshi daban-daban. Bari mu gano inda ake sanya su.

Sanya fayilolin Autoshry

Matsalar tantance takamaiman adireshin shine cewa a cikin lamuran daban-daban Akwai wani nau'in daban-daban na tsarin aiki, amma kuma sunan asusun mai amfani. Kuma daga ƙarshen abin ƙarshe ya dogara, inda babban fayil yake tare da abubuwan da suka wajaba a gare mu. An yi sa'a, akwai duniya da ta dace don koyan wannan bayanin. Don yin wannan, kuna buƙatar aiwatar da matakan masu zuwa.

  1. Je zuwa "fayil" EXET tab. Danna sunan "sigogi" sashe.
  2. Canji a Sashe na sigogi a Microsoft Excel

  3. Window Excel taga yana buɗewa. Je zuwa zuwa "Adana". A gefen dama na taga a cikin "Ajiye Littafin" Saiti. Kungiyoyi, kuna buƙatar nemo zaɓi "Catalog". Adireshin da aka ƙayyade a cikin wannan filin yana nuna alamar matsayin na wucin gadi.

Matsayin tabbatarwa

Misali, ga masu amfani da Windows Operating Systemate 7, samfurin adireshin zai zama kamar haka:

C: \ Masu amfani da \ Mai amfani da_name \ Appdata \ yawo \ Microsoft \ Excel \

A zahiri, maimakon ma'anar "sunan mai amfani", kuna buƙatar tantance sunan asusunka a cikin wannan misalin windows. Koyaya, idan kun yi komai kamar yadda aka nuna a sama, ba kwa buƙatar ƙarin hanyar don musanya, tunda cikakkiyar hanya za a nuna shi a filin da ya dace. Daga nan zaku iya kwafa shi kuma ku liƙa shi cikin shugaba ko kuyi wasu ayyukan da kuke tunani.

Ganawar motsa jiki Microsoft Excel Adota a Windows Explorer

Hankali! Wurin da fayilolin Autove ta hanyar dubawa mai mahimmanci yana da mahimmanci don duba ƙari kuma saboda ana iya canza shi da hannu a filin "bayanan bayanai don filin da aka ƙayyade a sama.

Darasi: Yadda za a kafa adana Auto a Fore Fight

Sanya littattafan da basu da ceto

Kadan abu mafi more abu shine lamarin littattafai waɗanda ba su da ajiya ta atomat. Kuna iya gano adireshin ajiya na adana waɗannan fayilolin ta hanyar mai amfani na dubawa kawai ta hanyar simulating tsarin dawo da shi. Ba su da wani babban fayil ɗin Excel, kamar yadda a cikin lamarin da suka gabata, kuma gabaɗaya don adana fayilolin da ba a haɗa su ba duk kayan aikin Microsoft. Littattafan da ba a haɗa ba a cikin directory, wanda yake a cikin samfuri masu zuwa:

C: \ Masu amfani da ba masu amfani ba \ Mai amfani ba \ Masu amfani ba \ Appdata 'na gida \ na Microsoft Office

Madadin "sunan mai amfani", kamar yadda a zamanin da, kuna buƙatar canza sunan asusun. Amma, idan ba mu damu da bayyana sunan asusun ba, kamar yadda zasu iya samun cikakken adireshin directory, sannan a wannan yanayin ya zama dole a sani.

Kuna da sauki sosai don gano sunan asusunka. Don yin wannan, danna maɓallin Fara a cikin ƙananan kusurwar hagu na allo. A saman kwamitin da ya bayyana kuma za a ayyana asusunka.

Windows fara menu

Kawai canza shi cikin samfuri maimakon "sunan mai amfani" magana.

Adreshin da ya haifar na iya zama, alal misali, saka cikin mai jagorar don zuwa ga directory directory.

Adana adana na bace Microsoft Excel littattafai a Windows Explorer

Idan kana buƙatar buɗe wurin ajiyar littattafan da ba a haɗa ba akan wannan kwamfutar a ƙarƙashin wani asusu daban-daban, jerin sunayen masu amfani za a iya bi waɗannan umarnin.

  1. Bude menu "Fara" menu. Ku shiga cikin kwamitin kulawa.
  2. Canjawa zuwa kwamitin sarrafawa

  3. A cikin taga da ke buɗe, motsawa zuwa "Dingara da Share Rajistar mai amfani" sashe.
  4. Canji zuwa ƙara da share asusun

  5. A cikin sabon taga, babu ƙarin ayyuka basa buƙatar aikatawa. Kuna iya gani a wurin, waɗanne sunaye masu amfani akan wannan PC suna nan kuma zaɓi wanda ya dace don amfani da shi don zuwa ga littafin ajiya na Excel, sauya cikin samfurin Excels maimakon bayyana sunan mai amfani.

Asusun Windows

Kamar yadda aka ambata a sama, wurin ajiyar littattafan da ba a da juna ba za a iya, gudanar da wani sintulation na tsarin dawo da shi.

  1. Je zuwa ga ingantaccen shirin a cikin fayil ɗin. Bayan haka, muna matsawa zuwa sashin "cikakkun bayanai". A gefen dama na taga sai danna maɓallin "sigar sarrafa". A cikin menu wanda ke buɗe, zaɓi "Mayar da littattafan da basu da ceto".
  2. Gudun da tsarin dawo da littafin a Microsoft Excel

  3. Raba Wurin buɗe ya buɗe. Haka kuma, yana buɗewa cikin wannan jagorar inda aka ajiye fayilolin da basu da ceto. Dole ne kawai mu haskaka shingen wannan taga. Yana da abin da ke ciki kuma zai zama adireshin directory na wurin wurin da basu da ceto.

Directory na adana littattafan da ba a kula da su ba a Microsoft Excel

Bayan haka, zamu iya aiwatar da tsarin sabuntawa a cikin taga ko amfani da bayanin da aka karɓa don wasu dalilai. Amma ya zama dole a yi la'akari da cewa wannan zabin ya dace da gano adireshin littattafan littattafan da ba a kula ba waɗanda aka halitta ƙarƙashin asusun, a ƙarƙashin abin da kuke aiki yanzu. Idan kana buƙatar sanin adireshin a wani asusu, to sai ku yi amfani da hanyar da aka bayyana kaɗan a baya.

Darasi: Maido da littafi mai kyau

Kamar yadda kake gani, ainihin adireshin wurin da za'a iya samun fayilolin Fayil na Fim na wucin gadi na shirin dubawa. Don fayilolin ajiya na atomatik, ana yin wannan ta sigogin shirin, kuma ga littattafan da basu da ceto ta hanyar kwaikwayon sabuntawa. Idan kana son sanin wurin da aka kafa fayilolin na wucin gadi da aka kafa a wani asusu, to, a wannan yanayin kuna buƙatar sani kuma kuna buƙatar sani kuma kuna buƙatar san da kuma saka sunan wata sunan mai amfani.

Kara karantawa