Shix ɗin shigarwa tare da Flash Drive

Anonim

Shix ɗin shigarwa tare da Flash Drive

Disks don sanya Linux akan PC ko kwamfutar tafi-da-gidanka kusan babu wanda yake amfani da shi. Yana da sauƙin rubuta hoto a kan hanyar USB ta USB kuma shigar da sabon OS. A lokaci guda, ba lallai ba ne don rikici tare da tuki, wanda bazai zama gabaɗaya ba, kuma game da faifai mai tsage kuma bai kamata damuwa. Bayan ingantacciyar koyarwa, zaka iya shigar da Linux tare da drive mai cirewa.

Shix ɗin shigarwa tare da Flash Drive

Da farko dai, kuna buƙatar tuki wanda aka tsara a cikin Fat32. Yawansa ya zama aƙalla 4 GB. Hakanan, idan baka da hoton Linux, zai kasance ta hanyar Intanet tare da saurin sauri.

Tsarin Caster a Fat32 zai taimaka wa umarninmu. Yana da game da tsarawa a cikin NTFS, amma hanyoyin zasu zama iri ɗaya, kawai a ko'ina kuna buƙatar zaɓar zaɓi "Fat32"

Darasi: Yadda zaka tsara hanyar USB ta USB a cikin NTFS

Lura cewa lokacin shigar Linux a kan kwamfyuttop ko kwamfutar hannu dole ne a haɗa shi zuwa iko (a cikin jirgin sama).

Mataki na 1: Rarraba Loading

Zazzage hoton tare da Ubuntu ya fi kyau daga shafin yanar gizon. A nan koyaushe zaka iya samun sigar yau da kullun na OS, ba tare da damuwa da ƙwayoyin cuta ba. Fayil na ISO yayi daidai da 1.5 GB.

Ubuntu hukuma shafin yanar gizo

Sauke Ubuntu.

Duba kuma: Umarnin don dawo da fayiloli masu nisa akan filayen flash

Mataki na 2: Kirkirar Drive For Flash

Bai isa kawai don jefa hoton da aka sauke a kan hanyar USB ba, yana buƙatar yin rikodin daidai. Don waɗannan dalilai, ana iya amfani da ɗayan na musamman. A matsayin misali, ɗauki shirin UNEBOOTIN. Don cika aikin, yin wannan:

  1. Sanya filayen flashand da gudu shirin. Alamar "hoton faifai", zaɓi "ISO daidaitaccen" kuma nemo hoton a kwamfutarka. Bayan haka, saka maɓallin filasha na USB kuma danna "Ok".
  2. Aiki a etbootin.

  3. Taga zai bayyana tare da matsayin rikodi. A karshen, danna "Fita". Yanzu fayilolin rarraba zai bayyana a kan filasha drive.
  4. Idan an ƙirƙiri aikin filasha akan Linux, zaku iya amfani da mai amfani da ginanniyar ginin. Don yin wannan, ziyarci buƙatun binciken aikace-aikacen "ƙirƙirar faifan taya" - mai amfani da ake so zai kasance cikin sakamakon.
  5. Yana buƙatar tantance hoton da aka yi amfani da hoton da USB ya yi amfani da su kuma danna maɓallin "ƙirƙirar maɓallin boot dism".

Irƙirar Loading Drive Drive tare da Linux

Don ƙarin bayani game da ƙirƙirar kafofin watsa labarai masu bootabus tare da Ubuntu, karanta umarninmu.

Darasi: Yadda ake ƙirƙirar Wasan Lissafi

Mataki na 3: Saitin BIOS

Don yin kwamfuta Lokacin da kunna, kuna buƙatar saita wani abu a cikin bios. Ana iya isa ta hanyar latsa "F2", "," F10 "," Share "ko" ESC ". Kara aiwatar da ayyuka masu sauki:

  1. Bude shafin boot kuma je zuwa faifan diski mai wuya.
  2. Je zuwa faifai diski

  3. Anan, shigar da tireo na USB a matsayin kafofin watsa labarai na farko.
  4. USB drive Flash Flash - Mai ɗaukar Farko

  5. Yanzu je zuwa "fifikon taya" kuma sanya fifikon kafofin watsa labarai na farko.
  6. Fifikon na'urar taya.

  7. Adana duk canje-canje.

Wannan hanyar ta dace da ami bios, a kan sauran juyi, yana iya bambanta, amma ƙa'idar iri ɗaya ce. Don ƙarin bayani game da wannan hanyar a cikin kayan mu na LIOS.

Darasi: Yadda za a saita saukarwa daga Flash drive a cikin Bios

Mataki na 4: Shiri don shigarwa

Bayan sake kunnawa na gaba, filayen Flash na gaba, za ku fara kuma zaku ga taga tare da zaɓin harshe da yanayin boot. Na gaba yi masu zuwa:

  1. Zaɓi "'UBUNTU ta hanyar".
  2. Zabi Harshe da mulki lokacin shigar da Ubuntu

  3. A cikin taga na gaba, ana nuna kimanta faifai kyauta kuma ga kowane haɗin Intanet. Hakanan zaka iya lura da saukar da sabuntawa da shigar da software, amma ana iya yin wannan bayan shigar da Ubuntu. Danna "Ci gaba".
  4. Shiri don kafuwa

  5. Na gaba, an zaɓi nau'in shigarwa:
    • Sanya sabon OS, barin tsohon;
    • Sanya sabon OS, maye gurbin Tsohon;
    • Alamar wuya faifai da hannu (don gogewa).

    Yi alama zaɓi mai yarda. Zamuyi la'akari da shigar da ubuntu ba tare da share windows ba. Danna "Ci gaba".

Zabi Nau'in Shigarwa

Duba kuma: Yadda ake ajiye fayiloli idan flash drive baya buɗe kuma ya nemi tsari

Mataki na 5: Rarraba filin diski

Taggawa zai bayyana inda ya zama dole don rarraba sassan diski mai wuya. Ana yin wannan ta hanyar motsa mai raba. A gefen hagu akwai sarari da aka raba a ƙarƙashin Windows a hannun dama - Ubuntu. Danna "Saita Yanzu".

Rarraba sassan
Lura cewa Ubuntu yana buƙatar mafi ƙarancin 10 GB na sarari faifai.

Mataki na 6: Kammala shigarwa

Kuna buƙatar zaɓar yankin lokacin, lay ɗin keyboard kuma ƙirƙirar asusun mai amfani. Hakanan, mai sakawa na iya tayin shigo da asusun Windows.

A ƙarshen shigarwa, kuna buƙatar sake kunna tsarin. A lokaci guda, tayin zai bayyana don cire flash drive domin ba a sake amfani da gidan yanar gizo ba (idan ya cancanta, dawo da ƙimar da ta gabata a cikin bios).

A ƙarshe, Ina so in faɗi cewa bin wannan umarnin, za ku rubuta ba tare da wata matsala ba kuma shigar da Ubuntu Linux daga Flash drive.

Duba kuma: Waya ko kwamfutar hannu ba ta ga Flash Drive: Sanadin da Magani

Kara karantawa