Sanya Windows 7 a SSD

Anonim

Sanya Windows 7 a SSD

Yanzu da yawa masu amfani har yanzu sun fi son shigar da Windows 7 a kwamfutocin su, kusa da sabbin sigogin wannan iyalin aiki. Lokacin da maye gurbin faifan diski a SSD, aikin shigar da OS zuwa sabon drive na faruwa. A lokaci guda, mai amfani yana da mahimmanci don sanin wasu fasali na hulɗa tare da na'urorin ajiya mai ƙarfi, wanda za a tattauna gaba. Muna gayyatarku don sanin kanku da jagorar mataki-da-mataki don shigar da Windows 7 akan SSD don cika wannan aiki da sauri.

Da farko, za mu ƙayyade cewa yana yiwuwa a canja wurin tsarin aiki tare da HDD zuwa SSD, yana riƙe da aikinsa gaba ɗaya. Koyaya, saboda wannan zai yi ayyukan rikitarwa a cikin software na ɓangare na uku. Idan kuna sha'awar wannan batun, muna ba da shawarar karanta wasu umarnin da suka shafi ta ta danna maɓallin da ke cikin biyun.

Duba kuma: Yadda za a iya canja wurin tsarin aiki da shirye-shirye tare da HDD akan SSD

Mataki na 1: Yin rikodin hoton OS a kan hanyar Ruwa ta USB

Idan zaku shigar da tsarin aiki ta amfani da tsarin lasisi don wannan, kawai tsallake wannan mataki kuma nan da nan je zuwa na biyu. In ba haka ba, dole ne ku shirya drive walƙiya ta hanyar sanya shiida. Babu wani abin da rikitarwa a cikin wannan, saboda duk ayyukan faruwa a cikin yanayin atomatik ta hanyar software na musamman. Koyaya, don farawa, mai amfani zai sami hoton Windows 7 a cikin tsari na ISO kuma zaɓi software ta wurin da za a yi rikodi. Kara karantawa game da duk wannan a cikin littafin gaba.

Yi rikodin hoton tsarin Windows 7 zuwa faifan shigarwa don SSD

Karanta: Kirkiri USB Drive Drive tare da Windows 7

Mataki na 2: Shirye-shiryen BIOS

Kadai fasalin shigarwa Os a kan m drive shine buƙatar canza siga ɗaya ta bios ta hanyar saita yanayin karancin AHCI. Ana buƙatar ingantacciyar hulɗa ta adana bayanan da aka yi amfani da shi tare da motherboard. Abun da ke da alhakin hada irin wannan yanayin yana nan a cikin dukkan sigogin BIOS da UEFI, amma za a iya gano cewa bai kamata ya daɗe ba.

Canza bios zuwa yanayin AHCI kafin ya sanya Windows 7 akan SSD

Kara karantawa: kunna yanayin AHCI a cikin Bios

Mataki na 3: Bayyanar Markuna

A lokacin yanzu, akwai nau'ikan diski guda biyu: MBB da GPT. Kowannensu yana da halaye kuma ana bada shawara don amfani a yanayi daban-daban. Idan baku saba da irin wannan dabarar ba ko shakka da zabi na daidai alamar hanya, muna ba ku shawara ku sanye da kayan horarwa na musamman akan rukunin yanar gizon mu ta hanyar haɗin yanar gizon mu. A nan za ku sami cikakken kwatancen waɗannan fasahar guda biyu, da tukwici masu amfani waɗanda zasu taimaka nan da nan kafin su shigar da tsarin aiki.

Kara karantawa: Zaɓi Tsarin DPT ko MBB don aiki tare da Windows 7

Mataki na 4: Nazarin ka'idojin SSD

Wannan matakin shine matsakaici, kuma mun yanke shawarar haɗa shi a cikin tsarin kayan yau kamar yadda ya saba sani. Gaskiyar ita ce cewa wasu masu amfani lokacin amfani da SSD ba su fahimci ka'idar aikin irin wannan na'urni kuma har ma suna tsoron tsara shi ba, yana nufin raguwa cikin rayuwar sabis yayin aiwatar da irin waɗannan ayyukan. Koyaya, ba tare da tsaftace tsarin ba, ba zai yiwu a fara shigar OS ba, koda muna magana ne game da hanyar da aka samu. Muna ba ku shawara ku karanta duk bayanan SSD don sanin lokacin da kuke buƙatar yin da kuma yadda ake bayyana wannan hanyar da kanta.

Kara karantawa: Shin zai yiwu a tsara SSD

Mataki na 5: Shigar da tsarin aiki

Don haka mun isa mafi asali mataki, wanda shine shigar da Windows 7 a kan m--jihar drive. Duk shirye-shiryen shirye-shiryen nioves an riga an rarraba shi sama, don haka babu sauran fasali. Koyaya, masu amfani waɗanda suka zaɓi Gpt na GPT OF DPT ya kamata ku kula da ƙananan daki-daki, wanda ke da alaƙa da tsarin ƙirar daidai da tsarin sassan. Idan kun fi son GPT ON, Danna maɓallin haɗin yanar gizon da shigar da os opational daidai gwargwadon umarnin.

Tsarin SSD a cikin GPT kafin shigar da tsarin aiki na Windows 7

Kara karantawa: Sanya Windows 7 akan disk disk

A cikin lokuta inda tsarin nama ya rage a cikin daidaitaccen Mbr, ya kasance ne kawai don fara faifai ko saukar da filasha don fara shigarwa. Waɗannan batutuwan ma suna sadaukar da su ga kayan mutum wanda zaku iya tafiya ta hanyar latsa ɗayan shugabannin.

Gudun shigar Windows 7 Tsarin aiki akan SSD

Kara karantawa:

Shigar da tsarin aiki na Windows 7 daga CD

Sanya Windows 7 tare da Drive Flash Drive

Mataki na 6: Shigarwa na direbobi

Bayan ƙaddamar da na farko na nasara, tsarin aiki ba gaba ɗaya ya shirya aiki ba don aiki, tunda ba ta da kayan haɗin da direbobi da kuma direbobi. Suna da mahimmanci don tabbatar da cewa kayan aikin daidai yake da duk ayyukan sa kuma suna iya yin hulda da juna. Idan baku taɓa zuwa ba shigarwa na wannan software, wasu umarnin akan shafin yanar gizon mu zasu taimaka wajen magance wannan software.

Shigar da direbobi bayan shigar da tsarin aiki na Windows 7 akan SSD

Kara karantawa:

Sabunta Dirediddigar Windows 7

Shigowar direba a cikin Windows 7

Mataki na 7: Saita don Komawa mai rauni

An tsara matakin ƙarshe ga masu ƙarancin kwamfutoci waɗanda ke son inganta aikin da aka sanya OS don tabbatar da matsakaicin sauri. Akwai da yawa shawarwari waɗanda aka ba da shawarar cim ma nauyin a kan OS. Wannan ya hada da kashe sabis marasa amfani, shirye-shiryen Autolload, tasirin gani da amfani da software na musamman.

Kara karantawa:

Kafa Windows 7 Don Kwakwalwa mai rauni

Abin da za a zabi mai bincike don kwamfuta mai rauni

Kawai ka koya game da shigar da Windows 7 a SSD. Kamar yadda za a iya gani, kusan babu wani fasali na musamman irin wannan hanyar, don haka ya kasance kawai don bi kowane tsari don ci gaba da cikakken amfani da kwamfutar.

Kara karantawa