Yadda ake haɗa linzamin kwamfuta zuwa wayar Android

Anonim

Yadda ake haɗa linzamin kwamfuta zuwa wayar Android

Os Android OS yana goyan bayan haɗin na waje kamar maɓallin keyboards da mice. A cikin masu zuwa, muna son gaya muku yadda zaku iya haɗa linzamin kwamfuta zuwa wayar.

Hanyar haɗa mice

Babban hanyoyin haɗa mice akwai biyu: Wirt (ta USB-OTG), da mara waya (ta Bluetooth). La'akari da kowannensu daki-daki.

Hanyar 1: USB-OTG

Ana amfani da fasahar Otg (on-da-Go) ana amfani dashi akan wayoyin Android kusan tunda bayyanar su kuma suna ba ka damar haɗa ku da kowane nau'in kayan haɗi na waje (HDDs, Flash ya ba ku damar haɗa abubuwa iri ɗaya ta hanyar adaftar ta waje da ke kama da wannan:

Classic USB-OTG kebul

A cikin manyan taro, ana samar da adibobi a cikin USB - microusb 2.0, amma suna ƙara samun igiyoyi tare da Take na USB 3.0 - Nau'in C.

USB-OTG Type-CBable

Yanzu an tallafa wa Otg akan yawancin wayoyin salula, amma a wasu nau'ikan kamfanonin kamfanonin masu samar da wannan zabin na iya zama. Don haka kafin aiwatar da waɗannan ayyukan da aka bayyana a ƙasa, duba halayen Intanet na wayoyinku akan Intanet: goyan baya SFG ya nuna. Af, wannan fasalin za a iya samu akan zargin da ake zargin da aka ba da izini ta hanyar shigar da ainihin ɓangare na uku, amma wannan batun ne daban. Don haka, don haɗa linzamin otg, yi masu zuwa.

  1. Haɗa adaftar zuwa wayar tare da ƙarshen da ya dace (microusb ko nau'in c).
  2. Hankali! Nau'in Cable-C ba zai dace da microusb da kuma akasin haka ba!

  3. Don cikakken yusb a ɗayan ƙarshen adaftar, haɗa kebul daga linzamin kwamfuta. Idan kayi amfani da gidan rediyo, dole ne a haɗa shi da wannan haɗin.
  4. Maɓallan siginan zai bayyana akan allon wayarka, kusan iri ɗaya ne kamar akan Windows.

Korsor yana da alaƙa da linzamin kwamfuta na Android

Yanzu za a iya sarrafa na'urar ta amfani da linzamin kwamfuta: buɗe aikace-aikacen ta danna sau biyu, nuna masarar matsayin, zaɓi rubutu, da sauransu.

A cikin taron cewa siginan kwamfuta bai bayyana ba, yi ƙoƙarin cire kuma saka mai haɗa linzamin kwamfuta. Idan har yanzu ana lura da matsalar, to wataƙila linzamin kwamfuta ba daidai ba ce.

Hanyar 2: Bluetooth

An tsara fasahar Bluetooth kawai don haɗa ɓangaren yanki na waje: naúrar kai, Watches mai wayo, kuma, ba shakka, keyboards da mice. Yanzu Bluetooth yanzu gabatar a kowane irin na'urar Android, saboda haka wannan hanyar ta dace da kowa.

  1. Kunna Bluetooth akan wayoyinku. Don yin wannan, je zuwa "Saiti" - haɗin haɗi "ka matsa kunna" Bluetooth ".
  2. Je zuwa saitunan Bluetooth don haɗa linzamin kwamfuta mara igiyar waya zuwa Android

  3. A cikin haɗin haɗin Bluetooth, sanya na'urarka gani ta hanyar sanya alamar bincika.
  4. Yi wayar da aka bayyane ta Bluetooth don haɗa linzamin kwamfuta mara igiyar waya zuwa Android

  5. Je zuwa linzamin kwamfuta. A matsayinka na mai mulkin, a kasan na'uret akwai maballin da aka tsara don canza na'urori. Danna shi.
  6. Haɗa maɓallin igiyar waya mara igiyar waya tare da Android

  7. A cikin menu na na'urar da aka haɗa ta Bluetooth, linzamin motarka ya bayyana. A cikin yanayin samun damar samun nasara, siginan kwamfuta zai bayyana akan allon, da sunan linzamin kwamfuta da kanta za a fifita shi.
  8. Za'a iya sarrafa wayoyin salula ta amfani da linzamin kwamfuta a daidai kamar yadda lokacin da Otg ya haɗa.

Yawancin lokaci babu matsaloli tare da irin wannan nau'in, amma idan linzamin kwamfuta ya ƙi haɗawa, yana iya zama kuskure.

Ƙarshe

Kamar yadda kake gani, zaka iya haɗa linzamin kwamfuta ba tare da wata matsala ba, kuma amfani da shi don sarrafawa.

Kara karantawa