Yadda za a kunna NFC akan Android

Anonim

Yadda za a kunna NFC akan Android

Fasahar NFC (daga Ingilishi kusa da filin sadarwa - Sadarwa na tsakiya) tana ba da sadarwa tsakanin na'urori daban-daban a ɗan gajeren nesa. Tare da shi, zaku iya biyan kuɗi, gano asalin, tsara haɗin "ta iska" da ƙari. Yawancin fasalin mai amfani yana goyan bayan wayoyin Android na zamani, amma ba duk masu amfani suka san yadda ake kunna shi ba. Game da wannan kuma gaya mana a cikin labarin mu na yanzu.

Kunna NFC akan wayo

Zaka iya kunna kusa da filin sadarwa a cikin saitunan na'urar wayar hannu. Ya danganta da sigar tsarin aiki da kwasfa na "da aka shigar, da keɓance ɓangaren" saitunan "na iya bambanta da kuma ba da damar aikin ban sha'awa ba zai zama da wahala ba.

Zabi 1: Android 7 (Nouugat) da ƙasa

  1. Bude Saiti "na wayar ka. Kuna iya sa shi ta amfani da gajeriyar hanya akan babban allon ko a cikin menu na aikace-aikacen, da kuma danna da latsa icon Gear (labulen).
  2. A cikin "hanyoyin sadarwa na yanar gizo" sashe na "Matsa" don zuwa duk abubuwan da ake samu. Saita wurin aiki na juyawa na juyawa sau gaban siga kuna sha'awar - "NFC".
  3. Za'a kunna fasahar watsa bayanai mara waya.
  4. Samu NFC akan Android 7 Kuma a ƙasa

Zabin 2: Android 8 (Oreo)

A cikin Android 8, saiti tana da canje-canje masu mahimmanci, godiya ga wanda ya fi sauƙi a samu kuma ya ba mu damar amfani da mu har ma da sauƙi.

  1. Bude "Saiti".
  2. Matsa na'urorin "masu haɗin" abu.
  3. Na'urorin da aka haɗa akan Android 8

  4. Kunna canjin kishiyar NFC.
  5. Samu NFC akan Android 8

Kusa da Fasahar Sirrin Field Za a kunna. A cikin lamarin cewa an sanya samfurin da aka sanya a kan wayoyinku, bayyanar da shi yana da matukar muhimmanci daga tsarin "tsabta" mai tsabta, kawai nemi abu a cikin saitunan da ke da alaƙa da cibiyar sadarwa mara waya. Da zarar cikin sashin da ake buƙata, zaku iya samun kuma kunna NFC.

Ya ba da katako na Android

Bangarorin Google shine katako na Android - yana ba ku damar aika fayilolin multimedia da kuma fayilolin shafi na NFC. Abin da ake buƙata don wannan shine don kunna wannan fasalin a cikin saitunan na'urorin wayar da aka yi amfani da su, tsakanin su da biyu.

  1. Shin matakan 1-2 daga umarnin da aka ambata don zuwa sashen saitunan inda aka kunna NFC.
  2. Kai tsaye a ƙarƙashin wannan abun zai zama fasalin rigar android. Matsa don sunanta.
  3. Itace Android akan Android 8

  4. Saita matsayin canjin zuwa wurin aiki.
  5. Ya ba da katako a Android a Android 8

Abun fasalin katako na Android, kuma tare da shi, za a kunna kusa da Fasahar Sadarwar Fasaha. Yi irin wannan magudi a kan wayoyin ta biyu kuma haɗa da na'urar ga juna don musayar bayanai.

Ƙarshe

Daga wannan ƙaramin labarin da kuka koya don yadda aka haɗa NFC a kan wayar salula ta Android, sabili da haka zaku iya amfani da duk damar iya amfani da wannan fasaha.

Kara karantawa