Yadda za a saita Obs don yin rikodin wasannin

Anonim

Yadda za a saita Obs don yin rikodin wasannin

Mataki na 1: Dingara sabon yanayin

Kafa Obs don yin rikodin wasannin yana farawa da ƙara sabon yanayin, wanda ke aiki a matsayin bayanan daban tare da sigogi da tushen aiki. Wannan matakin za'a iya tsallake idan bakayi amfani da shirin don wasu dalilai ba, kamar stringing.

  1. Bayan farawa a cikin taga "SCNE", danna maɓallin a cikin nau'in ƙari.
  2. Sanya sabon fannonan wasan kwaikwayo a cikin Obs lokacin da aka kafa shirin don Gasar Wasanni

  3. Wani taga yana bayyana wanda ya shigar da sunan da ya dace da sabon yanayin don kar a samu shiga gare su a nan gaba.
  4. Shigar da sunan don sabon yanayin da lokacin kafa Obs don yin rikodin wasannin

Yanzu kuna da yanayin saiti a cikin Obs, wanda aka tsara ta musamman don wasannin rikodin. Zai karɓa don zaba tare da ƙarin sanyi. Umarnin da ke sama dole ne a yi a yayin taron cewa tsohuwa ta kirkira saboda wasu dalilai an cire shi.

Mataki na 2: ƙara majagaba kamuwa da allo

Rikodin abin da ke faruwa akan allon ba zai yiwu ba tare da ƙara wani tushe wanda ɗaya taga ko duka tebur ya kamata. Za mu bincika ka'idodin wannan mahalli na abin da ya faru don duk masu amfani don lokacin fara aikace-aikacen da ba ta dace ba, babu ta daɗe da allo.

  1. A cikin "kafofin", danna maɓallin ƙari don bayyana menu mai dacewa.
  2. Maballin don ƙara sabon kamawar taga lokacin da aka kafa Obs don yin rikodin wasannin

  3. Yi la'akari da zaɓi mafi mashahuri - "Kama wasanni". Wannan asalin tana nuna cewa taga wasan ne kawai a cikin cikakken tsarin allo zai fada cikin firam. Lokacin juyawa zuwa tebur ko wani shiri, ba zai fada cikin firam ɗin ba, wanda ya dace sosai don yawo, amma yawanci yana amfani da wasannin.
  4. Zabi zabin kamuwar taga lokacin da aka rubuta OBS don yin rikodin wasannin

  5. Bayan taga samar da tushen hanyar ta bayyana, canza sunan ko barin shi ta tsohuwa.
  6. Shigar da taken don tushen Wurin da aka kwace lokacin kafa Obs don yin rikodin wasannin

  7. Gaba, taga zai bayyana tare da kaddarorin inda zaku iya zaɓar yanayin kowace aikace-aikacen cikakken allo ko aka ƙayyade.
  8. Zabi Zabi na Kamawa na Window lokacin da kafa tushen don yin rikodin wasannin a Obs

  9. A lokacin da ke tantance takamaiman taga, dole ne wasan ya riga ya kasance yana gudana saboda Obs gane hanyar. Fifikon dacewa da taga yawanci ya zauna a cikin tsohuwar jihar.
  10. Zaɓi takamaiman taga don kama lokacin da kafa tushen kafin rikodin wasannin a Obs

  11. Pecakerarin sigogi da kuka zaɓi kanku, amma tabbatar da barin kaska kusa da abu "Yi amfani da jituwa mai dacewa tare da kare daga mai cuta".
  12. Zaɓuɓɓukan asalin wuraren da za a iya ɗaukar zaɓuɓɓukan tushe lokacin da kafa abubuwan da zasu yi rikodin wasannin

  13. Bayan kammala tsarin sanyi, zaku ga cewa an nuna wasan mai gudana a menu na ainihi kuma a shirye don rubutawa.
  14. Dubawa da Hanyar kama taga lokacin da aka kafa Obs don yin rikodin wasannin

Kusan dukkanin wasannin zamani suna iya gane su ta hanyar shirin da kuma wannan asalin kwafin kwafin tare da aikin, nuna hoton a allon. Idan kun ci karo da gaskiyar cewa maimakon wasan baƙar fata ya bayyana, da farko tabbatar cewa kun zaɓi daidai taga lokacin tashi. A cikin batun lokacin da baya taimakawa, canza tushen zuwa "kama allo".

Dingara tushen kamuwar allo lokacin da yake rikodin matsaloli a Obs

Babu wani saiti na musamman don shi: kawai allon da kanta an zaɓi, wanda ya dace lokacin da aka haɗa masu saka idanu da dama zuwa ɓangaren tsarin.

Saita tushen taga taga yayin da maganganu tare da rikodin wasan a Obs

Rashin kyawun wannan asalin fitarwa shine duk windows, tebur har ma da na Obs shirin, idan kun yanke shawarar sauyawa daga wani cikakken tsarin da ke gudana a wani wuri, amma wannan ita ce kadai hanya don fita Wadanda suke da wahalar aiwatar da zaɓin farko.

Mataki na 3: Dingara waƙar gidan yanar gizo

Yanzu da yawa masu amfani suna rubuta wasanni kamar abubuwan da za su yada su ga albarkatun su. Yawancin lokaci, an haɗa gidan yanar gizo yayin yin rikodin, ƙyale mai kallo don ganin marubucin marubucin kansa ya bi tunaninsa. Obs yana ba ku damar aiwatar da irin wannan haɗin ta hanyar ƙara sabon ra'ayi.

  1. Daga jerin "tushen", zaɓi "Na'urar kama bidiyo".
  2. Button don ƙara asalin gidan yanar gizo lokacin saita Obs don yin rikodin wasannin

  3. Irƙiri sabon tushe da saita kowane suna don shi.
  4. Shigar da sunan don asalin gidan yanar gizo lokacin da kafa Obs don yin rikodin wasannin

  5. A cikin taga Properties, zaku buƙaci tantance na'urar da canza ƙarin sigogi idan akwai buƙata. Yawancin lokaci, izinin da kuma yawan firam ɗin suna kasancewa cikin ƙimar tsohuwar, da sauran saitunan gidan yanar gizo.
  6. Babban sigogi na kyamarar gidan yanar gizo lokacin da aka kara shi azaman tushen kame bidiyo a Obs don yin rikodin wasannin

  7. Bayan dawowa yanayin, shirya girman darajar kyamara da matsayinsa akan allon.
  8. Zaɓi Matsaka don kyamarar gidan yanar gizo bayan ƙara shi lokacin da yake saita Obs don yin rikodin wasannin

  9. Dole ne ya zama dole ya kasance da wani yanki a sama da kama wasan, saboda a wannan yanayin daidai wannan ka'idodin mawuyacin aiki, kamar yadda edhoers, lokacin da babba ya mamaye ƙananan.
  10. Duba wurin da asalin abubuwan da ake ciki lokacin da kafa abubuwan da zasu yi rikodin wasannin

Kuna iya karanta abubuwa da yawa cikin cikakken bayani tare da ƙari da daidaitawa na gidan yanar gizo a cikin wasu labarin akan shafin yanar gizon mu ta danna kan teburin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Kafa gidan yanar gizo a Obs

Mataki na 4: Gudanarwa mai haɗawa

Gudanar da mahautsini wani sashi ne na asali wanda yake da mahimmanci a kula da rikodin wasannin. Kawai kawai muna lura da mahimman sigogi, saboda da wuya a rubuta microphones biyu ko ɗaukar sauti nan da nan daga aikace-aikace da yawa.

  1. Kula da manyan sigogi na mahaɗa zuwa wanda ya haɗa da: Tsarin sarrafawa, masu alamomi da maɓallan don cikakken na'urori masu kashe na'urori. Matsa bidiyon gwajin bidiyo don bincika ma'auni. Bayan haka, za mu kuma ba da labarin rikodin da yawa a lokaci guda, wanda zai taimaka wajen daidaita ƙarar makirufo da wasan yayin sarrafa bidiyo, idan ya cancanta.
  2. Babban sigogi na sarrafa mahautsini lokacin daidaita Obs don yin rikodin wasannin

  3. Kuna iya kashe sauti daidai lokacin rakodin idan ya zama dole. Muna ba ku shawara ku yi wannan da makirufo daga gidan yanar gizo idan kuna son amfani da wani makirufo da aka haɗa zuwa kwamfuta yayin ƙirƙirar bidiyo.
  4. Kashe sauti na takamaiman asalin lokacin da aka rubuta Obs don yin rikodin wasannin

  5. Kira Saitunan taga kowane na'urorin sauti kuma a cikin menu na mahallin, danna "Babban kaddarorin Audio".
  6. Je zuwa taga don saitin ci gaba na ci gaba kafin a yi rikodin wasanni a cikin Obs

  7. Wani taga mai cikakken tsayi zai bayyana, inda aka nuna duk kayan aikin daga mahautsini. Mayar da hankali yana kan waƙoƙin rikodin kunna kunnawa. Cire haɗi huɗu na ƙarshe, kamar yadda ba a iya amfani da su ba.
  8. Kafa waƙoƙi na bin diddigin

  9. Yi da cewa an yi rikodin waƙoƙi ɗaya don sauti na wasan, ɗayan kuma don makirufo ne, kamar yadda aka nuna a cikin allo mai zuwa. Wannan zai ba ku damar shirya kowane waƙa daban ta shirin sarrafa bidiyo, saita ma'aunin ƙara.
  10. Yana ba da waƙoƙi da yawa yayin ɗaukar wasanni a cikin Obs don gyara sauƙin gyara

A rukunin yanar gizon mu za ku iya samun umarni wanda ya keɓe shi ga Sautin sauti a Obs. Zai zama da amfani idan wasu matsaloli suna tasowa tare da yin rikodin ko kuna amfani da na'urori daban-daban daban-daban / fitarwa lokaci guda.

Kara karantawa: Saitin sauti a Obs

Mataki na 5: sigogi na asali

Ya rage kawai kawai don bincika saitunan shirin da kanta don bincika saitunan rikodin ka canza su. Akwai ka'idodi na asali da yawa waɗanda ya kamata a yi la'akari lokacin da shirya bidiyon bidiyo. Sun bambanta dan kadan daga watsa shirye-shirye masu rai, saboda haka la'akari da su dalla-dalla.

  1. Fara da, je zuwa "Saiti" ta danna maballin da ya dace a kan kwamitin a hannun dama.
  2. Canji zuwa Saitunan Obs shirin don saita shi lokacin da wasannin rikodi

  3. Bude sashin "fitarwa" kuma a cikin yanayin fitarwa na fitarwa, zaɓi "Ci gaba".
  4. Zaɓi tsawan tsarin saita saiti don wasanni

  5. Bude shafin "Rikodin" ka ga inda aka ajiye bidiyon. Canza wannan hanyar idan daidaitaccen bai dace da ku ba, ya bambanta tsarin rikodin - "Mp4" da yiwa waƙoƙin da za a rubuta su ta hanyar alamomin.
  6. Select babbar hanyar yin rikodin lokacin da kafa abubuwan da zasu kama wasanni

  7. Shigar da mashigai a buƙatunku, maimaitawa daga tsarin kwamfuta da haɓakar haɓe.
  8. Zabi mai rufaffiyar amfani lokacin da aka saita Obs don yin rikodin wasannin

  9. Don coder kanta, sigogi na na yau da kullun an saita - "CBB".
  10. Zaɓi Yanayin Kulawa na Bebe lokacin saita Obs don yin rikodin wasannin

  11. Bit kudi da aka saka a kan darajar 20,000 Kbps. Don haka ba ya yi zafi da tsarin ba, amma yana ba da damar hoton ya zama mafi kyau.
  12. Shigar da bitrate lokacin da aka kafa Obs don rikodin wasan na yau da kullun

  13. Zuwa tazara Frames, saita lambar "2".
  14. Zabi wani tsaka-tsakin tsaka-tsaki lokacin rubuta OBS don yin rikodin wasannin

  15. Wani muhimmin batun, wanda ke shafar nauyin kayan aikin yayin yin rikodin, shine "yakan yi amfani da amfani da CPU" (idan ya zo ga Ending X264). Da sauri saiti, ana sarrafa cikakkun bayanai, wanda ke nufin cewa nauyin akan processor yana ƙasa. Hatta masu mallakar kwamfutoci masu ƙarfi ana bada shawarar zabi darajar "da sauri" don tabbatar da daidaito tsakanin inganci da kaya. Don pc mai rauni, gwada zabar "mai haƙuri".
  16. Zaɓi Saiti don CPU lokacin da aka kunna Obs don yin rikodin wasannin

  17. Tsarin "Saiti" sun kasance tsofaffin tsoffin, amma san cewa akwai iri ɗaya sakamakon da canza bayyanar hoton kuma ba sa tasiri ga hoton ba.
  18. Zabi bayanan martaba na tasirin lokacin da aka rubuta OBS don yin rikodin wasannin

  19. A matsayin bayanin martaba, zaɓi "Main".
  20. Zabi na babban bayanin martaba lokacin saita Obs don yin rikodin wasannin

  21. Bayan haka, je zuwa sashin "bidiyo" kuma bincika ƙuduri da fitarwa. Zabin fifikon shine kudurin da aka tallafa wa sigogi duka, amma domin adana albarkatun tsarin, ana iya rage abubuwan da aka yarda da shi.
  22. Zaɓi Saitin fitarwa na bidiyo Lokacin da aka tsara Obs don kama wasanni

  23. "An saita jimlar darajar fps" zuwa hankali na mai amfani, kuma tsoho shine 30.
  24. Saita daidaitaccen adadin firam na biyu a karo na biyu don saita Obs don yin rikodin wasannin

  25. Abu na ƙarshe na wannan menu shine "scaring tace". Ana iya barin shi a cikin tsohuwar ƙimar, amma idan kuna son yin hoto mafi kyau, bi da bi, tare da mafi girman kaya akan kayan haɗin, zaɓi hanyar Lantseos.
  26. Zaɓi zaɓuɓɓukan zaɓe lokacin da kafa Obs don yin rikodin wasannin

  27. Dubi "faɗaɗa" inda tabbatar cewa an saita fifikon shirin azaman "matsakaici". Idan ya cancanta, canza shi kuma ci gaba.
  28. Zaɓi fifikon tsari lokacin da aka kunna Obs don yin rikodin wasannin

  29. Matsayi mai launi ya fi kyau a nuna a cikin kewayon 709, wato, canza ma'aunin ƙimarsa. Wannan ba zai ƙara nauyi da yawa akan baƙin ƙarfe ba, amma ingancin zai ɗan ƙara ƙaruwa.
  30. Saita filin launi lokacin saita Obs don yin rikodin wasannin

  31. Aiwatar da canje-canje da rufe menu na yanzu. A wannan matakin, zaku iya fara rakodi ta danna maɓallin da aka ba wannan.
  32. Fara rikodin wasanni don duba saitunan Obs

  33. Airƙiri wani roba rumber, buɗe shi ta kowane ɗan wasa kuma duba ko ingancin yanzu yana da gamsarwa.
  34. Duba wasannin da aka yi rikodi lokacin aiki tare da Obs

A cikin wannan koyarwar, mun taɓa yin taken saitunan incoder. Wannan aikin ba koyaushe zai iya yin aiki da kai tsaye saboda bambance-bambance a cikin taron Kwamfuta. A wani labarin a shafin yanar gizon mu za ku sami shawarwari game da ingantacciyar hanyar haɓaka na gaba idan kurakurai ko Friezes suna bayyana yayin yin rikodin. Ya kamata su taimaka zaɓi sigogi masu kyau kuma su rabu da matsaloli.

Kara karantawa: Gyara kuskuren "Mai rikodin an cika shi! Yi ƙoƙarin saukar da saitunan bidiyo »a cikin Obs

Kara karantawa