Ba a iya duba faifai ba, kamar yadda aka ba da diski

Anonim

Ba a iya duba faifai ba, kamar yadda aka ba da diski

Hanyar 1: Tsarin drive

Idan babu mahimman bayanai a kan faifai ko filayen walƙiya, ko na'urar mafi inganci ga matsalar za ta kasance da tsari da tebur da ake buƙata. A cikin Windows, wannan aiki ya fi sauƙi a yi tare da taimakon Manajan Gaggawa.

  1. Don fara shafin da ake so, zaku iya amfani da taga "Run" da aka samu + R hade, shigar da tambarin diski kuma danna Ok.
  2. Buše mai disk din don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  3. A cikin kwamitin da ke ƙasa, nemo babbar hanyar tuki kuma danna kan dama-dannawa. Idan kuna aiki zuwa "Tsarin", yi amfani da shi. Idan an yiwa alama tare da launin toka, da farko amfani da "zaɓi faifai", kuma bayan nasarar farawa, ci gaba don tsara.
  4. Tsara matsalar don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  5. Tagar amfani zai buɗe, wanda ya isa zaɓi tsarin fayil ɗin da ake so (alal misali, NTFs) da alamar ƙara girma. Ta kammala waɗannan ayyukan, danna "Ok".
  6. Tsarin aikace-aikacen tsarin aikace-aikacen don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  7. Jira har sai an gama aikin kuma danna maɓallin "Ok" a cikin mai dacewa saƙo.
  8. Bayan tsarawa, mai tsabta dis ya kamata aiki ya shirya don ƙarin amfani.

Hanyar 2: DMDD

Aikinmu yana da rikitarwa idan bayanan da za a iya dawo da su - a irin wannan yanayin za a sami software na uku. Kyakkyawan aikace-aikace daga wannan rukuni shine DMDE.

Zazzage DMDE DAGA CIKIN SAUKI

  1. Zazzage version tare da keɓance mai zane-zane - ana nuna shi ta hanyar haruffa Gui a cikin taken.
  2. Zazzage DMDE don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samawa ba

  3. Mai sakawa baya buƙatar, don haka bayan saukarwa da kuma cire kayan adana tare da shi, buɗe babban fayil ɗin da sakamakon da amfani da fayil ɗin aiwatar da shi.

    Gudun DMDE don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

    Lokacin da kuka fara, zaɓi harshen da ake so, tsoho shine tsarin daidaitawa.

  4. Saita yaren DMDE don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  5. Maimaitawar maye ya buɗe. A cikin shafi na hagu, alama "na'urorin" na ", sannan saka takamaiman faifai a gefen dama.
  6. Zabi na na'urar a cikin Dmde don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  7. Jira har sai kayan aiki zai bincika drive don sassan. Idan za a gano wani, to lallai za ku maido da su ɗaya da ɗaya: Zaɓi wani maɓallin linzamin kwamfuta na hagu, danna "Mayar". Shirin zai yi kokarin tantance nau'in tsarin fayil ɗin kuma mayar da shi. Idan akwai sa'a, zaku sami girma iri wanda ke kan na'urar har sai ga gazawa ya bayyana.
  8. Zaɓi ɓangaren murmurewa a DMDE don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  9. Ta hanyar daga matakin da ya gabata, yi kokarin dawo da sauran sassan drive baya. Lura cewa wannan hanyar ba koyaushe take zama mai nasara ba - idan akwai kuskure ko matsalolin da aka saun bayanai, yi amfani da wasu ayyukan da aka ambata a wannan labarin.
  10. DMDD ne mai kyau bayani, duk da haka, akan wasu takamaiman dutsasi da / ko tebur na bangare, kayan yaƙi.

Hanyar 3: TestDisk

Wani madadin DMDe wata hanya ce da ake kira Taridisk - Aikace-aikacen na'ura mai amfani, wanda saboda ƙarin algorithms na iya zama mafi inganci a lokuta masu kama da.

Muhimmin! A cikin aikace-aikacen, an tsara aikace-aikacen, don haka idan akwai samun damar zuwa gare shi, yi ƙoƙarin kwafa a gaba duk mahimman bayanai bayanai!

Zazzage TASTDISK daga shafin yanar gizon

  1. Kamar yadda yake a cikin shirin da ya gabata, cire kayan tarihin kayan shiga da gudanar da fayil mai zartarwa - ana kiranta Trydisk_win.
  2. Fara gwaji don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samawa ba

  3. Bayan taga na'ura wasan bidiyo yana bayyana ta amfani da kibiyoyi, zaɓi zaɓi zaɓi "Newirƙiri" kuma latsa Shigar.
  4. Fara wani taron sabon jarrabawa don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  5. Anan, zaɓi faifan Matsakaici - Zaɓi na'urarku da kanta - sannan kayi amfani da "Aiwatar".
  6. Zaɓi Fitar a cikin gwaji don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  7. Yanzu zaɓi salon tebur ɓangaren - idan baku san abin da ya asali ba, bar tsoho.
  8. Saka makirci na bangare a cikin gwaji don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samu ba

  9. A wannan matakin, yi amfani da nazarin.

    Yi bincike kan drive a cikin gwaji don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda babu shi

    Zaɓin Bincike don masu farawa suna ƙoƙarin "bincike mai sauri".

  10. Binciken Saurin Trive a cikin gwaji don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda babu shi

  11. Bayan wani lokaci (dangane da nau'in fitar da drive da sawa), shirin zai gano ɗayan ko fiye. Zaɓi da ake so, to, amfani da kibiya "sama ko" ƙasa "ta amfani da" hagu "da" halinsa (Mark a cikin sashin hagu na sunan) zuwa "p", yayin da sunan sunan ya canza ga kore. Don ci gaba, latsa Shigar.
  12. Zaɓi ɓangaren murmurewa a cikin gwaji don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samawa ba

  13. Anan, bincika "rubuta" sigogi da sake amfani da maɓallin shigarwar.

    Muhimmin! Shirin zai yi kokarin goge sassan kasa don samo, amma idan akwai matsaloli, akwai haɗarin ƙarfin aiki!

    Sashin Rikodi don murmurewa a cikin gwaji don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda babu shi

    Don fara hanya, danna maɓallin YEX.

  14. Tabbatar da rikodin murmurewa a cikin gwaji don kawar da matsalar ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda babu shi

  15. Jira har sai shirin ya kammala aikin. Don shigarwa na canje-canje saboda kwamfutar zata buƙaci sake farawa. Idan a mataki na 6 TestDisk bai sami bangare ba, latsa Shigar, latsa Shigar, da kuma kan allon daga Mataki na 7, zaɓi "Bincike mai zurfi".

    Zaɓin zurfin ɓangare na sashin gwajin don kawar da matsalar, ba shi yiwuwa a bincika diski, kamar yadda ba a samawa ba

    Zai ɗauki lokaci fiye da bincike mai sauri, amma sakamakon ya fi dacewa: Mafi muni, za a samo teburin kuma a shirye don murmurewa ta hanyar mataki guda 7.

TestDisk kayan aiki ne mai ƙarfi, amma zai zama da wuya a yi aiki tare da shi daɗaɗɗa da ƙarancin fassara zuwa Rashanci.

Kara karantawa