Yadda za a bincika Windows 10 don kurakurai

Anonim

Duba amincin Windows 10

Kamar kowane os, Windows 10 yana farawa da rage gudu kuma mai amfani ya zama mafi sau da yawa don lura da kurakurai a cikin aiki. A wannan yanayin, ya zama dole don bincika tsarin don amincin da wadatar kurakurai waɗanda zasu iya shafan aikin.

Duba Windows 10 don kurakurai

Tabbas, akwai shirye-shirye da yawa waɗanda zaku iya bincika aikin tsarin a cikin 'yan dannawa kaɗan kuma ku inganta shi. Ya dace sosai, amma kada ku manta da kayan aikin da aka gina da kanta kanta, tunda kawai suna bada amfani cewa mafi lahani da ingancin tsarin da tsarin ingantawa.

Hanyar 1: kayan aiki na GlUru

'Ya'yanyawar GlUru wata fakitin software ne wanda yake da kayayyaki a cikin tsarinta don inganta fayilolin da aka lalata. Mai amfani da yardar rai-yare yana sa wannan shirin ya zama mai amfani da mai amfani da mai amfani. Yana da mahimmanci a lura cewa kayan girkin tsararrun abu ne na sakamako, amma kowa na iya ƙoƙarin shari'ar samfurin.

  1. Zazzage kayan aiki daga shafin yanar gizon kuma gudanar da shi.
  2. Danna maɓallin mahimmin shafin kuma zaɓi ƙarin yanayin duba (kamar yadda aka nuna a cikin adadi).
  3. Latsa maɓallin dawo da adireshin "System".
  4. Duba Windows 10 a kan Ocylbki ta amfani da amfani daukaka

  5. Hakanan kan shafin "kayayyaki", zaku iya tsafta da hadari kuma ku mayar da rajista, wanda shima yana da matukar muhimmanci ga tsarin daidai aiki.
  6. Amma yana da mahimmanci a lura da wannan kayan aikin da aka bayyana, kamar sauran samfuran iri ɗaya, suna amfani da daidaitaccen aiki na OS OS wanda aka bayyana a ƙasa. Dangane da wannan, zamu iya kammalawa - dalilin da yasa aka biya don siyan software, idan an riga an shirya kayan aikin kyauta.

Hanyar 2: Binciken Fayil na Tsarin Tsarin (SFC)

Checker na SFC ko mai duba fayil ɗin sabis ne na sabis ɗin Microsoft ya gano fayilolin da aka lalata da kuma sake dawowar su. Wannan ingantacciyar hanya ce mai aminci da ingantacciyar hanya don tabbatar da aikin OS. Yi la'akari da yadda wannan kayan aikin yake aiki.

  1. Yi madaidaicin danna menu na farawa kuma gudanar da girman admin CMD.
  2. Bude layin umarni a madadin mai gudanarwa a cikin Windows 10

  3. Rubuta umarnin SFC / SCCANNELW kuma latsa maɓallin "Shigar".
  4. Duba amincin tsarin ta amfani da SFC.exe a cikin Windows 10

  5. Jira don aiwatar da bincike. A lokacin aikinsa, shirin ya ba da rahoton kurakuran da aka gano da hanyoyin gano matsalar ta hanyar "sanarwar sanarwa". Hakanan, cikakken rahoto game da matsalolin da za'a iya samu a cikin CBS.Log.

Hanyar 3: Fayil ɗin Checker mai amfani (ROVIC

Ba kamar kayan aikin da ya gabata ba, da kuma yin amfani da hoto & Gudanarwa Gudanarwa yana ba ku damar ganowa da kuma gyara matsalolin da suka fi rikitarwa waɗanda ba za a kawar da su ta SFC ba. Wannan madorewa, saiti, jerin abubuwa da kuma daidaita fakitin da abubuwan haɗin OS, sabunta aikinta. A takaice dai, wannan shine babban kunshin software, amfani da wanda yake faruwa a lokuta inda SFC baya samun matsaloli tare da amincin fayilolin, kuma mai amfani yana da yakinin haka a akasin haka. Hanyar aiki tare da "rushewa" kamar haka take.

  1. Hakanan, a matsayin karar da ta gabata, kuna buƙatar gudu cmd.
  2. Shigar da kirtani:

    ROR / Online / Tsaftacewa-Hoto / sake adanawa

    Inda siga "akan layi" yana nufin sanya tsarin aiki don maƙasudin gwajin, "Tsaftace-Hoto / Maimaita tsarin da dawo da tsarin.

  3. Duba Windows 10 da gaban kurakurai ta amfani da birgewa

    Idan mai amfani bai ƙirƙiri fayil ɗin sa ba don rajistan ayyukan kuskure, an rubuta kurakurai tsoffin kurakurai a cikin rr.log.

    Yana da mahimmanci a lura cewa aikin yana ɗaukar ɗan lokaci, sabili da haka, ba lallai ba ne don rufe taga idan kun ga komai yana cikin wannan layin.

Dubawa Windows 10 akan kurakurai da ƙarin murmurewa da fayiloli, komai girman da ya yi da alama a farkon kallo, aikin ɓoyewa shine warware hakan ga kowane mai amfani. Saboda haka, bincika tsarinku akai-akai, kuma zai daɗe yana bautar ku na dogon lokaci.

Kara karantawa