Yadda ake ƙirƙirar fayil ɗin XML: Hanyoyi 3 masu sauƙi

Anonim

Anirƙiri fayil ɗin XML

Tsarin XML an tsara shi don adana bayanai wanda zai iya zama da amfani a cikin aikin wasu shirye-shirye, shafukan yanar gizo da goyan bayan wasu harsuna alama. Irƙiri da buɗe fayil tare da irin wannan tsarin ba shi da wahala. Ana iya yin shi, koda an sanya duk wani kayan software na musamman a kwamfutar.

Kadan game da XML

XML kanta harshe ne, wani abu mai kama da HTML, wanda ake amfani dashi akan shafukan yanar gizo. Amma idan ƙarshen ya shafi bayani kawai alamar fitarwa, XML yana ba shi damar tsara shi ta wata hanya, wanda ke sa wannan yare tare da bayanan Analog wanda ba ya buƙatar kasancewar bayanan Analog.

Kuna iya ƙirƙirar fayilolin XML duka amfani da shirye-shiryen musamman da kuma edita na rubutu da aka saka a cikin Windows. Sauƙin rubuta lambar da matakin aikinta ya dogara da nau'in software.

Hanyar 1: Studio na gani

Madadin haka, editan na lambar daga Microsoft na iya amfani da kowane irin ƙirarsa daga wasu masu haɓaka. A gaskiya, aikin haɗin kallo shine mafi girman nau'in "bayanin rubutu na yau da kullun". Lambar yanzu tana da hasken rana na musamman, an daidaita kurakurai ko kuma an daidaita su ta atomatik, kuma shirin riga ya ɗora muku samfuri na musamman waɗanda zasu ba ku damar sauƙaƙe ƙirƙirar fayilolin XML na manyan fayiloli.

Don fara aiki, kuna buƙatar ƙirƙirar fayil. Danna kan fayil ɗin "fayil ɗin" a cikin manyan panel kuma daga saman menu, zaɓi "ƙirƙiri ...". Jerin inda aka ƙayyade abun fayil ɗin.

Ingirƙiri takaddun a cikin Studio na gani na MS

  • Za ku canja wuri zuwa taga tare da zaɓi na faɗuwar fayil, bi da bi da bi da abu "XML fayil".
  • Ingirƙiri fayil ɗin XML a cikin Studio na gani na MS

    A cikin sabon fayil ɗin da aka kirkiro, kirtani na farko tare da ɓoye da sigar za ta kasance. Ta hanyar tsoho, sigar farko da kuma rikodin UTF-8 wanda zaku iya canzawa a kowane lokaci ana wajabta. Kusa da ƙirƙirar fayil ɗin zaɓi na XML ɗin da kuke buƙatar yin rijistar duk abin da yake cikin koyarwar da ta gabata.

    Bayan kammala, zaɓi "Fayil" a cikin Babban Panel, kuma daga cikin abu drop-saukar menu "Adana komai".

    Hanyar 2: Microsoft Excel

    Kuna iya ƙirƙirar fayil ɗin XML kuma ba ku iya tallata lamba ba, alal misali, amfani da juzu'in Microsoft Microsoft, wanda ke ba ka damar adana tebur tare da wannan fadada. Koyaya, ya zama dole a fahimtar cewa a wannan yanayin ba zai yuwu a ƙirƙira wani abu mafi yawan tebur tebur.

    Wannan hanyar za ta dace da waɗanda ba sa so ko ba za su iya aiki tare da lambar ba. Koyaya, a wannan yanayin, mai amfani na iya haduwa da wasu matsaloli lokacin da aka rubuta fayil zuwa tsarin XML. Abin takaici, yana yiwuwa a iya canza teburin tebur na al'ada a XML kawai akan sabuwar sigogin MS Excel. Don yin wannan, yi amfani da waɗannan matakan ta hanyar umarnin.

    1. Cika tebur tare da kowane abun ciki.
    2. Latsa maɓallin fayil ɗin wanda ke cikin manenu.
    3. Cika tebur mai kyau

    4. Taga musamman zai bude, inda kake buƙatar danna "Ajiye azaman ...". Ana iya samun wannan abun a cikin menu na hagu.
    5. Ajiye tebur

    6. Sanya babban fayil inda kake son adana fayil ɗin. An nuna babban fayil a tsakiyar allon.
    7. Zabar wurin kiyayewa

    8. Yanzu kuna buƙatar tantance sunan fayil ɗin, kuma a ɓangaren "nau'in fayil" daga jerin zaɓi, zaɓi

      "XML data".

    9. Latsa maɓallin Ajiye.
    10. Zaɓi XML Tsarin

    Hanyar 3: Notepad

    Don aiki tare da XML, ya dace sosai ga littafin rubutu na yau da kullun ", amma mai amfani wanda bai saba da synthax na harshen ba, kamar yadda ya zama dole a ba da umarni da yawa da alamunsa. A wani lokaci mafi sauƙi kuma mahimmanci mafi mahimmanci aikin zai shiga lamba musamman don shirya lambar, misali, a cikin studio studio studio. Suna da alamun banbanci na musamman da nasihu, wanda ya sauƙaƙa aikin mutumin da bai saba da synthanx na wannan harshe ba.

    Ta wannan hanyar, ba zai zama dole damar saukar da wani abu ba, kamar yadda "Notepad" an riga an gina shi cikin tsarin aiki. Bari muyi kokarin sanya tebur mai sauki XML bisa ga wannan littafin:

    1. Airƙiri takaddar rubutu na yau da kullun tare da fadada sakon sakon. Kuna iya ɗaukar ta a ko'ina. Bude shi.
    2. Ingirƙirar fayil ɗin XML

    3. Fara rubuto dokokin farko a ciki. Da farko kuna buƙatar saita encoding a duk faɗin fayil ɗin kuma saka sigar XML, wannan ana yin wannan umarnin:

      Amfanin farko shine sigar, ba lallai ba ne a canza shi, da darajar ta biyu ita ce ta. An ba da shawarar yin amfani da utf-8, kamar yadda yawancin shirye-shirye da masu ɗauka suna aiki daidai. Koyaya, ana iya canzawa zuwa wani, kawai yana magana da sunan da ake so.

    4. Saita Lambar

    5. Irƙiri directory na farko a cikin fayil ɗinku, alamar magana da ta rufe ta ta wannan hanyar.
    6. A cikin wannan alama can rubuta wasu abun ciki. Airƙiri alamar da sanya masa kowane suna, misali, Ivan Ivanov. Tsarin da aka gama ya zama kamar haka:

    7. A cikin alamar, yanzu zaka iya yin rijistar cikakken cikakken cikakken cikakken cikakken bayani, a wannan yanayin yana da bayani game da wasu Ivan Ivanov. Propying a gare shi shekarunsa da matsayi. Zai yi kama da wannan:

      25.

      Gaskiya ne.

    8. Idan ka bi umarnin, dole ne ka sami lambar iri ɗaya kamar ƙasa. Bayan kammala aikin a cikin saman menu, nemo "fayil" kuma daga sauke menu, zaɓi "Ajiye azaman ...". Lokacin da Ajiye sunan "fayil ɗin", tsawaita ba TXT, amma XML.
    9. Ajiye takaddar XML

    Kusan yakamata kuyi kama da sakamakon da aka shirya,

    25.

    Gaskiya ne.

    A shirye takarda

    XML combors ya kamata aiwatar da wannan lambar a cikin hanyar tebur tare da shafi guda, inda ake nuna bayanai game da Ivan Ivanv.

    A cikin "Notepad" yana yiwuwa a yi sassauƙa mai sauƙi kamar wannan, amma lokacin ƙirƙirar bayanan tabbataccen abu na iya faruwa cimpory, kamar yadda babu wani kuskuren gyara a cikin lambar ko abin ƙyama a cikin littafin rubutu na yau da kullun.

    Kamar yadda kake gani a ƙirƙirar fayil ɗin XML babu wani abu mai rikitarwa. Idan kuna so, zai iya ƙirƙirar kowane mai amfani wanda ya fi ƙarfin kwamfutar. Koyaya, don ƙirƙirar fayil ɗin XML na cikakken bayani, ana bada shawara don bincika wannan yaren aikin gona, aƙalla a matakin farko.

    Kara karantawa