Sanya uwar garken Ubuntu

Anonim

Sanya uwar garken Ubuntu

Shigar da uwar garken Ubuntu ba ta banbanta da shigarwa na wannan tsarin aiki, amma har yanzu masu amfani da yawa suna tsoron nasu don shigar da sigar OS don shigar da sigar Ors disk. Wannan ya zama barata, amma tsarin shigarwa ba zai haifar da wasu matsaloli ba, idan kun yi amfani da umarninmu.

Sanya uwar garken Ubuntu

UBUNUS Server zai iya shigar da yawancin kwamfutoci, kamar yadda OS tana tallafawa mafi mashahuri hanyoyin samar da kayan aikin:
  • Amd64;
  • Intel X86;
  • Hannu.

Kodayake sigar sabar OS na buƙatar ƙaramar ikon PC PC, ba za a iya rasa bukatun tsarin ba:

  • RAM - 128 MB;
  • Processor Mitar - 300 mHz;
  • Ikon ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya shine 500 MB tare da ingantaccen shigarwa ko 1 GB tare da cikakken.

Idan sifofin na'urarka sun cika bukatun, zaka iya ci gaba kai tsaye zuwa kai tsaye shigarwar UBUN RELD.

Mataki na 1: Zazzage Sirer Ubuntu

Da farko dai, zaku buƙaci saukar da hoton da kanta ta sabar Ubuntu don yin rikodin shi a kan filasha. Ya kamata ku sauke kaya na musamman daga shafin yanar gizon tsarin, saboda ta wannan hanyar zaku karɓi Majalisar da ba a adon ba, tare da yawancin sabbin sabbin abubuwa.

Sanya uwar garken Ubuntu daga shafin yanar gizon

A shafin da zaku iya saukar da sigogin OS (16.04 da 14.04) tare da trimming daban-daban (64-bit da 32-bit) ta hanyar latsa hanyar haɗi da ta dace.

Ubuntu Server Server Shafin Shafin UBUNTE akan kwamfuta

Mataki na 2: Kirkirar Drive For Flash

Bayan saukar da ɗayan nau'ikan uwar garken Ubuntu zuwa kwamfutar, dole ne a ƙirƙiri filayen flash da bootable. Wannan tsari yana ɗaukar ƙarami lokaci. Idan da farko ba ku yi rikodin hoto na ISO ba akan hanyar USB ta USB, to, a shafinmu akwai jigon da ya dace a cikin abin da aka gabatar da tabbacin umarnin da aka gabatar.

Kara karantawa: Yadda ake ƙirƙirar Flash Fit Flash tare da Rarraba Linux

Mataki na 3: Run PC tare da Flash-Drive

Lokacin shigar da kowane tsarin aiki, ya zama dole a gudanar da kwamfuta daga tuƙin da aka yi rikodin hoton hoto. Wannan matakin wani lokacin ne mafi matsala ga mai amfani kwadago, saboda bambance-bambance tsakanin sigogi daban-daban na BIOS. Shafin mu yana da duk kayan da ake buƙata, tare da cikakken kwatancin tsari na komputa daga flash drive.

Kara karantawa:

Yadda za a kafa nau'ikan Bios daban-daban don saukewa daga Flash Drive

Yadda za a gano Version Version

Mataki na 4: Kafa tsarin nan gaba

Nan da nan bayan ƙaddamar da kwamfuta daga flash drive, zaku sami jerin waɗanda kuke so zaɓi mai sakawa:

UBUNTU SERDERELOWAR WANE Zabi

A cikin misalinmu, za a zaɓi yaren harshen Rashanci, zaku iya sanin kanku.

SAURARA: Lokacin shigar OS, duk ayyukan da aka yi daga keyboard, don haka don yin hulɗa tare da abubuwan dubawa, amfani da maɓallan masu zuwa: kibiyoyi, shafin kuma shigar.

Bayan zabar harshe, zaku bayyana menu na mai mai zuwa wanda kuke so danna "Shigar da uwar garken Ubuntu".

Fara Server Server Mai sakawa

Daga wannan gaba a, kyawawan tsarin tsarin tsarin zai fara, lokacin da kuke ayyana sigogi na asali kuma shigar da duk bayanan da suka zama dole.

  1. A cikin taga ta farko za a nemi ku ƙayyade ƙasar ta zama. Wannan zai ba da izinin tsarin don saita lokacin ta atomatik a kwamfutar, da kuma matsayin daidaito. Idan babu jerin a cikin ƙasarku, danna maɓallin "Sauran" - Jerin ƙasashen duniya za su bayyana.
  2. Zabi na wuri lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  3. Mataki na gaba zai kasance zabi na layin keyboard. An bada shawara don tantance layout da hannu ta latsa maɓallin "A'a" kuma zaɓi jerin da ake so daga cikin jerin.
  4. Zaɓi Tsarin keyboard lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  5. Na gaba, kuna buƙatar ƙayyade maɓallin maɓallin, bayan danna maɓallin keyboard zai canza. A cikin misali, haɗuwa da "Canjewar" Alt + Fuskar "za a zaɓa, zaku iya zaɓin wani.
  6. Zaɓi maɓallan zafi don canja yaren a cikin tsarin lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  7. Bayan zaɓin, za a sami saukarwa mai dadewa, lokacin da ƙarin ƙarin abubuwan za'a sauke su:

    Sauke abubuwanda za a iya aiwatar da sabar lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

    Za'a tabbatar da kayan aikin cibiyar sadarwa:

    Ma'anar kayan aikin cibiyar sadarwa lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

    Kuma dangantaka da Intanet an haɗa:

  8. Haɗa zuwa cibiyar sadarwar lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  9. A cikin taga Saitin Asusun, shigar da sunan sabon mai amfani. Idan kuna shirin amfani da sabar a gida, zaku iya shigar da sunan sabanin idan an shigar da ku a wasu ƙungiyar, sannan ku nemi mai gudanarwa.
  10. Shigar da sunan sabon mai amfani lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  11. Yanzu zai zama dole don shigar da sunan asusun kuma saita kalmar sirri. Don sunan, yi amfani da ƙananan rajista, kuma kalmar sirri ta fi kyau shigar da haruffa na musamman.
  12. Shigar da sunan asusun da kalmar sirri lokacin shigar da uwar garken UBUNUS

  13. A cikin taga na gaba, danna Ee, idan an shirya sabar don dalilan kasuwanci, idan babu damuwa game da amincin duk bayanai, danna maɓallin "A'a".
  14. Lambar Catalog ɗin Gida Lokacin Sanya Server Server

  15. Mataki na ƙarshe na ingantaccen tsari zai zama ma'anar yankin lokaci (sake). Hakanan daidai, tsarin zai yi ƙoƙarin ƙayyade lokacinku ta atomatik, amma sau da yawa yana nuna cewa itace ta farko, kuma a na biyu zai ƙayyade yankinku da kansa.
  16. Zabi yanki na masauki yayin shigarwa UBUNAT

Bayan duk ayyukan da aka yi, tsarin yana bincika kwamfutarka don kayan aiki kuma, in ya cancanta, saukar da abubuwan da aka so a gare shi, bayan wanda amfani da diski diski zai kaya.

Mataki na 5: Markup

A wannan matakin, zaku iya tafiya cikin hanyoyi guda biyu: don magance fayafai ta atomatik ko yin komai da hannu. Don haka, idan kun shigar da uwar garken Ubuntu akan faifai mai tsabta ko ba ku damu da shi ba, zaku iya amfani da "atomatik - yi amfani da duka faifai" abu. Lokacin da akwai mahimman bayanai akan faifai ko wani tsarin aiki, an sanya shi, alal misali, windows, to yafi dacewa zaɓi abu "manual".

Atomatik Markup

Don bincika faifai ta atomatik, kuna buƙatar:

  1. Zaɓi Hanyar sarrafayya "Auto - Yi amfani da duka faifai."
  2. Hanyar sarrafinka don shigar uwar garken Ubuntu

  3. Tantance faifai wanda za'a shigar da tsarin aiki.

    Dokar disment ga wanda UBUNUTU za a shigar

    A wannan yanayin, faifan ɗaya ne kawai.

  4. Jira na kammala aikin kuma tabbatar da zaɓin diski na diski ta hanyar danna "Gama aikin tafiye da rubuta canje-canje ga faifai."
  5. Ofarshen alamar diski yayin shigar uwar garken UBuntu

Lura cewa aikin sarrafa kai na baya yana ba da sassan biyu kawai: tushen da sashe. Idan waɗannan saitunan ba su gamsu ba, danna "Canja Sashe Canje-canje" da kuma amfani da wannan hanyar.

Hannun Bincikup Disc

Sanya sararin faifai da hannu, zaka iya ƙirƙirar ɓangaren ɓangaren ɓangaren da zai iya aiwatar da ayyukan. Wannan labarin ya kirkiro da mafi kyawun iko ga UBUNU Server, wanda ya nuna matsakaicin matakin tsaro na tsarin.

A cikin hanyar zaɓar hanyar da kake buƙatar latsa "da hannu". Gaba, taga zai bayyana tare da jerin duk diski da aka sanya a kwamfutar, da sassan su. A cikin wannan misalin, faifan ɗaya ɗaya ɗaya ne kuma babu wani bangare a ciki, kamar yadda yake cikakke. Saboda haka, zabi shi kuma latsa Shigar.

Zabi na faifai don yin alama lokacin sanya uwar garken UBUNUSE

Bayan haka, ga tambayar, ko kana son ƙirƙirar sabon lambar tebur ta bangare "Ee."

Yarjejeniyar Createrateirƙiri Sabuwar Tebur na Partition lokacin shigar da Server Server

SAURARA: Idan kuna sanya faifai tare da sassan an riga an samu a kansa, wannan taga ba zata ba.

Yanzu, ƙarƙashin sunan faifai diski, kirtani "sarari kyauta" ya bayyana. Yana tare da shi zamuyi aiki. Da farko kuna buƙatar ƙirƙirar tsarin tushe:

  1. Latsa Shigar a sakin sarari kyauta.
  2. Zaɓi Sarura kyauta don alamar sarari faifai Lokacin da Server ɗin Ubuntu

  3. Zaɓi "Createirƙiri sabon sashi".
  4. Irƙirar sabon bangare lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  5. Saka yawan sararin samaniya a karkashin sashe na tushen. Ka tuna cewa mafi ƙarancin izini - 500 MB. Bayan shigar, danna "Ci gaba".
  6. Takaita sarari don ƙirƙirar sabon ɓangare lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  7. Yanzu kuna buƙatar zaɓi nau'in sabon ɓangaren. Dukkanta ya dogara da nawa kuke shirin ƙirƙirar su. Gaskiyar ita ce cewa adadin adadin daidai yake da huɗu, amma wannan iyakancewar iyakancewa ta iya zama ta hanyar ƙirƙirar sassan da ke da ma'ana, kuma ba na farko ba. Saboda haka, idan kuna shirin shigar da uwar garken UBUNE kawai akan diski mai wuya, zabi wani tsarin aiki ", idan an sanya tsarin aiki kusa -" ma'ana ".
  8. Ma'anar nau'in sabon ɓangaren lokacin ƙirƙirar ɓangare lokacin shigar UBUNUS Server

  9. Lokacin zabar wuri, bi abubuwan da kuka zaɓa, ba ya shafar komai.
  10. Tantance wurin sabon bangare lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  11. A mataki na ƙarshe, kuna buƙatar tantance mafi mahimmancin sigogi: tsarin fayil, motsi, Dutsen sigogi da sauran zaɓuɓɓuka. Lokacin ƙirƙirar tushen ɓangaren, ana bada shawara don amfani da saitunan da aka nuna a ƙasa a hoton.
  12. Misali Kanfigareshan Lokacin da Creatirƙirar Sashe na Lokacin Shigar UBUNU

  13. Bayan shigar da duk masu canji, danna "Saitin ɓangaren an kammala."

Yanzu sararin diski ya yi kama da wannan:

Filin diski tare da tushen sashi wanda aka kirkira lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

Amma wannan bai isa ba cewa tsarin aikin yau da kullun, kuna buƙatar ƙirƙirar ɓangaren ɓangare na tattarawa. An gama kawai:

  1. Fara ƙirƙirar sabon bangare ta kammala maki biyu na farko na jerin da suka gabata.
  2. Eterayyade adadin faifan faifai da aka ware daidai da ƙarar Ram ɗinku, danna "Ci gaba".
  3. Gane yawan sarari da aka gano a ƙarƙashin sashen daukarwa lokacin shigar da uwar garken Ubuntu

  4. Select da nau'in sabon sashi.
  5. Saka wurin sa.
  6. Na gaba, danna kan "amfani da yadda" abu ...

    Zabi abu don amfani da yadda lokacin shigar da uwar garken UBUNUS yayin tallan diski

    ... Kuma zaɓi "Sashe na Sashe".

  7. Zabi ka'idodin aikace-aikacen sashi a matsayin wani sashi na yin saiti yayin girka uwar garken UBUNU

  8. Danna "Saitin sashin."

Gaba ɗaya kallon diski na diski zai sami irin wannan:

Duba filin diski bayan ƙirƙirar tushen tushen da sashe na daɗaɗɗen lokacin shigar da uwar garken Ubuntu

Ya rage kawai don nuna duk sararin samaniya kyauta a ƙarƙashin sashin gida:

  1. Bi maki biyu na farko na umarnin don ƙirƙirar sashi na tushen.
  2. A cikin ɓangaren girman girman girman taga, saka matsakaita matsakaita kuma danna "Ci gaba".

    SAURARA: Ana iya samun ragowar faifai a farkon kirtani na wannan taga.

  3. Zabi filin diski don sashen gida lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  4. Tantance nau'in sashen.
  5. Saita duk sauran sigogi daidai da hoton da ke ƙasa.
  6. Bayanin sashin sashin gida yayin shigar UBUNUS Server

  7. Danna "Saitin sashin."

Yanzu cikakken diski dis dri diski yayi kama da wannan:

Ra'ayin ƙarshe na Markup Disst A lokacin shigar da uwar garken Ubuntu

Kamar yadda kake gani, babu sarari kyauta a faifai, zaka iya amfani da ba duk sarari ba domin ka iya sanya wani tsarin aiki kusa da uwar garken Ubuntu kusa da uwar garken Ubuntu kusa da uwar garken Ubuntu kusa da uwar garken Ubuntu kusa da uwar garken Ubuntu.

Idan duk ayyukan da kuka kammala daidai kuma kun gamsu da sakamakon, sannan danna "Markuna da rubuta canje-canje ga faifai."

Endarshen alamar Discing da rikodin canje-canje ga faifai lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

Kafin fara aiwatarwa, za a bayar da rahoton wanda duk canje-canje da aka jera cewa za a rubuta su a faifai. Kuma, idan duk abin da kuka gamsu, danna "Ee."

Rahoton akan dukkan canje-canje ga alamar diski lokacin shigar da UBUNUS Server

A wannan matakin alamar alamar diski na iya la'akari.

Mataki na 6: Kammala shigarwa

Bayan alamar diski, kuna buƙatar yin ƙarin saitunan da yawa don yin cikakken shigarwa na tsarin aikin UBURE.

  1. A cikin "Saita Mai sarrafa Mai sarrafa" Window, saka uwar garken wakili kuma danna "Ci gaba". Idan baku da sabobin, sannan danna "Ci gaba", barin filin ba komai.
  2. Kafa mai sarrafa Pakiti lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  3. Jira har sai mai sakawa na OS kuma shigar da fakiti masu wajaba daga cibiyar sadarwa.
  4. Ana shigo da ƙarin kayan haɗin lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  5. Zaɓi Sabuntawar UBUNTU ta UBUNTU.

    Zabi hanyar ɗaukaka OS lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

    SAURARA: Don inganta tsaro na tsarin, ya zama dole a ki sabunta ta atomatik, kuma aiwatar da wannan aikin da hannu.

  6. Daga jeri, zaɓi Shirye-shiryen da zai saiti a cikin tsarin, kuma danna "Ci gaba".

    Zaɓi software da pre-shigar lokacin shigar da uwar garken Ubuntu

    Daga cikin jerin duka ana bada shawarar Mark "daidaitaccen tsarin tsarin" da "Instassh Server", amma a kowane yanayi an kammala su bayan an gama shigarwa.

  7. Jira iyakar aikin saukar da kuma sanya software da aka zaɓa a baya.
  8. Saukewa da Shigar da Software lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

  9. Shigar da mai ɗaukar abin da aka makala. Ka lura cewa lokacin shigar da uwar garken Ubuntu akan m tr dis, za a miƙa ka don shigar da shi a cikin babban rikodin. A wannan yanayin, zabi "Ee."

    Shigar da wani tsarin mai ɗaukar hoto lokacin shigar da uwar garken UBUNUSTU

    Idan tsarin aiki na biyu yana kan faifai mai wuya, kuma wannan taga ya bayyana, sannan zaɓi "A'a" kuma ka ƙaddara rikodin taya da kanka.

  10. A mataki na ƙarshe a cikin "kammala shigarwa" taga, kuna buƙatar cire fll drive wanda aka sanya shi, kuma danna maɓallin "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba" Ci gaba "Ci gaba".
  11. Mataki na ƙarshe na shigarwar uwar garken UBuntu

Ƙarshe

Dangane da sakamakon umarnin, za a sake amfani da kwamfutar da kuma babban menu na tsarin aikin UBuntu zai bayyana akan allon, wanda kake son shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri da aka ƙayyade yayin shigarwa. Lura cewa kalmar sirri ba ta bayyana lokacin shiga ba.

Kara karantawa