Yadda ake haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar wifi

Anonim

Yadda ake haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar wifi

Wani lokaci akwai yanayi inda kake buƙatar haɗawa da kwamfutoci biyu ko kwamfutar tafi-da-gidanka ga juna (misali, idan kuna buƙatar canja wurin kowane bayanai ko kawai wasa tare da wani a cikin hadin kai). Hanyar mafi sauƙi kuma mafi sauri hanya yi shi - haɗa ta wi-fi. A cikin labarin yau, zamu kalli yadda ake haɗa kayan kwamfutarka biyu zuwa cibiyar sadarwa akan Windows 8 da Newer sigogi.

Yadda ake haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar wi-fi

A cikin wannan labarin za mu gaya, yadda ake hada na'urori biyu a cikin tsarin ta amfani da daidaitattun kayan aikin. Af, akwai a baya software na musamman wanda ya yarda ya haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka kuma yanzu ta zama mara amfani ga kwamfutar tafi-da-gidanka kuma yanzu da wuya a same ta. Kuma me yasa, idan komai yana yin komai ta hanyar Windows.

Hankali!

The bukata don wannan hanyar ƙirƙirar hanyar sadarwa ita ce kasancewar adaftan da aka gina a cikin duk na'urorin da aka haɗa (kar ku manta da kunna). In ba haka ba, bi wannan umarnin ba shi da amfani.

Haɗa ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Kuna iya ƙirƙirar haɗi tsakanin kwamfyutoci biyu ta amfani da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Ta hanyar ƙirƙirar hanyar sadarwa ta gida ta wannan hanyar, zaku iya kunna damar zuwa wasu bayanai zuwa sauran na'urorin cibiyar sadarwa.

  1. Da farko dai, kana buƙatar tabbatar da cewa duka na'urori da ke da alaƙa da hanyar sadarwa suna da sunayen da ba su dace ba, amma aikin ɗaya ne. Don yin wannan, je zuwa "kaddarorin" tsarin na amfani da PCM akan "kwamfutata" ko "wannan kwamfutar".

    Menu mahallin wannan kwamfutar

  2. A cikin shafi na hagu, nemo "sigogin tsarin ci gaba".

    Tsarin ci gaba da tsarin tsarin

  3. Canja wurin "Sunan kwamfuta" kuma, in ya cancanta, canza bayanan ta danna maɓallin maɓallin.

    Tsarin kayan aikin kwamfuta

  4. Yanzu kuna buƙatar samun zuwa "kwamitin kula da". Don yin wannan, danna maɓallin maɓallin, haɗin Win + r makullin kuma shigar da akwatin maganganun magatakarda.

    Shiga cikin kwamitin sarrafawa ta hanyar aiwatar da hukuncin kisa

  5. Anan, nemo "cibiyar sadarwar da intanet" kuma danna kan ta.

    Kwamitin kula da cibiyar sadarwa da intanet

  6. Bayan haka sai ka je wurin sadarwar da taga cibiyar sadarwa ta shiga.

    Gudanar da tsarin sadarwa na kwamitin kulawa da hanyar gama gari

  7. Yanzu kuna buƙatar zuwa saitin rabon zaɓi. Don yin wannan, danna maɓallin da ya dace a ɓangaren hagu na taga.

    Cibiyar Gudanar da Network da musayar ƙarin sigogi

  8. Anan, tura shafin "Duk cibiyar sadarwa" kuma bada izinin shiga, lura da wani akwati na musamman, kuma kuna iya zaɓar, za ku iya zama, za a iya haɗa su ta hanyar kalmar sirri ko kyauta. Idan ka zaɓi zaɓi na farko, masu amfani kawai tare da asusun kalmar sirri akan PC ɗinku za'a iya duba shi. Bayan ceton saitunan, sake kunna na'urar.

    Babban sigogi masu izini

  9. Kuma a ƙarshe, muna raba damar zuwa cikin abubuwan da ke cikin PC ɗinku. Danna kan PCM a babban fayil ko fayil, to, ku nisanci "da aka raba" kuma zaɓi wannan bayanin ga wa.

    Raba samun dama ga manyan fayiloli

Yanzu duk PCS ɗin da aka haɗa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa za ta iya ganin kwamfutar tafi-da-gidanka a cikin jerin na'urori a cikin hanyar sadarwa da duba fayilolin da ke cikin gama gari.

Komputa na haɗin kwamfuta ta hanyar wi-fi

Ba kamar Windows 7 ba, a cikin sababbin sigogin OS, tsari na ƙirƙirar haɗin mara waya tsakanin kwamfyutocin da yawa yana da rikitarwa. Idan zaku iya saita hanyar sadarwa ta amfani da daidaitattun kayan aikin da aka yi nufin wannan, yanzu zaku yi amfani da "layin umarni". Don haka, ci gaba:

  1. Kira layin umarni "tare da haƙƙin gudanarwa - amfani da binciken, nemo sashin da aka kayyade kuma ta danna maɓallin PCM, zaɓi" gudu a madadin mai gudanarwa "a cikin menu na mai gudanarwa.

    Gudanar da layin umarni a madadin mai gudanarwa

  2. Yanzu rubuta umarni mai zuwa zuwa wasan bidiyo da ya bayyana kuma danna Shigar da keypad:

    Netsh Wlan Nuna Direbobi

    Za ka ga bayani game da injin hanyar sadarwa da aka shigar. Duk wannan, ba shakka, mai ban sha'awa ne, amma muna da mahimmanci kawai layin "tallafi don cibiyar sadarwar". Idan "eh" ana yin rikodin shi kusa da shi, to komai yana da ban mamaki kuma ana iya ci gaba, kwamfutar tafi-da-gidanka tana ba ku damar ƙirƙirar haɗi tsakanin na'urori biyu. In ba haka ba, yi ƙoƙarin sabunta direba (misali, yi amfani da shirye-shirye na musamman don shigar da sabunta direbobi).

    Layin tallafin da aka tallafa wa cibiyar sadarwa

  3. Yanzu shigar da umarnin da ke ƙasa da Suna. - Wannan sunan cibiyar sadarwar da muke kirkira, kuma Kalmar sirri. - kalmar sirri a gare shi tare da tsawon aƙalla haruffa takwas (abubuwan shafe).

    Netsh Wlan Saita Hostedetwork Yanayin = Bada SSID = "Sunan" Mabuɗin = "Kalmar wucewa"

    Layin umarni ƙirƙirar cibiyar sadarwa

  4. Kuma a ƙarshe, ƙaddamar da aikin sabuwar hanyar ta amfani da ƙungiyar da ke ƙasa:

    Netsh Wlan Fara Hostednetwork

    Mai ban sha'awa!

    Don dakatar da aikin cibiyar sadarwar, kuna buƙatar shigar da wannan umarni zuwa wasan bidiyo:

    Netsh Wlan Dara musu Hostedetwork

    Haɗin haɗin gwiwar Run

  5. Idan komai ya faru, sabon abu zai bayyana a kwamfutar tafi-da-gidanka na biyu a cikin jerin hanyoyin haɗin yanar gizo tare da sunan cibiyar sadarwarka. Yanzu zai zauna don haɗi zuwa gare shi azaman wi-fi na yau da kullun kuma shigar da kalmar sirri da aka ƙayyade a baya.

Kamar yadda kake gani, ƙirƙiri haɗin komputa-komputa yana da sauƙi. Yanzu zaku iya wasa tare da aboki a wasan a cikin wasan tare ko bayanai ko kawai. Muna fatan mun sami damar taimakawa tare da maganin wannan batun. Idan kuna da wata matsala - rubuta game da su a cikin maganganun kuma za mu amsa.

Kara karantawa