Yadda zaka canza mai amfani a kwamfutar

Anonim

Yadda zaka canza mai amfani a kwamfutar

Da farko dai, muna son yin magana game da amfani da asusun mai gudanarwa. Yawancin lokaci, ba kwa buƙatar canzawa tsakanin bayanan martaba daban-daban idan kuna son gudanar da takamaiman shirin ko yin wani tsari tare da gata daɗaukaka. A cikin nau'ikan windows daban-daban na Windows, akwai ayyukan da keɓance waɗanda suke ɗimin aiwatar da ayyukan da suka dace. Za ku sami cikakken bayani game da wannan ga kowane nau'in ɗan takaice na OS a cikin labarin akan wannan hanyar, sannan kuma zai kasance game da canza asusun gida a kwamfuta ɗaya.

Duba kuma: Yi amfani da asusun gudanarwa a cikin Windows

Windows 10.

A cikin Windows 10, akwai abubuwa daban-daban da yawa da kuma sabbin kayan aiki waɗanda ke ba su nan a sigogin da suka gabata na wannan iyalin tsarin aiki. Wannan da canjin wannan da canza asusun mai amfani. Yanzu don wannan kuna buƙatar aiwatar da ko da litsar izini, da taga izini a farkon tsarin kanta ya zama mafi kyau, akwai zaɓuɓɓuka da yawa don kare bayanan kwamfuta da kuma haɓakawa a ƙarƙashin kowane mai amfani guda ɗaya. Abin da kawai za a sani game da canjin asusun a wannan sigar OS, zaku samu a cikin umarnin ta danna kan shugaban ƙasa.

Karanta ƙarin: Canza tsakanin asusun mai amfani a Windows 10

Yadda zaka canza mai amfani a kan kwamfuta-1

Yi la'akari da cewa idan ba ku ƙara wasu masu amfani da gida ba tukuna, ba za a sami canjin ba da kuma hanyar da ta saba daga cikin tsarin zata faru. Idan ya cancanta, koma zuwa wani littafin wanda aka rubuta yadda aka rubuta yadda aka rubuta sabon bayanin martaba da ke da hannu ko amfani da damar yanar gizo na Windows.

Kara karantawa: Kirkirar Sabon Masu Amfani da gida a Windows 10

Yadda zaka canza mai amfani a kan kwamfuta-2

Rarraba ambaton aikin sarrafa ayyukan sarrafawa. Za su yi amfani don saita asusun mai gudanarwa, tsara matakan shiga da kuma yanke shawarar waɗannun kayan aikin tsaro da kwamfutar tafi-da-gidanka, suna fuskantar samun kariya da kuma siket ɗin fuska). Gudanar da mai amfani ya ƙunshi ƙungiyar dangi tare da ƙarin bin diddigin ayyukan yaran da kafa ƙuntatawa, idan ya cancanta.

Karanta: Hanyoyi don sarrafa asusun a Windows 10

Yadda zaka canza mai amfani a kan kwamfuta-3

Windows 8.

A cikin Windows 8, ana ba da Yowser don amfani da hanyoyi daban-daban daban-daban na sauya abubuwa biyu tsakanin asusun: allon tsarin ko fara menu. A wannan yanayin, har ma da key keys ɗin suna samuwa, yana haɓaka haɓaka canjin idan canji zuwa menu kuma latsa maɓallin linyan linzamin kwamfuta da alama kuna da tsawo. Kuna iya zaɓar kowane hanyar da ta dace muku, ku tuna da ka'idar aiwatar da ita da tuntuɓi buƙata, ta gaya wa sauran masu amfani, yadda za a shiga asusun su sauri da dacewa.

Kara karantawa: yadda ake canza mai amfani a cikin Windows 8

Yadda zaka canza mai amfani a kan kwamfuta-4

Windows 7.

A cikin wannan tarihin da aka sadaukar don canjin masu amfani a Windows 7, zaku sami bayanai game da sarrafa bayanan martaba, tunda dole ne a sami aƙalla biyu don juyawa na al'ada. Idan ya juya cewa ba a sake amfani da wasu daga cikin asusun ba, zaku iya cire shi yardar rai, kafin hakan ya tabbata cewa babu wasu fayiloli masu amfani, ba za mu so su shafe su ba.

Kara karantawa: yadda ake canza asusun mai amfani a cikin Windows 7

Yadda zaka canza mai amfani akan komputa-5

Kara karantawa