Bluel allon akan kwamfuta: Abin da za a yi

Anonim

Bluel allon akan kwamfuta abin da zaiyi

Yawancin masu amfani sun haɗu da ma'amala ta kusa tare da kwamfutar da ta cika kwatsam na tsarin, tare da allo mai launin shuɗi tare da bayanin da ba zai iya fahimta ba. Wannan shi ne abin da ake kira "BSD", kuma a yau zamuyi magana game da abin da yake da yadda za mu magance shi.

Kawar da matsalar allo

BSOD yanki ne na raguwa, ma'ana ma'anar "shuɗi allo na mutuwa". Ba shi yiwuwa a faɗi daidai, saboda bayan bayyanar irin wannan allon, ƙarin aiki ba zai yiwu ba tare da sake yiwa ba. Bugu da kari, irin wannan tsarin yana magana da matsanancin matsaloli a cikin software ko kayan masarufi. BSODs na iya faruwa duka biyu lokacin booting kwamfuta da lokacin aikinta.

Yanzu lokacin da BSOD ya bayyana, za a iya yin sake yi kawai a yanayin jagora. Idan ba shi yiwuwa a sami damar shiga tsarin (kuskure yakan faru yayin saukewa) Zaka iya saita sigogi iri ɗaya a cikin menu na taya. Don yin wannan, a farkon PC, dole ne ka danna maballin F8 ko F1, sannan F8, ko FN + F8. A cikin menu, kuna buƙatar zaɓi kashe kashe atomatik a lokacin gazawa.

Kashe atomatik sake yi yayin fashewa a cikin menu na Windows Boot

Bayan haka, muna gabatar da shawarwari gabaɗaya don kawar da BSDs. A mafi yawan lokuta, za su isa su magance matsaloli.

Sanadin 1: direbobi da shirye-shirye

Direbobi sune babban dalilin abin da ya faru na allo. Zai iya zama duka Firmware don kayan aiki da fayiloli sun saka a kowace software. Idan BSOd yana faruwa daidai bayan shigar da software ɗin, sannan fitarwa anan shine ɗaya - yi "juyawa" zuwa ga halin da ya gabata na tsarin.

Kara karantawa: Zaɓuɓɓukan Windows Sauti

Idan babu samun dama ga tsarin, to kuna buƙatar amfani da shigarwa ko mai ɗaukar bootable tare da sigar OS da aka rubuta akan shi, wanda a halin yanzu an sanya shi a PC.

Kara karantawa: Yadda ake ƙirƙirar Drive Flash Flell tare da Windows XP, Windows 7, Windows 8, Windows 8, Windows 10, Windows 10, Windows 10, Windows 10

  1. Don saukarwa daga flash drive, dole ne ka fara saita sigogi masu dacewa a cikin Bios.

    Kara karantawa: Yadda za a sauke daga Flash drive a cikin Bios

  2. A mataki na biyu na shigarwa, zaɓi "Mayar da" gyara ".

    Canji cikin zaɓuɓɓukan dawo da tsarin daga faifan shigarwa na Windows

  3. Bayan bincika, danna "Gaba".

    Canja zuwa sigar dawo da farfadowa daga Windows shigarwa disk

  4. Zaɓi kayan da aka nuna akan hoton sikelin.

    Gudanar da amfani mai amfani da tsarin daga Windows shigarwa faifai

  5. A daidaitaccen taga taga zai buɗe, bayan wanda suke aiwatar da ayyukan da aka bayyana a cikin labarin da ake samu akan mahadar da ke sama.

    Tsarin taga shigarwa na Windows

A hankali saka idanu halin tsarin bayan shigar da kowane shirye-shirye da direbobi da kirkirar maki mai dawo da hannu. Wannan zai taimaka daidai a tabbatar da abubuwan da ke haifar da abubuwan da ke haifar da kawar da su. Sake sabunta tsarin aiki da kuma wannan direbobi iri ɗaya zasu iya kawar da yawan matsalolin.

Kara karantawa:

Yadda za a sabunta tsarin aiki Windows XP, Windows 7, Windows 8, Windows 10

Yadda ake sabunta direbobi akan Windows

Shirye-shirye don shigar da direbobi

Haifar da 2: "Iron"

Matsalar kayan aikin da ke haifar da BSSOK kamar haka:

  • Rashin sarari kyauta akan faifan tsarin ko sashi

    Kuna buƙatar bincika yadda adadin tuki yake don rikodin. Ana iya yin wannan ta danna dama akan faifan diski (bangare) da sauyawa zuwa kaddarorin.

    Je zuwa Properties Dubawa a Windows 7

    Idan babu sarari kaɗan, wanda ƙasa da 10%, kuna buƙatar share bayanan da ba dole ba, shirye-shiryen da ba a amfani da tsabtace tsarin.

    Kimanta sarari kyauta a kan diski na tsarin a Windows 7

    Kara karantawa:

    Yadda za a share wani shiri daga kwamfuta

    Tsaftace kwamfutar daga datti ta amfani da CCleaner

  • Sabbin na'urori

    Idan allon Blue ya faru bayan haɗa sabbin kayan haɗin zuwa motherboard, to ya kamata ku yi ƙoƙarin sabunta direbobinsu (duba). Idan akwai gazawa, dole ne ka yi watsi da amfani da na'urar saboda yiwuwar rashin halaye ko rashin daidaituwa game da halaye.

  • Kurakurai da sassan da aka karya a kan faifan diski

    Don gano wannan matsalar, ya kamata ka bincika dukkanin tuki don kasancewar matsaloli kuma idan ya yiwu a kawar da su.

    Kara karantawa:

    Yadda za a bincika Hard diski a kan sassan da aka karya

    Yadda za a bincika Hard Disk don aiki

    Duba diski akan kurakurai da kuma sassan da aka karya a Windows 10

  • Rago

    Kuskuren kuskure "RAM" galibi shine sanadin gazawar. Kuna iya gano "mawuyacin" ta amfani da shirin86 + shirin.

    Kara karantawa: Yadda za a gwada RAM ta amfani da shirin86 + shirin

    Ana duba kayayyaki na RAM a cikin Memtest86

  • Cinyewa

    Hakanan za'a iya haifar da bsodating na kayan aikin - Processor, katin bidiyo ko abubuwan haɗin kai. Don kawar da wannan matsalar, ya zama dole a tantance yawan zafin jiki na "baƙin ƙarfe" kuma ɗaukar mataki akan daidaituwa.

    Kara karantawa: auna zafin jiki na kwamfuta

    Duba zafin jiki na abubuwan da aka gyara na kwamfuta a cikin shirin ADA64

Haifar da 4: bios

Saibabin da ba daidai ba saitin tallafin microgoboard na iya haifar da kuskuren kuskure na tsarin da bayyanar allo mai launin shuɗi. Mafi sauƙi a cikin wannan yanayin za a sake saita sigogi don tsoho.

Kara karantawa: Sake saita Saitunan BIOS

Sake saita saiti na BIOS don kawar da allon muton shuɗi

Haifar da 3: ƙwayoyin cuta da riga-kafi

Kwayoyin cuta da suka faɗi akan kwamfutarka na iya toshe wasu fayiloli masu mahimmanci, ciki har da tsarin, da kuma hana aikin al'ada na direbobi. Kuna iya ganowa da kawar da "kwari" ta amfani da masu binciken kyauta.

Kara karantawa: yadda ake tsaftace kwamfutarka daga ƙwayoyin cuta

Idan harin hoto mai zagaya yana da damar zuwa tsarin, to, kuyi wannan aikin zai taimaka wajan faifai zaɓi zaɓi na zaɓi, wanda aka rubuta akan kafofin watsa labarai masu cirewa. Ana yin siket a cikin wannan yanayin ba tare da shigar da tsarin aiki ba.

Kara karantawa:

Yadda Ake Yin rikodin Kaspersky Const Disc 10 a kan USB Drive Drive

Babban Window Anti-Virus utized Kaspersky ceton diski

Shirye-shiryen riga-kafi na iya kasancewa da hanyar da ba ta dace ba. Yawancin lokaci sukan toshe "Sanarwar" mai amfani da tsarin aikin yau da kullun, direbobi kuma, a sakamakon haka, kayan aikin kayan aiki. Kuna iya kawar da matsalar ta juyawa ko cire riga-kafi.

Kara karantawa:

Kashe riga-kafi

Cire anti-cutar daga kwamfuta

Abubuwan allo na allo a Windows 10

Saboda gaskiyar cewa masu haɓaka Microsoft suna ƙoƙarin iyakance dangantakar mai amfani da albarkatun tsari, bayanin kula na BSDs a Windows 10 ya ragu sosai. Yanzu za mu iya karanta sunan kuskuren kawai, amma ba lambar ta da sunayen da ke da alaƙa da fayilolin. Koyaya, a cikin tsarin kanta, wata hanya ta bayyana don gano da kawar da abubuwan da ke haifar da hotunan allo.

Allon Blue Mutuwa a Windows 10

  1. Muna zuwa "Panel Conanes" ta hanyar kiran maɓallin "Run" sittin ta haɗuwa da makullin Win + r makullin da kuma shiga umurnin

    Kula da

    Gudun Kulawa daga jere a Windows 10

  2. Mun canza zuwa "ƙananan alamu" yanayin nuna kuma je zuwa applet "tsaro da cibiyar sabis".

    Canja zuwa cibiyar tsaro da sabis na Windows 10

  3. Bayan haka, muna tafiya kan hanyar "magance matsala".

    Canji don magance matsala a cikin cibiyar tsaro 10 Tsaro

  4. Bude toshe dauke da dukkan nau'ikan.

    Je zuwa Windows Coational

  5. Zaɓi abu "Blue allo".

    Gudun kayan aiki don gano da kawar da dalilan allo a Windows 10

  6. Idan kana buƙatar kawar da matsalar nan da nan, to latsa "Gaba" kuma bi tsokana "Jagora".

    Canji zuwa kawar da kurakurai masu mahimmanci a cikin Windows 10

  7. A cikin wannan yanayin, idan kuna buƙatar samun bayanan kuskure, danna maɓallin "Ci gaba".

    Canji zuwa ma'anar sigogin kuskure a Windows 10

  8. A cikin taga na gaba, cire jakin kusa da rubutu "amfani da gyarawa kai tsaye" kuma je bincike.

    Musaki gyara ta atomatik na kuskure a Windows 10

Wannan kayan aikin zai taimaka wajen samun cikakken bayani game da BSODE da ɗaukar matakan da suka dace.

Ƙarshe

Kamar yadda kake gani, kawar da bsods na iya zama hadaddun abubuwa da kuma buƙatar lokaci mai yawa. Don kauce wa bayyanar kuskure masu mahimmanci, sabunta abubuwan da suka dace don sauke albarkatun, kuma karanta bayanan da ke cikin shafukan yanar gizon kafin hanzari.

Kara karantawa