Yadda za a bincika karfin katin bidiyo da motherboard

Anonim

Yadda za a bincika karfin katin bidiyo da motherboard

A duk a cikin ci gaban fasaha fasaha na kwamfuta, masu haɗin haɗi zuwa motsin mahaifarsu sun canza sau da yawa, sun inganta, sun inganta, bandwidth da saurin ya ƙaru. Kadai ne kawai dabi'ar sababbin abubuwa ne kawai don haɗa tsoffin sassan saboda bambanci a tsarin masu haɗin. Wannan sau ɗaya ya taɓa katunan bidiyo.

Yadda za a bincika karfin katin bidiyo da motherboard

Haɗin haɗin katin bidiyo da tsarin katin bidiyo da kanta ya canza kawai sau ɗaya kawai, bayan wanda kawai ci gaba da sakin sababbin al'ummai da ya faru, wanda bai shafi nau'i na gida ba. Bari muyi ma'amala da wannan.

Karanta kuma: Na'urar katin bidiyo na zamani

AGP da PCI EXPES

A shekara ta 2004, an fito da sabon katin bidiyo tare da nau'in haɗin AGP, a zahiri, sannan saki motocin da wannan mai haɗa sun daina. Sabuwar samfurin daga NVIDIA babban ne 7800GS, da kamfanin Amd - Radeon HD 4670. Dukkanin samfuran katin bidiyo na Bidiyo ne kawai suka canza. A cikin hotunan allo, waɗannan masu haɗin yanar gizon ana nuna su a ƙasa. Ido ne wanda za'a iya bambance bambance.

Masu haɗin PCI-e da Agp akan motherboard

Don bincika karɓa, kawai ku je zuwa ga wuraren masana'antar masana'antu da adaftar hoto, inda za'a ƙayyade bayanan da suka wajaba a cikin halaye. Bugu da kari, idan akwai kana da katin bidiyo da motherboard, sannan kawai kwatanta wadannan mai haɗin guda biyu.

Tsara PLI EXPEST DA YADDA ZAKA SAMU

A koyaushe kasance da kasancewar PCI Express an saki tsararraki uku, kuma a wannan shekara an yi shirin sakin na huɗu. Duk wani daga cikinsu ya dace da ɗayan da ya gabata, tunda ba a canza shi ba, kuma sun sha bamban da modes da kayan aiki. Wato, bai kamata ku damu ba, kowane katin bidiyo tare da PCI-e ya dace da motherboard tare da haɗin haɗin guda ɗaya. Abinda kawai zan so in mai da hankali shine aiki da yawa. Akwai bandwidth kuma, daidai da, saurin katin ya dogara. Kula da tebur:

Paci Express Table Table

Kowane tsara PCI Express yana da hanyoyi guda biyar: X1, X2, X4, X8 da X16. Kowane ƙarni na gaba yana da sauri fiye da wanda ya gabata. Kuna iya ganin wannan tsarin a kan tebur daga sama. Ana bayyana katin bidiyo da ƙaramin farashi na farashi gaba ɗaya idan ka haɗa zuwa mai haɗa 2.0 X4 ko X16. Koyaya, an bada shawarar manyan katunan 3.0 X8 da X16. A wannan lokacin, kada ku damu - siyan katin bidiyo mai ƙarfi, kun ɗauki shi mai sarrafa kayan aiki da motherboard. Kuma a kan dukkan katunan tsarin da ke tallafawa ƙarni na ƙarshe na CPU, PCI Express 3.0 ya daɗe.

Duba kuma:

Zaɓi katin bidiyo a ƙarƙashin motherboard

Zabi motarka don kwamfuta

Zaɓi katin bidiyo mai dacewa don kwamfuta

Idan kana son sanin wanne yanayin aiki yana tallafawa mothistboard, ya isa ya dube shi don wannan, saboda sigar PCI-E tana nuna kusa da mai haɗawa, kuma yanayin aiki.

Duba yanayin yanayin PCI Express

Lokacin da wannan bayanin ba za ku iya samun dama ga motherboard ba, zai fi kyau a saukar da wani shiri na musamman don ƙayyade halayen abubuwan da aka shigar a cikin kwamfutar. Zaɓi ɗaya daga cikin wakilin da ya fi dacewa da aka bayyana a cikin hanyarmu akan mahaɗin da ke ƙasa, kuma je zuwa sashin "kwamitin kwamitin" ko motherboard don gano sigar da yanayin PCI bayyana.

Bayani game da mai haɗi a kan motherboard a cikin shirye-shirye

Ta hanyar shigar da katin bidiyo tare da PCI Express X16, alal misali, a cikin mai haɗin X8 akan motherboard, to yanayin zai zama x8.

Kara karantawa: shirye-shirye don tantance baƙin ƙarfe na kwamfuta

SLI da Crossfire

Mafi kwanan nan akwai fasaha da ke ba ka damar amfani da adaftan masu hoto biyu a cikin PC guda. Bincika jituwa mai sauki ne - idan an haɗa gadar na musamman tare da hanyar haɗin, kuma akwai wata dama ta biyu ta PCI, sannan kuma ta dace da fasahar ƙasa da ƙasa. Don ƙarin bayani game da abubuwan da ba daidai ba, dacewa da haɗa katunan bidiyo biyu zuwa kwamfuta ɗaya, karanta a cikin labarinmu.

Haɗa katunan bidiyo biyu zuwa kwamfuta ɗaya

Kara karantawa: Haɗa katunan bidiyo biyu zuwa kwamfuta ɗaya

A yau munyi la'akari da cikakken labarin bincika karfin da adaftar hoton hoto da motherboard. A cikin wannan tsari babu wani abu mai rikitarwa, kawai sanin nau'in haɗi, kuma kowane abu ba shi da mahimmanci. Kawai sauri da bandwidth ya dogara da tsararraki da hanyoyin aiki. Ka'idanta baya tasiri da daidaituwa.

Kara karantawa