Kayan aikin kariya na software

Anonim

Sabis ɗin kariya na kayan aikin software na zamani

Wasu masu mallakar Windows 10 suna fuskantar irin wannan matsalar cewa sabis ɗin kayan aikin software ɗin yana jigilar kayan aikin. Wannan sabis ɗin yana haifar da kurakurai a cikin kwamfutar, galibi yana ɗaukar CPU. A cikin wannan labarin, zamuyi la'akari da 'yan dalilai na irin wannan matsalar kuma muna bayyana yadda za'a gyara shi.

Hanyoyi don magance matsalar

Ana nuna sabis ɗin da aka nuna kanta a cikin ɗawainiyar mai sarrafawa, duk da haka, ana kiranta PPSPSVCC.exe kuma kuna iya samun sa a cikin taga mai dubawa. Da kansa, ba ya ɗaukar kaya mafi girma akan CPU, amma a cikin lamarin gazawa a cikin rajista ko a kamuwa da fayiloli tare da fayiloli na cutarwa, yana iya tashi zuwa 100%. Bari mu fara warware wannan matsalar.

Kayan aikin kariya na Windows 10

Hanyar 1: bincika kwamfuta don ƙwayoyin cuta

Fayiloli masu cutarwa, zuwa kwamfutar, galibi ana lalata su ne don sauran matakai kuma suna aiwatar da ayyukan da suka dace, za su share fayiloli ko fitarwa a cikin mai binciken. Saboda haka, da farko muna bada shawarar bincika ko an ɓoye spsvc.exe a matsayin kwayar cuta. Antivirus zai taimaka muku da wannan. Yi amfani da kowane dace don bincika kuma idan Gano, share duk fayilolin cutar.

Babban menu na babban kariyar

A cikin wannan labarin, mun bincika daki-daki game da matsalar lokacin da sabis ɗin karar software ɗin zai jigilar processor kuma la'akari da duk hanyoyin magance shi. Yi amfani da farkon farkon farkon kafin a kashe sabis, domin matsalar na iya ɓoye a cikin canja wurin wurin da aka canza ko kasancewar kan kwamfutar da ke cikin fasali.

Duba kuma: abin da za a yi idan processor yana ɗaukar tsarin MscSvw.exe tsari, tsarin tsarin, tsarin WMIPRVSE.Exe.

Kara karantawa