Motar ba ta ga katin bidiyo ba

Anonim

Motar ba ta ga katin bidiyo ba

Adaftar hoto mai mahimmanci muhimmin abu ne na tsarin. Tare da shi, ana haifar da nuna hoton akan allon. Wani lokaci lokacin da aka tattara sabon kwamfuta ko kuma maye gurbin katin bidiyo, akwai irin wannan matsalar cewa mothayboard wannan na'urar ba ta gano. Akwai dalilai da yawa da yasa matsalar wannan nau'in zata iya faruwa. A cikin wannan labarin za mu bincika hanyoyin da hanyoyi da yawa don warware wannan matsalar.

Abin da za a yi idan motherboard bai ga katin bidiyo ba

Muna ba da shawarar farawa tare da hanyoyi mafi sauki don rashin bata lokaci da ƙarfi, saboda haka mun jawo su a gare ku, suna motsawa zuwa ƙarin hadaddun. Bari mu ci gaba da gyara matsalar tare da gano katin bidiyo na mahaifa.

Hanyar 1: duba haɗin na'urar

Matsala mafi yawan lokuta ita ce ba daidai ba ko cikakkiyar haɗin katin bidiyo zuwa motherboard. Kuna buƙatar magance shi da kanku, bincika haɗin kuma, idan ya cancanta, ta hanyar kammala sake dubawa:

  1. Cire murfin gefe na tsarin naúrar kuma bincika aminci da daidaiton katin bidiyo. Muna ba da shawarar cire shi daga mai haɗawa da sake sakawa.
  2. Duba haɗin bidiyo na bidiyo

    Hanyar 2: Ka'idodin Katin Bidiyo da Kwamfutar Tsarin Tsarin

    Kodayake AGP da tashar jiragen ruwa na PCI-E sun sha bamban kuma suna da maɓallan gaba ɗaya daban-daban, wasu masu amfani na iya haɗa haɗin haɗin ba wannan haɗin kai ba, wanda sau da yawa yana haifar da lalacewa na inji. Muna ba da shawarar kula da alamar tashar jiragen ruwa akan motherboard da mai haɗa katin bidiyo. Ba shi da mahimmanci Pi sigar, yana da mahimmanci kada ku rikita haɗin haɗi tare da AGP.

    PCI-e Slots akan motherboard don dubawa katin dubawa

    Kara karantawa:

    Yadda ake amfani da katin bidiyo na ciki

    Ƙara ƙwaƙwalwar dabarun ginawa

    Hanyar 4: An gyara kayan

    Don aiwatar da wannan hanyar zaku buƙaci komputa na zaɓi da katin bidiyo. Da farko, muna ba da shawarar haɗa katin bidiyonku zuwa wani PC don sanin ko yana cikin yanayin aiki ko a'a. Idan komai yana aiki daidai, yana nufin cewa matsalar ita ce mahaifiyarku. Zai fi kyau tuntuɓi cibiyar sabis ɗin don ganowa da gyara matsalar. Idan katin ba ya aiki, da sauran zane-zane na zane da aka haɗa da motsin motarka yana aiki da kullun, to lallai ne ku yi maganganu da gyara katin bidiyo.

    Duba kuma: Matsalar katin bidiyo

    Abin da za a yi idan motherboard bai ga katin bidiyo na biyu ba

    Yanzu sabon fasahar SLI da fasahar Crossfire suna ƙara samun shahara. Biyar guda biyu daga kamfanonin NVIDIA da kamfanonin Amd suna ba ku damar haɗa katin bidiyo guda biyu zuwa kwamfuta ɗaya don su yi aiki na hoto iri ɗaya. Irin wannan maganin yana ba ku damar cimma babban ƙaruwa a aikin tsarin. Idan kun ci karo da matsalar gano motocin hoto na biyu, muna ba da shawarar sosai karanta labarinmu kuma mu tabbata cewa dukkanin fasaharmu ta dace.

    Haɗin kai don katunan bidiyo

    Kara karantawa: Haɗa katunan bidiyo biyu zuwa kwamfuta ɗaya

    A yau mun bincika daki-daki da hanyoyi da yawa don warware matsalar lokacin da motherboard bai ga katin bidiyo ba. Muna fatan cewa kun sami nasarar magance matsalar da ta taso kuma kun sami mafita ta dace.

    Duba kuma: warware matsala tare da rashin katin bidiyo a cikin na'urar aikawa

Kara karantawa