Maye gurbin masu ɗaukar hoto akan motherboard

Anonim

Maye gurbin masu ɗaukar hoto akan motherboard

Daya daga cikin mafi yawan dalilai na haifar da matsalolin mama - masu ba da nasara. A yau za mu gaya maka yadda zaka maye gurbinsu daidai.

Ayyukan shirya

Abu na farko da za a lura shine hanya don maye gurbin masu ɗaukar kaya yana da bakin ciki sosai, kusan tiyata za a buƙata. Idan baku da tabbas game da iyawar ku, yana da kyau a tabbatar da wanda ya maye gurbinsa da wanda ya maye gurbinsa.

Idan ana samun ƙwarewar da ake so, tabbatar cewa ban da shi kuna da kayan da suka dace.

Cibiyoyin da zasu maye gurbinsu

Mafi mahimmanci. Waɗannan abubuwan haɗin sun bambanta da juna ta hanyar sigogi biyu: ƙarfin lantarki da kwantena. Voltage shine aikin aikin lantarki na kashi, ƙarfin shine adadin cajin wanda zai iya ƙunsar mai karawa. Saboda haka, zabar sabbin kayan aikin, tabbatar cewa ƙarfin lantarki daidai yake da ko kaɗan da yawa (amma a cikin karancin da ya dace da wanda ya gaza.

Sayar da baƙin ƙarfe

Wannan hanya tana buƙatar ƙarfe na ƙarfe tare da ƙarfin har zuwa 40 w tare da suttura mai zurfi. Kuna iya amfani da tashar siyarwa tare da ikon daidaita ikon. Bugu da kari, tabbatar da siyan sojan da ya dace da bindiga.

Karfe allura ko waya yanki

Ana buƙatar keɓaɓɓen keɓaɓɓen ko kuma wani kyakkyawan ƙarfe na ƙarfe za a ƙwace kuma a fadada rami a cikin jirgin ƙarƙashin ƙafafun masu ɗaukar hoto. Yi amfani da abubuwa na bakin ciki daga sauran ƙarfe ba wanda ba a ke so ne saboda suna iya ɗaukar soja wanda zai kirkiro ƙarin wahaloli.

Tabbatar cewa kayan aikin sun cika bukatun, zaku iya motsawa kai tsaye zuwa tsarin sauyawa.

Maye gurbin masu ɗaukar hoto

Gargadi! Rarraba ayyukan da kuka yi a haɗarin ku! Ba mu da alhakin lalacewar jirgin!

Wannan hanya tana faruwa a cikin matakai uku: faɗaɗa tsofaffi, shirya wurin, shigar da sabbin abubuwa. Yi la'akari da kowane tsari.

Mataki na 1: faduwa

Don guje wa gazawar kafin fara magidano, ana bada shawara don cire baturin CMOS. Hanyar tana faruwa haka.

  1. Nemo wurin da aka makala na ɗaukar hoto a bayan hukumar. Wannan lokaci ne mai wahala, don haka zama mai matukar kulawa.
  2. Bayan samun abin da aka makala, amfani da daskararru zuwa wannan wuri, kuma zafi da ƙarfe ɗaya daga cikin ƙafafun Capacitor, a hankali an matsa a gefen da ya dace na kashi. Bayan sun narke mai sayarwar, kafa kyauta ce.

    Shirya masu karfin gwiwa a kan motocin don ciyar da

    Yi hankali! Doguwar dumama da wuce gona da iri a cikin wannan aikin na iya lalata allon!

  3. Maimaita waɗannan matakan don kafa na biyu kuma a hankali rushe Capacitor, tabbatar cewa mai aikin zafi ba zai faɗi akan motherboard ba.

Idan akwai masu tawakkun, maimaita hanyar da aka bayyana a sama ga kowane. Neman su, je zuwa mataki na gaba.

Mataki na 2: Shirya wurin zama

Wannan shine mafi mahimmancin ɓangaren aikin: ya danganta da ayyukan da ya dace ko don kafa sabon Capacitor, don haka ku mai da hankali sosai. A mafi yawan lokuta, lokacin da aka cire abubuwa, sojan ya fadi a cikin rami don kafa kuma scores shi. Don tsabtace wurin, yi amfani da allura ko wani waya kamar haka.

  1. Daga ciki, saka ƙarshen kayan aiki a cikin rami, kuma tare da zafi a hankali zafi da zane na baƙin ƙarfe.
  2. Matsalar motsi mai tsauri mai tsabta da fadada rami.
  3. Idan rami na kafa ba ya rufe shi da mai sayar da shi, kawai a hankali kara shi tare da allura ko waya.
  4. Shirya wuri mai saukarwa a kan motocin don maye gurbin masu ɗaukar hoto

  5. Zamar da wurin zama don cajin daga Skiller Surplus - Wannan zai guji ƙulli na bazata, wanda zai iya fitarwa.

Tsaftace wuri a kan motocin don maye gurbin masu ɗaukar hoto

Tabbatar cewa an shirya hukumar, zaku iya motsawa zuwa mataki na ƙarshe.

Mataki na 3: Shigar da sabbin masu ɗaukar hoto

A matsayinta na nuna, ana yin yawancin kuskure a wannan matakin. Sabili da haka, idan matakai da suka gabata sun gaji, muna ba da shawarar dakatar da, kuma kawai ci gaba zuwa ƙarshen ɓangaren.

  1. Kafin shigar da sabbin masu karfin a cikin kudin, dole ne a shirya su. Idan kayi amfani da zabin da aka yi amfani da shi - tsaftace kafafu daga tsohon soja kuma a hankali dumama su da baƙin ƙarfe. Don sababbin masu karuwa, ya isa mu bi da Rosinel su.
  2. Saka Contener a kan kujerar. Tabbatar cewa kafafu sun haɗa cikin ramuka.
  3. Saka masu ɗaukar hoto a cikin motherboard don sayarwa

  4. Rufe kafafu tare da daskararre kuma siyar da su a hankali Sojansu zuwa hukumar, tana lura da duk matakan.

    Yi hankali! Idan kun rikitar da polarity (kun siyar da kafa don ingantaccen lamba ga ramin minus), mai cajin na iya fashewa, fitarwa ko haifar da wuta!

Bayan an gama aikin, bari na yi sanyi da bincika sakamakon aikinku. Idan kayi daidai da umarnin da aka bayyana a sama, ya kamata babu matsaloli.

Zaɓin Zaɓin Sauya

A wasu halaye, don kauce wa hadari mai wuce gona da iri, za a iya yin kwamitin ba tare da fallasa wani kuskure ba. Wannan hanyar tana da wayo, amma ya dace da masu amfani waɗanda ba su da karfin gwiwa ga iyawarsu.

  1. Madadin haka na kashi yana ciyar da shi, ya kamata a sare a hankali daga kafafu. Don yin wannan, yi ƙoƙarin raba abu mara kyau a cikin duk hanyoyin da saurin kulawa don karya da farko daga farkon lamba, sannan daga na biyu. Idan cikin aiwatar da ɗayan kafafu ya fito daga wurin a kan jirgin, ana iya maye gurbinsa da wani yanki na ƙarfe.
  2. A hankali cire saman sauran kafafu tare da burbushi na hanzarta ɗaukar kofin.
  3. Shirya kafafun sabon a matsayin a mataki na 3 na karshe mataki na babbar hanyar kuma sukan ragowar ragowar tsoffin kafafu. Dole ne ya faru wannan hoton.

    Hanyar madadin sayar da kayan aikin soja ga motherboard

    Za a iya ɗaukar mai ɗaukar hoto a wani kusurwa a cikin matsanancin tsaye cikin matsayi a tsaye.

Shi ke nan. A ƙarshe, sake muna son tunatar da ku - idan kun yi tunanin cewa ba za ku iya magance hanyar ba, ya fi kyau dogara da Jagora!

Kara karantawa