Ba zai iya saita sabuntawar Windows ba

Anonim

Ba zai iya saita sabuntawar Windows ba

Tsarin aiki na zamani suna da hadeware mai rikitarwa na zamani kuma, a sakamakon hakan, ba tare da aibi ba. Sun bayyana kansu a cikin nau'ikan kurakurai daban-daban da kuma kasawa. Ba koyaushe masu haɓaka ba suna ƙoƙari ko kawai basu da lokacin don magance duk matsalolin. A cikin wannan labarin za mu yi magana game da yadda za a kawar da kuskuren guda ɗaya lokacin shigar da sabbin Windows.

Ba a shigar da sabuntawa ba

Matsalar da za a bayyana a cikin wannan labarin an bayyana ta a cikin bayyanar da rashin yiwuwar shigar da sabuntawa da canje-canje a lokacin sake sake kunnawa.

Ɗaukakawa sabuntawa lokacin da Windows 10 Sake

Dalilan da ke haifar da irin wannan halayen Windows babban tsari ne, don haka ba za mu rabu da kowane dabam ba, amma muna ba da hanyoyi na duniya da ingantattun hanyoyi don kawar da su. Mafi sau da yawa, kurakurai suna tasowa a cikin Windows 10 saboda gaskiyar cewa ta samu da kuma sanya sabuntawa a cikin yanayi, kamar yadda ke iyakance halartar mai amfani. Abin da ya sa wannan tsarin zai kasance akan hotunan kariyar kwamfuta, amma da shawarwari suna amfani da wasu sigogin.

Hanyar 1: Clearing cache da sabis na sabis

A zahiri, cache shine babban fayil akan faifai na tsarin, inda aka rubuta fayilolin sabuntawa. Ta hanyar abubuwa daban-daban, ana iya lalata su yayin saukewa kuma sakamakon wannan batun kurakuran. Asalin hanyar shine tsaftace wannan babban fayil, bayan wanda OS zai yi rikodin sabbin fayilolin da muke fatan ba za su zama "ragowa ba". Da ke ƙasa za mu bincika zaɓuɓɓukan tsabtatawa guda biyu - daga windows-aiki a cikin "Amintaccen Yanayi" da kuma amfani da saukar da shi daga shigarwa disk. Wannan ya faru ne saboda gaskiyar cewa ba koyaushe ba zai yiwu a shiga cikin tsarin don yin irin wannan gazawar.

Yanayin lafiya

  1. Muna zuwa menu "Fara" menu kuma muna buɗe sigogi ta hanyar latsa Gear.

    Farawa daga sigogi daga farkon menu a Windows 10

  2. Je zuwa "sabuntawa da tsaro" sashe na ".

    Canja zuwa ɗaukaka da Sashin Tsaro a Windows 10

  3. Na gaba, a kan tabon dawo da shi, mun sami maɓallin "sake kunnawa yanzu" kuma danna kan ta.

    Sake kunna tsarin zuwa yanayin dawo da yanayin a Windows 10

  4. Bayan sake yi, danna "Shirya" Shirya ".

    Je zuwa bincike da kuma matsala a cikin yanayin dawo da Windows 10

  5. Je zuwa ƙarin sigogi.

    Canji zuwa sigogi na zaɓi a cikin Windows 10 Maimaitawa

  6. Bayan haka, zaɓi "Zaɓuɓɓukan Zaɓuɓɓuka".

    Je ka kafa sigogin da aka sauke a cikin yanayin windows 10

  7. A cikin taga na gaba sai mu danna maɓallin "sake kunnawa".

    Sake yi wa yanayin zabin zaɓin zaɓi a cikin yanayin Windows 10 Maimaitawa

  8. Bayan kammala sake yi na gaba, muna danna maɓallin F4 akan maɓallin keyboard, kunna "yanayin amintacce". PC zai sake yi.

    Yana ba da amintaccen yanayin a cikin menu na Windows 10

    A wasu tsarin, wannan hanya tana da daban.

    Kara karantawa: Yadda za a shiga Yanayin lafiya akan Windows 8, Windows 7

  9. Muna fara amfani da windows a madadin mai gudanarwa daga babban mai gudanarwa daga "kai" a cikin menu na.

    Fara wasan bidiyo a madadin mai gudanarwa daga farkon menu a Windows 10

  10. Babban fayil ɗin da ke sonmu ana kiranta "mai taushi". Dole ne a sake shi. Ana yin wannan ta amfani da wannan umarnin:

    Ren c: \ windows \ softwaredistststruging softDist.bak

    Bayan zance zaka iya rubuta kowane tsawo. Ana yin wannan ne domin mayar da babban fayil ɗin idan akwai gazawar. Akwai kuma ɗayan jama'a: harafin tsarin diski C: an ƙayyade don daidaitaccen tsari. Idan a cikin yanayinku babban fayil ɗin Windows shine akan wani faifai, misali, D: To kuna buƙatar shigar da wannan wasiƙar.

    Sake suna Sunan Cache Jaka a Windows Console

  11. Kashe sabis na "Sabunta cibiyar", in ba haka ba tsari na iya farawa. PCM Latsa a kan maɓallin Fara kuma ku tafi sarrafa kwamfuta. A cikin "bakwai", ana iya samun wannan abun ta danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama akan alamar komputa a kan tebur.

    Je zuwa Gudanar komputa daga fara menu a Windows 10

  12. Sau biyu danna bude sashen "ayyuka da aikace-aikace".

    Je zuwa sashen sabis da aikace-aikacen a Windows 10

  13. Bayan haka, muna zuwa "sabis".

    Gudun SPAP sabis daga Console Console a Windows 10

  14. Mun samo sabis ɗin da ake so, danna maɓallin linzamin kwamfuta da dama kuma zaɓi abu "kaddarorin".

    Je zuwa kaddarorin cibiyar sabis na sabis a cikin Windows 10

  15. A cikin "fara farawa" jerin-saukar da ruwa, mun saita darajar "nakasassu", danna "Aiwatar" kuma rufe taga taga.

    Dakatar da sabis na cibiyar sabis a cikin Windows 10

  16. Sake kunna motar. Babu buƙatar kafa, tsarin kanta zai fara kamar yadda aka saba.

Bayani

Idan ba za ku iya sake suna babban fayil ɗin daga tsarin gudanarwa ba, zaku iya yi, kawai booting daga fll drive ko faifai tare da rarraba shigarwa akan shi. Kuna iya amfani da diski na yau da kullun tare da Windows.

  1. Da farko dai, kuna buƙatar saita saukewa zuwa bios.

    Kara karantawa: Yadda za a sauke daga Flash drive a cikin Bios

  2. A mataki na farko, yayin da taga taga ya bayyana, danna maɓallin canjawa + F10 haɗin. Wannan aikin zai fara "layin umarni".

    Gudanar da layin umarni lokacin da booting windows 10 daga disk

  3. Tun da yake tare da irin wannan kafofin watsa labarai da bangare zasu iya sake suna na ɗan lokaci, ana buƙatar gano cewa an sanya wasiƙar zuwa tsarin, tare da babban fayil ɗin. Wannan zai taimaka mana da umarnin dir yana nuna abubuwan da ke cikin babban fayil ko duka faifai. Mun shiga

    Dir C:

    Latsa Shigar, bayan wane bayanin faifai kuma abin da ya ƙunsa zai bayyana. Kamar yadda kake gani, manyan fayilolin Windows ba su bane.

    Umurnin nazarin abubuwan da ke cikin diski tare da Windows 10

    Duba wani harafi.

    Dir D:

    Yanzu a cikin jerin masu amfani da na'ura ta hanyar bidiyo, wani hoton da muke buƙata yana iya gani.

    Takaitawa daga cikin abubuwan da ke ciki na diski na tsarin daga Windows 10 Powsole

  4. Mun shiga umurnin don sake sunan "babban fayil" Jaka ", ba manta game da harafin tuƙi ba.

    Ren d: \ Windows \ softDististstrists Softdist .brak

    Sake suna babban fayil ɗin sabuntawa lokacin da windows 10 daga faifai

  5. Na gaba, kuna buƙatar hana "Windows" shigar da sabuntawa ta atomatik, wato, dakatar da sabis ɗin, kamar yadda a cikin misali tare da "kyakkyawan yanayin". Shigar da umarnin mai zuwa ka latsa Shigar.

    D: \ Windows \ Sement32 \ Sc.exe Config Wuaesserv Fara = nakasassu

    Musaki sabis na sabis daga Windows Me Madalla

  6. Muna rufe taga mai amfani, sannan kuma mai sakawa, yana tabbatar da aikin. Za'a sake kunna kwamfutar. Lokaci na gaba da za ku fara, kuna buƙatar daidaita sigogin saukarwa zuwa bios, wannan lokaci daga diski mai wuya, wannan shine, don yin komai kamar yadda aka ƙayyade.

Tambayar ta taso: Me yasa matsaloli da yawa, saboda zaku iya sake suna babban fayil kuma ba tare da saukar da-sake ba? Wannan ba batun bane, tunda babban fayil ɗin softwarestristitation a cikin yanayin al'ada shine mamaye ta tafiyar matakai, kuma ba zai yi aiki irin wannan aikin ba.

Bayan aiwatar da dukkan ayyuka da shigar da sabuntawa, zaku buƙaci fara sabis ɗin kuma, wanda muka yanke shawara "atomatik" Fara nau'in "atomatik" don haka. Za a iya cire babban fayil ɗin.bak ".

Hanyar 2: Edita Mai Rajista

Wani dalili na kuskuren lokacin da sabunta tsarin aiki ba daidai ba ne ma'anar bayanin mai amfani. Wannan ya faru ne saboda maɓallin "Superfluous" a cikin rajista na Windows, amma kafin a ci gaba da aiwatar da waɗannan ayyukan, yana da wajibi don ƙirƙirar wurin dawo da tsarin.

Kara karantawa: umarni don ƙirƙirar Windows 10 Recover Point, Windows 7

  1. Bude Edita Edita ta hanyar shigar da umarnin da ya dace a cikin "Run" string (Win + R).

    regedit.

    Gudanar da tsarin yin rajista na tsarin a Windows 10

  2. Je zuwa reshe

    Hike_loal_lockine \ Software \ Microsoft \ Windows NT \ YanzuDo

    Anan muna da sha'awar manyan fayiloli waɗanda ke da lambobi da yawa a take.

    Canji zuwa reshe reshe tare da bayani game da bayanan martaba a Windows 10

  3. Kuna buƙatar yin masu zuwa: Ku kalli duk babban fayiloli kuma ku sami maɓallan makullin guda biyu. Wanda ke ƙarƙashin Cirta ana kiranta

    Bayanin martaba

    Siginar don cire za ta kasance wani sigogi

    Refcount.

    Idan darajar ta daidai take

    0x00000000 (0)

    Sannan muna cikin babban fayil ɗin da ake so.

    Keys ma'anar Kwafi na Bayanan Masu amfani a cikin rajista na Windows 10

  4. Mun share sigogi tare da sunan mai amfani ta zaɓar shi da latsa Share. Mun yarda da rigakafin tsarin.

    Cire maɓallin rajista mara mahimmanci a cikin Windows 10

  5. Bayan duk mai zausiya, dole ne ka sake kunnawa PC.

Sauran mafita

Akwai wasu dalilai da suka shafi tsarin sabuntawa. An kasa waɗannan a cikin aikin sabis ɗin da ya dace, kurakurai a cikin tsarin rajista, babu sarari da ake buƙata a faifai, da kuma aikin ba daidai ba na abubuwan da aka gyara.

Kara karantawa: warware matsaloli tare da shigar da Windows 7 sabuntawa

Idan akwai matsaloli akan Windows 10, zaku iya amfani da kayan aikin bincike. Wannan yana nufin "magance matsala" da "Windows sabunta shirin matsala. Suna iya gano su ta atomatik da kawar da dalilan da ke haifar da kurakurai yayin haɓaka tsarin aiki. Farkon shirin an gina shi cikin OS, kuma na biyu zai sauke daga shafin yanar gizon Microsoft.

Kara karantawa: warware matsaloli tare da shigar da sabuntawa a cikin Windows 10

Ƙarshe

Yawancin masu amfani, sun ci karo da matsaloli yayin shigar da sabuntawa, nemi su warware su da hanya mai tsattsauran ra'ayi, gaba ɗaya kashe tsarin sabuntawa ta atomatik. Wannan ba a ba da shawarar wannan ba don yin hakan, tunda ba canje-canje na kwaskwarima kawai ake yi wa tsarin. Yana da mahimmanci musamman don karɓar fayiloli waɗanda ke haɓaka aminci, tunda maharan suna neman "ramuka" a cikin OS kuma, an same su. Barin Windows ba tare da tallafawa masu haɓakawa ba, kuna haɗarin rasa bayanai ko "Raba" tare da bayanan sirri da kalmomin shiga da kalmomin shiga daga wuraren shakatawa na lantarki, wasiƙar ko wasu ayyuka.

Kara karantawa