Yadda za a tsara faifai tare da Windows 7

Anonim

Tsarin diski a cikin Windows 7

Wani lokacin mai amfani yana buƙatar tsara ɓangaren diski wanda aka sanya tsarin. A cikin mafi yawan lokuta, yana ɗaukar harafin C. Wannan buƙatar na iya haɗe da duka sha'awar shigar da kurakuran da suke da tasirin a cikin wannan girma. Bari mu gano yadda ake tsara C fain akan kwamfutar da ke gudana Windows 7.

Tsarin hanyoyin

Nan da nan buƙatar faɗi cewa tsarin tsarin ta hanyar gudanar da PC daga tsarin aiki wanda yake zaune, a zahiri, a kan ƙara da aka tsara ba zai yi aiki ba. Don aiwatar da hanyar da aka ƙayyade, kuna buƙatar fitar da ɗayan hanyoyin masu zuwa:
  • Ta hanyar tsarin aiki daban-daban (idan akwai os da yawa akan PC);
  • Ta amfani da LiveCD ko LifeusB;
  • Yin amfani da kafofin watsa labarai (Flash drive ko faifai);
  • Ta hanyar haɗa diski da aka tsara zuwa wata kwamfuta.

Ya kamata a tuna cewa bayan zartar da hanyar tsara, duk bayanan a sashi za a goge, gami da abubuwan da tsarin aiki da fayilolin mai amfani. Sabili da haka, kawai idan, pre-ƙirƙirar madadin ɓangaren ɓangaren don idan ya cancanta, zaku iya dawo da bayanan.

Bayan haka, zamu kalli hanyoyi daban-daban na aiki gwargwadon yanayin.

Hanyar 1: "Mai binciken"

Tsarin tsari na C na C ta amfani da "Mai ba da izini" ya dace a sama, sai dai mai saukarwa ta hanyar shigarwa ko flash drive. Hakanan, ba shakka, ba zai yiwu a aiwatar da hanyar da aka ƙayyade ba idan a halin yanzu kuna aiki daga ƙarƙashin tsarin, wanda yake a zahiri akan sashe na sashi.

  1. Danna "Fara" kuma je zuwa sashin "kwamfuta".
  2. Je zuwa sashin komputa ta hanyar farawa a Windows 7

  3. Mai binciken "Mai bincike" yana buɗewa a cikin directory na kwamfuta. Danna PCM a kan sunan c Disc. Daga cikin jerin zaɓi, zaɓi zaɓi "" zaɓi.
  4. Canza zuwa faifai Tsarin C a cikin binciken a Windows 7

  5. Matsakaicin taga taga yana buɗewa. Anan zaka iya canja girman cruster ta danna kan mropring jerin da aka yi, amma a matsayin mai mulkin, a mafi yawan lokuta ba a buƙata. Hakanan zaka iya zaɓar hanyar tsarawa, cire ko cire akwatin duba kusa da "kayan sauri" (mai sauri "an shigar da shi). Zaɓin Saurin Saurin yana ƙaruwa da tsararren saurin zuwa lalata zurfin. Bayan tantance duk saiti, danna maɓallin "Fara".
  6. Farawa Tsarin faifai a cikin taga Tsarin taga a Windows 7

  7. Za'a yi aikin tsara.

Hanyar 2: "layin umarni"

Akwai kuma hanyar tsara faifai C ta amfani da umarnin don shiga layin umarni. Wannan zabin ya dace da duk yanayi huɗu da aka bayyana a sama. Kawai hanya don fara "layin umarni" zai bambanta dangane da zabin da aka zaɓi don shiga.

  1. Idan kun saukar da kwamfuta daga OS, an haɗa shi da HDD zuwa wani PC ko amfani da LiveCD / USB, to, kuna buƙatar gudanar da "layin umarni" tare da daidaitaccen hanyar daga fuskar mai gudanarwa. Don yin wannan, danna "Fara" kuma je zuwa "duk shirye-shirye".
  2. Je zuwa duk shirye-shirye ta hanyar fara menu a cikin Windows 7

  3. Abu na gaba, buɗe fayil ɗin "Standard".
  4. Je zuwa Standary Standary ta hanyar fara menu a Windows 7

  5. Nemo "layin Umurnin" da danna dama a kai (PCM). Daga zaɓuɓɓukan da aka buɗe, zaɓi zaɓi zaɓi tare da ikokin gudanarwa.
  6. Gudanar da layin umarni a madadin mai gudanarwa ta hanyar farawa a cikin Windows 7

  7. A cikin "layin umarni" taga, rubuta umarnin:

    Tsarin c:

    Gudun diski ta hanyar shigar da taron ta hanyar layin umarni a cikin Windows 7

    Ga wannan umarnin, Hakanan zaka iya ƙara halayen masu zuwa:

    • / Q - kunna saurin sauri;
    • FS: [Fayil_ysysem] - Yana sanya tsarawa don tsarin fayil ɗin da aka ƙayyade (Fat32, NTFS, mai).

    Misali:

    Tsarin C: FS: Fat32 / Q

    Farawa Tsarin faifai tare da ƙarin yanayi ta hanyar shigar da taron ta hanyar layin umarni a cikin Windows 7

    Bayan shigar da umarnin, latsa Shigar.

    Hankali! Idan kun haɗa faifan diski zuwa wata kwamfutar, to wataƙila sunayen sassan zasu canza a ciki. Saboda haka, kafin shiga umurnin, je zuwa "mai bincike" kuma duba sunan yanzu na waccan ƙarar da kake son tsara tsari. Lokacin da ka shigar da umarni maimakon halin "C", yi amfani da ainihin wasiƙar da ta shafi abin da ake so.

  8. Bayan haka, za a yi aikin tsarawa.

Darasi: Yadda za a bude taken "layin umarni" a cikin Windows 7

Idan kayi amfani da shigarwa na shigarwa ko kuma USB Flash Drive 7, to, hanya za ta kasance da ɗan bambanci.

  1. Bayan saukar da OS, cls a cikin taga wanda ke buɗe "tsarin dawo da" taga.
  2. Canja zuwa tsarin dawo da tsarin ta hanyar shigarwa a cikin Windows 7

  3. Yanayin dawowa yana buɗewa. Danna kan "layin umarni".
  4. Je zuwa layin umarni a cikin yanayin murmurewa na Windows 7

  5. Za a ƙaddamar da layin umarni "yana buƙatar fitar da daidai wannan umarni da aka riga aka bayyana a sama, gwargwadon tsarin tsara. Duk sauran aikin suna da kama sosai. Anan, kuma, kuna buƙatar gano sunan sunan tsarin da aka tsara.

Hanyar 3: "Gudanar da Disk"

Kuna iya tsara C sashi ta amfani da daidaitattun kayan aikin kayan aiki na kayan aiki. Kawai buƙatar la'akari da cewa ba a samun wannan zaɓi ba idan kun yi amfani da faifan taya ko filastik ƙirar don aiwatar da aikin.

  1. Danna "Fara" kuma je zuwa "kwamitin kulawa".
  2. Je zuwa kwamitin sarrafawa ta hanyar fara menu a Windows 7

  3. Matsa kan rubutun "tsarin da tsaro".
  4. Je zuwa tsarin da tsaro a cikin kwamitin sarrafawa a cikin Windows 7

  5. Danna kan "tsarin kula".
  6. Je zuwa sashin gudanarwa a cikin kwamitin sarrafawa a cikin Windows 7

  7. Daga jerin da aka buɗe, zaɓi "Gudanar da kwamfuta".
  8. Run sarrafa komputa na komputa daga sashin gudanarwa a cikin kwamitin sarrafawa a cikin Windows 7

  9. A gefen hagu na harsashi bude, danna kan "diski gudanar" abu.
  10. Gudun miƙa mulki zuwa sashin Gudanar da Dutse a cikin taga sarrafa kayan aiki a Windows 7

  11. Aikin Gudanar da Kayan Gudanarwa. Kwanciya sashen da ake so sannan a danna shi ta PCM. Daga zaɓuɓɓukan da aka buɗe, zaɓi "Tsarin ...".
  12. Canji zuwa Tsarin diski C ta amfani da kayan aikin sarrafa kwamfuta a Windows 7

  13. Daidai taga zai bude, wanda aka bayyana a cikin hanyar 1. Wajibi ne a samar da irin wannan ayyukan kuma danna "Ok".
  14. Farawa Tsarin faifai ta amfani da kayan aiki na sarrafawa a cikin Windows 7

  15. Bayan haka, za a tsara ɓangaren da aka zaɓa gwargwadon sigogin da aka shigar a baya.

Darasi: Kayan aikin Gudanar da Rism a Windows 7

Hanyar 4: Tsara Lokacin Shigar

A sama, mun yi magana game da hanyoyin da ke aiki a kusan kowane yanayi, amma ba koyaushe ana zargin tsarin ba daga shigar da kafofin watsa labarai (faifai ko filasha. Yanzu zamuyi magana game da hanyar da, akasin haka, zaku iya amfani da PC kawai daga ƙayyadaddun kafofin watsa labarai. Musamman, wannan zaɓi ya dace lokacin shigar da sabon tsarin aiki.

  1. Run kwamfutar daga kafofin watsa labarai. A cikin taga da ke buɗe, zaɓi Yaren, Tsarin lokaci da kuma layin keyboard, sannan kaɗa "Gaba".
  2. Zabi Harshe da sauran sigogi a cikin marar maraba na Windows Me Windows Discation Disk

  3. Tagar shigarwa zai buɗe, inda ake buƙatar danna maballin babban maɓallin "Saiti".
  4. Je zuwa shigar da tsarin aiki ta amfani da faifan shigarwa 7

  5. Sashe zai bayyana da yarjejeniyar lasisin. Anan ya kamata ka shigar da alamar bincike game da abu "Na yarda da yanayin ..." kuma danna "Gaba."
  6. Alamar yarjejeniyar lasisi a cikin Windows ɗin Shigarwa na Windows 7

  7. Bugun Zaɓuɓɓukan Zaben shigarwa yana buɗe. Danna Amfani da "cikakken shigarwa ..." zaɓi.
  8. Je zuwa cikakkiyar shigarwa na Windows a cikin Window Shafin Windows 7

  9. Wurin zabin diski zai bayyana. Zaɓi tsarin tsarin don tsara, kuma danna cikin rubutun "saitin diski".
  10. Je zuwa saitin diski a cikin Window Shafin Windows 7

  11. Shaki na buɗewa, inda daga cikin jerin zaɓuɓɓuka daban-daban don magipulation, kuna buƙatar zaɓar "Tsarin".
  12. Canji zuwa Tsarin ɓangaren a cikin taga na Windows 7 Shigarwa

  13. A cikin akwatin maganganun da ke buɗe, za a nuna gargadi cewa lokacin da aikin ya ci gaba, duk bayanan da ke cikin sashen za a goge. Tabbatar da ayyukanku ta danna Ok.
  14. Tabbatar da Tsarin rarrabuwa a cikin akwatin sadarwar faifai na Windows 7

  15. Tsarin tsari zai fara. Bayan ƙarshensa, zaku iya ci gaba da shigarwa na OS ko soke shi dangane da bukatunku. Amma manufar za a cimma - an tsara faifai.

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don tsara tsarin tsarin c dangane da abin da kayan aikin don fara kwamfutar da kuke da ita. Amma don tsara ƙarar wanda tsarin aiki ya fito daga ƙarƙashin wannan os ba zai yi aiki ba, duk abin da kuka yi amfani da shi.

Kara karantawa