Kafa D-Link Dir-100 mai ba da hanya tsakanin na'ura

Anonim

Kafa D-Link Dir-100 mai ba da hanya tsakanin na'ura

D-LICOMIN HARKIN HANYAR CIKIN SAUKI AIKINSA DA AIKIN SAUKI AIKINSA DA AIKI. Dir-100 mai amfani shine ɗaya daga cikin waɗannan mafita. Ayyukan sa ba mai arziki bane - babu wani Wi-Fi - amma duk yana dogara da firamis: na'urar ta yi amfani da hanyar sadarwa ta yau da kullun, wanda ke canzawa tare da firmware da suka dace, wanda yake Ba tare da wahala da yawa ba idan ya cancanta. A zahiri, duk wannan yana buƙatar saiti, abin da za a tattauna daga baya.

Shiri na hanyar sadarwa zuwa Kanfigareshation

Dukkanin masu bautar, ba tare da la'akari da masana'anta da ƙira ba, suna buƙatar matakan shirye-shirye kafin kafa. Kuna buƙatar yin waɗannan:

  1. Zaɓi wurin da ya dace. Tunda mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ba shi da karfin hanyoyin sadarwa na waya, rawar da kuma na musamman ba ya wasa - kawai ba shi da rashin daidaituwa ga na'urar sabis.
  2. Haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, mai ba da kyauta da kwamfutar manufa. Don yin wannan, yi amfani da masu haɗa abubuwan da suka dace a ɓangaren na baya na na'urar - tashar tashoshin haɗin da aka yiwa alama alama tare da launuka daban-daban kuma ana sanya hannu a rikice-rikice.
  3. D-LIST DIR-100 tashar jiragen ruwa

  4. Bincika saitunan TCP / IPV4. Za'a iya samun damar yin wannan zabin ta hanyar kaddarorin hanyar sadarwa na tsarin aikin kwamfuta. Tabbatar an saita saitunan adireshin zuwa atomatik. Dole ne su kasance cikin irin wannan tsohuwar matsayin, amma idan ba haka ba, canza sigogi da ake buƙata da hannu.

    Kafa adaftar cibiyar sadarwa kafin daidaitawa D-link dir-100 mai amfani

    Kara karantawa: Haɗa kuma daidaita hanyar sadarwar gida akan Windows 7

Wannan shiri mataki ya ƙare, kuma zamu iya ci gaba zuwa a zahiri daidaita na'urar.

Saita sigogi na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Duk ba tare da togiya ba, ana saita na'urori na cibiyar sadarwa a cikin aikace-aikacen yanar gizo na musamman. Za'a iya samun damar shiga ta hanyar mai bincike wanda aka shigar da takamaiman adireshin. Don D-link dir-100, yana kama da http://192.168.0.1. Baya ga adiresoshin, zai zama dole don nemo bayanai don izini. Ta hanyar tsoho, ya isa ya shiga kalmar admin a filin shiga kuma latsa Shigar da kwali a ƙasan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin.

Bayanai don shigar da D-link dir-100 interface

Bayan shigar da keɓaɓɓiyar yanar gizo, zaku iya zuwa saita haɗin zuwa Intanet. A cikin kayan masarufi na Gadget, ana bayar da saurin saiti, duk da haka, ba aiki ne a kan hanyar sadarwa ta firstware, saboda duk sigogi don yanar gizo dole ne a shigar da shi.

Sanya Intanet

A zaɓar shafin, akwai zaɓuɓɓuka don daidaita haɗin Intanet. Na gaba, danna kan "saitin intanet" wanda ke cikin menu na hagu, sannan danna maɓallin "Hoton haɗin Intanet Intanet".

Zaɓi saitin jagora don saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa Dibni

Na'urar tana baka damar saita alaka bisa ga ka'idodin PPPoe (tsayayye da adiresoshin IP na IP, L2TP, da kuma nau'in pptp vpn. Yi la'akari da kowa.

PPPOOE Kanfigareshan

Haɗin PPPOE akan mai ba da hanyar haɗin yanar gizon ana saita su kamar haka:

  1. A cikin "Haɗin intanet na" menu na ƙasa, zaɓi PPPOE.

    Zaɓi PPPOE Haɗin saita D-LIRE Dir-100 mai amfani

    Masu amfani daga Rasha suna buƙatar zaɓar abun "Ploo Ppooe (dual samun)".

  2. Zabi Haɗin PPPOOS na Rasha don saita DIF-100 mai amfani

  3. Zaɓin "Appess". Bar a cikin "mai karfi

    Shigar da hanyar PPPOE Haɗin don saita DIF-100 mai amfani

    Idan akwai IP Static Static, yakamata a tsara shi a layin "IP adress".

  4. Shigarwa na static PPPoe Haɗin don saita DIF-100 mai amfani

  5. A cikin "Sunan mai amfani" da "kalmar sirri" Kalmar wucewa ", za mu shigar da bayanan da ake buƙata don haɗin - zaku iya nemo su a cikin rubutun kwangilar tare da mai ba da mai ba da mai ba da mai bayarwa. Kada ka manta sake rubuta kalmar sirri a tabbatar da kalmar sirri.
  6. Shigar da shiga da kalmar sirri PPPoe haɗin don saita D-link dir-100 mai amfani

  7. Darajar MTU ta dogara da mai ba da kyauta - yawancinsu suna amfani da 1472 da 1492 a cikin sararin samaniya. Yawancin masu ba da izini.
  8. Zabi na MTU da Clooning Adireshin PPPOE don saita D-LIRER Dir-100 mai amfani

  9. Latsa "Ajiye Saiti" kuma sake kunna na'ura mai na'amoci tare da "Sake kunna maɓallin" a hagu.

Ajiye Haɗin PPPOE da kuma sake buɗe sigogi don saita DIF-100 mai amfani

L2TP

Don haɗa L2TP, yi masu zuwa:

  1. Abu "Haɗin intanet na" "yana saita" L2TP ".
  2. Shigar da haɗin L2TP don saita D-link dir-100 mai amfani

  3. A cikin "Server / IP suna" string, muna rajistar uwar garken VPN wanda mai bada yake bayarwa.
  4. Shigar da uwar garken VPN Server Server Server L2TP don saita D-Lin link dir-100 mai amfani

  5. Bayan haka, shigar da shiga da kalmar sirri a cikin kirtani da suka dace - ana maimaita ta ƙarshe a cikin "L2TP Tabbatar da kalmar wucewa".
  6. Shigar da izini daga mai haɗin haɗin L2TP don saita DIF-100 mai amfani

  7. MTU Darajar da aka saita azaman 1460, bayan haka, a ajiye saitunan kuma sake kunna na'ura mai amfani.

Shigar da darajar MTU kuma sake kunna haɗin haɗin L2TP don saita DIF-100 mai amfani

PPTP.

An daidaita haɗin PPTP da irin wannan algorithm:

  1. Zaɓi haɗin "PPPP" a cikin "Haɗin intanet na shine:" menu.
  2. Zaɓi Yanayin PPTP don saita D-Link dir-100

  3. Haɗin PPTP a cikin ƙasashen CIS kawai yana tare da adireshin tsattsauran ra'ayi, don haka zaɓi "takaice IP". Na gaba, a cikin "IP address" filin, "Subnet", "Desableway", bi da bi da shi, ya kamata ta shiga cikin rubutun kwangilar ko bayar da mai bada shi akan bukatar.
  4. Tabbatar da bayanan haɗin PPTP don saita D-Link dir-100

  5. A cikin uwar garken IP / suna, shigar da uwar garken VPN ɗinku.
  6. Shigar da uwar garken hanyar PPTP don saita D-Link dir-100

  7. Kamar yadda yake a wasu nau'ikan haɗin haɗi, shigar da bayanai don izini akan uwar garken mai da suka dace. Kalmar wucewa ta sake bukatar maimaita.

    Shigar da bayanan izini na Pptp don saita D-Link dir-100

    Zaɓuɓɓuka "ɓoyewa" da "mafi girman lokacin" mafi kyau barin tsoho.

  8. Bayanai na MTU dangane da mai bada, kuma yanayin "Haɗa" zaɓi "zaɓi na kan gaba koyaushe. Ajiye sigogi da sake kunna hanyar lantarki.

Kammala PTP Saiti don saita D-List ɗin Dir-100

A kan wannan saitin manyan fasali na D-link din Dir-100 an kammala - Yanzu dole ne mai ba da hanyar sadarwa dole ne a sauƙaƙe zuwa Intanet.

Kafa hanyar sadarwa ta gida

Ta hanyar kyawawan kayan aikin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, za a buƙaci ƙarin saiti don yin aiki daidai. Yi amfani da algorithm:

  1. Danna maɓallin "saitin" saika danna maɓallin "lan saiti".
  2. Je zuwa tsarin lan don saita D-link dir-100 mai amfani

  3. A cikin "saiti na hanya na gida", duba akwatin kusa da "Mai ba da damar DNS Relay" zaɓi.
  4. Kunna sake kunnawa don tsarin lan ɗin don saita D-Lin Link Dir-100 mai amfani

  5. Na gaba, nemo da kunna sigar uwar garken DHCP kamar yadda.
  6. Bayyana sabar mai tsauri yayin da aka tsara tsarin lan ɗin don saita D-Lin Link Dir-100 mai amfani

  7. Danna "Ajiye Saiti" don adana sigogi.

Gama tsarin sanyi na cibiyar sadarwar lan don saita D-link dir-100 mai amfani

Bayan waɗannan ayyukan, hanyar sadarwa ta Lan za ta yi aiki a yanayin al'ada.

Saita IPPTV.

Duk Zaɓuɓɓuka don firmware na na'urar a ƙarƙashin "Daga akwatin" tallafawa zaɓi na talabijin na Intanet - wajibi ne don kunna wannan hanyar:

  1. Buɗe shafin da ke gaba kuma danna maɓallin "Nazarin Cikakken Sadarwar".
  2. Je zuwa sigogin IPTV don saita D-Lin Link Dir-100 mai amfani

  3. Yi alama "Sanya rafin Wallicast" da adana sigogi da aka shigar.

Saitunan IPTV don daidaitawa da D-link dir-100 mai amfani

Bayan wannan magudi na IPPTV ya kamata ya yi aiki ba tare da matsaloli ba.

Saitin Triple Play

Triple Play aiki ne wanda zai baka damar aika bayanan Intanet, talabijin na Intanet da IP Telephony ta hanyar kebul guda ɗaya. A cikin wannan yanayin, na'urar lokaci lokaci-lokaci yana aiki azaman mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da kuma tashar talabijin ta IP da tashoshin telebijin ta IP da tashar jiragen ruwa dole ne a haɗa su da tashar jiragen ruwa na LAN 1 da 2, kuma daidaita hanyar.

Don amfani da wasan triple sau uku, dole ne a shigar da firmware masu dacewa a Dir-100 (game da yadda za a iya samu, za mu gaya wani lokaci). Ana daidaita fasalin kamar haka:

  1. Bude Instrabaturator Mai canzawa kuma saita haɗin Intanet a nau'in PPPOE - game da yadda ake yin wannan, an ambaci a sama.
  2. Danna maɓallin "saitin" sai ka danna maballin menu na VANA.
  3. Je zuwa Triple Play Setition don Tabbatar da D-Link Dir-100

  4. Da farko sanar da zabin "Mai kunna" a cikin "Saitunan VLAN".
  5. Sanya VLAN don saita wasan Triple akan na'urar D-LIR-100

  6. Gungura ƙasa da shafin ƙasa zuwa "VLAN jerin" toshe. A menu na "bayanin", zaɓi wani banbanci daga "tsoho".

    Zaɓin bayanin martaba don saita wasan Triple akan na'urar D-LIR-100

    Komawa zuwa saitunan VANLAN. A cikin menu na "Role" menu, bar darajar "wan". Hakazalika, suna sanyi. Abu na gaba, duba matsanancin dama - Tabbatar da cewa yana cikin "Intanet", bayan haka a menu na gaba, zaɓi Latsa maɓallin kibiya guda biyu zuwa hagu.

    Shigar da rikodin intanet don saita wasan Triple akan na'urar D-LIR-100

    Latsa maɓallin "Add" a kasan toshe - a cikin sashin bayanan bayanan da ya kamata ya zama sabon shigarwa.

  7. Rikodin Intanet don saita wasan Triple akan na'urar D-LIR-100

  8. Yanzu "matsayin" a saita "lan" matsayi kuma suna ba da sunan rakodi iri ɗaya. Tabbatar cewa zaɓi "ba zaɓi" ba kuma an sanya ports daga 4 zuwa 2, kamar yadda yake a matakin da ya gabata.

    Shigar da shigarwa LAN don saita wasan Triple akan na'urar D-LIR-100

    Latsa maɓallin "ƙara" kuma ku lura da shigarwa na gaba.

  9. Yin rikodin lan don saita wasan sau uku akan na'urar D-link dir-100

  10. Yanzu mafi mahimmancin sashi. A cikin jerin "Role", saita "gada", da kuma suna "iptv" ko "VOIP" shigarwa, ya danganta da wane na'urar da kake son haɗawa.
  11. Name Rikodin Bridge don saita wasan Triple akan na'urar D-LIR-100

  12. Gaba da ayyuka dogara da ko ka haɗa Intanet ce kawai ta Intanet ko USB, ko duka biyun. Ga wani zaɓi ɗaya, zaku buƙaci ƙara "Port_intnet" tare da sifa ta "VID", sannan shigar "vid" a matsayin "397" da "802.1.1. Bayan haka, ƙara "Port_1" ko "Port_2" tare da sifofin "withnag" kuma kunna rikodin zuwa takardar bayanan.

    Shigar da rikodin gada don saita wasan Triple akan na'urar D-link-100

    Don haɗa ƙarin ƙarin abubuwa guda biyu lokaci ɗaya, maimaita aikin da aka bayyana a sama ga kowannensu, amma amfani da tashoshi daban-daban na USB 1, kuma ga tashar tashar tashar jirgin ruwa ta 1.

  13. Danna "Ajiye Saiti" kuma jira har sai hanyar lantarki ta sake.

Saitin Triple Play Setition akan na'urar D-LIR-100

Idan ka bi umarni daidai, na'urar ta yi aiki koyaushe.

Ƙarshe

Fitar da Bayanin Bayani na D-LIR-100, mun lura cewa za a iya juya wannan na'urar don haɗi zuwa ga mai ba da izinin shiga, amma wannan ya riga ya zama batun wani littafin rubutu daban.

Kara karantawa