Yadda za a bude "sigogi na fayil" a Windows 10

Anonim

Yadda za a Buɗe sigogin babban fayil a Windows 10

Kowane mai amfani da Windows zai iya saita saitunan babban fayil na babban aiki don aiki tare tare da su. Misali, a nan ne game da tabbatar da manyan fayilolin tsoffin, hulɗa tare da su, da kuma kamar yadda aka daidaita ƙarin abubuwa. Don samun dama da canza kowane kadara yayi daidai da sashin tsarin daban inda zaku iya samun zaɓuɓɓuka daban-daban. Bayan haka, zamu duba babban kuma hanyoyi masu dacewa don fara taga fayil fayil a yanayi daban-daban.

Je zuwa "sigogi fayil" akan Windows 10

Maganar farko mai mahimmanci - a cikin wannan sigar ta yau da kullun, an riga an kira ɓangaren ɓangare na yau da kullun Babu "sigogi masu binciken", don haka za mu kira shi. Koyaya, taga ana magana da kanta da kyau, kuma saboda haka ya dogara da hanyar kiran shi kuma an haɗa shi wannan na iya kasancewa tukuna na iya kasancewa a sashe a ƙarƙashin tsari ɗaya.

A cikin labarin, zamu iya shafar zabin zuwa kaddarorin babban fayil.

Hanyar 1: Panel mann menu

Duk da yake a cikin kowane babban fayil, zaku iya gudu kai tsaye daga can "sigogi na binciken kai tsaye, yana da mahimmanci a lura da canje-canje da aka yi zai taɓa tsarin da aka yi zai taɓa kawai babban fayil ɗin da ke buɗe a yanzu.

  1. Je zuwa kowane babban fayil, danna kan shafin gani a saman menu, kuma zaɓi "sigogi" daga jerin abubuwan.

    Sigogi sigogi a cikin nau'in bincike na Explorer a Windows 10

    Ana samun irin wannan sakamakon idan kun kira menu na Fayiloli, kuma daga can zuwa "babban fayil da zaɓuɓɓuka na".

  2. Nuna babban fayil da zaɓuɓɓukan bincike a cikin shafin fayil a Windows 10

  3. Tufafin m taga zai fara, inda sigogi daban-daban don saitunan al'ada na keɓaɓɓen suna kan shafuka uku.
  4. Saitunan taga mai binciken a Windows 10

Hanyar 2: "Gudu" taga

Kayan "Gudun" yana ba ku damar samun damar zuwa taga kai tsaye ta hanyar shigar da sunan ɓangaren ɓangaren ban sha'awa a gare mu.

  1. Muna buɗe makullin + r zuwa "kashe".
  2. Muna rubutu a cikin fayilolin sarrafawa filin kuma latsa Shigar.
  3. Gudun saitunan masu binciken daga taga a Windows 10

Wannan zabin na iya zama mai rashin wahala saboda dalilin cewa ba kowa ba zai iya tuna wani irin abu ya zama dole a shiga cikin "kashe".

Hanyar 3: Fara menu

"Fara" yana ba ku damar sauri zuwa asalin da kuke buƙata. Bude shi kuma fara buga kalmar "mai gudanar da" ba tare da kwatancen ba. Sakamakon da ya dace yana da ƙasa da mafi kyawun wasa. Mun danna kan shi tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu don farawa.

Gudun sigogi na mai jagorar daga farkon a Windows 10

Hanyar 4: "sigogi" / "Control Panel"

A cikin "dozin" akwai musanyawa biyu don gudanar da tsarin aiki. Ya zuwa yanzu, har yanzu akwai "Conlarfin Gudanarwa" kuma mutane suna amfani da shi, amma waɗanda suka kunnan "sigogi" daga can.

"Sigogi"

  1. Kira taga ta danna maballin "Fara" tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama.
  2. Sigogi menu a cikin wani madadin farawa a cikin Windows 10

  3. A cikin Search filin, fara buga "Explorer" kuma danna kan yarda da "Mai binciken" mai binciken ".
  4. Saitunan masu bincike daga abubuwan da taga 10 10

"Toolbar"

  1. Kira kayan aiki ta hanyar "fara".
  2. Gudanar da Gudanarwa a Windows 10

  3. Je zuwa "zane da kuma keɓancewa".
  4. Canji zuwa ƙira da keɓancewa da kwamitin sarrafawa a cikin Windows 10

  5. Danna lkm a riga an riga an saba da shi "sigogi masu binciken".
  6. Gudun sigogin shugaba daga kwamitin sarrafawa a cikin Windows 10

Hanyar 5: "Strower String" / "PowerShell"

Dukansu biyu na na'urar na'ura wasan bidiyo na iya gudanar da taga wanda wannan labarin yake sadaukarwa.

  1. Run "cmd" ko "powershell" a cikin dacewa. Hanya mafi sauki don yin wannan ta danna kan "Fara" tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama da zabar zabin da aka saita a matsayin babban.
  2. Gudanar da layin umarni tare da hakkin mai gudanarwa a cikin Windows 10

  3. Shigar da manyan fayilolin sarrafawa kuma latsa Shigar.
  4. Gudun sigogi na mai jagorar daga layin umarni a cikin Windows 10

Kaddarorin babban fayil

Baya ga ikon canza saitunan duniya na masu bincike, zaka iya sarrafa kowane babban fayil daban. Koyaya, a wannan yanayin, sigogi na gyaran za su kasance daban, kamar su, bayyanar da gunkin, da sauransu don danna kan kowane babban fayil tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi da "kaddarorin".

Properret a Windows 10

Anan, amfani da dukkanin shafuka masu samuwa, zaku iya canza wani saiti a cikin izinin ku.

Window Properties taga 10

Mun watsa manyan zaɓuɓɓukan don samun sigogin "masu binciken", amma sauran, ba da daɗewa ba hanyoyin bayyana hanyoyi sun kasance. Koyaya, basu da dacewa da wani aƙalla sau ɗaya kawai, don haka ba shi da ma'ana a ambaci su.

Kara karantawa