Yadda Ake kunna Keyboard akan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da Windows 10

Anonim

Yadda Ake kunna Keyboard akan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da Windows 10

A kan Windows 10 Kwamfuta, keyboard na iya yin aiki don dalili ɗaya ko wani, wanda shine dalilin da yasa akwai buƙatar haɗawa. Ana iya yin wannan ta hanyoyi da yawa dangane da farkon jihar. Yayin umarnin, zamu kalli zaɓuɓɓuka da yawa.

Juya akan keyboard a kan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da Windows 10

Duk wani kwamfyutocin zamani yana sanye da maɓallin keyboard na aiki akan duk tsarin aiki ba tare da ɗagawa da wasu software ko direbobi ba. A wannan batun, idan duk maɓallan sun tsaya suna aiki, da alama, matsalar ita ce kurakurai, ana iya kawar da kwararru kawai. More kamar wannan an bayyana a sashin karshe na labarin.

Idan babu sakamako mai kyau daga ayyukan da aka bayyana, koma zuwa sashe na Sashe na Shirya.

Zabin 2: Keysallan Ayyuka

Kamar yawancin sauran zaɓuɓɓuka, abin ba kawai fewan maɓallan ne na iya faruwa akan tsarin aiki daban-daban saboda amfani da wasu maɓallan aiki. Kuna iya bincika wannan a kan ɗaya daga cikin umarninmu ta hanyar neman haɗawa na "FN" maɓallin.

Ba da maɓallin aikin akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Kara karantawa: Yadda za a kunna ko kashe maɓallin "FN" akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Wani lokaci toshe dijital ko maɓallin daga "F1" zuwa "F12" na iya aiki. Hakanan ana iya kashe su, kuma saboda haka, da kuma ba da taimako daga gaba ɗaya keyboard. A wannan yanayin, koma zuwa abubuwan masu zuwa. Kuma ka lura da sanarwa nan da nan, ana rage yawan manis don amfani da maɓallin "FN".

Juya akan katangar dijital akan maballin Laptop

Kara karantawa:

Yadda Ake kunna makullin F12

Yadda Ake kunna toshe dijital akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Zabi na 3: Keyboard allon

A cikin Windows 10, akwai fasali na musamman wanda ya ƙunshi nuna alama mai amfani da allon kwamfuta, game da aiwatar da haɗarin wanda aka bayyana mu a cikin labarin da ya dace. Zai iya zama da amfani a yanayi da yawa, yana ba ku damar shigar da rubutu ta amfani da motsi ko taɓawa idan akwai nuni mai nuna alama. A wannan yanayin, wannan fasalin zai yi aiki ko da babu ko inopeability na cikakken maɓallin keyboard.

Kunna maballin kan allon allo a cikin Windows 10

Kara karantawa: Yadda za a kunna maɓallin kan allon allo a Windows 10

Zabi 4: Buše keyboard

Za'a iya haifar da shigarwar maɓallin keyboard ɗin ta musamman ko gajerun hanyoyin da mai haɓakawa ke bayarwa. Muna magana ne game da wannan a cikin kayan daban a shafin. Ya kamata a kula da kulawa ta musamman da cirewar malware da tsaftace tsarin daga datti.

Buše keyboard akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Kara karantawa: Yadda ake buɗe maɓallin Keyboard akan kwamfyutocin

Zabi 5: Shirya matsala

Mafi yawan matsalar akai-akai akan ɓangaren keyboard, wanda aka haɗa da kwamfyutocin kwamfyutoci, ciki har da Windows 10, shine fita fitowar ta. Saboda wannan, dole ne ka danganta na'urar zuwa cibiyar sabis don bincike da kuma yiwu. Fahimci kanku da ƙarin ƙarin umarni game da wannan batun kuma la'akari da OS kanta a cikin irin wannan halin ba ya wasa kowane matsayi.

Sauyawa Sauyawa akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Kara karantawa:

Me yasa keyboard ba ya aiki akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Warware matsaloli tare da keyboard akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Mayar da makullin da Buttons akan kwamfutar tafi-da-gidanka

Wani lokaci yana buƙatar tsarin mutum don kawar da ƙalubalen da keyboard. Koyaya, ayyukan da aka bayyana zai isa sosai a mafi yawan lokuta don bincika maɓallin kwamfyutz ɗin tare da windows 10 don kurakurai.

Kara karantawa