Yadda za a gyara kuskuren "An sake saita tsarin aikace-aikace" a Windows 10

Anonim

Yadda za a gyara kuskuren

A cikin Windows 10, an kira ƙa'idodi ta hanyar tsoho don buɗe ɗaya ko wasu fayiloli. Kuskure tare da rubutu "an saukar da daidaitattun aikace-aikacen" Magana game da matsaloli tare da ɗayan waɗannan shirye-shiryen. Bari mu tsara dalilin da yasa wannan matsalar ta bayyana da yadda za a rabu da shi.

Sanadin da kawar da gazawa

Wannan kuskuren yakan faru sau da yawa a farkon sigogin "wazens" kuma da ɗan da yawanci yakan taso a cikin sabon taro. Babban dalilin matsalar shine fasali na rajista na tsarin a kan sigar goma na "Windows". Gaskiyar ita ce a cikin tsoffin zaɓuɓɓukan OS daga Microsoft, shirin ya ba da kansa a cikin rajista ɗaya ko nau'in takaddun, yayin da aka canza tsarin daftarin aiki, yayin da aka canza tsarin daftarin aiki, yayin da aka canza tsarin daftarin aiki, yayin da aka canza tsarin daftarin aiki, yayin da aka canza tsarin daftarin aiki, yayin da aka canza tsarin daftarin aiki, alhali an canza tsarin a cikin sabon windows. A sakamakon haka, matsalar ta taso da tsoffin shirye-shirye ko tsoffin juyi. A matsayinka na mai mulkin, sakamakon sakamakon wannan yanayin shine tsohuwar sake saiti zuwa ga daidaitaccen - "Cinema da Talabi" don bidiyo, da sauransu.

Kawar da wannan matsalar, duk da haka, mai sauki ne. Hanya ta farko ita ce shigarwar tsoho na tsoho shirin, wanda zai kawar da bayyanar matsalar a nan gaba. Na biyu shine shigar da tsarin rajista: yanke shawara mai tsattsauran hukunci, don amfani wanda muke ba da shawarar kawai a cikin matsanancin shari'ar. Hanya mai tsattsauran ra'ayi shine amfani da wurin dawo da Windows. Yi la'akari da cikakkun bayanai duk hanyoyin da za su yiwu.

Hanyar 1: Jagora Shigar da Aikace-aikace

Hanyar mafi sauki na kawar da gazawar a cikin la'akari ana sanya shi da hannu da hannu. Algorithm na wannan hanyar kamar haka:

  1. Buɗe "sigogi" - Don yin wannan, kira da "Fara", danna kan gunkin tsararraki uku a saman kuma zaɓi abin menu da ya dace.
  2. Buɗe zaɓuɓɓuka Don kawar da sake saita aikace-aikacen Windows 10

  3. A cikin "sigogi", zaɓi "Aikace-aikace".
  4. Buɗe aikace-aikace don daidaitattun shirye-shirye a Windows 10

  5. A cikin Aikace-aikacen sashen, kula da menu a hannun hagu - akwai buƙatar danna maɓallin "Tsohuwar aikace-aikacen".
  6. Aikace-aikace tsofaffin aikace-aikacen don kawar da daidaitattun shirye-shirye a cikin Windows 10

  7. Jerin aikace-aikacen da aka sanya ta hanyar tsohuwa don buɗe ɗaya ko wasu nau'ikan fayil. Don zaɓar shirin da ake so hannu kawai danna kan riga an sanya shi, sannan danna maɓallin hagu akan jerin da ake so.
  8. Zabi aikace-aikace na tsoho don kawar da daidaitaccen tsarin saiti a cikin Windows 10

  9. Maimaita hanyar ga duk nau'in fayil ɗin da ake buƙata, bayan abin da kuka sake kunna kwamfutar.

A kan sabon sabuntawa Windows 10, amfanin wannan rubutun yana haifar da gaskiyar cewa wasu aikace-aikacen tsarin ( "Hoto", "Cinema da TV", "Musican groove" ) sun ɓace daga kayan menu na mahallin "Don buɗe tare da"!

Hanyar 3: Yin Amfani da Maidowa

Idan babu ɗayan hanyoyin da ke sama yana taimakawa, ya kamata ku yi amfani da hanyar dawo da Windows. Ka lura cewa yin amfani da wannan hanyar zai share duk shirye-shiryen da sabuntawa kafin halittar alamar juyawa.

Nachal-PresseDi-VosStanovleniya-Opatsionnoy-Sistemeri-Windows-10

Kara karantawa: Rollback zuwa wurin dawowa a Windows 10

Ƙarshe

Kuskure "daidaitaccen aikace-aikacen ana sake saita" a cikin Windows 10 yana tasowa saboda aikin aikin wannan sigar, amma yana yiwuwa a kawar da shi ba tare da wahala sosai ba.

Kara karantawa