Yadda ake ƙirƙirar Drive Flash Fit Flash: Manyan ayyuka 7 na aiki

Anonim

Yadda ake ƙirƙirar Drive Flash

Don ƙirƙirar ƙirar flasharable flash, zaku iya amfani da software mai alama ta Microsoft, mafi kunnawa tsarin aiki ko wasu shirye-shirye. Duk hanyoyin da aka bayyana a ƙasa sun nuna cewa kun riga kun sauke hoto na tsarin aiki, wanda zaku yi rikodi a kan hanyar filayen USB. Don haka, idan ba ku sauke OS ba, yi shi. Hakanan, dole ne ku sami dacewa mai cire daskarewa. Kawanta ya kamata ya isa ya dace da hoton da kai. A lokaci guda, har yanzu ana iya adana wasu fayiloli a kan tuki, zaɓi ne don share su. Duk iri ɗaya ne a cikin rikodin tsari, duk bayanan ba za a iya share su ba.

Koyarwar bidiyo

Hanyar 1: Uliyaro

A shafinmu akwai cikakken bayyanar da wannan shirin, saboda haka ba za mu yi fenti yadda ake amfani da shi ba. Hakanan akwai hanyar haɗi da za ku iya sauke shi. Don ƙirƙirar bootable USB Drive ta amfani da iso Ilt, yi masu zuwa:

  1. Bude shirin. Latsa wurin "fayil" a saman kusurwar dama ta tagogi. A cikin jerin zaɓuka, zaɓi "Buɗe ...". Window ɗin Zaɓin Zaɓin Fayil mai zuwa zai ci gaba. Zaɓi hotonku a can. Bayan haka, zai bayyana a cikin taga na Uliso (ya bar daga sama).
  2. Bude fayil a cikin Iso

  3. Yanzu danna kan "Loading" daga sama kuma a cikin sauke down menu Zaɓi "Rubuta hoto faifai mai wuya ...". Wannan aikin zai haifar da menu na rikodin hoton da aka zaɓa don cire kafofin watsa labarai masu cirewa.
  4. Buttons rikodin hotuna zuwa faifai a cikin Iso

  5. Kusa da rubutu "Disk drive:" Zaɓi Flash Drive Drive. Zai kuma zama da amfani don zaɓar hanyar rakodi. An yi shi kusa da rubutu tare da sunan da ya dace. Zai fi kyau zaɓi ba mafi sauri ba, kuma ba mai sakewa ba daga wurin. Gaskiyar ita ce cewa mafi girman hanyar rikodin na iya haifar da asarar wasu bayanai. Kuma a cikin yanayin hotunan tsarin aiki, cikakken bayanin yana da mahimmanci. A karshen, danna maɓallin "rakodin" a kasan bude taga.
  6. Hotunan rikodin taga a cikin iso

  7. Za'a nuna gargadi cewa duk bayanan daga zaɓaɓɓen labarai za a share su. Danna "Ee" don ci gaba.
  8. Gargadi cewa duk bayanan za a sawa a cikin irl

  9. Bayan haka, za a jira kawai har sai an kammala rikodin hoton. Ya dace cewa za'a iya lura da wannan tsari tare da taimakon ci gaba. Lokacin da komai ya ƙare, zaka iya amfani da hanyar da aka kirkiro hanyar filasha.

Idan wasu matsaloli sun taso a cikin rakodi, kurakurai suna bayyana, wataƙila matsalar da ke cikin hoton da aka lalata. Amma idan kun sauke shirin daga shafin yanar gizon hukuma, bai kamata ya sami wahala ba.

Hanyar 2: Rufus

Wani muhimmin zurfafa bincike wanda zai baka damar haifar da shigar da kafofin watsa labarai bootable. Don amfani da shi, bi waɗannan ayyukan:

  1. Zazzage shirin kuma shigar da shi a kwamfutarka. Saka filayen Flash wanda za'a rubuta hoton a nan gaba, da kuma Rufus.
  2. A cikin filin "Na'urar", zaɓi Drive ɗinku, wanda zai zama bootable a nan gaba. A cikin tsarin tsara "Tsarin tsari", duba akwatin kusa da "ƙirƙirar faifan faifan". Kusa da shi, dole ne ku zaɓi nau'in tsarin aiki, wanda za'a rubuta a kan mai ɗaukar USB. Kuma hakkin shine maɓallin daidai tare da gunkin diski da faifai. Danna shi. Na'urar zaɓin hoto guda ɗaya ta bayyana. Saka shi.
  3. Bayan haka, kawai danna maɓallin Fara a kasan taga shirin. Haifar da halitta. Don ganin yadda yake motsawa, danna kan "mujallar".
  4. Yin amfani da Rufus don ƙirƙirar Drive Flash Flash

  5. Jira har sai an kammala aikin rikodi da amfani da hanyar da aka ƙirƙira ta hanyar filayen filasha.

Yana da mahimmanci Face cewa a cikin Rufus akwai sauran saitunan da sigogi, amma ana iya barin su kamar yadda suke asali. Idan kuna so, zaku iya sanya alama akan "Duba a kan bad awaki" ya saka adadin wucewa. Saboda wannan, bayan rakodi, za a bincika flash drive drive don sassan da suka lalace. Idan za a gano irin wannan, tsarin zai gyara su ta atomatik ta atomatik.

Idan kun fahimci abin da MBB da GPT suke, zaku iya tantance wannan fasalin na gaba a ƙarƙashin rubutu "ɓangare na ɓangaren da nau'in tsarin dubawa". Amma duk wannan gaba ɗaya na tilas ne.

Hanyar 3: Windows USB / USB / DVD Sauke kayan aiki

Bayan sakin Windows 7, masu gyaran Microsoft sun yanke shawarar ƙirƙirar kayan aiki na musamman da zai baka damar yin amfani da filasha mai ɗaukar hoto tare da hoton wannan tsarin aikin. Don haka aka kirkiro wani shiri da ake kira Windows USB / DVD download kayan aiki. A tsawon lokaci, gudanarwa yanke shawarar cewa wannan amfani zai iya samar da yin rikodi da sauran OS. Zuwa yau, wannan amfani yana ba ka damar rikodin Windows 7, Vista da XP. Saboda haka, waɗanda suke so su yi ɗaukar nauyi tare da Linux ko wani tsarin, sai dai windows, wannan yana nufin ba zai dace ba.

Don amfani da su, bi waɗannan ayyukan:

  1. Zazzage shirin kuma gudanar da shi.
  2. Danna maɓallin "Binciko" don zaɓar hoton tsarin da aka sauke shi a baya. Sabuwar taga mafi saba da aka saba, inda zai kasance mai sauƙin ayyana inda fayil ɗin da ake so yake. Idan kun gama, danna "na gaba" a cikin ƙananan kusurwar dama na bude taga.
  3. Zabi na kafofin watsa labarai don rubutu a cikin kayan aiki na USBDVD Sauti

  4. Na gaba Latsa maɓallin "USB na USB don rikodin OS akan kafofin watsa labarai masu cirewa. Maɓallin "DVD", bi da bi, yana da alhakin fayafai.
  5. Zabi hanyar rakodi a cikin kayan aiki na USBDVD Sauti

  6. A taga ta gaba, zaɓi drive ɗinku. Idan shirin bai nuna shi ba, latsa maɓallin ɗaukaka (azaman icon tare da kibiyoyi da ke samar da zobe). Lokacin da aka riga aka ƙayyade flash drive, danna kan "fara kwafin Kwafi".
  7. Zabi na kafofin watsa labarai a cikin kayan aikin USBDVD na USBDVD

  8. Bayan haka, yana ƙonewa zai fara, wannan shine, shigarwa akan matsakaici. Jira ƙarshen wannan tsari kuma zaka iya amfani da USB drive don sanya sabon tsarin aiki.

Hanyar 4: Windows shigarwa Mai amfani da Kayan Aiki

Hakanan, kwararren Microsoft sun kirkiro kayan aiki na musamman wanda zai baka damar shigar da kwamfuta ko ƙirƙirar Flash Fitar Maballin Halitta daga Windows 7, 8 da 10. Windows shigarwa na Hanyar Windows ya fi dacewa don rubuta hoton ɗayan waɗannan tsarin. Don amfani da shirin, yi masu zuwa:

  1. Zazzage kayan aiki don tsarin aikin da ake so:
    • Windows 7 (a wannan yanayin, dole ne ka shigar da maɓallin samfurin - naka ko OS da kuka riga ka saya;
    • Windows 8.1 (Anan ba ku buƙatar shigar da komai, a shafin saukarwa akwai maɓallin guda ɗaya);
    • Windows 10 (iri ɗaya ne kamar yadda a cikin 8.1 - Kada ku shigar da komai).

    Gudu shi.

  2. A ce mun yanke shawarar ƙirƙirar matsakaici tare da sigar 8.1. A wannan yanayin, yana da mahimmanci don tantance harshe, saki da gine-gine. Amma ga na karshen, zaɓi wanda aka riga an shigar dashi akan kwamfutarka. Latsa maɓallin "na gaba" a cikin ƙananan kusurwar dama na bude taga.
  3. Zaɓi zaɓuɓɓukan OS a cikin Windows Shigar da Kayan Aiki

  4. Abu na gaba, duba alamar a kan "USBLELRALELELELEL". Idan kuna so, Hakanan zaka iya zaɓar zabin "ISO fayil". Abin sha'awa, a wasu lokuta shirin na iya ƙi rubuta hoton zuwa drive. Saboda haka, dole ne ka fara ƙirƙirar ISO, sannan kawai canja wurin shi zuwa zuwa USBR fil.
  5. Zabi nau'in shigarwa a Windows Creage Shigar da Kayan Aiki

  6. A cikin taga na gaba, zaɓi mai ɗauka. Idan ka shigar da drive daya kawai cikin tashar USB, ba kwa buƙatar zaɓar, kawai danna "kawai".
  7. Zabi na kafofin watsa labarai a cikin Windows shigarwa Mai CRass Shigar da Media

  8. Bayan haka, gargadi zai bayyana cewa duk bayanai daga flash drive da ake amfani da shi. Danna "Ok" a wannan taga don fara aiwatar da halitta.
  9. A zahiri, shigarwar zai fara. Kuna iya jira kawai har sai ya ƙare.

Darasi: Yadda Ake Kirkirar USB Flash Fusk 8

A wannan hanyar, amma don Windows 10 Wannan tsari zai yi kama da ɗan bambanci. Na farko, bincika rubutun "Createirƙiri kafofin watsa labarai don wata kwamfuta". Danna "Gaba".

Zaɓi zaɓi a cikin Windows na shigarwa na kafofin watsa labarai na kafawa

Kuma a sa'an nan komai yayi kyau kamar yadda yake a cikin Windows shigarwa Kayan aiki don sigar 8.1. Amma ga sigar ta bakwai, babu wani bambanci da wanda aka nuna a sama don 8.1.

Hanyar 5: Uetbootin

Wannan kayan aiki an yi nufin waɗanda suke buƙatar ƙirƙirar hanyar saukar da filasha ta Linux daga ƙarƙashin Windows. Don amfani da su, yi wannan:

  1. Zazzage shirin kuma gudanar da shi. Ba a buƙatar shigarwa a cikin wannan yanayin ba.
  2. Na gaba, saka madaidaicin abin da za a yi rikodin hoton. Don yin wannan, kusa da harafin "na USB drive", kuma zaɓi harafin da aka saka a kusa da "drive:". Za ka iya samun ta a cikin "kwamfutata" taga (ko "wannan kwamfutar" kawai "kamar" ya danganta da sigar OS).
  3. Sanya alama kusa da rubutu "diskimage" kuma zaɓi "ISO" zuwa dama. Sa'an nan kuma danna maɓallin a cikin nau'in maki uku, wanda yake a gefen dama, bayan fanko komai, daga rubutattun bayanan da ke sama. Window da ake so a rufe hoton hoto.
  4. Amfani da Uetbootin.

  5. Lokacin da aka ƙayyade duk sigogi, danna maɓallin "Ok" a cikin ƙananan kusurwar dama na buɗe taga. Tsarin aiwatar da tsari yana farawa. Zai jira kawai har sai ya ƙare.

Hanyar 6: Nau'in USB

Wanda aka shigar na Universal yana ba ku damar rikodin Windows, Linux da sauran manyan drin OS. Amma ya fi kyau a yi amfani da wannan kayan aiki don Ubuntu da sauran tsarin aiki iri ɗaya. Don amfani da wannan shirin, yi masu zuwa:

  1. Zazzage shi da gudu.
  2. A ƙarƙashin rubutu "Mataki na 1: Zaɓi rarraba Linux ..." Zaɓi nau'in tsarin da zaku shigar.
  3. Latsa maɓallin "Binciko" a ƙarƙashin rubutun "Mataki na 2: Zaɓi ..... Wurin zobe zai buɗe, inda za ku tantance inda hoton yake don yin rikodi.
  4. Zaɓi harafin mai dako a ƙarƙashin rubutun "Mataki na 3: Zaɓi flash ɗin USB ɗinku ...".
  5. Duba rubutun "Za mu tsara ...". Wannan yana nufin cewa USB Flash drive kafin yin rikodin a kai za a tsara shi gaba daya.
  6. Latsa maɓallin "New" don farawa.
  7. Yin amfani da Mai Gidan Universal

  8. Jira har sai an gama yin rikodin. Yawancin lokaci yana ɗaukar lokaci kaɗan.

Duba kuma: Yadda za a Cire Kariya daga rubuce daga Flash drive

Hanyar 7: Tsarin umarnin Windows

Daga cikin wasu abubuwa, yana yiwuwa a yi kafofin watsa labarai da bootaby ta amfani da daidaitaccen layin umarni, kuma musamman tare da diski na diski. Wannan hanyar ta ƙunshi waɗannan ayyukan:

  1. Bude umarnin a kan mai gudanarwa. Don yin wannan, buɗe "Fara", buɗe "duk shirye-shirye", to "daidaitaccen". A abu "Layin Umurnin", kaɗa-dama. A cikin menu na ƙasa, zaɓi "Run daga mai gudanar da" abu. Wannan ya dace da Windows 7. cikin juyi 8.1 da 10, yi amfani da binciken. To, a kan shirin da aka samo, zaku iya taɓa maɓallin linzamin kwamfuta na dama kuma zaɓi abu na sama.
  2. Gudanar da layin umarni a madadin mai gudanarwa

  3. Sa'an nan a cikin taga wanda ke buɗe, shigar da umarnin diski, don haka gudanar da kayan da ake buƙata. An shigar da kowace umarnin ta latsa maɓallin "Shigar" a maɓallin keyboard.
  4. Gaba da rubuta jerin diski, a sakamakon abin da jerin kafofin watsa labarai za a nuna. A cikin jerin, zaɓi wanda zai buƙaci rikodin hoton tsarin aiki. Kuna iya nemo shi cikin girma. Tuna lambarsa.
  5. Shigar da zaar zaɓi [Lambar Drive]. A cikin misalinmu, wannan diski ne 6, don haka shigar da zaɓi Disk 6.
  6. Bayan haka, rubuta tsaftacewa don share flash gaba ɗaya da aka zaɓa gabaɗaya.
  7. Yanzu saka umarnin ƙirƙirar umarnin farko na ɓangare, wanda zai haifar da sabon ɓangare a kai.
  8. Tsarin drive ɗinku zuwa tsarin FS = Fat32 da sauri (cikin sauri yana nufin tsarawa da sauri).
  9. Yi sashe na aiki ta amfani da aiki. Wannan yana nufin cewa zai kasance don saukarwa a kwamfutar.
  10. Aika sashin yanki na musamman (wannan yana faruwa ne ta hanyar atomatik) ta hanyar umarnin.
  11. Yanzu ga abin da aka sanya sunan - jerin jerin. A cikin misalinmu, ana kiran mai ɗauka M. Wannan kuma a cikin girman girma.
  12. Fita daga nan ta amfani da umarnin ficewa.
  13. Irƙirar filaye na bootable

  14. A zahiri, ana ƙirƙirar hanyar flash flash Flash, amma yanzu yana buƙatar sake saita hoton tsarin aiki. Don yin wannan, buɗe fayil ɗin da aka sauke ISO ta amfani da shi, alal misali, kayan aikin daemon. Yadda ake yin wannan, karanta a darasi akan hawa kan manyan hotuna a cikin wannan shirin.
  15. Darasi: Yadda za a Dutsen Hoto a cikin Kayan aikin Daemon

  16. Sannan a buɗe faifan diski a cikin "kwamfutata" don haka don ganin fayilolin da ke ciki. Wadannan fayilolin suna buƙatar kawai kwafe su a cikin filayen USB.

Shirya! An ƙirƙiri kafofin watsa labarai na saukarwa kuma zaka iya shigar da tsarin aiki daga gare shi.

Kamar yadda kake gani, akwai hanyoyi da yawa sosai don cika aikin da ke sama. Dukkanin hanyoyin da ke sama sun dace da yawancin sigogin Windows, kodayake a kowannensu tsari ne na ƙirƙirar tuki na taya zai sami halayensa.

Idan wasun su ba za ku iya amfani ba, kawai zaɓi wani. Kodayake, duk abubuwan da aka ƙayyade suna amfani da sauƙi. Idan har yanzu kuna da wata matsala, rubuta game da su a cikin maganganun da ke ƙasa. Tabbas za mu zo ga taimakonku!

Kara karantawa