Kuskuren 0x80300024 Lokacin shigar Windows 10

Anonim

Kuskuren 0x80300024 Yayin shigarwa na Windows 10

Wasu lokuta shigarwa na tsarin aiki ba ya faruwa da kyau kuma kurakurai na nau'ikan daban-daban suna hana wannan tsari. Don haka, lokacin da kuka yi ƙoƙarin shigar da Windows 10, masu amfani wani lokacin suna faruwa tare da kuskure wanda ake kira 0x80300024 kuma muna da bayani "Ba za mu iya shigar da tagogi zuwa wurin zaɓaɓɓu wurin da aka zaɓa ba." An yi sa'a, a mafi yawan lokuta ana cire shi sau da sauƙi.

Kuskuren 0x80300024 Lokacin shigar Windows 10

Matsalar da aka yi a ƙarƙashin la'akari da faruwa lokacin da kuke ƙoƙarin zaɓar faifai inda za a shigar da tsarin aiki. Ya hana ƙarin ayyuka, amma ba ya sanya bayanai game da wanda zai taimaka wa mai amfani ya jimre wa wahalar da kansa. Sabili da haka, to, zamu kalli yadda za a rabu da kuskuren kuma mu ci gaba da shigar da Windows.

Hanyar 1: Haɗaɗin Miyar USB

Zaɓin mafi sauki shine a sake haɗa ɗagawa na USB zuwa wani mai haɗawa, in ya yiwu, zaɓi USB 2.0 maimakon 3.0. Abu ne mai sauki ka bambanta su - ƙarni na uku na Yusb galibi shine launin toka.

USB 3.0 da 2.0 akan batun kwamfuta

Koyaya, a lura cewa a wasu USB 3.0 Lapttop samfurin na iya samun baƙar fata. Idan baku san inda yake daidaitaccen Yusb ba, nemi wannan bayanin a cikin umarnin don ƙirar kwamfyutocinku ko a halaye na fasaha akan Intanet. Wannan ya shafi wasu samfuran raka'a, inda aka kawo USB 3.0 zuwa gaban kwamitin, fentin baƙar fata.

Hanyar 2: Rashin Tsarin Ruwa

Yanzu ba wai kawai a cikin kwamfutocin tebur ba, har ma a cikin kwamfyutoci yana faruwa a cikin 2 hurori. Sau da yawa shine SSD + HDD ko HDD + HDD, wanda zai iya haifar da kuskure lokacin shigar. Saboda wasu dalilai, Windows 10 wani lokacin goge matsaloli a cikin shigar da PC tare da da yawa drips, wanda shine dalilin da yasa ake bada shawarar kashe duk fa'idodin da ba a amfani da shi.

Wasu Bios suna ba ku damar cire haɗin tashar jiragen ruwa tare da saitunan ku - wannan shine zaɓi mafi dacewa. Koyaya, koyarwar wannan tsari ba zai yiwu ba, tun bambancin Bios / UEFI sun isa. Koyaya, ba tare da la'akari da masana'anta na motherboard ba, ana rage dukkan ayyuka zuwa iri ɗaya.

  1. Muna shigar da bios ta danna lokacin da aka kunna PC akan allon.

    Koyaya, wannan yiwuwar sarrafa tashar jiragen ruwa ba ta cikin kowane BIOS. A cikin irin wannan yanayin, zaku iya kashe HDD da hana HDD. Idan yana da sauƙin yin wannan a cikin kwamfutocin talakawa - ya isa don buɗe caby na toshe tsarin, to a cikin yanayi tare da kwamfyutocin, yanayin zai zama mafi wahala.

    Rufewa HDD Sata daga mahaifar

    Mafi yawan kwamfyutocin na zamani an tsara su ne domin su basu da sauki mu watsa, kuma don zuwa ga diski mai wuya, zaku buƙaci amfani da wasu yunƙuri. Sabili da haka, lokacin da kuskure ya faru a kwamfutar tafi-da-gidanka, umarnin don samfurin ku na kwamfyutocin kwamfyutocin zai buƙaci samo don intanet, alal misali, a cikin hanyar bidiyo akan Youtube. Lura cewa bayan HDD parsing, mafi kusantar ku rasa garanti.

    Gabaɗaya, wannan shine ingantacciyar hanya don kawar da 0x80300024, wanda ke taimakawa kusan koyaushe.

    Hanyar 3: Canza saitunan BIOS

    A cikin BIOS, zaku iya yin saitunan biyu game da HDD don Windows, don haka za mu bincika su biyun.

    Kafa fifiko

    Yanayi mai yiwuwa ne lokacin da faifan da kake son sanya shigarwa bai dace da umarnin ba. Kamar yadda kuka sani, akwai wani zaɓi wanda zai ba ku damar saita umarnin diski, inda farkon a cikin jeri koyaushe mai ɗaukar nauyin tsarin aiki ne. Abin da kawai za a yi shine a sanya rumbun kwamfutarka wanda aka sanya shigarwa na Windows, babban. Yadda za a yi shi a rubuce a cikin "Hanyar 1" akan hanyar haɗin da ke ƙasa.

    Kara karantawa: yadda ake yin boot diski

    Canza yanayin haɗin HDD

    Tuni babu shakka, amma zaka iya samun diski mai wuya wanda yake da nau'in haɗin software, kuma a zahiri - Sata. Alhen wani yanayi mai bayyanawa daga wanda lokaci yayi da za a rabu da sabbin sigogin tsarin aiki. Saboda haka, duba yadda rumbin diski ke da alaƙa da boos metboard, kuma idan "qura", canza shi ", canza shi", Canza shi zuwa AHCI da ƙoƙarin shigar Windows 10.

    Hanyar 5: Yin Amfani da Wani Rarrabawa

    Lokacin da duk hanyoyin da suka gabata sun zama marasa nasara, watakila shari'ar a cikin abin OS. Sake shirya Drive Bootable Drive (mafi kyau fiye da wani shiri), yana tunanin duka windows Majalisar. Idan kun saukar da fashin teku, edita Editor "da yawa", watakila, marubucin taron bai yi amfani da shi ba a wani glandar. An ba da shawarar yin amfani da mai tsabta hoto na OS ko aƙalla kamar yadda zai yiwu zuwa gare ta.

    Karanta kuma: Kirkirar fitar da takalma da bootable tare da windows 10 ta hanyar Ulistiso / Rufus

    Hanyar 6: Sauyawa HDD

    Zai yuwu disk diski ya lalace, saboda abin da windows ba za a iya shigar dashi ba. Idan za ta yiwu, gwada shi ta amfani da sauran juyi na masu shigar da tsarin aiki ko ta hanyar rayuwa (bootablevable) don gwada yanayin drive ɗin da ke aiki ta hanyar saukar da filasha.

    Duba kuma:

    Top rumbun kwamfutarka na dawowa

    Kawar da kurakurai da kuma sassan da suka karye a kan faifan diski

    Muna dawo da rumbun kwamfutarka na shirin Victoria

    Tare da sakamako mara gamsarwa, hanya mafi kyau fita za ta sayi sabon drive. Yanzu komai mai araha ne kuma ya fi shahara fiye da SSDs wanda ke jawo sama da HDD, saboda haka lokaci ya yi da za a dube su. Muna ba ku shawara da ku don sanin kanku da cikakken bayanin da ke dangantawa akan hanyoyin haɗin da ke ƙasa.

    Duba kuma:

    Menene banbanci tsakanin SSD daga HDD

    SSD ko HDD: zabar mafi kyawun kwamfyuttop drive

    Zabi na SSD na kwamfuta / Laptop

    Manyan masana'antun rumbun kwamfutarka

    Sauya faifan diski akan PC da kuma kwamfyutocin

    Mun kalli dukkan zaɓuɓɓuka masu tasiri don kawar da kuskuren 0x80300024.

Kara karantawa