Mai binciken yana buɗe ta kansa

Anonim

Mai binciken yana buɗe ta kansa

Mai binciken ya zama mai haɗari ga haɗarin da aka shirya daga shirin intanet. Ba tare da kariya ba da ilimin ka'idoji na yau da kullun akan mai amfani, mai amfani sau da yawa yana da haɗarin gudana akan matsalolin da ke tattare da aikinta. Musamman, ɗayan abubuwan da ke faruwa na yau da kullun ya zama buɗe mai bincike na atomatik lokacin da farawa ko bayan wani lokaci. A cikin wannan labarin za mu magance yadda ake rabuwa da irin abin da muke da shi.

Sanadin ƙaddamar da bincike mai zurfi

Zaɓuɓɓuka wanda mai gudanarwa a cikin Intanet ya zama mai zaman kansa, kaɗan. Mafi yawan lokuta ana amfani da aikin hoto ko bidiyo da wanda ke nuna kansa ta hanyoyi daban-daban. Sa nan za mu rarraba hanyoyin da za su kawar, amma nan da nan ka so ka lura: Za su ƙara bayyana a cikin kansu kuma galibi matsala ce ɗaya. A wannan batun, muna ba da shawarar shiga cikin tsari ta hanyar bincika sassan tsarin aiki don kamuwa da cuta. Ko da tare da nasarar gano abubuwan da ke cikin bala'i a cikin ɗayan hanyoyin da za a kawar da shi, bi sauran umarnin daga wannan labarin.

Kafin sauya zuwa babban batun, ya dace a lura da hakan a wasu masu binciken akwai aikin Autoro, kamar a cikin Yandex.browser. Bude cikin "Saiti" menu ta zuwa sashe na "tsarin", zaku iya samun sifa mai alhakin ƙaddamar da shirin tare da farkon windows. Haka kuma, yana aiki da tsoho, nan da nan bayan shigar da aikace-aikacen.

Kashe Launch na atomatik

A cikin wasu mashahuran masu binciken kamar Chrome, Opera ba, duk da haka, a cikin sanannun majalissar, wani abu mai kama da wannan na iya kasancewa.

Sanadin 1: Autoload

Wani muhimmin labari, wanda ba zai yiwu ba a ambaci. Ku ko kuma wani komputa mai amfani zai iya ƙara windows browser zuwa Autoload. Abu ne mai sauqi mu fahimta - ba ya nuna wata talla kawai, amma ba ya fara da kanta daga rufaffiyar jihar, amma kawai ya buɗewa tare da farkon tsarin. Duba jerin Autoloads, kuma idan kun sami mai bincike a wurin - kawai cire shi daga can. A aikin shirin da kansa, aikin ba zai tasiri kowane hanya ba.

Dingara shirye-shirye don sarrafa kansa ta amfani da ccleaner a Windows 10

Avz zai share ku idan a cikin Mataki na 3, ba ku canza sigogin hanyoyin kulawa ba.

Shawarwarin a cikin hanyoyin da ke gaba sun fi dacewa fiye da bincika ƙwayoyin cuta. Amma ba zai zama superfluous don duba jerin shirye-shiryen shirye-shiryen da aka sanya tare da duba abin da yake cikin Windows ba. Idan kun sami aikace-aikacen da ba'a so, game da ayyukan da ba ku san komai ba, nemi sunanta akan Intanet. Shirye-shiryen masu haɗari za a cire nan da nan kuma za su fi dacewa gaba ɗaya, tare da duk "wutsiyoyi". Ta hanyar tsoho, Windows yana share fayilolin manyan fayiloli ne kawai, ba rajista na taɓawa da ɓoye. Sabili da haka, muna ba ku shawara kuyi amfani da mafita mafita ta uku da ke shafe duk fayiloli, kamar gano juzu'i.

Cire shirye-shirye ta hanyar revo cire cire

Haifar da 4: Canza wurin rajista

Shirye-shiryen haɗari kuma suna iya amfani da wurin yin rajista. A matsayinka na mai mulkin, ya zama dole a nuna tallace-tallace, don haka za a yi amfani da wannan hanyar kawai idan kun ga wasu shafin talla da ba a san ba lokacin da ba a san shafin ba lokacin fara binciken. Ka tuna ko kwafa wannan shafin, jefa komai da yawa, yana gudu bayan wani yanki (I.e., bayan .ru / ko.

  1. Gudun yin rajista ta hanyar buɗe makullin + r makullin da rubuta regedit.
  2. Gudun yin rajista a cikin Windows

  3. Mafi sau da yawa, mutane masu cutarwa suna cikin reshe na hey_users reshe, don haka don rage lokacin bincike, nuna shi.
  4. Zabi wani reshe na HKEY_USERS don bincika shi a cikin rajista

  5. Kira akwatin binciken ta riƙe haɗin Ctrl + F. Shigar ko saka hoton lokacin da ka fara da ".

    Bincika wurin yin rajista na shafin buɗewa a cikin mai binciken

    Idan binciken don nasara bai zo ba, sauya zaɓi daga "HKEY_USERS" zuwa "Kwamfuta" don bincika a duk faɗin rajista. Sannan maimaita matakin da ya gabata.

  6. Lokacin da aka samo sigar rajista da ake buƙata kuma kun tabbatar cewa Autorun na mai binciken gidan yanar gizo ya ba da amsa da gaske, an share shi. Latsa PCM akan fayil ɗin kuma zaɓi "Share".

    Share sigogin rajista da aka gano don fara mai bincike tare da talla

    A cikin taga mai faɗarwa, yarda.

  7. Tabbatar da gano sigogi na rajista don fara mai bincike tare da talla

Shirye. Hakanan zaka iya ci gaba da bincika da gogewa ta latsa F3 ko Ctrl + F kuma, kuma lokacin da aka samo daidaito, matsalar a ƙarƙashin la'akari ya kamata ba.

Ƙarshe

Wataƙila, software mai lalacewa ya canza duka farkon shafin, don haka ba zai zama superfluous a cikin saitunan bincike ba kuma mayar da shi zuwa injin bincike na yau da kullun.

Duba kuma: Canza shafin farawa a cikin Google Chrome / Mozilla Firefox

A cikin lokuta masu wuya, mai amfani ya kasa kawar da kwayar cutar, to, ya kasance don bada shawarar risawa ko sake saita tsarin zuwa jihar masana'anta (Windows 10).

Kara karantawa: Mayar da tsarin a Windows XP / Windows 7 / Windows 8 / Windows 10

Muna fatan cewa ba lallai ne ku kasance dole ba ne kuyi bayanin sigar mai tsattsaƙwalwa tare da maido da tsarin, kuma an sami matsalar matsalar ba tare da wahala sosai ba. A ƙarshe, muna son tunatar da cewa bayan duk shi kyawawa ne don tsabtace Cache na mai bincike, tunda fayilolin kwayar cuta mai haɗari sau da yawa na iya ci gaba a can.

Duba kuma: Yadda za a tsabtace cache mai binciken

Kara karantawa