Yadda ake nuna /oye fayilolin ɓoye a cikin Mac OS

Anonim

Yadda ake nuna ko ɓoye fayilolin ɓoye a cikin Mac OS

Tsarin aiki na Apple ya dogara da Unix Kerry, kuma saboda haka saboda haka fayilolin sabis sun ɓoye da tsohuwa. Wasu ayyuka suna ba da amfani da irin waɗannan fayiloli, don haka ana buƙatar sa a bayyane. Bayan wannan, kamar yadda ayyukan da ake buƙata ana yin su, an fi bayanin bayanan mafi kyau, kuma a yau muna son gabatar muku da hanyoyin duka.

Yadda zaka nuna fayilolin ɓoye

A cikin dukkan juzu'in juzu'i na Macos, hanyoyi guda biyu na haɗa ganin abubuwan da aka ɓoye suna samuwa: ta hanyar "tashar" ko haɗin maɓallin ". Bari mu fara da na farko.

Hanyar 1: Terminal

Saboda asalin, tashar jiragen ruwa a cikin Macos mai ƙarfi ne mai ƙarfi wanda zaku iya ba da damar bayyanar da ɓoye.

  1. Danna maballin "Laultpad".
  2. Kira Lucnhpad don nuna ɓoye fayiloli tare da umarni a cikin tashar

  3. Bayan haka, yi amfani da sauran bayanan.
  4. Bude directory mai amfani don nuna boye fayiloli tare da umarni a cikin tashar

  5. A cikin babban fayil ɗin mai amfani, danna maballin "tashar".
  6. Kira tashar don nuna fayilolin ɓoye tare da ƙungiyar a ciki

  7. Rubuta umarni a jere a ƙasa kuma shigar da shi ta latsa maɓallin dawowa:

    Tsammaliyar Rubuta Comwa.Apple.finder appleshowall-gaskiya; Mai Bincike KWLAR.

  8. Shigar da umarnin nuna fayilolin Macos a cikin tashar

  9. Bude mai nema don tabbatar da cewa umarnin an gama, kuma aka ɓoye fayiloli masu ɓoye: an yi alama tare da launuka masu ƙazanta.
  10. Fayilolin masu ɓoye Macos da umarnin ke nuna shi a tashar

  11. Don ɓoye waɗannan takardu, shigar da wannan umarni a tashar:

    Tsammaliyar Rubuta Comwa.Apple.finder appleshowalles na karya; Mai Bincike KWLAR.

    Shigar da Macos Boye dokokin Boye Boye Boye A cikin Terminal

    Gudun mai sarrafa fayil - yakamata a ɓoye fayiloli.

Macos ya ɓoye sakamakon umarnin umarni a tashar

Kamar yadda muke gani, ayyukan gaba ɗaya ne.

Hanyar 2: Keyboard keyboard

Hakanan tsarin aikin "Apple" shima sananne ne ga mai aiki da makullin zafi ga kusan duk abin da zai yiwu. Hakanan zaka iya kunna ko kashe allon ɓoye fayilolin ta amfani da su.

  1. Bude mai bincike kuma ka tafi kowane directory. Matsar da mai da hankali ga taga bude shirin kuma danna Umarni + Canja + Point.
  2. Shigar da maɓallin keyboard don nuna fayilolin Macos marasa ɓoye

  3. Abubuwan da aka ɓoyewa a cikin kunshin za a nuna su nan da nan.
  4. Nuna fayilolin ɓoye na Macos, gajerar hanyar keyboard

  5. Don ɓoye fayiloli, kawai amfani da gyaran da ke sama.
  6. Wannan aikin yana da sauki fiye da shiga ƙungiyar zuwa "tashar jiragen ruwa", don haka muna ba da shawarar amfani da wannan zaɓi.

Mun kalli duk hanyoyin da za mu nuna ko ɓoye fayilolin ɓoye a kan Macos.

Kara karantawa