Yadda za a Sanya HP Laserjet P1102 Firinta

Anonim

Yadda za a Sanya HP Laserjet P1102 Firinta

Hp na da himma a kan samar da kayan aikin kwamfuta da yawa, gami da masu firinta da na'urorin da yawa. Tsarin kayan aiki na Laserjet na Laserjet yana da samfurin P1102, wanda a lokaci guda ya sami shahararrun mutane a kasuwa. Bayan sayan wannan tushen, aikin shigarwa da shiri don buga al'ada yana bayyana kafin mai amfani. A matsayin wani ɓangare na labarin yau, za mu so mu nemi wannan aikin ta hanyar gabatar da cikakkun bayanai da kuma abubuwan da suka fara tashi kafin masu amfani.

Shigar da HP Laserjet P1102 Firinta

An yi dukkan aikin a cikin matakai saboda haka, mun yanke shawarar karya shi cikin sassa da yawa don haka masu amfani da novice basu da matsaloli. Kafin hadawa, lura cewa ana kawo sabon firintin da aka girla, don haka nan da nan shirye don bugawa. Dole ne kawai ku haɗa shi kuma saita tsarin aiki da kanta.

Mataki na 1: Haɗi

HP Lassjet P1102 samfurin wakili na'urori na'urorin da aka yi amfani da shi ta hanyar USB USB, don haka masu amfani ba su da wasu matsaloli tare da haɗin. Bugu da kari, koyarwar inda masu haɓakawa suna wakiltar ra'ayoyi masu allo don haɗawa don haɗawa. Idan babu samun dama ga wannan umarnin, muna ba da shawarar sanin kanku da shugabancinmu:

  1. Gudun kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka. Jira cikakken takalmin tsarin aiki.
  2. Nemo kebul na wutar lantarki a firintar, haɗa shi zuwa gefe ɗaya a cikin na'urar, kuma ɗayan bugun jini a cikin mashiga.
  3. Ko da a cikin akwatin ya kamata ya zama USB, a gefe ɗaya wanda yake da haɗin USB-B, ɗayan daidaiton USB. A sanya shi da haɗa USB-B zuwa HP Laserjet P1102.

    Bayyanar mai haɗa USB-B don haɗa firintocin zuwa kwamfutar

  4. Saka gefe na biyu tare da USB na yau da kullun a tashar jiragen ruwan kyauta na kwamfutar tafi-da-gidanka.
  5. Haɗa HP Laserjet P1102 Farar tafi-da-gidanka zuwa kwamfyutto ta USB USB

  6. A lokacin da amfani da PC na tsaye, muna bada shawara cewa ka yi wannan haɗin ta hanyar mai haɗin haɗin kai a gaban motherboard, kuma ba a gaban kwamitin shari'ar ba a cikin watsa siginar.
  7. Haɗa Hp Laserjet P1102 Fararawa zuwa kwamfuta ta hanyar USB USB

Bayan kammala wannan hanyar, zaka iya latsa maɓallin wuta cikin aminci ka jira har pc din yana gano sabon na'urar. Sai kawai bayan nasarar da aka samu ya tafi mataki na gaba.

Mataki na 2: Shigar da Direbobi

Shigarwa na direbobi shine matakin mafi mahimmanci lokacin da aka haɗa firintar da kwamfutar, saboda ba tare da software ta dace ba, ba za a yi ba. Masu mallakar tsarin Windows 10 yawanci suna karɓar direbobi ta atomatik, kamar yadda sanarwar ta bayyana akan allon. Idan wannan bai faru ba, ana buƙatar zazzagewa da kansa. A cikin duka, hanyoyi da yawa na aiwatar da wannan tsari suna samuwa, kowane ɗayan zai fi dacewa a wasu yanayi. Haɗu da su dalla-dalla a cikin labarin mai zuwa.

Kara karantawa: Sauke Direba don Hp Laserjet P1102 Firinta

Idan an samu nasarar gano firintar a Windows 10, amma lokacin da kake iya sauke direbobi ta atomatik saboda biyan kuɗi ɗaya don biyan kuɗi ɗaya don sauke a cikin hanyar sadarwa. Kuna iya yin shi a cikin 'yan kamar:

  1. Bude menu na fara kuma tafi "sigogi".
  2. Je zuwa sigogi na menu don kashe haɗin iyaka a Windows 10

  3. Zaɓi sashin "Na'urorin".
  4. Je zuwa na'urori don kashe haɗin iyaka yayin saukar da direbobi a cikin Windows 10

  5. Ta hanyar kwamitin hagu, matsawa zuwa "firintocin da masu neman".
  6. Je zuwa firintocin don kashe haɗin iyakance a Windows 10

  7. A cikin taga, sauka kaɗan ƙasa kuma duba "ta hanyar iyakance haɗin haɗi" akwati.
  8. Sanya yanayin saukarwa ta hanyar iyakance haɗi a cikin Windows 10

  9. Bari a zahiri bayan wasu seconds, rubutun da ke kusa da firintar zai shuɗe kuma za a sami nasarar ƙara masu nasarar direbobi.
  10. Shigowar nasarar Firister Bayan kunna Download ta iyakance haɗin haɗi

Bayan nasarar shigar da direbobi, an bada shawara don sake haɗa na'urar naúrar, kunna shi kuma gudanar da buga gwajin don gwada aikin.

Mataki na 3: Calibration

Yana yiwuwa a lokacin jigilar HP Lalerjet P1102 ya kasance cikin wani yanayi na girgiza kai ko ma ya fadi daga farfajiya. Akwatin kariya ba koyaushe yaci gaba da adana asalin jihar ba, saboda wani lokacin a cikin buga, har ma da sabon firinta ya sa ba daidai ba. Ana iya haɗa wannan tare da shugabannin ɗab'i, katako, ko kawai saitunan tsarin ba su iya ba. Saboda haka, lokacin da ƙarancin ƙimar da aka gama ya fito ya bayyana, ana bada shawara don yin daidaitawa. Za'a iya samun fadadawa akan wannan batun a cikin wani daban kayan gaba.

Kara karantawa: Ingantaccen Tsarin Fadar Ciniki

Mataki na 4: Kafa firinta don bugawa akan hanyar sadarwa

Wannan matakin za a iya tsallake zuwa ga waɗanda masu amfani waɗanda zasu aika takardu su buga kawai daga kwamfuta ɗaya kawai. Yanzu mutane da yawa suna amfani da kwamfutoci da kwamfyutocin da suke kan hanyar sadarwa iri ɗaya, don haka ya dace lokacin da zaku iya gudanar da na'urori ba tare da sake fasalin na'urar ba. Don yin wannan, babban komputa na buƙatar ayyuka da yawa waɗanda zaku koya daga wannan labarin.

Kara karantawa: Haɗa kuma daidaita faifai don hanyar sadarwa ta gida

Na gaba, an ƙara firintar cibiyar sadarwa a wasu kwamfutoci, wanda ke tabbatar da daidaitaccen nuni da aiki. Ana yin wannan ta hanyar shigar da hanyar zuwa na'urar daga cikin hanyoyi masu dacewa.

Shiga Adireshin ɗab'in inshaye na cibiyar sadarwa lokacin da kuma da hannu ƙara tsarin Windows 10

Kara karantawa: yana ƙara ɗab'i don bugawa akan hanyar sadarwa

Aiki tare da Firinta

Yanzu, lokacin da duk ayyukan sanyi an kammala, zaka iya fara amfani da Laserjet P1102 don manufar buga takardun buga. Cikakken umarnin don aiwatar da wannan hanya a cikin wasu labaran da ke ƙasa, inda kowannensu ya sadaukar da su zuwa wani nau'in ayyuka da takardu.

Duba kuma:

Buga littattafai akan firinta

Buga Hoto 10 × 15 a firintar

Buga hoto 3 × 4 a firintar

Yadda za a buga shafi daga Intanet akan firinta

A nan gaba, hanya mai wajibi zata maye gurbin cocodge, tsaftacewa da tsaftace yadudduka. Tabbas, zaku iya tuntuɓar cibiyar sabis na musamman, inda duk waɗannan ayyukan za su iya samar da kwararru, amma kowane mai amfani na iya jimre wa wannan kuma da hannu, da kuma amfani da litattafan da aka shirya tare da cikakken bayanin.

Duba kuma:

Da kyau tsabtacewa da firinta na HP

Yadda za a Sanya Kuraki a cikin Firinta HP

Warware matsaloli tare da buga ƙimar firinta bayan matata

HP filin tsaftacewa

Firinta Tsaftacewa Kotar Furin Firilla

A kan wannan, labarinmu yana zuwa zuwa ga ma'anarsa mai ma'ana. Idan ka sayi sabbin kayan aiki, bayan haɗi ba zai zama kurakurai kurakurai ba, amma idan kamanninsu, muna ba da shawara ku yi nazarin a ƙasa don nemo dalilin matsalar da mafita.

Karanta kuma: Gyara na Kuskuren Bugawa akan Firinta HP

Kara karantawa