Yadda za a rage adadin polygons a cikin 3Ds max

Anonim

Yadda za a rage adadin polygons a cikin 3Ds max

Yanzu akwai biyu da aka yarda da nau'ikan kayan kwalliya - polled sosai da ƙananan poly. Dangane da haka, sun bambanta da adadin polygons a cikin samfurin da aka kirkiro. Koyaya, koda lokacin aiwatar da wasu ayyuka na farko, mai amfani yayi kokarin rage yawan polygons, wanda ba a sanar da magoya bayan low poly, wanda zai baka damar inganta adadi ko hali. Abubuwan da aka yi kira da aka kira yankin na siffar geometric (sau da yawa wani murabba'i mai dari ko alwatika), wanda aka kirkira abubuwa. Rage adadinsu zai haifar da mafi kyawun gudanarwa da ci gaba tare da adadi. A yau muna son yin la'akari da zaɓuɓɓukan da suke akwai don haɓakawa a cikin sanannun sanannun 3Ds daga Autodesk.

Muna rage adadin filaye a cikin 3Ds max

Za'a aiwatar da aikin da ke gaba akan misalin amfani da daidaitattun abubuwa da ƙarin abubuwan amfani, saboda aikin shine rage polygons a riga da aka riga aka gama. Idan kai ne kawai don haɓaka ƙira kuma kuna sha'awar amfani da mafi ƙarancin haɗin haɗi, kawai ku kawar da ba dole ba kamar yadda aikin yake aiki. Muna zuwa wurin bita na abubuwa da kuma plugins.

Hanyar 1: Ingantaccen Mai Gudanar

Hanya ta farko ita ce amfani da ingancin mai haɓaka, wanda aka yi niyya don karya fuska da gefuna, kuma yana da sigogi ɗaya da ke da alhakin adadin polygons. A wasu halaye, zai zama ingantaccen bayani don haɓakawa don haɓakawa, kuma yana faruwa kamar haka:

  1. Bude 3ds Max kuma gudanar da aikin tare da samfurin da ake so. Haskaka duk abubuwan ta rufe Ctrl + A. Haɗin kai. Sannan matsa zuwa "maido."
  2. Je zuwa zabin mlipifiers don abu a cikin shirin 3Ds max

  3. Fadada jerin abubuwan da ake kira "jerin abubuwan m.
  4. Bude jerin masu gyara don abu a cikin shirin 3Ds max

  5. Daga cikin dukkan abubuwa, nemo shi kuma zaɓi haɓaka.
  6. Zaɓi Mai Gudanar da Modifier daga jerin sunayen a cikin shirin 3Ds max

  7. Yanzu zaku iya saita duk sigogi da ke da alhakin adadin polygons. A ƙasa za mu yi la'akari da cikakken sauyawa kowane saiti. Canjin Dabi'u mafi kyau a cikin yanayin gaske, canjin wanda ake aiwatar da shi ta latsa Shift + F3. Akwai kimantawa game da samfurin.
  8. Saitin fasali mai kyau a cikin 3Ds max

  9. Bayan duk canje-canje, ana bada shawara don duba jimlar sauran abubuwan da suka rage. Don yin wannan, danna kan taga danna dama kuma zaɓi "Sauya zuwa" - "Gifirin Poly".
  10. Canza adadi zuwa wani yanayi don rage yawan polygons 3ds max

  11. Danna PCM sake kuma tafi kan kaddarorin abu.
  12. Je zuwa saitunan abu don duba adadin polygons 3ds max

  13. Darajar "fuskoki" tana da alhakin jimlar adadin polygons.
  14. Duba jimlar polygons a cikin shirin 3Ds max

Yanzu bari mu tattauna duk dabi'un da zaku iya canzawa a ingantaccen mai inganta mai haɓaka don rage filayen abin:

  • Fuskantar da tekuna - ba ku damar raba fuska ko rage su;
  • Birnin bakin ciki - abu ɗaya ya faru, amma tuni da haƙarƙari ne kawai;
  • Max gefen Len - Canje-canje suna shafar mafi girman babban abin da;
  • Gefen mota - yanayin ingantawa ta atomatik. Zai taimaka a cikin lokuta inda kake son cika aikin a cikin dannawa biyu;
  • Basas - Yana ƙayyade yawan polygons na zaɓaɓɓen yankin.

Kamar yadda kake gani, daidaitaccen kayan aikin software yana aiki sosai. Daga mai amfani da kuke buƙatar canza kawai wasu ƙaranci don cimma sakamakon da ake so. Koyaya, inganta ba koyaushe ya dace ba. Saboda wannan, muna ba ku shawara don sanin kanku da sauran zaɓuɓɓuka masu samuwa.

Hanyar 2: Modifier ProopTimizer

Wani madaidaicin mai miji wanda zai baka damar inganta abu ana kiranta samfurin da ayyukan ta atomatik. Bai dace da musamman hadaddun siffofin ba, saboda a cikin irin waɗannan halayen ba shi yiwuwa a faɗi daidai yadda algorithm da aka gina cikin Proptimizer hali yana da sana'a yana halayyarsa. Koyaya, babu abin da ke hana ku don gwada wannan kayan aikin don bincika sigar ƙarshe. Don yin wannan, kawai zaɓi adadi kuma ƙara faɗaɗa jerin jerin abubuwan menuifier.

Canji zuwa zabin sabon mai gyara a cikin 3Ds max

Zaɓi "ProopTimizer", sannan kwatanta sakamakon da gaskiyar cewa ya kasance kafin mai gyara.

Zaɓi Mai watsa shirye-shiryen Proptimialis a cikin shirin 3Ds max

Idan bayyanar mafi kyawun adadi ya fi dacewa da ku, nan da nan zuwa kiyayewa ko ƙarin aiki. In ba haka ba, je zuwa waɗannan hanyoyin.

Hanyar 3: Motsifier Motsifier

Abu na karshe mai mahimmanci a cikin jerinmu an saita shi kuma ya kira da yawa. Kasararsa ta aikinsa wani abu ne mai kama da ingantawa, amma saitunan su ne wasu 'yan kaɗan. An yaba da aiki tare da fi da kuma yawan. Dingara da amfani yakan faru a cikin hanyar kamar yadda a cikin sauran zaɓuɓɓuka:

  1. Buɗe jerin masu gyara kuma zaɓi "Muluses".
  2. Zaɓin Motsifier Motsifier don rage yawan polygons a cikin 3Ds max

  3. A cikin "sigogi na zamani" sashe, canza dabi'u kamar yadda ka buƙace shi, lokaci-lokaci lilo canje-canje da aka yi.
  4. Saita Manya mai mahimmanci don rage yawan polygons a cikin 3Ds max

Bari, a kan wannan ka'idodi guda, kamar yadda yake tare da ingantawa, la'akari da saitunan asali:

  • Vert kashi - yana nuna adadin vertive kuma ana iya canzawa da hannu;
  • Vert counter - Yana ƙayyade yawan ƙarfin ƙarfin da aka zaɓa;
  • Fase count - Nuni jimlar yawan adadin vertive bayan kammala ingantawa;
  • Max Fase - yana nuna irin wannan bayani, amma kafin ingantawa.

Hanyar 4: Polygon Cruncher

Autodesk a Auteods a shafin yanar gizon sa ba kawai ci gaban na mutum ba, har ma da aka tsara tarawa daga masu amfani da zaman kansu. A yau muna ba da shawarar kula da amfani da Polygon Cruncher, ainihin aikin wanda shine kawai ya mai da hankali kan inganta al'adun guda ɗaya. An rarraba don kuɗi, amma a shafin zaku iya saukar da sigar gwaji na tsawon kwana uku, wanda muke ba da shawarar yi.

Zazzage Polygon Truncher daga shafin yanar gizon

  1. Je zuwa hanyar haɗin da ke sama don shiga shafin da ake buƙata. A can, nemo hanyar haɗi zuwa sigar gwaji kuma danna kan shi.
  2. Sauyawa don saukar da amfani na Polygon na Polygon don rage yawan polygons

  3. Bayan kammala sauke, taga taga ya buɗe. Bi umarnin a ciki don kammala shigarwa.
  4. Shigar da Polygon Polygon Cruncher

  5. Yanzu zaku iya bude Polygon. A cikin menu na ainihi, danna maɓallin "inganta fayil ɗin".
  6. Canji zuwa bude wani abu don aiki a Polygon Cruncher

  7. Mai gudanarwa zai buɗe wanda za a zaɓi fayil ɗin da ake so. Idan baku sami ceto ba, to, ku yi. Bayan inganta fayil ɗin zai kasance don ƙara shigo da shirya a cikin 3Ds max.
  8. Bude wani aiki don aiki a Polygon Cruncher

  9. Polygon Truncher da kanta tana ba da zaɓi na ingantawa guda uku. Yawan polygons zasu bayyana a kasa bayan amfani da saitunan. Zaɓi ɗaya daga nau'ikan, sannan kaɗa Haɗa kan HIMSI.
  10. Gudun ingantawa a cikin shirin Polygon

  11. Bayan da ke ƙasa, sikelin zai bayyana. Daidaita shi don saita adadin polygons kuma nan da nan ya ga yadda wannan zai shafi nau'in abu gaba ɗaya. Lokacin da sakamakon ya kasance mai gamsarwa, danna "Ajiye".
  12. Saita abu bayan ingantawa a cikin shirin Polygon

  13. Zaɓi Tsarin Fayil mai dacewa da wuri a kwamfutar inda kake son adana shi.
  14. Ajiye aikin bayan ingantawa a Polygon Cruncher

  15. Sanya ƙarin zaɓuɓɓukan adana idan ya cancanta.
  16. Avearin zaɓuɓɓuka Ajiye a Polygon Cruncher

A kan wannan, labarinmu ya kammala. Yanzu kun san bayanan zaɓuɓɓuka huɗu don rage yawan polygons a cikin 3Ds max. Tabbas, hakika za a sami ƙarin ƙarin abubuwa masu ma'ana da yawa, suna ba da izinin waɗannan ayyukan, amma ba shi yiwuwa a ɗauki komai, saboda mun jagoranci mafi mashahuri hanyoyin.

Kara karantawa