Menene katako na Android

Anonim

Menene katako na Android

Duk wani lambar Android yana ba da mai mallakar da yawa da ke ba da izinin aika fayiloli da sauran bayanan cibiyar sadarwa mara waya. A saboda wannan, a matsayin mai mulkin, ana amfani da ingantaccen kayan aiki na NFC, mai karancin amfani da nesa, kuma Bluetooth, wanda ke da matsaloli da yawa tare da saurin haɗin. Kuna iya rage yawan zaɓuɓɓuka biyu a matsayin lokaci ɗaya tare da wani zaɓi ɗaya - katako na Android, game da abubuwan da sifofin sa suka ci gaba kuma za a tattauna kuma za a tattauna.

Menene katako na Android

An haɗa fasalin katako na Android ɗin da aka ƙayyade a baya na haɗin mara waya a baya a cikin cewa yana samar da ikon shigar da sauri mai sauri tsakanin na'urori don canja wurin bayanai da yawa. Don amfani da wayar salula da chip chip, tun lokacin da ake iya amfani da damar kawai bayan kunna module.

Misali na amfani da waya tare da guntu na NFC

Ba kamar sauran hanyoyin canja wurin bayanai ba, ta amfani da Dandalin Android zaka iya raba abun ciki a cikin ainihin lokaci ba tare da buƙatun don tallafawa duk wani aiki ba tare da NFC. A lokaci guda, ana kunna Haɗin Bluetooth kowane lokaci kuma kashe ta atomatik, daidaitawa ga buƙatunku.

Abinda kawai mummunan abu ya rage ga buƙatar kawo na'urori biyu kusa da saita haɗin. Koyaya, yana ba ku damar amfani da katako na Android ba tare da fargaba ba, tunda watsa bayanai baya buƙatar tabbatarwa.

Amfani da katako na Android

Kamar yadda muka ambata a baya don yin amfani da aikin katako na Android, guntu na NFC dole ne ya kasance akan wayoyinku. Idan an riga an gab da shi, don kunna fasalin da aka bayyana, kuna buƙatar zuwa sigogin mara waya "sigogi" a aikace-aikacen saitunan kuma kunna module. A sakamakon haka, sabon abu ya bayyana a ƙarƙashin string - "Android Beam".

NFC aiki akan Android

Kara karantawa: Yadda za a kunna Chip Chip akan Android

Aikin da kansa bashi da kowane saitunan mutum, amma yana buƙatar haɗawa. Don yin wannan, kuna buƙatar a ninka layi tare da layin da ya dace a cikin saitunan kuma yi amfani da sifar a saman taga.

Yin amfani da aikin katako na Android a cikin saitunan akan wayar salula

Don fara haɗawa, kuna buƙatar nemo abun ciki da buɗe abubuwan da aka sanya muku a wayoyinku, bayan wanda aka kunna shirin NFC-kan a kan wayoyi biyu don kawo na'urorin kusa da juna. Idan an yi komai daidai, sanarwar da ta dace zata bayyana akan allon.

Misalin canja wurin bayani ta amfani da katako na Android

Wannan nau'in canja wurin canza yana tallafawa babban adadin fayiloli da bayanai, gami da lambobi, aikace-aikace da ke kasuwa, shafukan yanar gizo, bidiyo da yawa. Koyaya, har ma da duk fa'idodin wannan hanyar akwai maganganun da yakamata su kula da su.

Kare matsaloli

Yayin aiki tare da katako na Android, matsaloli masu alaƙa da dalilai da yawa na iya faruwa. An rage zaɓen gama gari zuwa gaskiyar cewa ɗaya ko duka wayoyi ana rufe su yayin haɗin. Kuna iya guje wa matsaloli, kawai buɗe wayoyin da ƙoƙarin kafa sake haɗi.

Tsarin Smartphone akan dandamali na Android

Duba kuma: Yadda za a Buɗe Wayar ku

Dole ne a yi haɗin haɗi gwargwadon wurin chip na NFC, ban da bambanci a cikin samfuran na'urar. Ga mafi yawan lokuta, zai isa ya kawo wayoyin hannu ga juna tare da murfi na baya. Idan wannan bai taimaka ba, kalli umarnin ko ziyartar shafin yanar gizon masana'anta da kuma gano inda samfurin yake musamman yake.

Amfani da kyau na aiki na Android akan wayar

Wasu na'urori ba su da jituwa na baya, wanda ke da alaƙa musamman ga Samsung musamman. Wannan masana'antu tana bin wayoyi tare da fasalullansu na musamman, a ciki wanda kuma suke gabatar da katako ", wanda shine dalilin da ya sa rikicewa na iya faruwa. Don haka matsalolin ba su faru ba a kan na'urorin biyu a ƙarƙashin "NFC" ya zama layin "Android Beam", in ba haka ba haɗin ya zama ba zai yiwu ba.

Muna fatan zamu iya gaya mana sosai game da abin da wannan katako ke da kuma a cikin abin da yanayi yake amfani dashi. Don ƙarin cikakkiyar fahimta, ya kamata ku yi amfani da wannan fasalin ta wata hanya a kan mutane da yawa, ko da yake ba da nisa akan duk wayoyin salula ba.

Kara karantawa