Yadda ake yin hat a cikin Kalmar: 2 Zaɓuɓɓukan Aiki

Anonim

Yadda ake yin hat a cikin kalmar

Sau da yawa yayin aiki a Microsoft kalmar Microsoft, zaku iya fuskantar buƙatar ƙirƙirar waɗannan takardu azaman aikace-aikace, bayani da a gare su. Dillinsu, a mafi yawan bangare, an daidaita shi, kuma ɗayan ƙa'idodi na ci gaba shine gaban hula ko, kamar yadda ake kiranta, ƙungiyar manyan bayanai. Bayan haka, za mu ba da labari yadda ake ƙirƙirar shi.

Zabin 2: Tare da matakin sabani

Rashin mafita wanda aka ɗauka a sama shine aikinmu na yau shine ga algorithm don aiwatarwarsa - wanda ba za a iya zartar da rubutun kawai a gefen dama ba, wanda ba koyaushe biyan bukatun. Idan kuna buƙatar cewa makaman hula sun haɗa tare da gefen hagu na shafin, faɗinta ko cibiyar, don yin kamar haka:

  1. Maimaita matakai 1-4 daga sashin da ya gabata na labarin, wato, shigar da rubutu da ya cancanta kuma yana nuna shi tare da linzamin kwamfuta. Yana da mahimmanci cewa kawai cike da Lines sun cika haske, amma ba waɗanda suka wuce hula ba (a ƙasa).
  2. Cika taken da rubutu da rarraba a cikin Microsoft Word

  3. Je zuwa shafin "Duba" ka kunna nuni da layin ta hanyar saita akwatin akwati a gaban kayan aikin iri ɗaya.

    Sanya nunin layi a cikin Microsoft Word

    Karanta kuma: Yadda ake kunna mai mulki a cikin kalma

  4. "Fatalwa" maɓallin linzamin kwamfuta na hagu a bayan jagorar babba a kan layi kuma ya ja shi zuwa dama har sai rubutun ya dage layin ƙarshe a kan iyakar da ya dace na shafin.
  5. Matsar da iyakoki ta amfani da mai mulki a Microsoft Word

  6. Don haka, kun sanya rubutun a cikin ɓangaren daftarin da yakamata ya kasance cikin yanayin daidaitaccen hula.
  7. Matanin iyakoki sun koma iyakar dama a Microsoft Word

  8. Ba tare da cire zaɓi daga rubutun ba, je zuwa shafin "gida" kuma a daidaita shi yayin da kake ganin ya zama dole - a gefen hagu, tsakiyar ko nisa na shafin.

    Mataki na matakin a kan taken a cikin Microsoft Word

    Zaka iya yin shirika a gefen dama, amma wannan shine abin da muka yi a farkon wannan tsarin na wannan hanya mafi sauƙi.

  9. Misali na jeri na rubutu a cikin taken a gefen dama a cikin Microsoft Word

    Yanzu, idan akwai irin wannan buƙatu, zaku iya shirya rubutu a cikin taken ko cire zaɓin daga gare shi kuma ci gaba da aiki tare da daftarin aiki.

    Canza ƙira don rubutu a cikin taken a cikin Microsoft Word

    Ƙarshe

    Yanzu kun san yadda ake yin hat a cikin Microsoft Word. Idan ana so, ana ajiye shi azaman samfuri - wannan zai sa ya yiwu a ƙirƙiri daidaitattun takaddun yawa.

    Duba kuma: yadda ake yin samfuri samfurin a cikin kalma

Kara karantawa