Yadda za a kafa Biyan ta Waya don Android

Anonim

Yadda za a kafa Biyan ta Waya don Android

Zuwa yau, sanannun wayoyin hannu da yawa suna sanye da ba kawai manyan abubuwan ba, har ma da ƙarin zaɓuɓɓuka masu yawa, waɗanda akwai jigon NFC don biyan kuɗi. Saboda wannan, ana iya amfani da na'urar don tuntuɓar sayayya ta sayayya ta hanyoyin dacewa. Ta hanyar umarnin, za mu gaya muku yadda ake saita wayar a kan dandamalin Android don aiwatar da wannan aikin.

Kirkirar Biya Ta Waya akan Android

Kafin karanta umarnin farko, zai zama dole don bincika wayar salula don kasancewar zaɓi da ake so a cikin saitunan. Kuna iya yin wannan yayin aiwatar da kantin kan NFC, wanda a cikin kowane hali zai buƙaci saita ƙarin biyan kuɗi a gaba. An bayyana wannan hanyar daki-daki a cikin koyarwar daban akan misalin mafi mahimmancin juyi na OS.

Tsarin hada aikin NFC a cikin saitunan Android

Kara karantawa:

Yadda za a gano idan akwai NFC akan wayar

Dace hada da NFC akan Android

Hanyar 1: Android / Google Biya

Tsarin Android, kamar sabis da yawa da aka riga aka riga aka riga aka gabatar, na yawancin na'urori da wannan tsarin aiki ya goyan bayan biyan Google. Bi da bi, ta amfani da aikace-aikacen da zaka iya saita kuma ka biya wayar ta amfani da katin filastik na ɗayan bankunan da yawa.

  1. Kuna iya saita wayar zuwa wayar ta hanyar Google Biya, kawai yana da katin filastik zuwa asusun Google a cikin aikace-aikacen. Don yin wannan, bayan fara shirin, je zuwa shafin "Taswirar" shafin kuma danna maɓallin ƙara taswira.
  2. Je zuwa ɗaure sabon katin a cikin aikace-aikacen Google Biyan

  3. Bugu danna maɓallin "Fara" don ci gaba da tabbatar da katin da ke daɗaɗa amfani da maɓallin "ƙara" a kasan allo. A sakamakon haka, shafin zai bayyana akan shafin don shigar da cikakkun bayanai na taswirar.
  4. Sabuwar katin da aka yiwa tsari a Google Biyan Kan Android

  5. Idan babu kurakurai, wanda ya rage ya cika ta hanyar aikawa da kuma daga baya ya tantance lambar tabbatarwa. Don amfani da fa'idodin kuɗi na ƙididdigar kuɗi, tabbatar cewa an samu nasarar guntu na NFC kuma an sami nasarar shigar da guntun NFC kuma an kawo na'urar zuwa tashar biya.
  6. Katin da ya yi nasara a Google Biyan Kan Android

Aikace-aikacen da aka ƙaddamar da shi a baya yana da wani suna - biya Android, har yanzu ana amfani dashi a wasu kafofin. Koyaya, a yanzu, an maye gurbin biyan Google a wannan lokacin, yayin da zaɓin da ke sama ba a tallafawa ba kuma ba za a iya sauke su daga kasuwar wasa ba.

Hanyar 2: Samsung Biyan

Wani zaɓi sananne shine samsung Biyan, ana samun tsoho ga kowane mai mallakar Samsung Chand tare da ginanniyar na'urar Samsung tare da ginannun kayan aikin NFC. Kamar yadda ya gabata, abin da kawai ke buƙatar aiwatarwa don musayar nau'in biyan kuɗi a ƙarƙashin la'akari kuma tabbatar da katin banki a cikin aikace-aikacen wannan. A lokaci guda, yi la'akari, dangane da sigar OS, bayyanar na iya bambanta kaɗan.

  1. Bude aikace-aikacen Samsung kuma wajibi a amfani da amfani da asusun Samsung. Za'a buƙaci asusun da ƙari da yawa ta ɗayan hanyoyin da suka dace wanda zai biyo bayan tsarin koyarwa.
  2. Kan aiwatar da ƙara lissafi a Samsung Biyan Kan Android

  3. Bayan kammala shirye-shiryen, a kan babban shafin, danna kan "+" gunkin tare da biyan kuɗi ".ara". A madadin haka, zaku iya amfani da maɓallin iri ɗaya a cikin menu na ainihi.

    Tsarin ƙara sabon taswirar a Samsung ALD akan Android

    Bayan haka, ya kamata allon ya bayyana don bincika katin banki ta amfani da kyamarar. Yi, a daidaita katin da kyau ko Matsa "Shigar da babban fayil" hanyar wucewa zuwa ga umarnin masu zaman kansu.

  4. A karshe mataki na dauri, da aika da lambar tabbaci ga tarho mai lamba a haɗe zuwa roba katin da kuma saka da Figures samu a cikin "Shigar da Code" block. Don ci gaba, yi amfani da maɓallin "Aika".
  5. Aika lambar a Samsung Biyan Kan Android

  6. Nan da nan bayan wannan, saita sa hannu a kan shafin "Sa hannu" kuma danna maɓallin Ajiye. A kan wannan hanya ya kamata a yi la'akari da cikakken.
  7. Card daurin katin da aka yi nasara don biyan kuɗi marasa iyaka a Samsung Pay

  8. Don amfani da kati a nan gaba, ya isa ya kawo na'urar zuwa tashar tashoshin tare da biyan kuɗi ta lamba da tabbatar da canja wurin kuɗi. Tabbas, yana yiwuwa ne kawai lokacin da aka kunna zaɓi NFC a cikin saitunan wayar.

Wannan hanyar itace madadin Google Biyan Na'urorin Biyan Samsung, amma ba ya haramtawa lokaci guda suna amfani da zaɓuɓɓuka biyu don biyan kuɗi. Bugu da kari, tare da waɗannan aikace-aikacen, zaku iya amfani da wasu, ko da yake ƙarancin aikace-aikacen Huawei.

Buƙatar tilas ne don neman na'urori don tallafawa fasahar NCE. Kawai, dangane da wannan buƙatun, sigogi na biyan kuɗi zai kasance a cikin Ydedex.money, ba tare da la'akari da sigar OS da samfurin wayar ba.

Hanyar 5: Qiwi Wallet

Wani mashahurin sabis na kan layi da kuma aikace-aikacen shine QIWI, wanda ke ba ku damar yin lamba mara lamba kai tsaye tare da ɗaya daga cikin katunan kwalliya na musamman. Ana buƙatar saitin saiti da tsarin ɗaurin wannan harka a wannan yanayin ba a buƙatar, tun ba, an haɗa fasalin tsohuwar hanya akan Taswirar QIWI:

  • "Paywave";
  • "Paywaveve +";
  • "Fifiko";
  • "Teamplay".

Bugu da ƙari, zaku iya karanta buƙatar biyan aikin biyan kuɗi marasa inganci a cikin saitunan katin QIWI game da irin wannan hanyar don tallafawa irin wannan hanyar don canja wurin kuɗi. A yayin aiwatar da biyan, tabbatarwar tsoho yana buƙatar ɗaya kawai.

Zazzage QIWI Wallet daga kasuwar Google Play

Ikon amfani da biyan kuɗi marasa lamba a cikin walat ɗin Qiwi

Idan kuna so, yi amfani da katin QIIWI don ɗaure wa Samsung na Samsung ko Google Biyan ta hanyar analogy tare da sauran bankuna. Hakanan ana iya faɗi game da Yandex.money da kuma wasu ayyukan irin waɗannan ayyukan, ba za mu yi la'akari da wanda ba za mu zama ba saboda ƙarancin buƙata da bambance-bambance.

Ƙarshe

Na dabam, yana da mahimmanci a lura cewa idan kuna da hanyoyin biyan kuɗi da yawa a lokaci ɗaya, kuna buƙatar zaɓar babban aikin a cikin tsarin hadewar NFC. Bugu da kari, kowane bayani yana ƙunshe da yawa na saiti, wanda ba mu zama ba, amma da yawa daga cikinsu zasu iya zama da amfani, kuma ya kamata ku kuma nazarin su da kanku.

Kara karantawa