Yadda za a cire kwayar cutar daga kwamfuta akan Windows 10

Anonim

Yadda za a cire kwayar cutar daga kwamfuta akan Windows 10

Masu bincike na zamani da riga kafi koyaushe suna kokarin gargadi wani mai amfani a gaba wanda kwayar cutar zata iya zuwa kwamfutar. Mafi sau da yawa, wannan yana faruwa lokacin da ake amfani da fayilolin masu haɗari ko ziyartar shafukan masu zargi. Koyaya, akwai yanayi lokacin da cutar har yanzu ta shiga cikin tsarin. A kan yadda ake gane da kuma cire malware a cikin ka kuma koya daga wannan labarin.

Hanyar cire kwayar cutar a cikin Windows 10

Zamu kalli hanyoyi guda uku. Dukkansu suna da kyau a ƙarƙashin amfani da shirye-shiryen musamman don tsabtace tsarin daga ƙwayoyin cuta. Hakanan zaku kasance cikin zabi mafi dacewa kuma ku bi shawarwarin da aka gabatar.

Hanyar 1: ta amfani da abubuwan amfani

Wani lokaci ƙwayoyin cuta suna da zurfi shiga cikin tsarin, wanda ke murmurewa har ma da riga-kafi ya sanya a ciki. Sanya sabon a cikin irin waɗannan halayen ba zai yiwu ba don yin nasara - ba a yarda da kwayar cutar ta yin hakan ba. Mafi kyawun bayani zai zama amfani da ɗayan abubuwan amfani na musamman waɗanda ba sa buƙatar shigarwa. Mun gama, mun rubuta game da su a wani labarin daban.

Kara karantawa: duba komputa don ƙwayoyin cuta ba tare da riga-kafi ba

A matsayina na gani na gani, muna amfani da amfanin AVZ. Bincika da cire ƙwayoyin cuta tare da shi, yi waɗannan:

  1. Je zuwa shafin yanar gizon hukuma na shirin, zazzage kayan adana a kwamfutarka, sannan cire duk fayiloli daga babban fayil. Na gaba, gudanar da amfani daga gare shi.
  2. A saman yankin hagu na taga, zaɓi faifai ko babban fayil da kake son scan. Idan baku san daidai ba inda cutar za ta iya, kawai a saka duk fa'idodin haɗin gwiwa. A cikin "jiyya ta hanyar" sashe na ", sauya duk filaye zuwa" Tambaye mai amfani ", tun in ba haka ba an samo duk fayilolin da suka kamu da cutar nan da nan. Don haka, idan ba ku yi amfani da sigar hukuma ta OS ko wasu shirye-shirye ba, matsaloli na iya tasowa tare da ƙarin ƙarin. Bayan haka, danna maɓallin Fara don fara bincika zaɓin da aka zaɓa.
  3. Zaɓi abubuwa don bincika amfani da ƙwayoyin cuta avz

  4. Lokacin da bincika ya ƙare, zaku gani a kasan taga, a cikin yankin da ake kira "Protocol", sanarwar mai dacewa. Hakanan za'a iya nuna bayanai game da fayilolin da aka tabbatar da kuma yawan barazanar. Don duba lissafin barazanar, danna maɓallin tare da hoton maki a gefen dama na "Protocol".
  5. Nuni Nuni Nuna Button Nuna a AVZ Amfani

  6. Sakamakon zai buɗe sabon taga tare da jerin barazana. Don cire su, bincika akwatin kusa da taken kuma danna "Share fayilolin Matsa a ƙasan taga. Lura cewa shirin binciken da aka zaɓi sosai manyan fayiloli, saboda haka zaka iya samun fayilolin tsarin da aka gyara. Idan baku da tabbas game da aikinsu, gwada fara aika fayiloli don keɓe fayil ta hanyar danna maballin iri ɗaya don aikatawa. Bayan haka, danna "Ok".
  7. Cire kuma motsi don cutar ƙwayoyin cuta ta hanyar amfani na AVZ

  8. Don duba abubuwan da ke cikin keɓe a cikin taga babban shirin, yi amfani da kayan menu na Fayil, sannan ka zaɓi maɓallin "Duba keɓewar keɓewar".
  9. Button Viewasine a cikin Avz Amfani

  10. Sabuwar taga zai buɗe. Za a nuna duk fayilolin da ka kara wa Qalantantine. Don mayar da su ko cikakken sharewa, duba akwatin kusa da taken kuma danna maɓallin wanda ya dace da zaɓinku. Bayan haka, zaku iya rufe taga.
  11. Mayarwa ko share fayiloli masu amfani a cikin amfani na AVZ

  12. Bayan kammala dukkan ayyukan, muna bada shawara sosai wajen sake shigar da tsarin.

Hanyar 2: Aikace-aikacen rigakafin kwayar cuta

Yawancin masu amfani sun fi son yin amfani da rigakafin ƙwayoyin cuta na ɓangare na uku. Zaka iya nemo da share malware da taimakonsu. Binciken mashahuri da samfuran inganci akan shafinmu an sadaukar da su daban.

Kara karantawa: Antiviruses don Windows

A cikin wannan labarin, muna amfani da sigar kyauta ta anti -iry anti-anti-anti-Emus. Kuna iya amfani da shi ko wani mafita, tunda mizanin aiki a cikin irin shirye-shiryen aiki suna da matukar haka. Don bincika da cire kwayar cutar da kuke buƙatar yin waɗannan masu zuwa:

  1. Zaɓi abu don bincika ƙwayoyin cuta kuma danna shi daidai-dannawa. Idan ya cancanta, zaku iya zaɓar dukkanin rumbun kwamfutarka lokaci ɗaya. A cikin menu na mahallin, yi amfani da abu "scan zaɓaɓɓen wuraren don ƙwayoyin cuta".
  2. Fara ikon amfani da abubuwa na kwamfuta ta amfani da riga-avast

  3. An buɗe manyan kayan kwayar cutar kuma suna bincika manyan fayilolin da aka zaɓa a baya da aka fara da su ta atomatik. Kuna buƙatar jira har sai an kammala wannan tsari, bayan wanda a cikin taga zai nuna duk fayilolin masu haɗari waɗanda ke tattare da rigakafin. A gaban kowannensu akwai maɓallin "Auto" ta danna wanda zaku iya canja aikin ya shafi fayil ɗin. Don fara tsabtatawa, danna maɓallin "Warn".
  4. Zabi aikin tare da fayilolin bidiyo a Avast anti-Virus

  5. A sakamakon haka, za a sanar da sanarwa game da tsabtatawa da adadin matsalolin matsalolin. Yanzu zaku iya rufe taga riga ta riga-kafi ta danna maɓallin "gama".
  6. Fadakarwar ci gaban fayil ɗin fayil don ƙwayoyin cuta a cikin riga-kafi

  7. Sake kunna tsarin don amfani da duk canje-canje. Wannan ba wajibi ne ba, amma shawarar da aka ba da shawarar.

Hanyar 3: ginanniyar Windows Anti-Virus

Wannan hanyar za ta dace da waɗancan masu amfani da abubuwan da ba sa son amfani da kayan aikin ɓangare na uku da rigakafin, yana da mahimmanci la'akari da cewa a wasu abubuwan tsarin aikin Windows mai karewa na iya zama. Binciken da aka gina wanda aka gina da aka gina yana kama da wannan:

  1. A babban fayil ko faifai inda iskar keke yake, danna PCM. Menu na mahallin zai buɗe, wanda kuke so zaɓi "tabbacin ta amfani da mai tsaron ragar Windows" String.
  2. Fara Tabbatar da Fayil don ƙwayoyin cuta ta hanyar mai tsaron Windows

  3. Wani sabon taga zai bude wanda za a nuna karatun. Lokacin bincike zai dogara da girman abin da ake dubawa.
  4. Bayan bincika taga iri ɗaya za a sami jerin barazana. Don zaɓar ayyuka dangane da takamaiman fayil, danna kan sunan ta.
  5. Jerin ƙwayoyin cuta da aka samo bayan bincika a Windows Dalilan

  6. Jerin ayyukan zai bayyana a ƙasa: "Share", "Sanya cikin keɓe a cikin Qa'antantine" da "Bada izinin Na'urar". Sanya alamar kusa da filin da ake so, sannan danna maɓallin "Fara Ayyuka".
  7. Zabi wani aiki tare da ƙwayoyin cuta da aka samo ta hanyar amfani da Windows Repender

  8. Bayan haka, kan aiwatar da kulawa, goge ko ƙara fayil ɗin da ba za a fara ba. Za'a nuna hanyar aiwatarwa a cikin taga iri ɗaya.
  9. Tsarin cirewa da lura da ƙwayoyin cuta ta hanyar mai tsaron ragar Windows

  10. Bayan kammala, zaku ga cikakken bayani game da aikin da aka yi. Nan da nan za a ambaci zuwa "Log ɗin kare" da kuma labarin da aka ba da izini, idan akwai.
  11. Bayar da rahoto game da ci gaban tabbatar da fayil don ƙwayoyin cuta a cikin Windows Mai tsaron Wuta

Yin amfani da hanyoyi ɗaya ko hanyoyi da yawa daga wannan labarin, zaku kare kwamfutarka daga ƙwayoyin cuta. Koyaya, ya kamata a tuna cewa babu hanyoyin da za su bayar da garanti na 100%. Misali, tare da "ganawa" tare da ƙwayoyin talla, wani lokacin ma ya zama dole don duba wurare masu rauni da hannu.

Kara karantawa: Yaƙar Tallu

Kara karantawa