Yadda ake yin ginshiƙi mai kyau a fice

Anonim

Yadda ake yin ginshiƙi mai kyau a fice

Daga cikin zane-zane na yawan jama'a, wanda za'a iya gina shi ta amfani da shirin Microsoft Excel, ya kamata musamman zaɓi ga Ganta ginshiƙi. Alamar layi ne na kwance a kwance, a kwance wanda tsarin tafiyar ruwa yake. Tare da shi, ya dace sosai don yin lissafi da gani gano sassan na ɗan lokaci. Bari mu gano yadda ake gina ginshiƙi na gani a Excel.

Ingirƙiri GantA ginshiƙi a Excel

Nuna ka'idodi don ƙirƙirar ginshiƙi GantA mafi kyau akan takamaiman misali.

  1. Muna ɗaukar teburin ma'aikata na kamfani, inda ranar da aka sake da su a hutu da yawan hutu da aka cancanci ana nuna su. Don hanyar yin aiki, ya zama dole a sami shafi inda sunayen ma'aikata ba su cancanta ba, in ba haka ba take ya cire taken.
  2. Shafi ba tare da take a Microsoft Excel

  3. Da farko muna gina zane. Don yin wannan, mun ware fannin tebur, wanda aka ɗauka azaman tushen ginin. Je zuwa shafin "Saka" ka danna maballin "layin" a cikin tef. A cikin jerin nau'ikan zane-zanen layin da ke bayyana, zaɓi kowane irin ginshiƙi tare da tarawa. A ce a kararmu zai zama babban jadawalin tare da tarawa.
  4. Gina ginshiƙi a cikin Microsoft Excel

  5. Bayan haka, Excel zai kafa wannan zane.
  6. Layin zane a Microsoft Excel

  7. Yanzu muna buƙatar yin jeri na farko da ba a gani ba don kawai lokacin hutu ne kawai ya kasance cikin zane. Danna-dama akan kowane yanki na wannan zane. A cikin menu na mahallin, zaɓi tsarin "Tsarin bayanan da kewayon bayanai ...".
  8. Canji zuwa Tsarin lamba a Microsoft Excel

  9. Je zuwa sashen "Cika", mun saita canzawa a "Babu cika" kuma danna maɓallin "kusa" maɓallin ".
  10. Ana cire cika layin a Microsoft Excel

  11. Bayanan kan zane suna a ƙasa, wanda ba ya dace da bincike ba. Za mu yi kokarin gyara shi: Ta danna maɓallin linzamin kwamfuta da dama tare da tsararren, inda sunayen ma'aikata suke. A cikin menu na mahallin, bi ta hanyar "tsarin Axis".
  12. Canji zuwa Tsarin Axis a Microsoft Excel

  13. Ta hanyar tsoho, mun fada cikin sashin "sigogi na Axis", inda muka sanya kaska gaban "Reshen rukuni" kuma danna "kusa".
  14. Juyawa kan umarnin Kategorien a Microsoft Excel

  15. Ba a buƙatar almara a cikin zane mai hoto ba. Don cire shi, zaɓi maɓallin linzamin kwamfuta tare da latsa alama kuma latsa maɓallin Share akan keyboard.
  16. Share Legend a Microsoft Excel

  17. Kamar yadda muke gani, lokacin da ya rufe ginshiƙi ya wuce iyakokin kalanda na shekara. Kuna iya kunna kawai lokacin shekara-shekara ko wani ɓangare na lokaci ta danna maɓallin inda aka sanya kwanakin. A cikin menu wanda ya bayyana, zaɓi tsarin "AXIS tsarin" sigogi.
  18. Je zuwa tsarin axis a cikin Microsoft Excel

  19. A kan "garu na AXIS" a kusa da saitunan "mafi ƙarancin darajar" da "matsakaicin darajar", muna fassara yanayin sauya daga yanayin "gyarawa". Mun saita dabi'u na kwanakin a cikin Windows da muke bukata. Nan da nan, in ana so, zaku iya saita farashin asali da keɓaɓɓu. Ana iya rufe taga.
  20. Shigar da ƙayyadaddun ƙayyadaddun abubuwa a Microsoft Excel

  21. Don kammala gyaran Gantawa, ya rage ya zo tare da sunanta. Je zuwa shafin "layout" saika danna kan "Maɓallin Witafi". A cikin jerin da suka bayyana, zaɓi darajar "sama da zane."
  22. Sanya sunan zane a Microsoft Excel

  23. A cikin filin inda sunan ya bayyana, shigar da wani suna kowane suna, da ya dace cikin ma'ana.
  24. Sunan hoto a Microsoft Excel

  25. Tabbas, zaku iya yin ƙarin gyara sakamakon sakamakon da aka samo, yana haifar da buƙatunku da dandano, kusan iyaka, amma a gaba ɗaya jadawalin shirin a shirye.
  26. Gantt ginshiƙi a Microsoft Excel a shirye

    Don haka, kamar yadda muke gani, aikin ginshiƙi ginshiƙi bashi da rikitarwa, kamar yadda alama da farko kallo. Za'a iya amfani da Algorithm a sama ba kawai don lissafin lissafi ba kuma duba hutu, amma kuma don warware wasu ayyuka masu yawa.

Kara karantawa