Windows ya rubuta baya isasshen ƙwaƙwalwa - abin da za a yi?

Anonim

Ba isasshen ƙwaƙwalwar ajiya a cikin Windows
A cikin wannan umarnin - game da abin da za a yi idan kun fara da wani shirin da kuka ga saƙon Windows 10, ko 8 (ko 8.1 ko 8) cewa ƙwaƙwalwar ajiya ba don shirye-shiryen al'ada ba., Ajiye fayilolin, sannan kuma ku rufe ko sake kunna duk shirye-shiryen bude. "

Zan yi kokarin yin la'akari da duk zaɓuɓɓukan da za a iya don bayyanar da wannan kuskuren, ka kuma ba da labarin yadda za'a iya gyara shi. Idan wani zaɓi tare da isasshen wurin faifai Hard ba a fili ba ne a bayyane yake, da yawa game da umarnin bidiyo da ake samu anan: Windows 7, 8 da Windows 10 Canza fayil ɗin.

Game da wane irin ƙwaƙwalwar ajiya bai isa ba

A lokacin da a cikin Windows 7, 8 da Windows 10, zaka ga saƙo cewa babu isasshen ƙwaƙwalwa, da farko, ci gaba da aikin - wato, idan Tsarin bashi da ragin ragon, to yana amfani da Windows SWab fayil ɗin SWO ko, in ba haka ba, ƙwaƙwalwar kwalliya.

Wasu masu amfani da novice basu dace ba a cikin sararin samaniya kyauta a kan diski mai wuya a kwamfutar kuma suna da yawa: a kan HDD akwai da yawa gigabytes, kuma tsarin yana da yawa game da karancin ƙwaƙwalwar ajiya.

Sanadin haifar da kuskure

Kuskure a kan kwamfutar ba isasshen ƙwaƙwalwar ajiya ba

Don gyara wannan kuskuren, da farko, ya kamata a rarrabe ta fiye da yadda ake haifar dashi. Ga wasu zaɓuɓɓuka masu yiwuwa:

  • Kun bude abubuwa da yawa, sakamakon wanda akwai matsala tare da gaskiyar cewa babu isasshen ƙwaƙwalwa a kwamfutar - tunda komai ya bayyana yanzu: rufe abin da ba da ake bukata.
  • Da gaske kuna da ƙananan ram (2 gb da ƙasa. Don wasu ayyuka masu amfani, za a iya zama ɗan rago 4 GB).
  • Hard drive yana cike da kirtani, bi da bi, ba shi da isasshen sarari don ƙwaƙwalwar parfuly lokacin da kuke daidaita girman fayil ɗin.
  • Ku kanku (ko tare da wasu irin shirin haɓaka haɓaka) saita girman fayil ɗin takaddar (ko kashe shi) kuma ya juya ya zama bai isa ba don aiki na yau da kullun.
  • Wasu shirye-shirye daban, cutarwa ko a'a, suna haifar da lalacewa na ƙwaƙwalwa (sannu a hankali ya fara amfani da duk ƙwaƙwalwar ajiya).
  • Matsaloli tare da shirin da kanta, wanda ke haifar da bayyanar kuskuren "ba isasshen ƙwaƙwalwar ajiya" ko "bai isa ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya ba".

Idan ban yi kuskure ba, biyar da aka bayyana zaɓuɓɓuka sune abubuwan da suka fi dacewa da kuskure.

Yadda za a gyara kurakuran da ke hade da karancin ƙwaƙwalwar ajiya a cikin Windows 7, 8 da 8.1

Kuma yanzu, cikin tsari, yadda za a gyara kuskuren a cikin kowane lamuran da aka jera.

Karamin rago

Idan kwamfutarka tana da karamin adadin RAM, yana da ma'ana a yi tunani game da siyan ƙarin modes ƙarin kayayyaki. Ƙwaƙwalwar ajiya ba shi da tsada yanzu. A gefe guda, idan kuna da wani tsohuwar komputa (da ƙwaƙwalwar tsohuwar samfurin), kuma kuna tunani game da siye da tsari na sabon, haɓakawa na iya zama dole ne - ya fi sauƙi ga gaskiyar ɗan lokaci Ba duk shirye-shiryen da aka ƙaddamar ba.

Module na RAM

Game da yadda ake gano yadda ake duba abin da za a iya gano abin da ake buƙata na haɓaka na rubuta a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka - gabaɗaya, duk abin da aka bayyana akwai ya shafi kwamfutar tafi-da-gidanka.

Littlean diski mai wuya

Duk da gaskiyar cewa kundin yau da HDD na yau kyakkyawa ne, yakan zama dole a ga cewa ba kawai kuskuren ba ne "ba isasshen ƙwaƙwalwar ajiya ba lokacin da aiki. Kada ku kawo wannan.

Na rubuta game da faifan tsaftacewa a cikin labaran da yawa:

  • Yadda ake tsabtace C faifai daga fayilolin da ba dole ba
  • Ya ɓace a kan faifan diski

Da kyau, babban shawarar ba ta cancanci ci gaba da fina-finai da wani kafofin watsa labarai da ba za ku saurara ba, wasanni da ba za a buga su da irin abubuwa masu kama da juna ba.

Tabbatar da fayilolin paddock na Windows zuwa bayyanar kuskure

Idan kun tsara sigogin fayil ɗin Windows siye da sigogi na Windows swip, wato, yiwuwar cewa waɗannan canje-canjen sun haifar da kuskure. Wataƙila ba ku ma yi wannan da hannu ba, amma wasu nau'ikan shirin suna ƙoƙarin inganta saurin windows. A wannan yanayin, zaku iya buƙatar ƙara yawan fayil ɗin painting ko kunna shi (idan an kashe shi). Wasu tsoffin shirye-shirye ba za su fara ba kwata-kwata tare da kwayoyin ƙwaƙwalwar kwalliya kuma koyaushe zai rubuta game da ƙarancin sa.

Windows swab ne naƙasasshe

A duk waɗannan halayen, Ina bayar da shawarar sanin labarin da aka bayyana dalla-dalla, yadda za a saita fayil ɗin sauya windows swopo.

Leakta na ƙwaƙwalwa ko abin da za a yi idan wani tsari daban yana ɗaukar duk ragon kyauta

Yana faruwa cewa wasu nau'ikan tsari daban-daban ko shirin fara amfani da RAM - wannan zai iya faruwa ta hanyar kuskure a cikin shirin kanta, da cutarwa yanayin ayyukanta ko kowane gazawa.

Kuna iya ƙayyade idan babu irin wannan tsari ta amfani da Mai sarrafa mai sarrafa. Don fara shi a cikin Windows 7, latsa maɓallin Ctrl + Alt + DEL.

Duba tafiyar matakai a cikin Windows Manajan 7

A cikin Windows Task Manager, buɗe shafin aiwatarwa kuma raba "shafin" shafin (kuna buƙatar danna danna sunan shafi). Don Windows 8.1 da 8, yi amfani da "cikakkun bayanai" don wannan, wanda ke ba wa wakilcin gani na duk hanyoyin da ke gudana akan kwamfutar. Hakanan ana iya tsara su ta yawan aiki da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa da aka yi amfani da ita.

Tafiyar matakai a cikin Windows 8.1 Manager Manager

Idan ka ga wasu shirin ko aiwatarwa yana amfani da babban adadin RAM (babba - yana da editocin hoto, to, ya cancanci fahimtar abin da ya sa ya faru.

Idan wannan shirin ne da ake so : Yawan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya na yau da kullun za a iya lalacewa ta hanyar aiki na aikace-aikacen da kullun na aikace-aikacen, misali, tare da sabuntawa ta atomatik, ko ayyukan da shirin da aka yi niyya da kuma gazawar a ciki. Idan kun ga cewa shirin koyaushe yana amfani da wani bakon abu mai yawa na albarkatu, kuma idan bai taimaka ba - bayanin intanet a kan takamaiman software.

Idan wannan tsari ne da ba a sani ba : Wataƙila wannan wani abu ne mai cutarwa da daraja duba kwamfyutocin don ƙwayoyin cuta, akwai kuma zaɓi wanda wannan gazawar tsarin tsari ne. Ina ba da shawarar bincika Intanet ta hanyar suna wannan tsari, don gano shi daga cewa yana da abin da za a yi da shi kuma abin da zai iya kasancewa tare da shi - mai yiwuwa ba shine kawai mai amfani ba wanda yake da irin wannan matsalar.

Daga bisani

Baya ga zaɓuɓɓukan da aka bayyana, akwai ƙarin: Kuskure yana haifar da misalin shirin da kuke ƙoƙarin gudu. Yana da ma'ana a yi kokarin sauke shi daga wani tushe ko karanta wata tattaunawa ta hukuma don tallafawa wannan software don warware matsalolin ƙwaƙwalwar ajiya.

Kara karantawa