Sauke direbobi da aka sanya

Anonim

Sauke direbobi da aka sanya

Wani lokacin mai amfani yana buƙatar karɓar direbobi waɗanda aka riga an sanya su a kan PC, alal misali, don adana su da buƙatar sake. A kallon farko, yana iya zama kamar don cika wannan aikin zai kasance matsala, amma a zahiri komai ya fi sauƙi. A yau muna son nuna hanyoyin, ma'anar shine don karɓar fayiloli don ƙarin hulɗa tare da su.

Zazzage direbobi da aka sanya

Bayan haka, muna ba da shawara don bincika hanyoyin guda biyar na aiwatar da aikin. Uku daga cikinsu za su yi kama da juna kuma ana aiwatar da su ta hanyar umarnin na'ura. Na huɗu, game da wanda za mu gaya da farko, zai dace da masu amfani da ke so su sauke direban da ake buƙata ɗaya don amfaninta a gaba. Na biyar ya dogara ne akan na'urori masu ganowa, kuma za a tattauna a sashin karshe na kayan.

Hanyar 1: Yanar gizo masana'antar aikin kayan aikin

Shafin yanar gizo na kayan aikin kayan aikin shine wurin da zaku iya samun mahimman sigar direba ba tare da wata matsala ba, alal misali, adana fayiloli, a kan kafofin watsa labarai masu cirewa. Wannan zabin yana da dacewa musamman idan kuna son software guda ɗaya kawai. Nan da nan bayyana cewa mun zabi wannan hanyar don komawa BANAL kwafin abubuwa kai tsaye daga OS, tunda wannan hanyar ba ta tasiri da daidai ba. Koyaya, kafin farawa, ya kamata ya ƙaddara wane nau'in software da kuma wanda na'urar da ake buƙata don saukewa. Karanta game da shi daki-daki a cikin labarin ta danna kan hanyar haɗin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Duba jerin direbobi a cikin Windows

Bayan an samo duk bayanan da suka wajaba, zaku iya ci gaba sosai. Mun bayar da sanar da kanka game da misalin firinta daga kamfanin HP. Abin sani kawai kuna buƙatar ɗaukar wannan umarnin a matsayin samfurin, alal misali, yana fitar da bambance-bambance a cikin wuraren hukuma.

  1. Je zuwa shafi na tallafi mai samarwa, daga inda zaka iya saukar da direbobi, kuma zaɓi ɗayan daidai.
  2. Je zuwa sashe tare da direbobi don saukewa riga an shigar a Windows 10

  3. Saka nau'in na'urar da kanta don zuwa binciken. A cikin lamarinmu, zai zama firinta.
  4. Zabi na Samfurin a Yanar Gizo na Yanar Gizo don saukar da direba tuni an shigar a Windows 10

  5. Yi amfani da mashaya binciken don samun samfurin da ake so.
  6. Zabi tsarin na'urar don saukewa an riga an shigar da direba a Windows 10

  7. Tabbatar za ka zabi sigar tsarin aiki wanda aka ɗora fayilolin.
  8. Zaɓi sigar tsarin aiki don saukar da direban da aka shigar a Windows 10

  9. Ya kamata a buɗe teburin daban, inda aka zaɓi irin wannan zabin. Ka yi la'akari da Majalisar da kanta, har ma da bit.
  10. Ma'anar ainihin sigar OS don saukar da direban da aka shigar a Windows 10

  11. Bayan haka, fadada jerin duk direbobi kuma nemo sigar da ta dace. A wasu shafuka don saukarwa suna da fayiloli don shigarwar atomatik, da mutum don jagora. Kuna iya zaɓar kowane irin, ciyar da zaɓin mutum.
  12. Farawa daga rukunin yanar gizon da aka shigar ta hanyar yanar gizo na hukuma a Windows 10

  13. Saukewa, da kuma kammalawa, zaku iya motsa direban ko samar da wasu ayyukan da suka wajaba.
  14. Kan aiwatar da direban da aka sanya ta hanyar yanar gizo na hukuma a Windows 10

  15. Kamar yadda kake gani, mun sami kawai an sami kayan tarihi tare da wani abu na nau'in inf. Shi direba ne kansa. Wannan zai ba ku damar motsawa zuwa babban fayil ɗin da ake so a nan gaba ko amfani da daidaitaccen kayan aikin Windows don shigar da sauri.
  16. Nasara Download na direban da aka shigar ta hanyar yanar gizo na hukuma a Windows 10

Kamar yadda za a iya gani, babu wani abu mai wahala a aiwatar da wannan hanyar. An riga an sanya shi a kan direban komputa ba tare da wani sakamako ba, yana motsawa zuwa matsakaici mai cirewa ko adana shi a cikin gida na gida don ƙarin shigarwa idan ya cancanta.

Hanyar 2: Dris Amfani

Windows yana da amfani da ake kira firgita. Yana ba ku damar yin ayyuka da yawa iri-iri a cikin yanayin atomatik, misali, mayar da kayan da suka lalace ko, kamar yadda a lamarinmu na direbobi. Wannan shine abin da muke ba da shawarar yin a cikin tsarin wannan hanyar.

  1. Don farawa a wurin da ya dace, ƙirƙirar sabon fayil ɗin inda kwafin ajiya na software zai motsa. To, buɗe "Farko", nemo "layin umarni" a can kuma ku yi a madadin mai gudanarwa.
  2. Gudun layin umarni don ƙirƙirar direbobi masu amfani a Windows 10

  3. A cikin kirtani wanda ya bayyana, shigar da ko direba / manufa: \ Mydrivers, inda C: \ Mydrivers maye gurbin wurin da directory ya kirkira a baya. Latsa Shigar don kunna umarnin.
  4. Shigar da umarni don ƙirƙirar direbobi a Windows 10

  5. Aikin fitarwa zai fara. Za a nuna ci gaba a cikin sabbin layuka, kuma lokacin kwafin karshe ya dogara da yawan direbobi da saurin komputa.
  6. Tsarin ƙirƙirar direbobin wariyar ajiya a Windows 10

  7. Bayan kammala, zaku karɓi sanarwa game da nasarar aikin.
  8. Nasara ƙirƙirar kwafin ajiya na Windows 10 direbobi

  9. Bayan haka, ta hanyar "mai binciken", je zuwa babban fayil inda aka yi fitarwa.
  10. Je zuwa babban fayil tare da ajiyar fayil bayan ƙirƙirar direbobi masu amfani a Windows 10

  11. Duba abin da ke ciki. Dukkanin direbobi za su rarrabu bisa ga adireshi tare da sunan da ya dace. Lokacin da ya zama, za a iya sake shigar da waɗannan fayilolin a cikin OS, tabbatar da madaidaicin aikin na'urar.
  12. Duba ya kirkiro direban Appom a Windows 10

A bu mai kyau a adana babban fayil tare da direbobin wariyar ajiya ba a kan tsarin da wuya a cikin Hard diski don rasa komai ba. Za mu yi magana game da sake saitin su a OS kaɗan kaɗan kaɗan, amma a yanzu, bari ya je wurin zaɓuɓɓukan da ke akwai.

Hanyar 3: util pnputil.exe

Wannan hanyar, kamar yadda daidaito, kamar yadda ya gabata, ya danganta ne da amfani da amfanin na'urarku. Bambance-bambance daga waɗannan zaɓuɓɓukan guda biyu ƙanana ne, amma mun yanke shawarar yin la'akari da kowannen mutum domin kowane mai amfani zai iya zaɓar mafi kyawun hanya.

  1. Da farko, gudanar da layin "layin" a madadin mai gudanarwa.
  2. Gudun layin umarni don aiwatar da wani umarni na madadin don ƙirƙirar Direbobin tallafi Windows 10 direbobi

  3. A nan Shiga cikin Pnputil.exe / Fitar da direba * c: \ UNDRIVLIVED PROFS, Inda kuka maye gurbin C: \ Mydrivers akan hanya zuwa babban fayil don adana direbobi zuwa babban fayil don adana direbobi zuwa babban fayil don adana direbobi zuwa babban fayil don adana direbobi zuwa babban fayil don adana direbobi.
  4. Gudun wani umarni na madadin don ƙirƙirar ajiyar kaya a Windows 10

  5. Yi tsammanin fitarwa daga kunshin direba, bi ci gaba a cikin na'ura wasan bidiyo.
  6. Tsarin ƙirƙirar kofe na direbobi ta hanyar madadin umarni a cikin Windows 10

  7. Za a sanar da kai daga nasarar canja wurin kunshin. Bugu da ƙari, adadinsu adadin zai bayyana anan.
  8. Samun Ingantaccen Tsarin Kwakunan Direbobi ta hanyar madadin wata ƙungiya a Windows 10

Yanzu ba zai cutar da wani abu ba a kowane lokaci don amfani da madadin mayar da ko canja wurin zuwa wani PC tare da samfuran haɗin abu iri ɗaya ko kuma kayan na'urori.

Hanyar 4: Amfani a cikin Powershel

Yawancin masu amfani sun ji labarin powershen snap-in, wanda shine ingantaccen tsarin layin umarni na daidaito. Idan kuna son jimawa da ɗawainiyar ta wannan aikace-aikacen, sau ɗaya mai sauƙi zai taimaka a wannan.

  1. Danna maɓallin fara PCM kuma a cikin menu na mahallin, zaɓi "Windows Powershel".
  2. Gudu Powershel a Windows 10 don ƙirƙirar direbobin wariyar kuɗi

  3. Anan Shigar da fitarwa-windowsdriver -Destation c: \ umarnin MyDrovils, maye gurbin hanyar ƙarshe ga abin da aka so kamar yadda aka riga aka nuna a baya. Tabbatar da aikin maɓallin Shigar.
  4. Shigar da umarnin a cikin PowerShell don ƙirƙirar direbobi masu amfani a Windows 10

  5. Jira har zuwa ƙarshen aikin. Powershell yana nuna cikakken bayani game da kowane direba da aka fitar dashi. A karshen, zaku iya bincika shi cikin ƙarin daki-daki.
  6. Tsarin ƙirƙirar kwafin ajiya na direbobi ta hanyar powershell a Windows 10

  7. Sabon jerin shigarwar da aka bayyana sun bayyana suna nuna cewa duk abin da ya shiga cikin nasara.
  8. Samun nasarar ƙirƙirar direbobi masu aikin ajiya ta hanyar powerdehell a cikin Windows 10

Hanyar 5: Gano na musamman

Wannan hanyar za ta dace da waɗancan masu amfani da suke so su sami direban ɗayan na'urori ɗaya ko da yawa daban. Asalinta shine amfani da keɓaɓɓun code na kayan aikin kanta da wuraren musamman inda aka tattara software ɗin daidai da waɗannan masu ganowa. Wannan hanyar tana ba ku damar samun software ta aiki ta ɗari bisa dari, la'akari da tsarin da ake so. Wani marubucin mu a cikin wani labarin da aka rarrabe yadda ake gano ID na kuma sanya shi a kan albarkatun yanar gizo na musamman. Idan kuna sha'awar ta wannan hanyar, muna ba ku shawara sosai ku koma ga cikakken jagoranci.

Kara karantawa: Neman Direbobin Hardware

Shigar da direbobi daga madadin

Bari mu kara da hankali kan hanya don shigar da direbobi daga madadin. Mafi sau da yawa, don wannan aikin da aka halitta, don haka wannan hanyar tana da mahimmanci don gaya wa ɗan faɗaɗa.

  1. Kaɗa dama akan maɓallin Fara kuma ka sami igiyar mai sarrafa na'urar a can.
  2. Canji zuwa Manajan Na'ura don direbobi shigarwa na Manua a Windows 10

  3. A cikin taga wanda ke buɗe, nemo kayan aikin da kake so ka shigar da direba, danna shi ta PCM kuma zaɓi "Sabunta direba" a cikin menu.
  4. Zabi na'urar don direba na shigarwa na Manikai

  5. Anan kuna da sha'awar sashen "gudanar da binciken direba a wannan kwamfutar." Bi umarnin da aka nuna akan allon ta hanyar tantance kwafin ajiyar fayilolin fayilolin.
  6. Tsarin shigarwa na direba direba ta sarrafa mai amfani a Windows 10

Koyaya, wannan asusu yana da nasa nuances, kazalika da hanyoyin da suke da amfani, alal misali, lokacin da aka nuna wani bangare a cikin mai sarrafa na'urar. Karanta duk wannan a cikin wani littafin daban akan rukunin yanar gizon mu.

Karanta: Hanyoyin shigar da direbobi a cikin Windows

Daga wannan labarin da kuka koya game da zaɓuɓɓukan don saukewa da direbobi riga an riga an riga an ci gaba da kai.

Kara karantawa