Windows 10 daskarewa lokacin da aka sanya a kan tambarin

Anonim

Windows 10 daskarewa lokacin da aka sanya a kan tambarin

Sanya Windows 10 - Tsarin yana fuskantar kusan kowane mai amfani wanda yake so ya fara hulɗa tare da wannan tsarin aikin. Abin takaici, ba koyaushe nasara bane, kuma yayin shigarwa akwai kuskure iri-iri. Jerin matsaloli masu sanannun matsaloli sun hada da tambarin rataye, alal misali, bayan sake farawa na farko ko na biyu na mai sakawa. A yau, muna son nuna hanyoyin da ake samu na warware wannan matsalar, don kowane mai amfani zai iya ɗaukar mafi kyau ga kansa.

Muna magance matsaloli tare da daskarewa na Windows 10 akan tambarin yayin shigarwa

A mafi yawan lokuta, matsalar da ke nema tana da alaƙa da mai sakawa ko sanyi na kwamfutar, wanda ke kutse tare da ci gaba da cigaba da fayilolin. Duk wadatar mafita za'a iya shirya shi ta hanyar hadadden aiwatarwa da ingancin da muka yi. Dole ne kawai ku bi umarnin kuma ta hanyar exacerbation don neman ingantacciyar hanya.

Kafin in aiwatar da aiwatar da umarni masu zuwa, muna ba ku shawara ku tabbatar da cewa shirye-shiryen da tsarin shigarwa an yi daidai. Don yin wannan, a san kanku da littafin haɗin da ke ƙasa. Idan kowane saiti ko wasu ayyukan da kuka rasa, gyara su kuma maimaita shigarwa. Yana yiwuwa wannan karon zai wuce daidai.

Kara karantawa: shigarwa na Windows 10 daga USB Drive ko faifai

Hanyar 1: Amfani da PortB 2.0

Kamar yadda kuka sani, yanzu kusan duk rarraba Windows 10 an sanya su akan kwamfutoci ko kwamfyutocin amfani da kayan filaye na flash. Yawancin lokaci ana saka shi cikin tashar USB na farko, sannan kuma aka fara shigarwa. Koyaya, wannan cikakkun bayanai ya kamata a biya don raba hankali. Wasu lokuta babi na BIOS ko saitunan UEFI suna da mummunan tasiri game da bayanai daga tashar USB 3.0, wanda ya ƙunshi bayyanar rataye a tambarin. Gwada shigar da kafofin watsa labarai a cikin USB 2.0 kuma maimaita shigarwa. A hoton da ke ƙasa kun ga bambanci tsakanin USB 2.0 da 3.0. Younger yana da launi mai baƙar fata, kuma babba shine shuɗi.

Bambanci tsakanin masu haɗin USB lokacin da shigar Windows 10

Hanyar 2: Ana bincika fifikon saukarwa

Gabaɗaya kan bada shawarwari don shigar Windows 10, zaku iya samun alamun ƙamus suna magana ne game da buƙatar daidaita fifikon abubuwan da ke cikin bios. Yana shafar karatun kafofin watsa labarai a yayin ƙaddamar da kwamfutar. Don madaidaicin shigarwa, ana bada shawara don shigar da filasha drive a farkon wuri, sannan kuma babban faifai zai tafi. Idan baku yi ba ko saita da ba da izini ba, duba wannan sigogi da sanya drive mai cirewa zuwa farko, sannan kuma duba ingancin wannan hanyar. A ƙarin bayani game da canza abubuwan da suka gabata, karanta a cikin daban kayan akan shafin yanar gizon mu ta danna maballin mu.

Kara karantawa: Sanya Bios don saukarwa daga flash drive

Hanyar 3: Share sassan data kasance

Ba koyaushe ka shigar da Windows ba ana aiwatar da shi a kan gaba ɗaya "mai tsabta" mai tsabta. Wani lokaci yakan ƙunshi sassan da aka kirkira tare da fayilolin tsohon tsarin aiki. Sau da yawa, wannan yanayin musamman yana haifar da fito da matsaloli, saboda haka yana da kyau a tsabtace gyaran drive ɗin gaba ɗaya, wanda aka aiwatar kamar haka:

  1. Gudun mai sakawa OS, shigar da yaren da ake so a cikin taga kuma ci gaba.
  2. Gudun Windows 10 Mai sakawa don warware matsaloli tare da tambarin

  3. Danna kan maɓallin shigar.
  4. Je zuwa shigarwa na Windows 10 don magance matsaloli tare da daskarewa akan tambarin

  5. Shigar da maɓallin lasisi ko jinkirta wannan aikin na gaba.
  6. Shigar da maɓallin lasisi don magance matsaloli tare da daskarewa akan windows 10 tambarin

  7. Auki sharuɗɗan yarjejeniyar lasisin.
  8. Tabbatar da yarjejeniyar lasisi don magance matsaloli tare da Windows kyauta 10 akan tambarin

  9. Saka zaɓi na shigar da "zaɓa".
  10. Zabi wani zaɓi na kafawa 10 kafin tambarin ya rataye

  11. Yanzu lokaci don aiwatar da ayyukan da yakamata su taimaka wajen warware matsalar. Select na farko sashe kuma danna kan maɓallin share.
  12. Cire Hard diski na Hard lokacin shigarwa na Windows 10

  13. Tabbatar da gogewa.
  14. Tabbatar da cire faifan faifai mai wuya yayin shigarwa 10

  15. Tare da ƙara na zamani, ya kamata ku yi daidai, kuma ku bar bangare ne kawai wanda aka adana fayilolin mai amfani idan akwai irin wannan.
  16. Zaɓi bangare na biyu don share yayin shigarwa na Windows 10

  17. An canza dukkan sassan zuwa sararin samaniya. Wajibi ne a zaɓi, sai a danna "na gaba" kuma bi umarnin don shigarwa.
  18. Je zuwa shigarwa na Windows 10 zuwa sarari mara iyaka

Hanyar 4: Createirƙiri Tebur na Hard faifai

Windows 10 Mai sakawa yayin aiki tare da fanko mai ɗorewa dole ne ya kirkiro tebur ko tebur na BIOS ko sigar UEFI, amma wannan ba koyaushe yake faruwa ba. Wani lokaci saboda irin wannan matsalar kuma yana bayyana rataye a tambarin. Kuna buƙatar gyara yanayin da kanku, gaba ɗaya tsara faifai. Ga masu mallakar UEFI, kuna buƙatar tebur na gado. Canjin shi a ciki yana da kamar haka:

  1. Gudanar da mai shigar da aiki, amma ba ku danna maɓallin Shigar da tsari ba, kuma yi amfani da maɓallin dawo da tsarin.
  2. Je zuwa mayar da Windows 10 don magance matsaloli tare da tambarin

  3. A cikin jerin zaɓin maraice, danna "Bincika da kuma cikakken kuskure".
  4. Gudun Shirya Shirya don magance Windows 10 daskarewa akan tambarin

  5. Daga cikin ƙarin sigogi, sami "layin umarni".
  6. Gudanar da layin umarni don magance Windows 10 akan tambarin

  7. Dole ne ya gudanar da amfanin diski na diski ta hanyar shigar da sunan da danna a shigar.
  8. Gudun Bill Gudanar da Windows 10 Maimaitawa

  9. Binciko jerin abubuwan diski ta hanyar faifai.
  10. Umurnin duba jerin disss a cikin Windows 10 Maimaitawa Yanayin

  11. Duk na'urorin da aka haɗa suna nuna a cikin jerin. Kula da faifai wanda za'a yi amfani dashi don shigar da Windows. Tuna lambarsa.
  12. Duba jerin diski a cikin Windows 10 maida yanayin

  13. Shigar da Zabi Hip 0 don zaɓar tuƙin, inda 0 shine lambar ta.
  14. Zabi wani faifai a cikin Windows 10 Maimaitawa

  15. Rubuta umarnin tsabta. Yi la'akari da cewa bayan kunnawa, gaba ɗaya duk bangare ne a faifai za a cire tare da bayanin da aka adana a wurin.
  16. Tsaftace diski a cikin yanayin dawo da Windows 10

  17. Canza tebur na bangare a cikin GPT ta hanyar juyawa tapt.
  18. Tsarin karamin tebur na diski mai wuya a cikin Windows 10 maida yanayin

  19. Bayan an kammala, shigar da fita kuma sake kunna PC don sake ƙoƙarin OS.
  20. Fita da amfani na sarrafa diski bayan an tsara Tebur na Yankin Windows 10 na Windows 10

Idan mahaifiyarku tana da daidaitaccen bios ba tare da harsashi UEFI da shigar da tsarin aiki ba a yanayin kafa, tebur dole ne a tsara shi a cikin MBR. Don yin wannan, yi amfani da umarnin da ke sama, amma maye gurbin umarnin juyawa don sauya MBB.

Hanyar 5: Sabunta BIOS

Version tsohon BIOS ba koyaushe yana da mummunar tasiri ga hulɗa na kwamfuta ba, amma wani lokacin yana tsokane fitowar matsalolin duniya, alal misali, an yi la'akari yau. Wannan yana nufin cewa dole ne ka fara sabunta software, sannan kawai kaje shi zuwa shigarwa na OS. Sanya shi zai kasance matsala saboda dole ne ka sami kwamfutar aiki don yin rikodin fayilolin da ake buƙata, kuma wasu masu amfani ko da suna buƙatar tuntuɓar cibiyar sabis. Koyaya, an kashe aikin sosai, kuma a shafinmu akwai umarni, suna kwatanta daki-daki aiwatar da aikinsa.

Karanta kuma: Sabunta BIOS akan kwamfuta

Hanyar 6: Sake sake ƙirƙirar Drive Drive

A wasu halaye, software da ke rikodin hoton OS don ƙarin shigarwa ba gaba ɗaya ko mai amfani yana ba da izinin kurakurai a wannan matakin ba. Wannan halin na iya haifar da rataye yayin shigarwa yayin shigarwa, saboda haka yana da mahimmanci a ƙirƙiri abin hawa bootable da daidai da duk shawarwari. Muna ba ku shawara ku yi amfani da labarin daban daban, wanda ke bayyana cikakken cikakken aiwatar da aikin. Kuna iya zuwa gare ta ta danna maɓallin da ke zuwa.

Kara karantawa: yadda ake ƙirƙirar hanyar USB ta USB

Waɗannan duk hanyoyin da muke so su fada cikin labarin yau. Bai kamata ku manta cewa dalilin bayyanar rataye na iya yin lalacewa ko ba daidai ba a saukar da hoto ta hanyar torrent tushe. Theauki fayil ɗin ISO a hankali kuma karanta sake dubawa game da shi kada mu magance matsaloli a lokacin da aka fi so.

Kara karantawa