Yadda zaka rarraba Wi-Fi daga kwamfutar tafi-da-gidanka akan Windows 8

Anonim

Yadda zaka rarraba Wi-Fi daga kwamfutar tafi-da-gidanka akan Windows 8

Kusan kowane lebe ne na ainihi da aka sanye da shi tare da adaftar Wi-Fi wanda zai ba ka damar haɗi zuwa haɗin mara waya kuma har ma rarraba Intanet. A game da na'urori akan Windows 8, ana iya yin wannan ta hanyoyi da yawa ta amfani da daidaitattun kayan aikin biyu da shirye-shiryen ɓangare na uku. A yau zamuyi bayani dalla-dalla game da rarraba Intanet daga kwamfutar tafi-da-gidanka akan wannan tsarin aiki.

Duba kuma saita adaftar

Don fara aiki tare da Wi-Fi kuma fara rarraba Intanet, kuna buƙatar tabbatar da a gaba daidai gwargwadon tsarin masana'antu na masana'anta. Idan kayi amfani da Haɗin Wi-Fi don samun damar Intanet, wannan za a iya tsallake.

  1. Danna-dama akan tambarin Windows a kan aikin sankara da kuma kawar da sashin sadarwa ta hanyar menu.
  2. Canja zuwa hanyar sadarwa a Windows 8

  3. Anan kuna buƙatar bincika kasancewar "cibiyar sadarwa mara waya ta waya. Kuna iya kallon kaddarorin kuma tabbatar cewa haɗin yana wucewa ta hanyar adaftar Wi-Fi.
  4. Duba Haɗin mara waya a Windows 8

  5. Idan wannan haɗin yana nuna ta hanyar alamar launin toka tare da sa hannu "nakasassu", tabbatar da danna PCM kuma zaɓi "Kunnawa" ta hanyar jerin. Wannan zai ba ku damar amfani da module.
  6. Bayar da adaftar waya a cikin Windows 8

  7. Yanzu danna kan lkm akan alamar cibiyar sadarwa da amfani da sifarwar a cikin "mara waya cibiyar sadarwa". Wannan zaɓi don kunna Wi-fi na duniya, tunda kawai madadin shine hotan a cikin keyboard, musamman don samfura daban-daban.
  8. Juyawa a kan Wi-Fi na Wi-Fi ta hanyar sigogi 8

  9. A matsayin ƙarin ma'auni, akan menu na farko, buɗe "kwamitin kula" kuma je zuwa babban fayil ɗin gudanarwa.
  10. Je zuwa sashin gudanarwa a cikin Windows 8

  11. Danna sau biyu a maɓallin linzamin kwamfuta na hagu akan gunkin sabis.
  12. Canji zuwa ayyuka ta hanyar gudanarwa a cikin Windows 8

  13. Nemo da amfani da "haɗin intanet na yau da kullun" da kuma "WLAN Auto Tune". Ta hanyar tsohuwa, dole ne a kunna su, amma wani lokacin za a iya zama halin da ake ciki.
  14. Sanya Ayyuka don Wi-Fi a cikin Windows 8

  15. Kuna iya tabbatar da cewa za a iya yin haɗin mara waya ta hanyar "layin umarni", don buɗe wanda sake, danna abin da ya dace akan windows toshe akan sankara kuma zaɓi abu da ya dace.
  16. Canja zuwa layin umarni a cikin Windows 8

  17. Kwafa da liƙa umurnin da ke ƙasa ta amfani da "layin umarni" "kuma latsa maɓallin Shigar a kan keyboard.

    Netsh Wlan Nuna Direbobi

  18. Shigar da umarni don duba Wi-Fi a cikin Windows 8

  19. Idan akwai layi da yawa tare da bayani game da adaftar cibiyar sadarwa mara waya, kuna buƙatar nemo abu "goyon bayan hanyar sadarwa" kuma tabbatar da cewa darajar "Ee". In ba haka ba, rarraba Wi-Fi ba zai yi aiki ba.
  20. Ana bincika goyon bayan cibiyar sadarwa da aka buga a Windows 8

Idan saƙo "ke dubawa mara waya a cikin tsarin an ɓace" ya bayyana, yana nufin cewa ba ku kunna haɗin mara waya ko akan kwamfutar tafi-da-gidanka babu direbobi.

Kara karantawa: Shigar da Direbobi don ADAPTER WI-FIPTER

Hanyar 1: Shirye-shiryen Jam'iyya na Uku

Hanya mafi sauki don rarraba Wi-Fi zuwa G8 shine don amfani da software na ɓangare na uku yana ba da dubawa don saita sabbin cibiyoyin sadarwa. Don magance aikin, zaku iya amfani da kowane zabin da ya dace muku daga kallon da ke ƙasa mahaɗin da ke ƙasa.

Tsarin samfurin don rarraba Wi-Fi daga kwamfutar tafi-da-gidanka

Karanta ƙarin: Shirye-shirye don rarraba Wi-Fi daga kwamfyutocin

Hanyar 2: "layin umarni"

Babbar hanyar rarraba Wi-fi daga kwamfutar tafi-da-gidanka akan Windows 8 ba tare da shigar da ƙarin shirye-shiryen da aka rage zuwa amfani da "layin umarni ba". Wannan zaɓi dole ne a watsa shi a hankali saboda ƙarin saiti.

Mataki na 1: Halittar Hanyar Cibiyar

Hanyar ƙirƙirar cibiyar sadarwa, duk da buƙatar amfani da "layin umarni", ba zai ɗauki lokaci mai yawa ba. Bugu da kari, kowane cibiyar sadarwa da aka kara za a samu ba tare da sake kirkirar ba ko da bayan sake kunna OS.

  1. Danna-dama akan tambarin Windows akan sankara kuma zaɓi "layin umarni (mai gudanarwa)".
  2. Bude layin umarni (mai gudanarwa) a cikin Windows 8

  3. Yanzu shigar ko kwafin umarni mai zuwa, kafin aiwatar da aiki, tabbatar da shirya ƙimar don bukatun kanku:

    Netsh Wlan Saita Hostedetwork Yanayin = Bada SSID = Lukes Key = 12345678

    • Don sanya sabon sunan cibiyar sadarwa, canza darajar bayan "Ssid =" ga kowane, amma ba tare da sarari ba.
    • Don saita kalmar sirri, shirya darajar bayan "maɓallin" ", wanda zai iya zama aƙalla takwas cikin kowane haruffa.
  4. Bayan shigar da umarnin, latsa Shigar da maɓallin Shigar don ƙirƙirar sabon cibiyar sadarwa. Wannan hanya zata ɗauki ɗan lokaci, amma sakamakon shine saƙo mai nasara.
  5. Irƙirar sabuwar hanyar sadarwa da aka buga a Windows 8

  6. Gudun Wi-Fi don haka sanya shi don wasu na'urorin ta amfani da wani umarni:

    Netsh Wlan Fara Hostednetwork

  7. Sanya sabon hanyar sadarwa da aka buga a Windows 8

Idan saƙo ya bayyana, kamar yadda a cikin allon sikirin zaka iya bincika gano hanyar sadarwa daga kowane irin na'urar. Koyaya, lokacin da kuskure ya faru, ƙarin aiki ɗaya dole ne ya yi kuma maimaita hanyar da aka bayyana a sama.

  1. Kamar yadda a ɓangaren farko na koyarwar, danna PCM akan gunkin Fara, amma yanzu faɗaɗa manajan na'urar.
  2. Je zuwa na'urar aika na'urar ta hanyar farawa a cikin Windows 8

  3. A cikin "adaftan cibiyar sadarwa", danna-dama akan "ADaper mara waya". A nan ya wajaba don amfani da abu "shigar".
  4. Yana kunna adaftar mara waya a cikin Manajan Na'urar A Windows 8

Bayan haka, sake kirkirar cibiyar sadarwa ya wuce a hankali ba tare da kurakurai ba, bayan kammala saƙon da aka ƙayyade a baya.

Mataki na 2: Saitunan shiga

Tun da babban dalilin haɗin Wi-Fi shine rarraba yanar gizo, ban da ƙirƙirar hanyar sadarwa, dole ne ka ba da damar samun damar haɗi. Duk wani haɗin ana iya aiwatarwa a matsayinsa, ciki har da Wi-Fi kanta.

  1. Latsa PCM a cikin gunkin Windows akan wasan kwaikwayo kuma je "haɗin cibiyar sadarwa".
  2. Canja wurin haɗin cibiyar sadarwa ta hanyar farawa a Windows 8

  3. Zaɓi Haɗin da kake amfani da shi don haɗa zuwa Intanet, danna PCM da buɗe taga kaddarorin.
  4. Canji zuwa kadarorin haɗin waya mara waya a Windows 8

  5. Bude shafin "Samun damar" ka duba akwatin da aka yiwa alama a cikin hotunan allo.
  6. Yana ba da damar samun damar Intanet a Windows 8

  7. Anan, ta hanyar wadannan drop-saukar menu, kuna buƙatar zaɓar "haɗin yankin". Don kammala, yi amfani da maɓallin "Ok".
  8. Zaɓi Wi-Fi damar zuwa saita damar shiga Windows 8

Domin rarraba Intanet zuwa Wi-Fi don aiki daidai, sake kunna haɗin aiki.

Mataki na 3: Gudanar da cibiyar sadarwa

Bayan kowane rufewa na kwamfyutar tafi-da-gidanka za a kashe ta hanyar toshe hanyoyin haɗin da ake ciki da ganowa daga wasu na'urorin. Don sake amfani da rarraba, buɗe layin umarni (mai gudanarwa) "kuma wannan lokacin ne kawai bi umarni ɗaya:

Netsh Wlan Fara Hostednetwork

Yin amfani da umarnin don kunna damar samun damar shiga Windows 8

Don kashe rarraba, lokacin da kwamfutar tafi-da-gidanka aka kunna, zaka iya amfani da na musamman a kasa a kasa. A wannan yanayin, cire haɗin za'a iya zartar da shi ba kawai da "layin umarni" ba, har ma ta hanyar cikakken haɗin Wi-Fi.

Netsh Wlan Dara musu Hostedetwork

Yin amfani da umarni don kashe wurin damar shiga Windows 8

Dukan umarni daban daban za a iya kira da ceto ta amfani da kowane editan rubutu a cikin ".bat" tsari. Wannan zai ba ku damar farawa ko kashe hanyoyin sadarwar, danna maɓallin linzamin kwamfuta na dama akan fayil ɗin kuma zaɓi "farawa."

Ikon ƙirƙirar fayil na Bat don samun damar shiga Windows 8

Umarnin mai mahimmanci na ƙarshe don gudanar da rarraba bayanan yanar gizo shine kammala batun damar shiga. Don yin wannan, a cikin layin umurnin "kawai shigar da masu zuwa kuma danna" Shigar ".

Netsh Wlan Saita Hostedetwork Yanayin = rasuwa

Ikon kashe wurin samun damar a Windows 8

Don duba cibiyoyin sadarwa na data kasance, akwai wani umarni daban. Yi amfani da shi idan kun manta sunan cibiyar sadarwa ko kawai yana son ganin yadda yawan abokan cinikin ke da alaƙa.

Netsh Wlan Nuna Hostednetwork

Duba damar samun dama a cikin Windows 8

Yin amfani da umarnin da aka bayar, zaka iya saita rarraba Wi-fi akan kwamfutar tafi-da-gidanka tare da Windows 8.

Kara karantawa