Kafa ZTE

Anonim

Kafa ZTE

Masu ba da ruwa daga ZTE suna ba da masu ba da izini da yawa a cikin ƙasashe daban-daban, saboda haka, masu sayen irin waɗannan na'urori suna da buƙatar daidaita su don tabbatar da ingantacciyar haɗi zuwa Intanet. A yau, a kan misalin ɗayan samfuran, zamu nuna wannan tsari, daki-daki kowanne.

Matakan shirye-shirye

Da farko, za mu biya ɗan lokaci kaɗan tare da ayyukan shirya da dole ne a kashe kafin su ƙaura zuwa keyen yanar gizo na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. Idan baku buɗe na'urar ba har yanzu ba ta haɗa shi zuwa kwamfutar ba, yanzu lokaci ya yi da za a yi. Lokacin zabar wurin yanar gizo, yi la'akari da kwancen na gaba na kebul daga mai ba da kuma samar da hanyar sadarwa ta gida. Wuraren farin ciki da gaban ɗakunan ajiya na lantarki, kamar microwave, don haka ɗauki waɗannan fannoni lokacin zabar wuri don samfuran.

Yanzu cewa an sanya kayan aiki a cikin kyakkyawan wuri a cikin gidan ko gidan, kalli kwamitin baya. USB daga mai ba da haɗawa zuwa mai haɗawa tare da rubutu "ko" ADSL ", da wayoyi huɗu na cibiyar sadarwa wanda ake amfani da shi da rawaya. Haɗa igiyar wutar lantarki kuma danna "iko" don kunna.

Bayyanar wani kwamitin na baya na makullin makullin

Kafin shigar da Interface ta yanar gizo a kan babban kwamfutar, ya kamata ku bincika wasu saiti don haka a cikin tsarin sanyi ba ya haifar da rikice-rikicen sadarwa. Wannan yana nufin hanyoyin don samun adireshin IP da kuma DNS Servers. Kuna buƙatar buɗe sifar adaftar kuma tabbatar cewa waɗannan bayanan ana samun waɗannan ta atomatik. Bayanin cikakken bayani game da wannan yana neman a cikin wani littafin daban akan rukuninmu ta danna maɓallin da ke ƙasa.

Saiti na cibiyar sadarwa tsarin aiki kafin a haɗa da hanyar

Kara karantawa: Saitin cibiyar sadarwa Windows

Saitin Tsarin ZTE

Abin takaici, yawancin yawancin kayan firmware din daga ZTE ba su da yanayin saiti na atomatik, don haka duk abubuwan da za a yi a yanayin jagora. Lokacin amfani da takamaiman samfura, bayyanar cibiyar Intanet na iya bambanta kaɗan daga wanda zaku gani a hotunan da ke ƙasa. Bai kamata ku firgita ba, saboda kawai kuna buƙatar samun kwanciyar hankali a ciki, neman abubuwan menu wanda zamu tattauna lokacin da nazarin kowane mataki. Kafin fara matakin farko, kuna buƙatar shiga cikin binciken yanar gizo. Don yin wannan, buɗe mai binciken kuma rubuta a cikin adireshin Bar na 192.168.1 ko 192.168.0.1, wanda ya dogara da ƙirar da aka yi amfani da ita.

Tsarin shiga zai bayyana a cikin abin da kake so shigar da sunan mai amfani da kalmar wucewa. Ta hanyar tsoho, kowannen yana da ƙimar admin, don haka kawai kuna buƙatar takamaiman sa a cikin layuka biyu kuma danna kan "Shiga" shiga cikin dubawa na yanar gizo.

Bayan sabon taga ya bayyana da bayani game da matsayin hanyar sadarwa, tafi zuwa farkon mataki ta fara tsarin wasika na na'urar.

Mataki na 1: Saitin cibiyar sadarwa

Da farko dai ana zama dole don tabbatar da madaidaicin liyafar Intanet daga mai bada. Don yin wannan, saita WAN ko ADSL, wanda ya dogara da nau'in kebul ɗin da aka haɗa. Kowane mai ba da sabis na Intanet ya kamata ya ba abokan ciniki wani tsari tare da bayani akan tantance sigogi ko sanya wannan bayanin akan shafin yanar gizonta na ofishin sa, saboda yana daga ko da a kan aiwatar da ƙarin ayyuka.

  1. A cikin binciken yanar gizo na ZTE, matsawa zuwa sashin "cibiyar sadarwa".
  2. Je zuwa saitunan cibiyar sadarwa ta hanyar yanar gizo mai amfani

  3. Da farko, la'akari da nau'in haɗin haɗi - wan. Idan wannan nau'in haɗin ku ne, buɗe nau'in "Wan Haɗin". Zaɓi bayanin martaba na farko ko ƙirƙirar sabon yanayin rashi. Idan adireshin IP ya samo asali ta atomatik kuma babu jagororin don canza sigogi na daidaitattun ƙa'idodi, barin duk ƙimar tsofaffin dabi'u. Masu amfani da PPPOE Haɗin suna buƙatar shigar da shiga da kalmar sirri don shiga cikin shiga. Wannan bayanin abin da ya shafi mai bada sabis na Intanet nan da nan bayan sayan tsarin jadawalin. Bugu da ƙari, kula da zaɓin nat. Yana kunna idan ana kunna hanyoyin sadarwa.
  4. Zabi na saiti don haɗawa da waya a cikin gidan yanar gizo mai amfani

  5. Masu riƙe da ADD ya kamata su canuya zuwa rukunin masu dacewa Inda kawai nau'in ƙididdigar keɓaɓɓe. Kamar yadda ya riga ya fahimci, wannan bayanin kuma yana bayarwa. Idan baku sami nasarar samun shi da kanka ba, tuntuɓi sabis ɗin tallafi na kamfanin.
  6. Zabi na Saitin na na biyu a cikin ZTE Yanar Gizo

  7. Yanzu matsar da sashin "Lan" don saita daidaitattun sigogi don cibiyar sadarwa ta gida. Anan an kira rukunin farko "DHCP sabar" kuma yana da alhakin samun adireshin IP na musamman ga kowane na'urar da aka haɗa. Kuna buƙatar tabbatar da cewa daidaitaccen yanki na IP yana da masaniyar kallo, kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa, sannan alamar "Marker Marker. Ka'idodin Server Standary wanda ana shafar su ta atomatik ya dace da yawancin masu amfani, don haka ba lallai ba ne a canza su.
  8. Saita saitunan lan lokacin da aka saita tsarin aikin

  9. Idan da ake buƙata, matsawa zuwa "sabis na tashar jiragen ruwa" don kunna ko kunna DHCP don takamaiman tashoshin jiragen ruwa da maki mara waya.
  10. Zaɓi sigogi na cibiyar sadarwa na gida don takamaiman tashar jiragen ruwa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Babu sauran sigogi na cibiyar sadarwa na gida da haɗin da aka ruwai ko canza. Adana duk canje-canje kuma bincika idan kuna da damar zuwa Intanet. Idan ya ɓace, ya kamata ku bincika daidai da tsarin sanyi kuma, idan ya cancanta, tuntuɓi goyan bayan mai ba da sabis don magance matsalar.

Mataki na 2: Tabbatar da Motocin Waya mara waya

Yawancin gidaje da gidaje suna da kwamfyutocin da yawa da wayoyin hannu da aka haɗa da Intanet ta hanyar Wi-Fi. Ta hanyar tsoho, wannan nau'in haɗin ba zai kasance don daidaita hanyoyin tafiyar ba, saboda haka dole ne a saita shi daban, da farko juya batun kanta. Ana aiwatar da wannan hanyar kamar haka:

  1. Matsa zuwa sashe na "Wlan", inda za a zaɓi na asali. Yana buƙatar kawai kunna "yanayin rashin waya" kuma tabbatar cewa an shigar da tashar da aka tsara daidai. Ba za mu shiga cikin cikakken bayani game da bambanci tsakanin 2.4 GHZ 5 da 5 GHZ, amma kawai lura ku ƙirƙiri maki biyu tare da gero daban-daban, don haka la'akari da wannan fasalin lokacin tashi. Ta hanyar tsoho, "tashar" a cikin "yanayin Auto". Idan zakuyi amfani da mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa a nan gaba, kuna buƙatar canza tashar don matsawa ta hanyar zaɓi kowane lambobi daga jerin zaɓuka daga jerin zaɓi.
  2. Je zuwa saitunan cibiyar sadarwar mara igiyar waya a cikin saiti na ZTE

  3. Bayan haka, je zuwa sashin "SSID Saiti". Akwai daidaitattun saitunan wurin samun dama anan. Idan da yawa daga cikinsu suna samuwa, kuna buƙatar tantance sigogi don kowane ɗayan lokacin kunnawa. Yanzu kawai kuna buƙatar tantance sunan SSID ɗin kawai, wanda za'a nuna a cikin jerin hanyoyin sadarwar Wi-Fi.
  4. Tabbatar da sunan cibiyar sadarwa mara waya ta hanyar yanar gizo mai amfani

  5. Mafi mahimmancin magudi da ke faruwa a cikin "tsaro" ", inda ake bada shawarar canza kalmar sirri zuwa mafi dogara ko tuna da data kasance a yayin da aka haɗa shi zuwa cibiyar sadarwa. Bugu da ƙari, saita nau'in Tabbatar da yanayin WPA / WPA2-PSK, wanda zai ba ku damar zaɓar mafi dogara ga mafi dogara da rashin tsaro mara amfani.
  6. Saitin tsaro mara igiyar waya ta hanyar binciken yanar gizo Ruther

  7. Idan kanaso, a cikin jerin jerin hanyoyin sarrafawa, ana iya sauya damar wasu na'urorin cibiyar sadarwa mara waya. Ana saita ƙuntatawa ko izini ta ƙara adireshin Mac mai dacewa zuwa teburin. Idan baku san adireshin kayan aikin ba, je zuwa Kungiyoyin Halin cibiyar sadarwa kuma bincika jerin kayan aiki da aka haɗa.
  8. Tabbatar da ƙuntatawa mara igiyar waya ta hanyar yanar gizo mai amfani da yanar gizo

  9. A ƙarshe, muna son magana game da "wps". Wannan yarjejeniya ce mai tsaro wacce ke ba ku damar hanzarta haɗa zuwa hanyar sadarwa ta amfani da lambar QR ko lambar PIN mai gaba. Kawai kunna wannan fasalin idan kana son amfani da shi a nan gaba.
  10. Kunna yanayin WPS lokacin da yake saita hanyar sadarwa mara igiyar waya a cikin binciken yanar gizo

Dukkanin canje-canje za a yi amfani nan da nan bayan maɓallin "Submitaddamar", saboda haka muna bada shawarar yin wannan kuma bincika karfin aikin mara waya ta hanyar haɗa shi daga kowane na'urar da ta dace.

Mataki na 3: Gyara sigogin kariya

Yawancin masu amfani kawai ba su kula da sigogin kariya da ba a cikin hanyar yanar gizo ta hanyar yanar gizo ta hanyar yanar gizo ta hanyar yanar gizo ta hanyar barin su ta barin tsoffin dabi'u. Koyaya, akwai abubuwa masu ban sha'awa don hana hacking, shigar da matattarar Mac ko URL URL.

  1. Don yin wannan, yi amfani da sashe na "tsaro", inda za ka zabi na farko "Firewall". Sanya kaska kusa da "Taimaka kariyar koyar da '' kuma zaɓi ɗayan matakan kariya. A ƙasa masu haɓakawa suna ba da cikakken kwatancen kowane matakin kariya. Duba su don zaɓar mafi kyawun hanyar sadarwarka.
  2. Ba da kariya ta atomatik ta atomatik ta hanyar binciken yanar gizo

  3. Matsa zuwa "IP-tace". Anan zaka iya saita kewayon tsari ko takamaiman adireshin IP da za'a katange shi ko kuma an yarda lokacin ƙoƙarin samar da zirga-zirga mai shigowa ko mai fita. Don waɗannan dalilai akwai tebur da yawa tare da maki daban-daban. Cika su daidai da bukatun mutum da amfani da canje-canje. Duk dokokin kariya za a nuna a kan wani takarda daban wanda aka duba a cikin rukuni ɗaya.
  4. Gudanar da adreshin IP na IP ta hanyar yanar gizo mai amfani

  5. Kimanin wannan ya shafi Mac tace. Koyaya, akwai maki kaɗan don cika. Kawai kawai zaɓi nau'in mulkin kuma saita adireshin da kansa ta shigar da hannu da hannu ko kwaftaka kayan aikin da aka haɗa daga jeri. Duk dokokin da aka kara suna nuna a cikin tebur daban. Ba za a iya kallon su ba, har ma don shirya ko cire shi.
  6. Mac Adireshin MAC Adireshin

  7. Kashi na karshe da ake kira "url tace" don saita ƙuntatawa ko izini don samun takamaiman adiresoshin cibiyar sadarwa. Ana iya kiranta wani abu makamancin ikon iyaye, inda kake zabar wanne shafuka suke toshewa.
  8. Kulle shafuka ta hanyar tsarin tsaro na zagaye

Duk waɗannan canje-canjen suna ta zama na musamman don zaɓin mutum da kuma ƙa'idar ƙara dokokin ya dogara ne kawai akan halin da ake ciki yanzu. Abin da kawai aka samar da cikakken bayani game da kowane irin wannan tsarin, kuma har ku rage su a kanku ko duk tsallake.

Mataki na 4: Kafa Ayyuka da Aikace-aikacen

Kowane samfurin na masu bautar yana da nasa saitin aikace-aikacen da za a iya kunna kuma an saita dangane da bukatun. Bari a takaice ka yi la'akari da babban su don sanin yadda yanayin ya kamata a magance shi ga sashin "Aikace-aikace" kuma ka canza sigogin da ake samu a can.

  1. Kashi na farko na sashen ana kiranta "DDNS". An haɗa wannan fasaha daban ta hanyar albarkatun ɓangare na uku kuma yana ba ka damar sabunta adireshin DNS a ainihin lokacin. Waɗannan masu amfani waɗanda suke buƙatar wannan fasalin su san daidai yadda za a daidaita shi daidai kuma wanda aka yi amfani da shi a cikin fahimtar duniya, don haka ba za mu dakatar da dalla-dalla ba a wannan lokacin.
  2. Kafa DRNamic DNS Via ZTE Router

  3. Abu na gaba shine sabis "Porting isar da". A nan ne cewa masu amfani da suke sha'awar buɗe hanyoyin da aka buɗe ya kamata ayi amfani da su. An cika teburin dokoki iri ɗaya kamar yadda a cikin kowane rukunin yanar gizo, kuma an kammala shi ya kasance kawai don danna maɓallin "." Ƙara ". Za a ƙara dokar nan da nan zuwa teburin kuma zai bayyana a can.
  4. Ports na tashar jiragen ruwa ta hanyar yanar gizo mai amfani da yanar gizo

  5. Za a iya saita sabar DNS, idan an buƙata, za'a iya saita abubuwa a cikin rukunin da ya dace, inda aka tanada abubuwa da yawa don wannan. A mafi yawan lokuta, wannan sifar an rage ta tsohuwa da adireshin DNS an samo shi ta atomatik, don haka muke juya zuwa kashi na gaba.
  6. Haɗa sabar DNS ta hanyar yanar gizo mai amfani

  7. Idan samfurin da aka yi amfani da shi na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa yana samuwa, akwai haɗin USB, yana nufin cewa zaku iya haɗa modem, Hard faifai, Flash drive ko flash drive. Ya danganta da nau'in kayan aikin, aikace-aikacen zai nuna jerin saiti daban-daban. Anan zaka iya samar da rabawa don firintar, duba fayilolin na'urar da aka cirewa ko saita intanet ta hanyar modem.
  8. Hulɗa tare da na'urorin USB ta hanyar yanar gizo mai amfani

  9. Dole ne a duba maharan FTP cikin "Aikace-aikacen FTP". Firmorming na ZTE Router yana ba ku damar haɗi zuwa sabar data kasance tare da fara sarrafa su ta bin fayilolin da suke gudana da sigogi na kowa ta hanyar yanar gizo ta hanyar yanar gizo.
  10. Haɗa sabar FTP a cikin Yanar gizo mai amfani

Mataki na 5: Cikakken Saiti

Kawai ka san matakai hudu na babban da ƙarin tsari na masu harafi daga ZTE. Yanzu ya rage don kammala saitin, muna son mai da hankali kan abubuwan da yawa masu mahimmanci waɗanda ke ɗaukar masu amfani da yawa waɗanda suka yi sakaci da yawa.

  1. Canja zuwa sashe na "gwamnati", inda za ka zabi na farko na "Gudanar da Mai amfani". Anan ana bada shawara don canza daidaitaccen sunan mai amfani da kalmar sirri don kawar da yiwuwar samun damar kayan aiki marasa izini. Koyaya, idan kun manta maɓallin damar shiga kuma ba za ku iya tuna shi ba, dole ne ku sauke saiti na ƙima don dawo da su zuwa tsoffin dabi'u.
  2. Canza sunan da kalmar sirri don shigar da yanar gizo mai amfani

  3. A cikin Gudanar da tsarin "Zaka iya aika na'urar don sake yiwa saiti ko dawo da shi ga jihar masana'antu, idan an ƙayyade wasu sigogi ba daidai ba.
  4. Sake shigar da ZTE mai amfani da kuma sake saiti zuwa saitunan masana'antu a cikin binciken yanar gizo

  5. Biya kulawa ta musamman ga "Gudanar da Kanfigaregareshan Mai Amfani". Akwai maballin mai ban sha'awa da ake kira "Ajiyayyen Kanfigareshan". Latsa yana adana saitunan na keɓaɓɓen hanyar waje azaman fayil a kwamfuta ko kafofin watsa labarai masu cirewa. Idan ya cancanta, zaku iya komawa zuwa wannan menu kuma ku mayar da su ta hanyar sauke abu ɗaya. Wannan zaɓi zai zama dacewa ga waɗanda suka tsara sigogin mai amfani da yawa a cikin keɓance da ke dubawa kuma yana jin tsoron cewa duk za a sake sauya su.
  6. Irƙirar fayil ɗin sanyi a cikin Yanar Gizo mai kula da yanar gizo

Yanzu kun san komai game da ingantaccen tsari na zame masu tafiya. Kamar yadda aka ambata a baya, tare da bambanci a cikin bayyanar cibiyoyin intanet, kawai suna bin umarnin gaba ɗaya, gano abubuwan a cikin menu, kuma canza su daidai da shawarwarin da aka gabatar.

Kara karantawa