Kuskure "Ana karanta tsarin fayil kawai don karanta" a cikin Linux

Anonim

Kuskure

Hanyar 1: Daidaita damar samun dama

Hanya ta farko don gyara kuskuren "fayil ɗin fayil ana karanta-kawai" a cikin Linux shine don bincika haƙƙin samun damar. Wani lokacin mai amfani da ka ko da niyya don kafa takunkuna waɗanda suke amfani da wasu masu amfani. Da farko, mun bayar don bincika halayen, sannan kuma ya yi canje-canje idan an buƙata.

  1. Gudun amfani da na'ura ta dace muku ta hanyar. Don yin wannan, zaku iya amfani da gunkin da ya dace a menu na aikace-aikacen ko maɓallin zafi Ctrl + Alt + T.
  2. Fara tashar don bincika jerin fayafai lokacin gyara tsarin fayil ɗin ana karanta kawai don karanta a cikin Linux

  3. Anan Shigar da umarnin LS -L don duba jerin abubuwan fayafai tare da cikakken bayani, wanda zai zama dole a gare mu.
  4. Umurnin don fitar da jerin disss lokacin gyara tsarin fayil ɗin ana karanta kawai a cikin Linux

  5. Bincika halayen da aka nuna a cikin farkon shafi na gaban faifai ko bangare. Idan akwai halaye ɗaya -r, yana nufin cewa ana karanta tsarin ne kawai. Wurin w ya buɗe don karatu da rubutu.
  6. Dubawa sifofin faifai lokacin gyara tsarin fayil ɗin ana karanta kawai zuwa Linux karatu

  7. Idan matsalar tana da alaƙa da halayen da aka ƙayyade, dole ne a sake haɗa haƙƙin. Shigar da sudo chown -r [mai amfani] Umarni: [Mai amfani], maye gurbin mai amfani zuwa sunan mai amfani da ake so, wanda za a yi amfani da duk canje-canje.
  8. Umurni don shigar da damar samun dama yayin gyara tsarin fayil kawai don karanta a cikin Linux

  9. Ana aiwatar da wannan aikin tare da zaɓin sudo, don haka dole ne don tabbatarwa, tantance kalmar sirri ta Superurer a cikin sabon layin.
  10. Tabbatar da umarnin shigar da haƙƙoƙi yayin da ake karanta tsarin fayil kawai kawai karanta a Linux

Bayan kunna ƙungiyar, za a sanar da kai cewa dukkan canje-canje sun samu nasarar shiga cikin karfi. An bada shawara don sake kunna PC kuma zaku iya ci gaba zuwa gwaji. Idan, lokacin amfani da umarnin LS, an gano cewa an sanya duk halayen da ake buƙata don bangare ɗaya ko kafofin watsa labarai, ya kamata ka je wasu mafita ga matsalar.

Hanyar 2: Gyara gyara ta hanyar Gparted

Gparted shine ɗayan shahararrun kayan aikin sarrafa diski a cikin Linux tare da ke dubawa mai zane-zane. Fuskarsa shine kasancewar yawancin ayyukan taimako na taimako da suka danganci da maganin kurakurai masu yawa.

  1. Idan tsoho na gparted ya ɓace a cikin rarraba, shigar da shi ta amfani da sudo a dace da umarnin Gparted umarni. Tabbatar da wannan matakin ta shigar da kalmar sirri ta Superuser kuma an yarda da sauke kayan aikin ajiya.
  2. Umurnin shigar da amfani nisantar da faifai lokacin da gyara tsarin fayil ɗin ana karanta kawai don karanta a cikin Linux

  3. Bayan haka, mai amfani ya fi sauƙi don gudanarwa ta danna maɓallin da ya dace a cikin menu na aikace-aikacen.
  4. Gudanar da amfani da diski don magance tsarin fayil ɗin ana karanta kawai a cikin Linux

  5. Don buɗewa, haƙƙin Superuger zai iya buƙata.
  6. Tabbatar da ƙaddamar da amfani da aikin sarrafa faifai lokacin da warware tsarin fayil ɗin ana karanta kawai don karanta a Linux

  7. A ƙofar, zai bayyana da nan da nan wani daga cikin sassan yana da matsala, saboda wani manga zai kasance zai kasance da shi kusa dashi. Danna wannan layin tare da maɓallin linzamin kwamfuta na dama.
  8. Bincika ƙirar matsala lokacin da ake warware tsarin fayil ɗin kawai don karanta a cikin Linux

  9. A menu na mahallin, danna "bincika kurakurai".
  10. Gudanar da kuskure a cikin amfani yayin da ake karanta tsarin fayil ɗin kawai don karanta a cikin Linux

  11. Gudanar da aiwatar da ayyukan ta danna maɓallin a cikin nau'in alamar bincike, wanda yake a saman babban panel.
  12. Ba da damar aiwatar da tabbaci akan kuskure a cikin amfani yayin gyara tsarin fayil ɗin ana karanta kawai a cikin Linux

  13. Tabbatar da ƙaddamar da rajistan.
  14. Tabbatar da Binciken Bincike Lokacin da gyara tsarin fayil ɗin ana karanta kawai a cikin Linux

  15. Ya rage kawai don jiran kammala wannan tsari.
  16. Jiran kammala tsarin binciken fayil ɗin kuskure kawai yana karanta kawai a cikin Linux

Idan an samo kowace matsala kuma gyarawa, zaku sami sanarwar da ta dace. A karshen rajistar, ya kamata ku sake farawa PC don farkon taron na gaba nan da nan bincika tasirin ayyukan da aka yi. Idan ba su kawo wani sakamako ba, ci gaba.

Hanyar 3: Gyara ta toshe tubalan

Wani lokaci kuskure tare da yanayin karantawa da aka samu ya taso saboda lalacewar sassan da wuya disk. Akwai abubuwan amfani na musamman waɗanda ke ba ka damar rarraba sararin matsalar ko gyara shi idan yana yiwuwa. Linux yana da umarni wanda ke da alhakin yin wannan aikin. Mun bayar da amfani da shi idan shawarwarin da ke sama bai kawo wani sakamako ba.

  1. Don farawa, bincika jerin diski don fahimtar wane ya kamata a bincika wanda ya kamata a bincika. Ana yin wannan ta hanyar umarnin FDISK.
  2. Ana bincika jerin disss lokacin da aka duba bulo yayin maganin a cikin mafita da tsarin fayil ɗin ana karanta kawai don karanta a Linux

  3. A cikin jeri, nemo babbar hanyar matsalar, tana bayyana ainihin sunan ta. Bayan haka, za a buƙace shi lokacin kunna ƙungiyar da ta dace don lura da katanga.
  4. Neman drive don gyara tsarin fayil ana karanta kawai a cikin Linux

  5. Yanzu amfani da umarnin HdpaM -I / DEV / SDA2 | Model na Grep don bincika zaɓaɓɓun kwamfutarka ko diski na dabaru. Sauya / DeV / SDA2 anan akan wani sunan da aka bayyana a baya.
  6. Fara dubawa don gyara tsarin fayil ɗin ana karanta kawai don karanta a cikin Linux

  7. Bayan haka, ba buɗe faifai don fara bincika katangar nan gaba ba. Ana yin wannan ta hanyar Umount / SDA2 SDA2.
  8. Unmounting da Drive don magance tsarin fayil ɗin Matsalar kawai ana karanta kawai a cikin Linux

  9. Gudun rajistan ta saka badblocks -s / SDA2> / root / Badblololololoc.
  10. Gudun Scan a kan Bugu da Bugu da kyau lokacin warware matsalar fayil ɗin matsalar ana karanta kawai don karanta a Linux

  11. Abubuwan da aka gano da katanga waɗanda ba batun gyara ba, ana buƙatar lura cewa tsarin yana hana su amfani. Don yin wannan, yi amfani da E2FSC--L / Tushen / Badblock / DV / SDA2.
  12. Rashin Tubalan Matsalar Lokacin da ake warware matsalar, ana karanta tsarin fayil ɗin kawai don karanta a cikin Linux

Dukkanin canje-canje za a yi amfani da su nan da nan, duk da haka, kamar yadda aka saba, ana bada shawarar don ƙirƙirar sabon tsarin aiki don tabbatar da cewa "tsarin fayil ɗin an magance shi ne".

Hanyar 4: Tsarin drive

Hanyar karshen da muke son fada a ƙarƙashin labarin yau ita ce mafi yawan tsinkaye, tunda tana nuna cikakken tsari na drive, bayan matsayin tsarin fayil ɗin za'a dawo dashi. Wannan zabin ya dace da wannan yanayin idan babu mahimman fayiloli akan faifai kuma ana iya share duk abun ciki. Nemi ƙarin cikakken bayani game da wannan batun a cikin wani abu daban akan shafin yanar gizon mu, ta amfani da tunani mai zuwa.

Kara karantawa: Tsarin faifai a Linux

A yau muna watsa hanyoyin da hanyoyin wadatar da kayayyaki guda hudu "ana karanta tsarin fayil" kawai. " Ya kasance da za a samu kawai ta hanyar ma'amala, yana yin tsari duk umarnin da aka bayar. A mafi yawan lokuta, aƙalla ɗayansu yana da tasiri kuma yana ba ku damar kawar da kuskuren da aka yi la'akari da shi.

Kara karantawa