Server na DNS ba ya amsa ko Windows ba za a iya haɗa Windows ba ga na'urar ko albarkatun babban uwar garken DNS

Anonim

Yadda za a gyara matsaloli tare da uwar garken DNS

Ɗayan matsalolin gama gari tare da aikin Intanet a cikin Windows 10, 8.1 da Windows 7 saƙo ne cewa hanyar sadarwa, kuma lokacin da kuka fara bincika matsala - "saitin DNS ba ya amsa", "saitin komputa ba su amsa" ba Kafa daidai, amma na'urar ko kayan aikin DNS ba ta amsa ba, "ko" Windows ba za a iya tuntubi ko albarkatu na DNS ba) ".

A cikin wannan umarnin, an ruwaito dalla-dalla cewa idan kun gamu da cewa idan kun gamu da cewa a cikin jerin matsaloli na gano matsala don gano shi ana bayar da rahoton cewa uwar garken DNS ba ya amsawa.

  • Hanyoyi masu sauƙi don gyara matsalar sabar DNS ba ta amsa ba
  • Canza da tantance sabar DNS
  • Ƙarin hanyoyin bayani
  • Koyarwar bidiyo

Hanyoyi masu sauƙi don gyara matsalar uwar garken DNS ba ta amsa Windows 10 ba, 8.1 da Windows 7

Da farko dai, game da da yawa daga cikin hanyoyin da mafi sauki wanda zai iya taimakawa da sauri magance matsalar "DNS Server baya amsawa" kuma wanda bai kamata a yi sakaci ba:
  1. Sake kunna na'urarka ta Wi-Fi - kashe shi daga mashigai, jira rabin minti, kunna, kunna sake, jira don sake kunna su.
  2. Sake kunna kwamfutar. Kuma don Windows 10 da 8.1, yi amfani da kayan "Sake yi", kuma kada ku kammala aikin tare da masu biyun, zai iya taka rawa.
  3. Yi ƙoƙarin kashe riga-kafi (idan ɓangare na uku) ko Firewall kuma bincika ko wannan zai canza lamarin.

Ka tuna cewa matsalar na iya kasancewa daga mai ba da intanet ɗinka: lokaci-lokaci suna faruwa kuma yawanci ana gyara su na ɗan lokaci.

Idan duk na'urorinku an haɗa ta ta hanyar na'urarku ta Wi-Fi mai ba da hanya tsakanin wi-Fi ta yanar gizo na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa).

Canza ko Tantance na DNS

Ana amfani da uwar garken DNS don tabbatar da cewa mai bincikenku zai iya canza adireshin yanar gizo zuwa adireshin IP. A cikin batun lokacin da baza ku iya sadarwa tare da Sabis na DNS ba, mai binciken bazai buɗe wasu shafuka ba. Wannan na iya faruwa ga dalilai daban-daban: wani lokacin matsaloli a gefen mai ba ku, wani lokacin wani abu ne ba daidai ba tare da sigogin cibiyar sadarwa a kwamfutar.

Idan hanyoyin da suka gabata ba su dawo da aikin cibiyar sadarwa ba, da hannu saita Sakonnin DNS da hannu, da aka riga aka saita - akasin haka, saita sigogin atomatik.

Yadda za a yi:

  1. Keys Win + R. A maballin keyboard (nasara shine maɓallin Windows Emblesm), shigar NCPACKPL Kuma latsa Shigar.
  2. A cikin jerin hanyoyin sadarwa da ke buɗe, danna-dama kan haɗin cewa ana amfani da ku don samun damar intanet kuma zaɓi Properties "a cikin menu.
    Bude Abubuwan haɗin Cibiyar sadarwa
  3. A cikin jerin abubuwan haɗin, zaɓi "IP version 4 (TCP / IPV4)" ko "Intanet sigar 4" yarjejeniya kuma danna maɓallin "kaddarorin".
    Buɗe TCP / IP V4 kaddarorin
  4. Kula da abun da aka zaba kan babban shafin da ya shafi Sadewa DNS. Idan an nuna shi "Don samun adireshin uwar garken DNS ta atomatik", gwada shigar "Yi amfani da" amfani da kalmomin DNS ɗin "kuma suna bayyana 8.8.8.8. da 8.8.4.4. Dangane da haka, aiwatar da saitunan, jira ɗan lokaci kuma bincika idan Intanet ta samu.
    Yi amfani da sabar Google DNS
  5. Idan adireshin DNS sabobin an riga an lissafa shi, yi ƙoƙarin kunna "Samu adireshin DNS Server ta atomatik" zaɓi, ajiye sigogi da bincika idan ta warware matsalar.

A mafi yawan lokuta, matakan da aka bayyana sun zama isa sosai don gyara yanayin da aka gano da ginannun cibiyar sadarwa kamar "Windows ba za a iya tuntubi ko hanya ba."

Ƙarin hanyoyin bayani

Yawancin lokaci, ɗayan hanyoyin da aka riga an gabatar da shawarar da ke taimaka wajen magance matsalar kuma ya dawo da aikin yanar gizo na yau da kullun. Idan a cikin karatarku baya taimakawa, gwada:
  1. Idan Windows 10 an sanya shi a kwamfutar ko kwamfutar tafi-da-gidanka, yi amfani da tsarin saiti na cibiyar sadarwa da aka gina.
  2. Gwada sake saita Cache da sigogin TCP / IP. Yadda ake yin wannan daki-daki da aka bayyana a cikin umarnin yadda za a gyara kuskuren ba zai iya samun damar zuwa shafin (wato, wannan kuskuren yawanci yakan faru), haka kuma, wannan kuskuren yawanci yana faruwa), yadda za a raba cache na DNS: Yadda za a sake saita cakulan DNS a Windows da bincike.
  3. Bincika idan matsalar ta bayyana idan kun cika windows loading. Idan babu matsala a wannan yanayin, ana iya ɗauka cewa laifin shine wasu sabis na ɓangare na uku ko shirye-shirye. Idan kuna da, zaku iya ƙoƙarin yin amfani da wuraren dawo da tsarin a ranar da Intanet ke aiki yadda yakamata.

Video

A kan harka, ƙarin ƙarin, ƙarin matsaloli gaba ɗaya, Intanet baya aiki a cikin Windows 10, intanet baya aiki a kan kwamfuta akan kebul ko ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko ta hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko ta hanyar hanyar sadarwa.

Kara karantawa