Yadda ake haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyar USB

Anonim

Yadda ake haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ta hanyar USB

Lura cewa zaka iya haɗa hanyar sadarwa zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka kawai idan akwai mai haɗawa akan kwamfutar tafi-da-gidanka. Kusan a cikin dukkan samfura na zamani, amma ana iya samun jerin litattafan da masu canzawa ko masu canzawa saboda fasalin zane. Saka kasancewar tashar jiragen ruwa a gaba, duba ƙayyadadden na'urar da aka siya.

Idan baku haɗa ba da hanya tsakanin hanyoyin da kanta ke da hanyar sadarwa, yi shi saboda irin waɗannan kayan aikin zasu yi aiki lokacin da siginar ta fito ne kawai. Babban aikin shine samar da hanyar haɗi tare da zare, wanda yawancin lokuta ana yawan aiwatarwa a zahiri a cikin wasu ayyuka masu sauƙi. Don ƙarin bayani dalla-dalla game da wannan batun, karanta kayan akan mahadar da ke ƙasa.

Kara karantawa: Haɗa fiber zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Mataki na 1: Bincika layin cable

Haɗin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da kwamfutar tafi-da-gidanka ta amfani da kebul na LAN (RJ-45) Samun mai haɗin guda ɗaya daga ɓangarorin biyu. Yawancin lokaci yana zuwa cikakke tare da kayan aikin sadarwa da kanta, amma wani lokacin yana iya zama ba ya nan ko tsawon sa bai isa ya haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka ba. A wannan yanayin, kuna buƙatar siyan kebul na daban a kowane shagon lantarki mai dacewa.

Binciken kebul na gida don haɗin kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa mai ba da hanya

Mataki na 2: Haɗa kebul zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Mataki na gaba shine a haɗa kebul na da aka siya zuwa na'ura mai amfani. Don yin wannan, kula da sashin bayan sa, inda tashar jiragen ruwa da yawa suke daidai. Yawancin lokaci ana alama da launin rawaya kuma suna da rubutun "lan", don haka a cikin binciken da ya dace babu matsaloli. Da kyau sanya kebul a tashar jiragen ruwa har zuwa Halin Halin. Idan an saita cibiyar sadarwar gida ta hanyar yanar gizo ta hanyar yanar gizo, tuna a gaba, zuwa tashar jiragen ruwa tare da wane lambar da kuka haɗa ta USB.

Haɗa kebul na cibiyar sadarwa zuwa mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kafin a haɗa shi zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka

Mataki na 3: Haɗa kebul zuwa kwamfyutocin

Ya rage kawai kawai don haɗa gefe na biyu na kebul guda ɗaya zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka, gano tashar jiragen ruwa mai dacewa a kan kwamitin gefen. Zai zama da sauƙi a same shi, tun lokacin da aka tsara ta bambanta da wasu. Lokacin da haɗin yana kunna Danna. Idan an kare mai haɗe tare da toshe, a hankali cire shi kuma kawai a haɗa.

Haɗa kebul na LAN zuwa kwamfyuttop bayan haɗi zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Za'a sanar da haɗin da aka samu ta hanyar mai nuna alamar mai dacewa a kan aikin aikin a cikin tsarin aiki. Idan an riga an saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, samun damar zuwa cibiyar sadarwa zai bayyana nan da nan, kuma in ba haka ba sanarwar "ba tare da izini ba" ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba "ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba" ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba "ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba" ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba "ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba" ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba "ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba" ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba "ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba" ba tare da samun damar shiga cibiyar sadarwa ba "zai kasa.

Duba samun damar shiga cibiyar sadarwa bayan an haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar na'ura ta hanyar USB

Mataki na 4: Saitin Ruther

Canza sigogin hanyoyin sadarwa ne kawai idan ya cancanta ko saboda sha'awar masu amfani da kai, alal misali, lokacin da kake buƙatar canja saitin Kulawar Ikon, wata hanyar sadarwa ta gida ko wasu ayyuka na sadarwa. Don yin wannan, muna ba da shawara don amfani da binciken a kan shafinmu ta hanyar shiga samfurin mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da aka yi amfani da shi. Don haka zaku iya samun cikakken umarni masu dacewa kuma ku yi amfani da shi don yin duk wani aiki da ake alaƙa da daidaita na'urar.

Saita mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa bayan haɗi zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar kebul na cibiyar sadarwa

Mataki na 5: sigogi tsarin aiki

Mun gama umarnin a sigogin tsarin aiki wanda za'a iya amfani dashi don ɗaukar bayanan yanar gizo na mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na hanyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da halin da ake ciki. Idan mai ba da shawarar don saita windows ko ka yanke shawarar kanka, karanta jagorar tunani da ke ƙasa, wanda aka bayyana komai game da wannan aikin.

Kara karantawa: Jagorar Kan layi akan Windows 10

Kafa tsarin aiki bayan ya haɗa da na'ura zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar USB

Warware matsaloli mai yiwuwa

Idan Intanet tana aiki akan wasu na'urori da aka haɗa zuwa na'urori guda ɗaya ta hanyar wi-fi ko kuma kebul na cibiyar sadarwa ko takamaiman saitunan. Sannan zai zama wajibi ne don amfani da wani labarin daban-daban daga wani marubucin mu don gano dalilin kuma kawar da wahala a halin yanzu.

Kara karantawa: warware matsala tare da Intanet mara aiki akan PC

Kara karantawa