Kuskuren "Kuskuren 1962: Babu tsarin aiki da aka samo" akan Lenovo - Yadda Ake Gyara

Anonim

Yadda za a gyara kuskuren 1962 lokacin da ake loda Lenovo
Ofaya daga cikin matsalar na hali lokacin da ake ɗora waƙar PC mai alama, kwamfutar tafi-da-gidanka tana kuskure 1962 tare da saƙon "babu tsarin aiki" babu tsarin aiki. Takarda boot zai sake maimaita ta atomatik. A zahiri, kuskuren shine gaba ɗaya kuma ga kwamfutoci na wasu tamburuka, amma saboda haka mai amfani ba zai iya ba da rahoton mafita ba: gazawar boot da Ba a samo tsarin aiki ba, sake yi kuma zaɓi na'urar taya ta dace).

A cikin wannan koyarwar daki dalla game da dalilai na 1962 a kan monoblocks, kwamfutoci da kwamfyutocin sabis na sabis na Windows 10, 8.1 ko Windows 7 akan na'urar.

Mene ne kuskuren 1962 Babu tsarin aiki da aka samo kuma menene abubuwan da ke haifar da shi

Lokacin da ka kunna kwamfutar ko Lenovo kwamfyutar tafi-da-gidanka da aka rubuta a cikin bios / UEFI, kuma kuna ƙoƙari don fara ɗaukar tsarin aiki, misali, Windows 10. Idan za ku iya samun tsarin aiki da ya dace lokacin da yanayin saukarwa an saita shi. Tsarin, kuna samun saƙo game da kuskure 1962 "Babu tsarin aiki da aka samo" ko, a Rashanci, "tsarin aiki bai samo ba."

Kuskuren 1962 Babu tsarin aiki da aka samo akan Lenovo

SAURARA: Abubuwan da ke cikin waɗannan abubuwa masu yiwuwa ne game da bayyanar kuskure na 1962 Kada la'akari da zaɓin da aka tsara ba tare da tsarin aiki ba, saboda irin wannan saƙo zai zama na halitta da duk abin da ake buƙata shi ne shigar da OS.

Abubuwan da za su yiwu a cikin irin wannan kuskuren:

  • Abubuwan da ba daidai ba na saƙo zuwa bioos sakamakon saitunan ku, kuma wani lokacin mai sauƙin sake saita su, alal misali, saboda hatimin hatimin ko tsallakewar sakin ciki ko tsallakewar.
  • Canza Kanfigareshan na tuƙa (haɗa sabbin rumbun rumbun, SSD, wani lokacin - USB filayen USB) ba tare da yin canje-canje ga sanyi ba a cikin bios.
  • Lalacewa ga tsarin taya, tsarin fayil akan HDD ko SSD. Zai iya faruwa saboda nasa ayyukan (alal misali, yunƙurin raba faifai don sassan ban da mahimman mahimman abubuwa), kuma wani lokacin saboda halin waje (kwatsam wuta kashe da sauran mutane).
  • Matsalolin kayan aiki: lalacewar faifan diski ko SSD, talaka yana hulɗa da haɗi na tuki zuwa motabobin motocin, igiyoyin Sawa.

Dangane da ci gaba da ayyukan gyara, Ina bayar da shawarar tuna abin da aka yi tare da kwamfutar da aka yi da kwamfyuta ko kwamfutar tafi-da-gidanka ta USB Drive, gyara Sata kebul idan ka goge na'urar daga ƙura ko wani abu kamar haka, kawai a sauƙaƙa.

Bug gyara 1962 akan kwamfutar tafi-da-gidanka, Monoblock ko Lenovo PC

Mataki na farko don gyara "Kuskuren 1962" - duba sigogin taya zuwa bios / UEFI akan Lenovo.

Duba sigogi

Ya danganta da alama da kuma shekarun kwamfutarka, Lenovo, abubuwa a cikin menu na daban, amma an ajiye dabaru ko'ina ko'ina. Points tare da sunan sigogi na Windows 10 da 8.1 (daga masana'antar an saita tsarin a wannan yanayin, amma idan kun sanya OS da hannu da hannu, kuna iya yi a cikin gado). Idan wani abu ya kasance ba zai iya fahimta ba, tambaya, zan yi kokarin amsawa.

  1. Don zuwa BIOS akan kwamfutar tafi-da-gidanka ko Monoblock Lenovo yawanci yana buƙatar latsa F2. ko FN + F2. lokacin da aka kunna. A kan kwamfutoci, ya danganta da samfurin, ko dai ana iya amfani da maɓalli iri ɗaya ko za a iya amfani da maɓalli. Share (Del).
  2. Ya danganta da takamaiman samfurin na'ura, nazarin BioS, na iya bambanta ɗan ƙaramin abu ne, amma yawanci shafin da ake buƙata akan Lenovo ana kiranta Lenovo ", kuma kuna iya zuwa gare shi tare da kibiya dama.
    Zaɓuɓɓukan Lenovo Bios Lenovo
  3. Idan a cikin na'urarka da farko, Windows 10 ko 8.1 An shigar da shi daga masana'antar kuma ba ku sake shigar da shi da hannu ba, sannan a saita sigogi: Yanayin taya - UEFI), kawai idan ya canza taya da sauri a ciki Nakasassu (wani lokacin yana taimakawa), sa'an nan kuma ku tafi zuwa sashen takalmin farko da kuma tabbatar da cewa a cikin wannan wurin saukarwa shine Manajan Takaddar Boot, ko kuma - -) . Idan akwai wasu rumbun kwamfutarka a cikin "an cire su daga umarnin boot", cire su daga wannan jeri (zapi, danna maɓallin "/", yana motsawa zuwa saman jerin.
    Free disks cire daga tsari na kaya akan Lenovo
  4. A kan kwamfyutocin Lenovo, iri ɗaya na iya buɗewa ba in ba haka ba (sake, bayanin takarda na yau da kullun, zaɓi UEFI kawai, a cikin abu mai kyau don saita madaidaicin tsari. A cikin allo - kawai misalin saukar da sigogi akan tunani, kuma ba daidai ba saituna.
    Zaɓuɓɓukan Zaɓuɓɓuka a Bos Lenovo
  5. Idan kun shigar da tsarin da hannu, ko an saita saita Windows 7, akasin haka, kunna yanayin wasan ƙwallon ƙafa - yana ba da yanayin da ba shi da izini, ko kuma a kan tunani a cikin UEFI / Legacy Boot abu saita "duka", da CSM goyon baya - a cikin Ee, sannan kuma duba umarnin kaya. Na farko a cikin layi ya kamata ya tafi faifai mai wuya (idan akwai mai dumbin drive, kuma sanya su a cikin jerin takalmin farko, a bayyane, Os Bootloader na iya zama a kansu).
  6. Don tsarin daban-daban ne daga Windows 10, 8 da 8.1, da kuma ga wasu majalissar na faruwa ne lokacin da aka cire takalmin fllash, shafin amintaccen takarda akan "tsaro" shafin.
  7. A kan harka, kalli Babba shafin a cikin bios kuma ga sigogin yanayin Satta. Yawancin lokaci, ya kamata a nuna AHCI a nan (ban da wasu tsare-tsaren, tare da ssd SSD cikin harin ko tare da ssd caching).
  8. Latsa F10, ajiye saitunan saukarwa kuma fita da bios, kwamfutar zata sake yi.

Idan baku san waɗanne zaɓuɓɓukan da za a saita a cikin sigogin taya ba, zaku iya gwada zaɓin gindi da zaɓin UEFI, ba tare da manta da bincika na'urorin da aka yi ba (yawanci akan jerin takalmin Lenovo.

Akwai wani hanyar idan baku san wane sigogi don zaɓin ba, da kuma kayan aikin kwamfyutocin ko na Monoblock bai canza ba bayan siyan:

  1. Danna maɓallin "Fita" zuwa bios.
  2. Dubi saitunan "Load tsoho Saituna (Zazzage tsoho saiti) kuma, idan akwai ingantaccen bayani (sigogi don tsarin aiki na ainihi). Idan akwai abu na biyu, gwada saukar da zaɓuɓɓukan da suka fara zuwa Oter OS, sannan idan matsalar ta ci gaba - don Windows 10 ko 8 (gwargwadon abu).

Lalacewa Windows Bootloader

Wannan kuskuren iri ɗaya na iya haifar da mai ɗaukar nauyi mai lalacewa. A kan wannan batun akwai umarni daban akan shafin:
  • Windows 10 Boot
  • Gyara na bayanan taya tare da bootrec
  • Windows 7 boot maida hankali

Idan waɗannan abubuwan ba su taimaka ba, to yana yiwuwa cewa shari'ar tana cikin batutuwan kayan aiki.

Matsalolin kayan masarufi waɗanda zasu iya haifar da kuskure 1962 a lenovo

Matsalolin kayan masarufi a cikin mahallin kuskuren a ƙarƙashin la'akari ana iya danganta:

  • Talauci Hard faifai ko haɗin SSD. Bincika haɗin don PC da wasu monoblocks (inda haɗin kebul) shine duka biyu daga motherboard kuma daga tuƙi kanta (kuma ya fi dacewa a kashe gaba ɗaya). Sau da yawa yana taimakawa sauyawa na USB na CAB.
  • Kuskuna na diski da kanta, alal misali, bayan tasiri. Idan za ta yiwu, duba aikin diski a wata kwamfuta. Idan wataƙila za a maye gurbinsu.

Ina fatan ɗayan hanyoyin zai taimaka muku gyara matsalar. Idan ba haka ba, bayyana dalla-dalla halin, duk ayyukan da aka yi kuma hakan gabanin bayyanar kuskure a cikin maganganun, zan yi kokarin taimakawa.

Kara karantawa