Sake dawo da tsarin baya aiki a cikin Windows 7

Anonim

Sake dawo da tsarin baya aiki a cikin Windows 7

Hanyar 1: Zaɓi wani batun dawowa

Wani lokacin matsalolin dawo da os suna da alaƙa da takamaiman ra'ayi, wanda sabili da wasu dalilai ya zama ba aiki ba. Idan za ta yiwu, gwada zabar wani batun dawo da shi, alal misali, wanda aka kirkira a kusan lokaci guda tare da rashin aiki amma ta atomatik. Don yin wannan, bi daidaitattun ayyuka:

  1. Bude "farawa" kuma je zuwa menu na "Conl Panel".
  2. Je zuwa kwamiti mai kulawa don zaɓar wani matsayi na dawowa a cikin Windows 7

  3. A nan kuna sha'awar sashen "maido da".
  4. Bude bangare na dawowa don zaɓar wani aya a cikin Windows 7

  5. Gudanar da sake dawo da tsarin ta danna maballin da ya dace.
  6. Gudun yanayin murmurewa don zaɓar wani aya a cikin Windows 7

  7. A cikin taga Wizard wanda ke buɗe, nan da nan zuwa mataki na gaba.
  8. Hulɗa tare da Wizard mai murmurewa don zaɓar wani aya a cikin Windows 7

  9. Idan teburin ba isasshen adadin maki, kunna nuna wasu maki, sannan zaɓi zaɓi da ya dace.
  10. Nuna sauran abubuwan dawo da lokacin da aka sake juyawa zuwa sigar da ta gabata a cikin Windows 7

  11. Tabbatar da murmurewa kuma bincika idan za a kammala wannan tsari cikin nasara.
  12. Zaɓi wani wurin dawowa a cikin tsarin aiki na Windows 7

Idan kun kasa samun aya da ya dace ko aikin da kowane kuskure ko kuma baya farawa ko kadan, je zuwa waɗannan hanyoyin masu zuwa wannan labarin.

Hanyar 2: Kashe na ɗan lokaci na ɗan lokaci

Masana'antu ta uku ta riga-kafi, wanda ke aiki a cikin tsarin Windows 7 na Windows 7 a yanayin aiki, yana iya samun tabbataccen sakamako akan aikinta, yana iya samun ingantaccen kayan aiki. Idan kuna da irin software a kwamfuta, ana bada shawara don kashe shi na ɗan lokaci, sannan kuma fara koma baya ga takamaiman sifa. Cikakken umarnin kan wannan batun ana iya samunsa a cikin labarin da ke ƙasa.

Kara karantawa: Yadda za a kashe riga-kafi

Kashe riga-kafi tare da matsaloli tare da aikin kayan aiki na Windows 7

Hanyar 3: Gudun Windows a Yanayin lafiya

Wani lokacin aiki na uku ko software na tsari na tsari na al'ada na kayan aiki, dakatar da shi yayin koma baya ko ma lokacin da yake ma'amala da maigidan. Bayan haka zaku iya ƙoƙarin fara OS cikin yanayin amintaccen kuma sake dawowa. Yadda ake gudanar da Rollback zuwa sigar da ta gabata kun riga kun sani, amma tare da canjin yanayin aminci, muna bada shawara a kan labarin na gaba.

Kara karantawa: shiga don amintaccen yanayin Windows 7

Canja zuwa yanayin lafiya yayin warware matsaloli tare da aikin kayan aiki 7 maidowa

Bayan mai nasara mai nasara, kwamfutar dole ta yi daidai da yanayin al'ada, amma idan tsarin ya kammala kuskuren, farkon zai faru a cikin amintaccen jihar. Kafin canjin zuwa waɗannan hanyoyin da za ku fita daga wannan yanayin.

Karanta ƙarin: Fita mafi aminci a cikin Windows 7

Hanyar 4: dawo da fayilolin tsarin

Akwai yuwuwar cewa kurakurai lokacin da aka sake dawowa zuwa wurin dawowa ana haɗa shi da matsaloli a cikin fayilolin tsarin, don haka ana buƙatar sabunta su. Koyaya, ɗayan ayyukan an bincika shi kafin hakan.

  1. Bude "Fara" kuma kira menu na Panel Panel.
  2. Fara ikon sarrafawa don zuwa Windows 7

  3. A cikin taga da ke bayyana, nemo maɓallin "Gudanar da" "kuma danna kan ta tare da maɓallin linzamin kwamfuta na hagu.
  4. Bude sashin gudanarwa don zuwa rajistar sabis a cikin Windows 7

  5. Daga cikin jerin abubuwa, nemo ka tafi "ayyuka".
  6. Bude Windows tare da ayyuka Lokacin da ake warware matsaloli tare da aikin kayan aiki 7 dawo da kayan aiki

  7. Bincika jerin ayyukan don nemo "inuwa kwafin software software." Danna sau biyu akan wannan layin don buɗe kaddarorin sabis.
  8. Duba Sabis Lokacin warware matsaloli tare da aikin kayan aikin Windows 7

  9. Tabbatar cewa an saita nau'in farawa a cikin ƙimar manual. Idan ya cancanta, canza matsayin kuma amfani da canje-canje.
  10. Saita sabis lokacin warwarewa matsaloli tare da aikin kayan aiki 7 maidowa

  11. Gudu "layin umarni" tare da haƙƙin gudanarwa a kowane hanya mai dacewa, alal misali, neman aikace-aikacen a cikin "fara".
  12. Gudanar da layin umarni don magance matsaloli tare da aikin kayan aiki 7 maidoma

  13. Shigar da umarnin SFC / ScNanWa don fara jerin fayilolin tsarin. Tabbatar da danna Danna a maɓallin Shigar.
  14. Fara sabuntawar fayilolin Windows 7 lokacin da ake warware matsaloli tare da aikin dawo da kayan aiki

  15. Za a sanar da kai daga farkon scan. Kada ku rufe taga na yanzu kafin a kammala, bayan wanda saƙon ya bayyana ko an samo kurakurai.
  16. Duba amincin fayilolin tsarin Windows 7 lokacin da ake warware matsaloli tare da aikin kayan aiki 7 maidowa

Hanyar 5: Tabbatar da manufofin rukuni na gida

Wannan hanyar bazai dace da masu mallakar Windows 7 gida Gida na Windows 7 Gida na asali ba, tunda babu Editan manufofin Gida ". Ana ba da shawarar masu tsara ƙwararru don bincika matsayin sigogi biyu waɗanda zasu iya tsoma baki tare da kayan aikin farfadowa. Don farawa, kira wannan editan ta hanyar "Run" da amfani (Win + R), inda zaka shiga cikin filin gpeit.msc saika danna.

Je zuwa editan manufofin kungiya yayin da ake warware matsaloli tare da aikin kayan aikin Windows 7

A cikin edita da kanta, tafi tare da "tsarin komputa" - "Samfurin Gudanarwa" kuma nemo tsarin "kashe tsarin". Tabbatar cewa waɗannan sigogin guda biyu ba a ƙayyade ba ". Idan wannan ba haka bane, danna kowane ɗayansu kuma zaɓi abu mai dacewa a cikin kaddarorin.

Manufofin saiti yayin warware matsaloli tare da aikin kayan aikin Windows 7

Hanyar 6: Fadada ƙarar akan HDD don wuraren dawowa

Idan tsoho don abubuwan dawo da makamashi an kasafta wasu 'yan matsakaicin faifai, mafi kusantar amfani da su ba za su yi aiki ba ko kuma ba za a halicci su da komai ba. A wannan yanayin, zai zama dole don bincika wannan sigogi da hannu kuma canza shi idan ya zama dole.

  1. Bude "kwamitin kulawa".
  2. Je zuwa duba faifan faifai Windows 7 Maidoma kayan aiki

  3. A wannan karon, zaɓi "Tsarin" a can.
  4. Bude tsarin sashe lokacin da ake warware matsaloli tare da aikin kayan aiki na Windows 7

  5. Ta hanyar kwamitin hagu zuwa sashin "Kariyar tsarin".
  6. Je ka kafa batun dawowa ta hanyar tsarin a cikin Windows 7

  7. A cikin taga da ke bayyana, danna maɓallin "Sanya maɓallin.
  8. Bude maki na gaba don ƙarin saiti a cikin Windows 7

  9. Ja "mafi girman amfani" slider aƙalla zuwa ƙimar 4 gigabytes, sannan kuma shafa canje-canje.
  10. Kafa filin diski don abubuwan da aka dawo dasu a cikin Windows 7

A ƙarshe, an bada shawara don sake kunna kwamfutar domin duk canje-canje don ingantaccen shiga cikin ƙarfi.

Hanyar 7: Cire tsoffin abubuwan da aka dawo dasu

Hanyar ta ƙarshe da muke son magana game da ita tana da alaƙa da cire wuraren dawo da abubuwan da suka gabata, don haka la'akari da cewa a nan gaba ba zai yi aiki ba. Cire yana faruwa a yanayin atomatik, amma da farko dole ne a ƙaddamar.

  1. Don yin wannan, ta hanyar "fara" nemo shirin "tsaftace diski" kuma buɗe shi.
  2. Gudun diski na tsaftacewa don cire wuraren dawowa a Windows 7

  3. Zaɓi ɓangarori na Disc da wuraren dawowa suke.
  4. Zabi wani faifai na diski don tsabtace wuraren dawowa a cikin Windows 7

  5. Jira karewar girman sarari, wanda na iya ɗaukar minutesan mintuna.
  6. Kan aiwatar da bincike na dawo da tsaftacewa a cikin Windows 7

  7. A cikin tsabtatawa taga, danna "maɓallin fayil ɗin".
  8. Je zuwa sashin don cire wuraren dawowa a cikin Windows 7

  9. Matsa zuwa shafin "Ci gaba" Tab.
  10. Bude wani shafin don share wuraren dawowa a cikin Windows 7

  11. A nan kuna buƙatar toshe "Maido da tsarin da kwafin inuwa". Latsa maɓallin "Share".
  12. Ana cire abubuwan da aka dawo dasu don magance matsaloli tare da aikinsu a cikin Windows 7

  13. Tabbatar da goge kuma jira har sai duk tsofaffin wuraren maida ba su gushe ba, sannan sai ka je wani yunƙurin komawa zuwa ajiyawar da ta gabata.
  14. Tabbatar da cire abubuwan da aka cire lokacin da matsaloli tare da aikinsu a cikin Windows 7

Kara karantawa