Yadda za a cire firinta daga firintar

Anonim

Yadda za a cire firinta daga firintar

A cikin wannan labarin, zamuyi magana game da cire ɗawainnin farko guda ɗaya, kuma idan kuna son kawar da dukansu, gaba ɗaya cire juya, karanta bayanan da aka gabatar a cikin rukunin yanar gizon mu a ƙasa.

Kara karantawa: tsaftace jerin gwano a Windows 10

Hanyar 1: Kayan Farinli

Wannan hanyar za ta dace da waɗancan masu amfani da firinta suna aiki a cikin yanayin al'ada kuma babu ƙarin matsaloli tare da shi. Daga nan sai ya janye aikin aikin tare da bugawa ana aiwatar da ta hanyar kaddarorin na'urar da kanta. Hanya mafi sauki da za a yi kamar haka:

  1. Danna sau biyu buga alamar kayan aikin da aka buga, wanda yake a kan aikin Taskbar.
  2. Je zuwa Properter Properties a Windows 10 don cire aikin tare da Buga

  3. Za a sami canji ga taga kaddarorin, inda zan danna aikin da kake son sokewa.
  4. Zaɓi ɗawainiyar a cikin filin firinta don cirewa a Windows 10

  5. A cikin menu na mahallin da ya bayyana, zaɓi "Sake saita" kuma jira har sai an share kirtani daga wannan jeri.
  6. Ana cire aikin daga firintar ta hanyar menu na Properties a Windows 10

Idan wannan bai faru ba, gwada tafiya zuwa wannan menu kuma bincika matsayin sake sake. Lokacin da adana aikin, hanyar ta biyu kawai zata taimaka wajen kawar da shi.

Ari ga haka, za mu kula da waɗancan masu amfani da ba su da irin wannan majagaba a cikin Dokokin saboda kawai an ɓoye ko ba a nuna shi ba don wasu dalilai. Sannan yana bin aikin buga ta menu "sigogi".

  1. Don yin wannan, buɗe "farawa" kuma ku tafi aikace-aikacen da ya dace ta danna kan icon Gear.
  2. Canja zuwa sigogi don cire aikin buga daga firinta a cikin Windows 10

  3. A cikin taga wanda ya bayyana, zaɓi na'urorin "na'urori".
  4. Bude menu na na'urar don cire aikin buga daga firinta a cikin Windows 10

  5. A cikin jerin sigogi da kuke sha'awar "firinta da masu neman".
  6. Bude menu tare da masu firintocin don cire aikin ɗab'in a Windows 10

  7. Kwanciya tsakanin dukkanin na'urorin da aka yi niyya kuma suna danna guda danna.
  8. Zaɓi firinta don cire aikin ɗab'i ta hanyar sigogi a cikin Windows 10

  9. Kayan aikin sarrafawa zai bayyana, a tsakanin waɗanda Zaɓi "Bude layi". Idan ya ɓace, yana nufin babu ɗawainiya a cikin layi don wannan firintar.
  10. Je zuwa Buga na Buga na Menu na Buga don cire aikin ta hanyar sigogi a cikin Windows 10

  11. A cikin jerin gwano taga, soke buga takamaiman takarda ko aiwatar da wani aiki.
  12. Zaɓi aikin don cire tare da bugawa ta hanyar sigogi menu a Windows 10

Dole ne a cire aikin ta hanyar a zahiri bayan 'yan mintuna kaɗan, don haka kar a rufe taga yanzu, kuma jira har sai an cire kirtani.

Hanyar 2: Rewayawar Manufar Duk ayyuka

Wannan hanyar tana nufin tsattsauran ra'ayi kuma ya soke dukkan ayyukan da aka ajiye a cikin layi a yanzu. Zai zama mafi kyau ga waɗannan masu amfani da su dalilai daban-daban bai dace da zaɓin da ya gabata ba. A wannan yanayin, ayyukan algorithm yana da ɗan ƙara rikitarwa, don haka ina bin umarni don jurewa da shi.

  1. Bude "farawa" kuma nemo aikace-aikacen "Ayyukan" a can, wanda da buɗe.
  2. Je zuwa ayyuka don kashe mai sarrafa bugu don cire aikin a Windows 10

  3. Nemo murfin mai sarrafa bugu kuma danna kan shi sau biyu don zuwa kaddarorin.
  4. Zaɓi sabis ɗin Bugant don cire aikin ta hanyar menu a Windows 10

  5. Dakatar da wannan sabis ta danna maɓallin Mai dacewa, sannan kuma shafa canje-canje.
  6. Ana dakatar da sabis don cire ɗakunan buga a Windows 10

  7. Je zuwa "Explorer" kuma saka C: \ Windows \ Sement32 \ spool 'tafin talla a cikin adireshin adireshin a cikin mashaya.
  8. Je zuwa menu don share filayen lamba daga layin buga Buga a Windows 10

  9. A tushe na directory directory, zaku sami duk fayilolin da suke ɗawainiya a layi. Dangane da haka, ana buƙatar share su don tsabtace jerin.
  10. Share fayiloli don cire aikin tare da bugawa a Windows 10

  11. Sannan yana da kyau a sake kunna kwamfutar ka koma zuwa "ayyuka", inda za a gudanar da sabis ɗin da aka ba da izini a baya.
  12. Sabis na gudummawa bayan cire aikin tare da bugawa a Windows 10

Idan kun soke ayyukan don daidaita aikin firintar, duk abin da ya kamata ya ci nasara kawai idan sanadin matsaloli da wasan kwaikwayon ba matsala ba.

Kara karantawa