Yadda za a kashe taɓawa a kwamfyutto ɗin MSI

Anonim

Yadda za a kashe taɓawa a kwamfyutto ɗin MSI

Hanyar 1: Key hade

Yawancin kwamfyutocin suna da haɗuwa da sauri ga wadancan ko wasu ayyuka, gami da kashe taɓawa. A cikin kwamfutocin Msi, wannan haɗuwa ce ta + FN3, yi amfani da shi don rufewa da taɓa taɓa taɓa shafa.

Lura cewa kan wasu samfuran kwamfyutoci (mafi yawa na kasafin kuɗi), wannan zaɓi na iya ba ya nan, a wannan yanayin kawai yana amfani da ɗayan hanyoyin da ke gaba.

Yi amfani da haɗin maɓallin don kashe taɓawa a kan kwamfyutocin MSI

Hanyar 2: "Control Panel"

Zabi na biyu don kashe taɓawa shine amfani da kayan aikin direba da ake samu ta hanyar kayan aikin sarrafa ".

  1. Bude taga "Run" ta hanyar hada makullin win + r, sannan shigar da rukunan kwamitin sarrafawa a jere ɗin ta kuma danna Ok.
  2. Bude kwamitin sarrafawa don hana taɓawa akan kwamfyutocin MSI

  3. Canja bayanin abubuwan da ke nuna abubuwa zuwa "manyan gumaka", sannan nemo "linzamin kwamfuta" aya ".
  4. Saitunan linzamin kwamfuta a cikin kwamitin sarrafawa don kashe taɓawa a kwamfyutocin MSI

  5. A cikin kwamfyutocin MSI, ana amfani da ƙoshin Elan Touch, don haka ku je wurin shafin ɗaya sunan.
  6. Shafin a cikin saitunan linzamin kwamfuta a cikin kwamitin sarrafawa don kashe taɓawa a kan kwamfyutocin MSI

  7. A cikin zaɓuɓɓukan direba, za a kashe taɓawa ta hanyoyi guda biyu. Na farko - atomatik, Triggers lokacin haɗa linzamin labarai na USB, don yin wannan, duba "cire haɗin lokacin haɗa linzamin kwamfuta na waje".

    Yin aiki tare da Manipulator na USB a cikin saitunan linzamin kwamfuta don kashe taɓawa a kwamfyutocin MSI

    Zaɓin na biyu shine cikakke rufewa, wanda ka danna maballin "dakatarwar na'urar".

  8. Dakatar da na'urar a cikin saitunan linzamin kwamfuta don kashe taɓawa a kwamfyutocin MSI

  9. Don adana canje-canje a ciki, danna "Aiwatar" da "Ok".
  10. Aiwatar da canje-canje a cikin saitunan linzamin kwamfuta don kashe taɓawa a kan kwamfyutocin MSI

    Shirye, yanzu dole ne a kashe kifaye.

Hanyar 3: "Manajan Na'ura"

Idan saboda wasu dalilai hanyar da ta gabata ba ta yi maka ba, yana yiwuwa a kashe taɓawa ta hanyar "Mai sarrafa na'urar".

  1. Maimaita mataki na 1 daga hanyar 2, amma yanzu shigar da DobbGmt.msc azaman tambaya.
  2. Kira Mai sarrafa na'urar don cire haɗin taɓawa a kan kwamfyutocin MSI

  3. Bude rukuni na na'urorin linzamin kwamfuta da sauran na'urori masu nuna alama. An nuna taɓawa a mafi yawan lokuta azaman "PS / 2-2 mai haɗawa da na'urar shigar da maɓallin linzamin kwamfuta na dama da amfani da maɓallin Share na dama da amfani da maɓallin Share na dama.
  4. Fara Share Na'ura don kashe Taɓawa a kwamfyutocin MSI

  5. Tabbatar da aikin.
  6. Tabbatar da cire na'urar don hana taɓawa a kan kwamfyutocin MSI

    Duba aikin aiwatar da tabawa, dole ne a cire haɗin. Idan kana buƙatar kunna shi, buɗe manajan na'urar kuma yi amfani da abubuwan kayan aiki don "sabunta tsarin kayan aiki".

Hanyar 4: BIOS

A ƙarshe, yawancin kwamfyutocin MSA suna tallafawa rufewa ta hanyar ɓoye ta hanyar motherboard. Idan kuna son ɗaukar wannan damar, yi waɗannan:

  1. Sake kunna kwamfutar tafi-da-gidanka kuma a cikin kwamitin ya kunna makullin F2 ko Del.

    Kara karantawa: yadda ake zuwa BIOS akan MSI

  2. Abubuwan da aka fito da kayan aikin da aka gindura "uwa" na iya ɗan bambanta da juna, don haka a nan sannan ku bayar da kyawawan abubuwan kwaikwayo na abubuwan da suka dace da zaɓuɓɓuka masu mahimmanci. Saitunan da ake buƙata galibi suna a kan Babba shafin, je zuwa gare ta.
  3. Bude saitunan BIOS na cigaba don kashe Apppad akan kwamfyutocin MSI

  4. Nemi Kategorien "kaddarorin" tsarin tsarin "," Keyboard fasali ", Zaɓuɓɓukan Na'ura", yana sane da menu na ciki ", yana cikin menu na ciki", yana cikin menu na ciki. maballin.
  5. Tsarin da ake so a cikin BIOS don hana taɓawa a kwamfyutocin MSI

  6. Na gaba, latsa Shigar, a cikin pop-up menu, saka "kashe" ko "Musaki" da sake amfani da maɓallin Shigar.
  7. Shigar da sigogin BIOS don kashe taɓawa akan kwamfyutocin MSI

  8. Latsa F9 ko F10, kuma yi amfani da "Ajiye & Fita" zaɓi "Ee" a cikin menu na sama, kamar yadda a cikin hoton da ke ƙasa.

Ajiye canje-canje ga Bios don kashe taɓawa a kan kwamfyutocin MSI

Bayan sake yi, bincika aikin da wasan turɓaya - yanzu dole ne a kashe shi. Abin takaici, ba zai yiwu ba a duk sigogin akan MSI mothibleboards.

Kara karantawa