Gudanar da iyaye akan iPhone da ipad

Anonim

Yadda za a kafa Iphone na Iyaye
A cikin wannan littafin, cikakken dalla-dalla yadda za'a kunna da saita izini don iOS da kuma wasu nuances don sarrafa izini don iOS da kuma wasu nuances suna iya amfani da mahallin na taken a tambaya.

Gabaɗaya, da aka gina na iOS 12 suna ba da isasshen ayyukan sarrafawa don ba lallai ba ne idan kuna buƙatar saita ikon iyaye akan Android.

  • Yadda ake kunna ikon iyaye akan iPhone
  • Tabbatar da iyakokin iphone
  • HUKUNCIN MULKI A CIKIN "abun ciki da tsare sirri"
  • Dandarin damar sarrafa iyayen iyaye
  • Sanya Asusun Yara da Samun Iyali zuwa Iphone don Gudanar da Gudanar da Iyakar kulawa da ƙarin ayyuka

Yadda zaka kunna da saita ikon iyaye akan iPhone

Akwai hanyoyi guda biyu da zaka iya zuwa yayin kafa ikon iyaye akan iPhone da iPad:
  • Kafa dukkan hani akan takamaiman na'urar, I.e., alal misali, akan iPhone na yaron.
  • Idan akwai iPhone (iPad) ba wai kawai a cikin yaro ba, har ma da iyaye, zaku iya daidaita hanyar sadarwar iyali (idan yaranku ba ta wuce shekara 13 ba) kuma, ban da kafa ikon iyaye a kan na'urar yaro, Ka iya kunna da kashe ƙuntatawa, kazalika da amfani da waƙoƙi cikin nisa daga wayarka ko kwamfutar hannu.

Idan kawai kun sayi na'urar da Apple ID ɗin ba tukuna a kansa ba, ina bada shawarar farko ƙirƙirar shi daga sigogin iyali (sannan a yi amfani da shi don shigar da sabon iPhone (tsari na ƙirƙirar don shigar da sabon iPhone (tsari na ƙirƙirar tsari a sashi na biyu na koyarwar). Idan an riga an kunna na'urar kuma asusun Apple ID, zai zama da sauƙi don saita ƙuntatawa akan na'urar nan da nan.

SAURARA: Ayyuka suna bayanin ikon iyaye a iOS 12, duk da haka, a iOS 11 (da kuma sigogi na farko), yana yiwuwa a daidaita wasu takunkumi, amma suna cikin "saiti" - "ƙa'idar".

Tabbatar da iyakokin iphone

Don saita ƙuntatawa na ƙuntatawa na iyaye akan iPhone, bi waɗannan abubuwa masu sauƙi:

  1. Je zuwa saitunan - lokacin allo.
    Bude iPhone Bude Lokaci
  2. Idan ka ga maɓallin budewar, latsa shi (yawanci ana kunna aikin tsoho). Idan an riga an kunna aikin, Ina bada shawara don gungura ƙasa da ƙasa ƙasa ƙasa ƙasa, danna "Kunna lokacin allo" sake kunna lokacin saita wayar a matsayin iPhone na jariri) .
  3. Idan baku kashe da kan "lokacin allo ba kuma, kamar yadda aka bayyana a cikin mataki na 2, saita kalmar sirri don samun damar zuwa mataki na iyaye kuma zuwa mataki na 8.
    Saita kalmar wucewa don canza saitunan lokacin allo
  4. Danna "Gaba" sannan ka zaɓa "wannan iphone na yarana". Ana iya daidaita dukkan takunkumi daga matakai 5-7 za'a iya saita ko canzawa a kowane lokaci.
    Kafa iPhone don jariri
  5. Idan kuna so, saita lokacin da zaku iya amfani da iPhone (kira, saƙonni, saƙo, saƙo, farawa da shirye-shirye daban, zai yuwu a yi amfani da waje wannan lokacin).
    Saita lokaci shi kadai
  6. Idan an buƙata, saita ƙuntatawa akan amfani da wasu nau'ikan shirye-shirye: bincika nau'ikan, a ƙasa, a cikin "Yawan lokaci" Sashe, saita lokacin da zaku iya amfani da wannan nau'in aikace-aikacen kuma danna " Shigar da iyakance shirin ".
    Saita shirye-shiryen shirin
  7. Danna "Gaba" akan "abun ciki da Sirrin Sirri", sannan ka nemi babban lambar kalmar sirri "kuma ya tabbatar da shi.
    Shigar da lambar kalmar sirri don canja saiti
  8. Za ku sami kanku akan buɗe lokacin buɗe shafin inda zaku iya shigar ko canza izini. Wani ɓangare na saitunan - "a hutawa" (lokacin da ba za ku iya amfani da aikace-aikace ba, sai da saƙonnin da kuma "iyakokin da aka ba da izini) da" iyakokin lokaci don amfani da aikace-aikacen wasu nau'ikan, alal misali, za ku iya kafa iyaka akan Wasanni ko hanyoyin sadarwar zamantakewa) ya bayyana a sama. Hakanan anan zaka iya tantancewa ko canza kalmar sirri don shigar da ƙuntatawa.
    Saitin Saitin Lokaci akan iPhone
  9. Abunda "daure" koyaushe "abu yana ba ka damar tantance waɗancan aikace-aikacen da za'a iya amfani dasu alhali iyakokin. Ina bayar da shawarar ƙara a nan duk abin da ka'idar na iya buƙatar yaro a cikin yanayin gaggawa da abin da ba shi da ma'ana ga iyaka (kyamara, Kalanda, Bayanai, Masu ba da labari, Masu Tunatarwa da wasu).
  10. Kuma a ƙarshe, da "abun ciki da Sirri" na ba ku damar haɗa ƙarin mahimmanci da mahimman iyakoki na iOS 11 a "Saiti" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "Musamman" - "ƙa'idar"). Zan bayyana su dabam.

Akwai mafi mahimmancin iyakoki akan iPhone a cikin "abun ciki da tsare sirri"

HUKUNCIN A CIKIN SAUKI DA SARAUNAR Sirri

Don saita ƙarin ƙuntatawa, je zuwa ɓangaren da aka ƙayyade akan iPhone ɗinku, sannan sai ku kunna abubuwan da ke da mahimman mahimman mahimman bayanan, amma kawai waɗancan ne kawai A ganina sun fi bukatar):

  • Siyayya a iTunes da Store na App - Anan zaka iya saita dakatarwa akan shigarwa, share da kuma amfani da ginannun sayayya a aikace-aikacen.
  • A cikin "Shirye-shiryen da aka ba da damar", zaku iya hana ƙaddamar da aikace-aikacen da aka gina da iPhone-cikin jerin aikace-aikacen, kuma a cikin saiti za a iya samuwa). Misali, zaka iya kashe safari ko mai bincike.
  • A ɓangare na "The iyaka" na ", zaku iya haramta nuni a cikin Store Store, iTunes da Safari kayan da basu dace da yaro ba.
  • A sashi na "Sirrin", zaku iya haramta canje-canje ga sigogin geolation, lambobin sadarwa (I.e., za a haramta don ƙara da share lambobin sadarwa) da sauran aikace-aikacen tsarin.
  • A cikin "Bada izinin Canji", zaku iya hana canje-canje kalmar sirri (don rashin yiwuwar canza ID na Apple), sigogi na ba zai iya ba ko kashe Intanet a kan hanyar sadarwa ba - Zai iya zama da amfani idan kayi amfani da aikace-aikacen "nemo abokai" don bincika wurin zama ").

Hakanan a cikin sashen "Lokacin allo lokacin saitunan zaka iya duba daidai yadda kuma tsawon lokacin da yaro yake amfani da iPhone ko iPad.

Koyaya, ba duk yiwuwar shigar da ƙuntatawa akan na'urorin iOS ba.

Dandarin damar sarrafa iyayen iyaye

Baya ga fasalolin da aka bayyana don shigar da ƙuntatawa akan amfani da iPhone (iPad), zaku iya amfani da waɗannan kayan aikin:

  • Za a yi wa wurin bin jariri iPhone. - Don yin wannan, yana aiki da kayan aikin "sami abokai". A na'urar yaron, buɗe aikace-aikacen, danna "Addara" kuma aika gayyata ga Apple id, wanda zaku iya duba abokai "(an ba da cewa wayar ta ke da alaƙa Intanet, yadda za a saita ƙuntatawa ta rufe cibiyar sadarwa a sama).
    Neman abokai akan taswirar iPhone
  • Amfani da aikace-aikacen guda ɗaya kawai (jagorar-jagora) - Idan ka je saitunan - babban - gama-gari na duniya da kuma kunna "Samun jagorar", xs da XR - maɓallin dama a dama, Bayan haka zaku iya iyakance amfani da iPhone kawai ta hanyar wannan aikace-aikacen ta danna "farawa na sama. Ana fitar da fitarwa daga yanayin ana aiwatar da shi tare da latsa sauƙaƙe guda ɗaya (idan ya cancanta, Hakanan zaka iya saita kalmar wucewa a cikin sigogin enchantment.
    Jagoran Iphone

Kafa lissafi na yaro da kuma samun damar samun iPhone da ipad

Idan yaranku ba ya wuce shekara 13, kuma kuna da na'urarka akan iOS (kasancewar katin kuɗi a cikin sigogi na iPhone ɗinku, don tabbatar da cewa kai dattijo ne), zaku iya kunna damar iyali da Sanya asusun Yara (Apple ID na yaron), wanda zai ba ku tare da abubuwan da zasu biyo baya:

  • Nesa (daga na'urarka) saita ƙuntatawa a sama daga na'urarka.
  • Neman ra'ayi game da waɗanne shafuka ne aka ziyarta waɗanda ake amfani da aikace-aikace kuma lokacin da ake amfani da yaran.
  • Yin amfani da "Nemo iPhone", kunna yanayin bacewar daga asusun ID na Apple don na'urar yaro.
  • Dubawa da asalin halittu a cikin Rataye "nemo abokai".
  • Yaron zai iya neman izinin amfani da aikace-aikace, idan lokacin amfaninsu ya ƙare, a nemi kowane abun ciki a kantin sayar da kaya ko iTunes.
  • Tare da samun damar dangi na iyali, duk membobin dangi zasu sami damar amfani da damar amfani da Apple lokacin biyan sabis ɗin ɗaya kawai (kodayake, farashin ya ɗan ƙara sama).

Kirkirar ID Apple ID don yaro ya ƙunshi matakai:

  1. Je zuwa saitunan, a saman cls a kan ID na Apple dinka kuma danna "Samun Iyali" (ko iCloud - Iyali).
    Samun Samun Iyali a cikin Saitunan ID na Apple
  2. Sanya hanyar saduwa da iyali idan har yanzu ba a haɗa ba, kuma bayan saiti mai sauƙi, danna "ƙara memba na iyali".
  3. Latsa "ƙirƙirar rikodin yara" (idan kuna so, zaku iya ƙara dangi da dattijo, amma ba za'a iya daidaita shi ba).
    Dingara Asusun Yara a kan iPhone
  4. Kammala duk matakan don ƙirƙirar Asusun Yara (Saka da shekaru, yarda da yarjejeniyar CVV na ɗan Katinku, saita tambayoyin da ake so don dawo da lissafi) .
    Ƙirƙirar ID na Apple don yaro
  5. A kan "Samun Iyali" Shafin "Janar Ayyukan" Janar Sashe na "Zaka iya kunna ko musaki ayyukan mutum. Don dalilai na sarrafawa, Ina bayar da shawarar adana "lokacin allo" da "watsa bayanai".
  6. Bayan kammala saitin, yi amfani da wanda aka ƙirƙira don shigar da iPhone ko ipad baby.

Yanzu, idan kun je Sashe na "Saiti" - "Lokacin allo" a wayarka ko kwamfutar hannu, zaku ga ba kawai sigogi na yanzu ba, har ma da sunan da sunan ɗa ta danna kan abin da ku Zai iya saita sarrafa iyaye da ra'ayi akan amfani da iPhone / iPad ga yaranku.

Kara karantawa