Linzamin kwamfuta da kanta yana motsawa a kan allo: abin da za a yi

Anonim

Linzamin kwamfuta da kansa yana motsawa akan allon abin da za a yi

Hanyar 1: Dubawar Lalacewa

Mafi yawan sanadin matsalar da ke cikin tunani shine ko wata matsalar ta zahiri a linzamin kwamfuta - yakamata a duba shi da irin wannan algorithm.

  1. Idan ana amfani da peripherals da aka yi amfani da shi, tabbatar cewa babu dama tare da tsawon kebul. Shafukan da aka saba da kamannin irin wannan lalacewa shine tushe kusa da jikin na'urar da kuma sararin da adjies kai tsaye ga mai haɗawa.

    Cable dama a kan na'urar lokacin siginan linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

    Yarjejeniyar suna da sauƙin gano hanya ta al'ada - shiga cikin waya gaba ɗaya. Kantar da fashewar shine maye gurbin kebul ko mai haɗawa, ya dogara da takamaiman wurin da lambar ta faru. Hakanan ya cancanci a tuna cewa irin wannan gyara yana daɗa kawai a lamarin na'urori masu tsada, maganin rahusa zai zama mafi sauƙi don maye gurbin gaba ɗaya.

  2. Don na'urori marasa waya, ya kamata ka tabbatar cewa haɗin ya tabbata - ya kamata ya rushe kullun. Kuna iya gano wannan ta hanyar tsarin aiki da kanta da / ko software daga masana'anta: Lokacin da software na ɗaukakawa, dole ne siginar ko a kashe su. Hakanan kokarin maye gurbin batura ko batura, kamar yadda irin waɗannan matsaloli alama ce ta fitar da sakin su.
  3. Canza batura ko batura lokacin da linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

  4. Hakanan ya kamata ku tabbatar cewa gazawar ba ta da alaƙa da kwamfutar da kanta - Gwada haɗa kayan haɗi zuwa wani injin, ko, a mafi munin, zuwa wani mai haɗi. Yana da kyawawa don ware igiyoyi da yawa da / ko adaftar, musamman idan ana amfani da adaftan US / 2.
  5. Musaki kayan haɗi daga adaftar lokacin da linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

    Idan da cutar ta nuna cewa komai na tsari ne daga tsarin mawallen ra'ayi, je zuwa hanyoyin masu zuwa. In ba haka ba, aiki gwargwadon dacewa - ko dai ɗaukar linzamin kwamfuta a cikin bitar, ko sayan sabon.

Hanyar 2: Shirya matsala Shafi (kwamfyutoci)

Idan an lura da irin wannan matsalar a kan kwamfutar tafi-da-gidanka wanda ba a haɗa linzamin kwamfuta na waje ba, wataƙila, wani abu ba daidai ba tare da taɓawa.

  1. Da farko, za mu bincika matsalolin software. Gaskiyar magana ita ce wani lokacin da wani lokacin ana iya rufe shi zuwa matsakaicin, saboda menene ko da aiki tare da keyboard ɗin an yi rajista tare da su azaman taɓawa da siginan kwamfuta motsawa. Don magance matsalar, ya cancanci rage girman kai, muna nuna hanyar kan batun Windows 10. Latsa Win + I don kiran "na'urori" kuma zaɓi na'urorin "a ciki.

    Buɗe sigogi don na'urori don na'urori da za a kawar da kuskuren lokacin da linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

    Latsa maɓallin "Taɓa Con Panel" Tab - a gefen dama na taga, a cikin "taba" ƙasa menu "Sencethace na taɓa taɓa". Bude shi kuma shigar da abu a ƙasa da na yanzu, alal misali, idan tsoho ne "Mafi girma", zaɓi "Babban" Kuma a hankali.

    Sanya Senly Taɓawa don kawar da kuskuren lokacin da matse-din yake motsawa ta hanyar kansa

    Rufe "sigogi" kuma duba kasancewar matsala - idan har yanzu har yanzu yana nan, je zuwa mataki na gaba.

  2. Hakanan yana da daraja bincika sigogi na direba na taɓawa - watakila rikice-rikicensa da tsarin. Don samun damar yin amfani da kayan aikin sanyi, zaku buƙaci kiran kwamitin sarrafawa - Yi amfani da makullin win + r makullin, sannan shigar da Window ɗin da ke cikin "Run" taga kuma danna Ok.

    Kira kwamitin sarrafawa don kawar da kuskuren lokacin sifa ta linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

    Canja yanayin dubawa zuwa "manyan gumaka", sannan je zuwa "linzamin kwamfuta".

    Saitunan bude linzamin kwamfuta a cikin kwamitin sarrafawa don kawar da kuskuren lokacin da matsakaicin linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

    Bayan haka, nemo shafin sarrafa direban direba na taɓawa - a cikin misalinmu shi ne "Elan". Yi amfani da shi tare da maɓallin "Zaɓuɓɓuka".

    Zaɓuɓɓuka masu tuƙi

    Bude sashin "Ci gaba" kuma zaɓi "Aunawa" - mai zamba a hannun dama don canja wurin "matsakaicin" matsayi.

    Rage ji da hankali a cikin direba mai taɓawa don kawar da kuskuren lokacin siginar linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

    Idan na'urarka tana da masana'anta mai amfani da wani, nemi duk zaɓuɓɓuka, sunayen waɗanda ke da alaƙa da hankali - yawanci akwai ɗayan wannan kalmar ko "senemivity". Bayan yin canje-canje, duba ko matsalar ta shuɗe. Idan an maimaita ta, ci gaba.

  3. Hanyar tsattsauran ra'ayi na kawar da gazawa shine cikakken rufewa na tabawa. Kuna iya aiwatar da shi duka a cikin wurin sarrafawa, da aka ambata a cikin matakin da ya gabata, da amfani da maɓallin na'urar - ko dai ta hanyar sarrafa na'urar - duk lokacin da ake iya bayyana matsaloli a cikin kayan.

    Kara karantawa: Yadda za a kashe taɓawa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka

Kashe Taɓawa ta hanyar direba don kawar da kuskuren lokacin da linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

Hanyar 3: warware matsalolin direbobi

A mafi yawan lokuta, mice na iya yin aiki daidai kuma ba tare da direbobi na musamman ba, duk da haka, game da tasirin na'urori (misali, wasa), yana iya zama dole don kasancewar software na sabis. Gaskiyar ita ce gudanarwar ayyuka masu nisa (saita DPIRS, Canza Yanayin Yawan na'urori don shirye-shiryen musamman waɗanda ke aiki a matsayin direba na musamman waɗanda galibi suna aiki a matsayin direba. Sabili da haka, idan irin software iri ɗaya ya ɓace a cikin tsarin, kuma kuna fuskantar motsi na siginan kwamfuta, mafita zai iya shigar da aikace-aikacen don kayan haɗi.

Zazzage Razer Madypsepse daga shafin hukuma

Zazzage Dogitech G-HUB C na hukuma

Hakanan ana iya zama mai wahala tsakanin direban duniya wanda aka gina a cikin tsarin kuma takamaiman misali na na'urar, don haka zai zama da amfani don buɗe "Manajan na'urar" kuma tabbatar ba haka ba. Yi amfani da ma'anar da aka ambata a sama. Latsa Win + R, shigar da Devmgmt.msc umar da latsa Ok.

Open Manager Manager don kawar da kuskuren lokacin da linzamin kwamfuta ya motsa ta kansa

Bude shinge linzamin kwamfuta da sauran na'urorin da ke nuna idan babu na'urorin gumaka. Idan an gano, danna kan m matsayi tare da dama maɓallin (idan ka zaɓi maɓallin maɓallin bayyana ta amfani da maɓallin maɓallin kunnawa) da kuma amfani da kayan "sabuntawa".

Fara sabunta direbobi don kawar da kuskuren lokacin da mahautsutturran linzamin kwamfuta ya motsa ta kanta

Na farko yi ƙoƙarin amfani da zaɓi "bincika atomatik don sabunta direbobi". Idan ba ya aiki, zaku buƙaci saukar da kunshin daga shafin yanar gizon ko kuma albarkatun ɓangaren ɓangare na uku idan aka dakatar da tallafin kayan aiki.

Kara karantawa: Misalin saukar da direbobi don linzamin kwamfuta

Yi amfani da Binciken Binciken atomatik don kawar da kuskuren lokacin da yanayin linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

Hanyar 4: Kashe sauran na'urorin mara waya

Idan matsalar matsalar ba ta yi amfani da haɗin da aka watsa ba, amma an haɗa ta ta Bluetooth ko module na rediyo, dole ne a ɗauka da wasu na'urori masu kama da su, dole ne ya zama mai ɗaukar hoto, da kaipads, kanpads. Gaskiyar ita ce cewa suna iya amfani da adadin mitar guda ɗaya, musamman idan kayan haɗi ɗaya ne, sabili da haka, gane sigina daga na biyu, da kuma sabanin juna. Yi ƙoƙarin cire haɗin duk maƙasudi iri ɗaya, ban da linzamin kwamfuta, kuma duba idan matsalar ta shuɗe - tare da babban yiwuwar yiwuwar ba zai iya damun ka ba.

Hanyar 5: Musaki Destek HD

A m sanadin gazawar gazawar ita ce ta gaske manajan: Wasu juyi na wannan software na iya tsoma baki tare da aikin wasu na'urori, gami da mice, wanda ya bayyana ga gazawa. Don ganowa, zai isa ya cire shi daga farawa da sake kunna tsarin.

  1. Kira "Manajan aiki" ta kowane hanya mai dacewa, misali, Ctrl + Shift haɗuwa.

    Kara karantawa: Hanyar kiran Mai sarrafa mai amfani a cikin Windows 10

  2. Kira aikin aikin don kawar da kuskuren lokacin da matsakaicin linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

  3. Danna maɓallin "Farawa" kuma nemo Record mai rikodin HD a can, sannan danna shi PCM kuma zaɓi "Musaki".
  4. Musaki sabis na yau da kullun don kawar da kuskuren lokacin da linzamin kwamfuta yana motsawa ta kansa

  5. Sake kunna kwamfutar.

Wataƙila za a kawar da matsalar, amma farashin yawanci ya zama mara kyau, ko ma bacewar fitarwa. Don kawar da wannan gazawa, saukarwa da shigar da sigar yanzu ta yanzu na sabis ɗin don katin sauti bisa ga umarnin ƙarin umarnin.

Kara karantawa: Shigar da sabon sigar Realtek HD

Zazzage sabon sigar RealTEK HD don kawar da kuskuren lokacin da matse-canjin linzamin kwamfuta ya motsa ta kanta

Kara karantawa