Yadda za a saka gicciye a cikin kalma a cikin kalmar

Anonim

Yadda za a saka gicciye a cikin kalma a cikin kalmar

Sau da yawa, masu amfani yayin aiki a cikin Microsoft Word suna fuskantar bukatar saka ɗaya ko wata alama a cikin rubutu. Littlean yaro dandana masu amfani da wannan shirin sani, wanda zai bincika dukkan alamu na musamman. Matsalar ita ce kawai a cikin daidaitaccen tsarin kalmomin waɗannan haruffa suna da wuya a samu.

Darasi: Sanya haruffa a cikin kalma

Ofaya daga cikin haruffa, wanda ba shi da sauƙi don samun, shine gicciye a cikin murabba'i. Bukatar sadar da irin wannan alama sau da yawa tana tasowa a cikin takardu tare da jerin abubuwa da maganganu, inda ya kamata a lura da ɗaya. Don haka, zamu ci gaba zuwa ga la'akari da hanyoyin da zaku iya sanya gicciye a cikin murabba'i.

Dingara alamar gicciye a cikin murabba'i ta hanyar "alama" menu

1. Shigar da siginan siginan a wurin daftarin da dole hali ya kasance, kuma ka shiga shafin "Saka".

Sanya alama a cikin kalma

2. Latsa maballin "Alamar" (Group "Alamun" ) kuma zaɓi abu "Sauran haruffa".

Sauran haruffa a cikin kalma

3. A cikin taga da ke buɗe a cikin ɓangaren ɓangaren ƙasa "Font" Zaɓa "Windings".

Taga hanyar taga kalma

4. Gungura ta hanyar canza jerin haruffa kuma nemo gicciye a can square.

5. Zaɓi halin kuma danna "Saka" , rufe taga "Alamar".

Zaɓi alama a kalma

6. Gicciye a cikin filin za a kara a cikin daftarin.

Alamar an kara wa kalmar

Sanya alamar iri ɗaya ta amfani da lambar musamman:

1. A cikin shafin "Babban" A cikin rukuni "Font" Canza font ɗin da aka yi amfani da shi "Windings".

Group font a cikin kalma

2. Shigar da siginan siginan a cikin wurin da aka ƙara giciye a cikin murabba'in, kuma riƙe maɓallin "Alt".

2. Shigar da lambobi "120" ba tare da kwatancen da aka saki maballin ba "Alt".

3. Gicciye a cikin filin za a ƙara zuwa wurin da aka ƙayyade.

An kara alamar zuwa kalma

Darasi: Yadda za a saka kaska

Dingara wani tsari na musamman don saka gicciye a cikin murabba'i

Wani lokaci a cikin takaddar da kuke buƙatar sanya alamar dinari a cikin square, amma ƙirƙirar tsari. Wato, kuna buƙatar ƙara murabba'i, kai tsaye a ciki wanda zai yuwu a saka gicciye. Don yin wannan, dole ne a kunna yanayin mai haɓakawa a cikin Microsoft Word (sunan suna iri ɗaya za a nuna shi a kan gajerun kwamitin).

Bayar da Yanayin Ingantawa

1. Bude menu "Fayil" kuma je sashe "Sigogi".

Sigogi sashe a cikin kalma

2. A cikin taga da ke buɗe, je sashe "Sanya tef".

3. A cikin jerin "Manyan shafuka" Sanya kaska a gaban abu "Mai haɓakawa" kuma latsa "KO" Don rufe taga.

Kunna shafin mai samarwa a cikin kalma

Ƙirƙirar tsari

Yanzu da shafin ya bayyana a cikin kalmar "Mai haɓakawa" Za ku sami ƙarin ƙarin ayyukan shirye-shirye. Daga cikin wadanda da kuma samar da macros, wanda muka rubuta a baya. Kuma duk da haka, ba za mu manta cewa a wannan matakin muna da wani abu daban ba, babu wani aiki mai ban sha'awa.

Darasi: Samar da macros a cikin kalma

1. Bude shafin "Mai haɓakawa" kuma kunna yanayin magadan ta danna maballin iri ɗaya a cikin rukunin "Abubuwan sarrafawa".

Sanya yanayin zanen a cikin kalma

2. A cikin wannan rukunin, danna kan maɓallin. "Gudanar da akwati.

Ikon kalmar

3. Square mai tsawo yana bayyana akan shafin a cikin firam na musamman. Kashe "Yanayin zanen zanen" , sake danna akan maballin a cikin rukunin "Abubuwan sarrafawa".

Tsarin da aka kara wa kalma

Yanzu, idan ka danna sau ɗaya a cikin square, gicciye zai bayyana a ciki.

Giciye a cikin kalma a kalma

SAURARA: Yawan irin wannan siffofin na iya zama marar iyaka.

Yanzu kun san ɗan fasalolin Microsoft, gami da hanyoyi daban-daban guda biyu, wanda zaku iya sanya gicciye a cikin murabba'i. Kada ka tsaya kan abin da ya faru, ci gaba da koyon MS Word, kuma zamu taimaka muku a cikin wannan.

Kara karantawa